ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

[ถาม]ท่านผูเชี่ยวชาญด้านโปรแกรมอนิเมชั่นมาตอบที

คือว่าตอนนี้ผมกำลังหาโปรเกมส์ที่สร้างอนิเมชั่นยาวๆ ซัก 9 นาที - 1 ชั่วโมงอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

พวกอนิเมชั่น 3 d เทือกๆนี้อ่ะครับ

แล้วผมไปเจอโปรแกรมหนึ่งที่สามารถสร้าง 3d และทำเป็นอนิเมชั่นได้ด้วย 3ds max 2012 ครับผม ของค่าย Autodesk อ่ะครับ ผมได้โปรแกรมและหนังสือมานั่งลองแตกนู่นแตะนี่ได้สักพักแล้วพบว่า โปรแกรมของค่ายนี้เนี่ยส่วนใหญ่ไว้สำหรับอุตสาหกรรมต่างๆ ไว้จำลองแบบแผนในโรงงานอะไรประมาณนี้ แล้วก็พบอีกอย่างว่า มันมีเฟรมจำกัดเพียงแค่ 100 เฟรมเท่านั้น หรือที่ลองๆดูก็ได้ประมาณ 10 วินาทีเอง ผมนั่งกุมขมับไปพักนึงแล้วเข้าไปหาใน youtube ดูพบสิ่งนี้

แหมะทำได้แค่ 10 วิคล้ายๆผมเลยนะ

ถึงที่ผมจะมาถามในวันนี้คือ
    1. อยากรู้ว่าไอ้โปรแกรม 3ds max 2012 ที่ผมใช้อยู่เนี่ยมันใช้สร้างหนังยาวๆได้ไหม แบบ 3 d ล้วนๆอ่ะ

ถ้าไม่

2. ช่วยแนะนำโปรแกรมสร้างอนิเมชั่น 3d ยาวๆ 15 นาทีขึ้นไปให้ซักโปรแกรมนึงได้ไหมครับ

ปล. ผิดหมวดขออภัย T^T
    ปล. 2 ผมโง่ ถามอะไรโง่ๆก็ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะครับ

อ๊ะ ไปเจอคลิปนี้ยาวด้วยแฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ทำได้แน่นอนครับ ไม่ใช่แค่ 10 วิแน่นอน ตัวโปรแกรมก็ไม่ใช่ถูกๆ ถ้าทำได้แค่ 10วิ คงไม่มีใครเค้าใช้อะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceMoON อ่านกระทู้
    ทำได้แน่นอนครับ ไม่ใช่แค่ 10 วิแน่นอน ตัวโปรแกรมก็ไม่ใช่ถูกๆ ถ้าทำได้แค่ 10วิ คงไม่มีใครเค้าใช้อะครับ
    ผมก็ว่างั้น แต่ทำอย่างไง?

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มี MAYA อีกตัวลองดูครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    มี MAYA อีกตัวลองดูครับ
    อันไหนใช้ง่ายกว่า แล้วท่านใช้เป็นไหมครับ ถ้าใช้เป็นอยากคุยส่วนตัวหน่อย -..-

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ผมโหลดมายังฝึกใช้อยู่เลยใช้ 3ds max กับ Maya 2012 พอดีใช้สร้างเกมส์ร่วมกับ Cryengine 3 แต่ติดขัดนิวหน่อยคือว่าเอา 3ds ลง Engine ไม่เป็น - -/
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    ผมโหลดมายังฝึกใช้อยู่เลยใช้ 3ds max กับ Maya 2012 พอดีใช้สร้างเกมส์ร่วมกับ Cryengine 3 แต่ติดขัดนิวหน่อยคือว่าเอา 3ds ลง Engine ไม่เป็น - -/
    มาสอนผมใช้หน่อยยยย ตัวตัว -..-

E-mail หรือ Facebook ก็ได้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIGABom อ่านกระทู้
    มาสอนผมใช้หน่อยยยย ตัวตัว -..-

