ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

[SCP-TRANSLATION PROJECT]SCP-973 ตำรวจกำมะลอ

ลักษณะโดยประมาณของ SCP-973-1(ไม่ใช่ตัวมันแต่รูปร่างมันจะประมาณนี้)

ลักษณะโดยประมาณของ SCP-973-2(ไม่ใช่ตัวมันแต่รูปร่างมันจะประมาณนี้)

ไม่มีรูป

โค้ดเนม:SCP-973 ระดับความอันตราย:Euclid(ทางองกรณ์เข้าใจมันแต่แค่ส่วนหนึ่ง และอาจมีอันตรายแม้อยู่ในสภาพปกติ)

วิธีกักกัน

เราไม่ต้องกักกันมันเพราะมันไม่ไปไหน แต่ว่ามันจะอยู่ในเขต ██ ที่สหรัฐอเมริกา
    เราจึงใช้ดาวเทียมสื่อสารจับตาดูระยะ 60 กิโลเมตรของเขตนั้น
    หากใครก็ตามที่พยายามจะเข้ามาในเขต(โดยการขึ้นทางด่วน)ในช่วง 22.00-4.30 จะมีคนขององกรณ์คอยโบกให้อ้อมไปทางอื่น หากใครบุกรุก
    จะถูกเข้าจับกุึมทันทีโดยจะใช้กำลังอย่างไม่ปราณีและหากพยายามสู้จะถูกกักตัวไว้ด้วย(นอกจากโดนอัดฟรีแล้วยังโดนขัง)

รูปพรรณสัณฐาน

SCP-973 จะมีสองร่างร่างแรกมีโค้ดเนมว่า SCP-973-1 รูปร่างมันเหมืิอนรถตำรวจ ซึ่งตำรวจลาดตระเวนของรัฐ ███████ ใช้ในปี 1970ซึ่งมันเป็นรถที่ซอมซ่อมาก
    คนที่เคยเห็นมันส่วนใหญ่จะจำมันได้เพราะมันมีรอยเว้าขนาดใหญ๋บริเวณฝากระโปรงและบริเวณประตู กระจกหน้ามีรอยแตกขนาดใหญ่เหมือนโดนควายชนมา
    นอกจากนี้ยังสนิมเขรอะยังกะว่ามันไปนอนเล่นในทะเลมา กันชนหลังก็จะหลุดแหล่มิหลุดแหล่้เล่นเอาคนที่ขับตามหลังเสียวกันเพลิน

ส่วน SCP-973-2 นั้นเป็นคนรูปร่างหน้าตาคล้ายๆกับพวกคัลคัสเชียน(พวกที่อยู่แถวๆเทือกเขาคอเคซัสในอเมริกา)เป็นชายอายุประมาณ 40 กว่าปีสวมยูนิฟอร์ม
    ของตำรวจลาดตระเวนของรัฐ ███████ ซึ่งยูนิฟอร์มนี้ใช้ในช่วงปี 1970 เช่นกัน ซึ่งมีลักษณะ หัวล้านรูปร่างท้วมๆและไว้หนวดทรง handlebar

