ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: SCP-990 - Dream Man

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107

[SCP-TRANSLATION PROJECT] SCP-990 - Dream Man

Item #: SCP-990
    Object Class: Keter

Special Containment Procedures: ในขณะนี้ยังไม่มีที่สำหรับเก็บรักษา SCP-990 ซึ่งกำลังอยู่ในขั้นตอนการวางแผน. บุคลากรหลายๆคนต่างมีข้อเสนอแนะเกี่ยวกับสถานที่เก็บรักษาของ SCP-990 ว่าควรจะรายงานไปยัง Dr. ██████████.และหลายๆความคิดเห็นในนั้นต่างยินดีรายงาน,โดยไม่คำนึงถึงผู้ซึ่งอาจจะแนะนำพวกเขาได้.

Description: SCP-990 คือมนุษย์เพศชายซึ่งลักษณะการแต่งตัวอยู่ในชุดสูทแบบนักธุรกิจในช่วงของยุคสงครามเย็น,ผู้ซึ่งจะปรากฏตัวต่อ Foundation personnel ผ่านทางความฝัน.ซึ่งจนป่านนี้ยังไม่มี
    Foundation personnel คนใดพบเจอ SCP-990 ในโลกแห่งความจริงเลย ; ถ้าเขาเป็นมนุษย์ที่เกิดขึ้นจริง,พวกเรายังไม่มีใครพบเขาเลย.ปัจจุบันนั้นยังไม่มีรายงานที่เกี่ยวกับการที่ SCP-990 ไปปรากฏขึ้น
    กับคนที่ไม่ใช่ Foundation personnel เลย.

SCP-990 ปรากฏต่อ Foundation personnel ก็ต่อเมื่อ [ข้อมูลถูกลบล้าง]. SCP-990 เคยดำรงชีวิตอยู่มากับแสง ครั้นที่ Agents ทั้งหลายกล่าวถึงการมีความฝันของบุคคลต่างๆนั้นพบว่ามีความคล้ายคลึงกัน.
    Agents ต่างๆนานาก็รายงานถึงสิ่งที่เห็นในความฝันของแต่ละบุคคลที่ตรงกันนั้น อธิบายได้ถึงรูปพรรณสัณฐานของ SCP-990.มนุษย์ประหลาดนั้นไม่ได้จัดประเภทว่าเป็น SCP ที่ยอมรับอย่างเป็นทางการ
    จนถึงควันหลงของเหตุการณ์ -990-07.

ลองแปลเองครั้งแรกครับ ถ้าไม่เข้าใจอะไรก็ขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViperRKO : 10th May 2012 เมื่อ 12:20
    I NEED A TIME MACHINE...................................

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    จัดมาอีกครับชอบ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    มันตรงตัวยังไง ๆ ไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มนุษย์เพศชายซึ่งลักษณะการแต่งตัวอยู่ในชุดสูทแบบนักธุรกิจ

คนนี่รึป่าวครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    555555 อ่านไปไม่เคยรู้มันคืออะไร แต่ชอบโคตรๆๆๆๆ

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    มันตรงตัวยังไง ๆ ไม่รู้
    พึ่งลองแปลอ่ะครับ แล้วจะเอาคำแนะนำไปปรับปรุงครับ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dodo250 อ่านกระทู้

ตรูว่าแล้วต้องมีซักคนมามุขนี้ 55555555

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    G-MAN ชัดๆ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    แวะมาดัน....

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบ

จริงถ้าเรื่องนี้เนื้อเรื่องเยอะๆ น่าสนนะ น่าสนุก

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dodo250 อ่านกระทู้

มีความสำคัญยังไงกับเรื่องเนื้อหรอผมไม่เคยเล่นสงสัยมานานเเล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

นี่มันgmanนี่นา

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloud14 อ่านกระทู้
    มีความสำคัญยังไงกับเรื่องเนื้อหรอผมไม่เคยเล่นสงสัยมานานเเล้ว
    จะว่ายังไงดีล่ะคับ ก็คือไอคนนี้เนี้ย มันโผล่มาให้เห็นเฉพาะพระเอกเท่านั้นอะคับ คนอื่นมันไม่โผล่แม้เงา เลย