SCP-973 จะปรากฏตัวออกมาในตอนกลางคืนเวลาที่มียานพาหนะเข้าไปในเขตการทำงานของมัน(มันคิดว่ามันเป็นตำรวจมั้ง) และมันจะขับตามยานพาหนะที่ขับเกิน
    สปีดที่ตัวมันกำหนด(ซึ่งเราไม่รู้ว่าเท่าไหร่แต่มันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ) แต่ส่วนใหญ่มันจะตามคนที่ขับเกิน 85km/h ส่วนรองลงมาคือ 53.3 km/h กะ 112.7 km/h
    และเราก็ยังไม่รู้ว่าทำไมมันกำหนดสปีดลิมิตของรถคนอื่นๆแบบนี้ ในยามที่ใครขับเกินสปีดที่มันจะหนด มันจะปรากฏตัวออกมาข้างหลังคนที่ขับเร็วเกินกำหนดในระยะ
    ประมาณ 0.4 กิโลเมตร(อร๊างงงงชอบแทงข้างหลัง) มันจะเปิดหวอเปิดไซเรนแล้วไล่ตามคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยความเร็วสูง และมันก็จะเปิดข้อความบางอย่าง
    ซึ่งจะเล่นซ้ำไปซ้ำมาในรถคันนั้น ซึ่งข้อความนั้นจะพูดเป็นสำนวนว่า"วิ่ง วิ่ง วิ่ง,[ข้อมูลถูกลบ]" และคนที่พยายามจะขับหนีมันก็ถูกมันตามทันและจับกุมในภายในเวลา
    1-6 นาที(สถิติดีที่สุด ที่หนีมันได้คือ 6 นาทีจากนั้นก็ถูกจับ 555) และเมื่อถูกมันจับมันจะ[ข้อมูลถูกลบ] (อ๊าาาาสงสัยเหยื่อจะโดนมัน ขุดทองพูดเล่นครับพูดเล่น ส่วนใหญ่ที่เซ็นเซอร์ไว้กับลบออกเนี่ย มันจะเป็นเรื่องที่โหดร้ายมาก) มีคนถูกพบ 35 คน(ทั้งเป็นและตาย)และมียานพาหนะที่ถูกพบอีก 90 คันในบริเวณที่มันออกปฏิบัติการ
    คนที่ถูกพบนั้นไม่มีใครมีสภาพเดิมสักคน สิ่งที่มันทำกับคนที่ 35 คนที่ถูกพบนั้นมีทั้ง ชำแหละ(สยองว่ะ),ข่มขืน(อ๊า ยาราไนก้า)แล้วยังมี[ข้อมูลถูกลบ](เออลบไปเหอะ
    อ่านแล้วจะอ๊วกแตก) และมีอยู่ 3 คนที่มันเล่นซะเละจนระบุไม่ได้เลยว่าเป็นใคร(อ๊วกกก) และมีผู้รอดชีวิต 5 คน(จาก 35 คนที่พูดถึง)ซึ่งทางองกรณ์ได้รับไปดูแลไว้ใน
    อ้อมอกอ้อมใจ 5 คนนั้นทุกๆคนชอกช้ำอย่างมากโดยเฉพาะทางจิตใจ ส่วนยานพาหนะนั้นทุกๆคันโดนชนอย่างรุนแรงและด้านในก็จะโดนเผาซะจนดำไปหมด
    (ข้างนอกมันชนข้างในมันเผา)

บทเสริม - 1:ทางองกรณ์ได้พยายามทำลายถนนที่ SCP-973 ออกปฏิบัติการแต่ก็ไม่เป็นผล ถึงจะทำลายถนนที่เ้ก่าไปมันก็ไปปรากฏตัวที่ใหม่ในบริเวณใกล้ๆกัน

บทเสริม - 2:08/██/20██ - ทางองกรณ์พยายามที่จะจับ SCP-973 และนำไปขังไว้แต่ก็ไม่สำเร็จและสิ่งที่ต้องแลกมากับการกระทำครั้งนี้คือชีวิตของเจ้าหน้าที่พิเศษ
    9 คน ส่วน SCP-973 นั้นหนีไปได้และทางองกรณ์เชื่อว่ามันอาจจะบาดเจ็บแต่ก็แค่เล็กน้อยเท่านั้น และมันก็มาปรากฏตัวอีกครั้งในอีก 9 วันถัดมา คนที่เห็นมัน
    ึคนแรก(เป็นคนขององกรณ์ รอดมาได้เพราะไม่ได้ขับเร็วเกินกำหนด) บอกว่าหน้าตามันเปลี่ยนไป ซึ่งผู้ที่เห็นมันคือ(ต้องบอกว่าผู้ที่ถูกส่งไปสังเกตุการณ์มากกว่า)
    เจ้าหน้าที่พิเศษ ████████ และเราก็ได้บันทึกบทสัมภาษในตอนนั้นไว้

เจ้าหน้าที่พิเศษ ████████ :มันบอกไม่ถูกอ่ะนะ บอกได้แค่ว่ามันดูไม่เหมือนเดิม ไม่เหมือนเดิมเลยจริงๆที่ผมพอจะจำได้ก็คือ ตาของมันกลายเป็นสีแดง
    และปากมันก็เหมือนกับหลุมมืดๆหลมหนึ่ง มันไม่มีฟันไม่ลิ้น มันเหมือนหลุมจริงๆน่ะ ตอนนั้นอยู่ดีๆมันก็ตามผมมาทั้งๆที่ผมขับช้า ผมก็ไม่ได้สังเกตหน้าตามันเท่าไหร่
    ้เพราะผมมัวแต่ยิงมันอยู่

จบครับ

แปลโดย:jobpowell
    Credit:xxxlnwjung1@JKG

ผมขอร้องหนึ่งอย่างถ้าอ่านแล้วไม่จำ้เป็นต้องกด Thanks นะครับเพราะมันอาจทำให้เหน็บแดกนิ้วคุณแต่กรุณาช่วย Comment เพื่อดันกระืทู้ให้คนอื่นได้อ่านกันเยอะๆ
    เพราะผมแปลมาให้อ่านผมก็อยากให้มันอยู่หน้าแรกนานๆคนจะได้อ่านกันเยอะๆ

http://www.facebook.com/Powelltranslator เพจเล็กๆครับไม่มีอะไรมากถ้าชอบผลงานผมก็ฝากไลค์ด้วยฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 8th May 2012 เมื่อ 17:28

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ไม่คอมเมนต์ึีครับ ชอบเหน็บเเดก(เเล้วจะคอมเมนต์ทำไมฟร่ะ)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมกลัวว่าคอมเม้น๖ืแล้วจะเป็นหลายนิ้วเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ผมกลัวว่าคอมเม้น๖ืแล้วจะเป็นหลายนิ้วเลย
    ดีกว่า้เป็นนิ้วเดียวครับ เป็นนิ้วเดียวมันจะเหงา

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ตำรวจผี น่ากลัวแฮะ ต้องขับช้าๆซะแล้วสิ...

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    น่ากลัวมาก - -

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    ขอบคุณครับน่ากลัว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ผมว่าบางตัวมันเริ่มปัญญาอ่อนละนะ

ไอพวก ตัวที่เป็น โค้ก เป็นกล่อง

ต้องเป็นแบบ 087 ไม่ก็ Containment breach ไม่ก็ SCP- 777 , SCP - 008 SCP 001

แบบนี้ไม่เท่เลย - -

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    ผมว่าบางตัวมันเริ่มปัญญาอ่อนละนะ

ไอพวก ตัวที่เป็น โค้ก เป็นกล่อง

ต้องเป็นแบบ 087 ไม่ก็ Containment breach ไม่ก็ SCP- 777 , SCP - 008 SCP 001

มันก็แล้วแต่คนที่เขียนเขาจะคิดอ่ะนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    งั้นก็หมายความว่ามันไม่เป็นจริงทั้งหมดเลยอ่ะสิ SCP คนเขียนคิดขึ้นมาเอง
    เขาให้พวกคนที่สมัครเว็บนั่นแล้ว มาคิดและก็แต่งกัน แต่ผมว่าอ่านๆไปเถอะ ไม่ต้องคิดว่ามันจริงไม่จริง อ่านเอามันเป็นพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 9th May 2012 เมื่อ 16:14

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ผมงงมานานและอะไรคือ SCP ไม่ได้ติดตาม......

special chicken project???

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    ผมงงมานานและอะไรคือ SCP ไม่ได้ติดตาม......

special chicken project???
    Secure Contain Protect
    ส่วนมันคืออะไรก็หาอ่านกระทู้เอาครับ

ปล สนุกดี

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ดันเพื่อนคนอื่นครับ
    {My neme : Pao JaGauR}

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อยากอ่านตรงข้อมูลถูกลบ T_T ยังไม่หนำใจเลยอะ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่แปลมาให้อ่าน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,000
    ขอบคุณคับ แปลตัวอื่นอีกนะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สยองอะ สุดยอดๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    สยองมากกกกกกกกก!!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขอบคุณมากครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

ปัญญาอ่อนไม่ได้หมายความว่าไม่มีอันตรายนะครับ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    มันก็แล้วแต่คนที่เขียนเขาจะคิดอ่ะนะครับ
    งั้นก็หมายความว่ามันไม่เป็นจริงทั้งหมดเลยอ่ะสิ SCP คนเขียนคิดขึ้นมาเอง
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    ใช่แล้วครับนั่นแหละข้อเท็จจริง

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ่านแล้วสยองมากเลยครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    แอบหลอนน่ะไอตัวนี้เนี่ยยยย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(・ω・)(・ω・)(・ω・)(・ω・)
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เม้นไห้แล้ว
    ยิงสวยมากเลย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    จะว่าเรื่องจริงก็ใช่จะว่าเรื่องไม่จริงก็ไม่เชิง