E-mail หรือ Facebook ก็ได้ T^T
    ผมใช้เป็นแค่ Cryengine 3 นะ 3ds max ยังฝึกใช้อยู่ - -
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    ผมใช้เป็นแค่ Cryengine 3 นะ 3ds max ยังฝึกใช้อยู่ - -
    นั่นแหละๆ คุยกันได้ ผม PM ไปละนะ -..-

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำทีละซีนสิครับ ทำยาวๆเลยมันเเรนเดอร์โหดเเท้เหล่า มันจะไว ตอนเเรนเดอร์ตั้งค่าเฟรมได้นะ ทะลุ 100ก็ได้ อยู่ที่การเลือกโหมดด้วย อย่างพวก PAL NT บลาๆ ไรเงี๊ยะ มันจะมีผลต่อขนาดเฟรม/วิ ลองปรับดูครับครีเฟรมด่านล่างวิ่งทะลุ 100 เเน่นอน เวลาผมทำผมก็เปิดหนังสือตลอดเเหละยังจำไม่ค่อยได้

ผมใช้ทำไตเติลวีดีโอแบบง่ายๆตามประสาคนพึ่งโหลดหัดเล่น(โหลดจากที่นี่ไปประมานหลายเดือนก่อน)ผมก็เเบ่งเป็น ชีนๆ เเล้วเอาไปมิกในโปรแกรมตัดต่อครับ จะทำยาวๆคอมไม่ไหวน่ะครับที่จะเปิดทิ้งไว้นานๆ

เเละผมว่าเเรนเดอร์เป็นชุดภาพนิ่งทีละเฟรมก็เเหล่มดีนะครับ เท่าๆที่เคยหาอ่าน ทำอัลฟาเเชเเนลยัดโปรแกรมตัดวีโอ ทำหุ่นตัวเป็นๆไปเดินในวีโอได้เลยนะ เหอะๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lovehina : 15th May 2012 เมื่อ 21:11

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lovehina อ่านกระทู้
    ทำทีละซีนสิครับ ทำยาวๆเลยมันเเรนเดอร์โหดเเท้เหล่า มันจะไว ตอนเเรนเดอร์ตั้งค่าเฟรมได้นะ ทะลุ 100ก็ได้ อยู่ที่การเลือกโหมดด้วย อย่างพวก PAL NT บลาๆ ไรเงี๊ยะ มันจะมีผลต่อขนาดเฟรม ลองปรับดูครับครีเฟรมด่านล่างวิ่งทะลุ 100เเน่นอน
    อยากคุยยาวๆ อ่าาา ส่วนตัวหน่อย จะได้ไหมม T^T

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเคยทำใส่ Unity น่ะครับ ปัจจุบันยังคง งงอยู่ ทำไม่ได้เเล้ว เอกพอร์ตเป้นอะไร เเล้ว เทกเจอร์ก็หายด้วย เหอะๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ใครใช้โปรแกรมเทือกนี้เป็น ตั้งกระทู้สอน ไปเลยฮะ ผมจะสิงยาว =//=

5 5 5 5 5 5 5 5 อยากทำเป็นเหมือนกันพวก 3D เนี๊ย

อยากทำแบบนี้แต่ไม่รู้ใช้อะไรบ้าง T[]T/ ไม่มีพื้นฐาน 5 5 5 5 5

.:: ConZNe ::.

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CORNETTO อ่านกระทู้
    ใครใช้โปรแกรมเทือกนี้เป็น ตั้งกระทู้สอน ไปเลยฮะ ผมจะสิงยาว =//=

5 5 5 5 5 5 5 5 อยากทำเป็นเหมือนกันพวก 3D เนี๊ย

อยากทำแบบนี้แต่ไม่รู้ใช้อะไรบ้าง T[]T/ ไม่มีพื้นฐาน 5 5 5 5 5

เฮือก ตั้งกระทู้สอนผมจะไม่เข้าใจอ่ะดิ่ แบบผมต้องตัวๆ T^T ใครเป็นมั่ง PM เมล หรือ เฟส มาเลยนะครับสงสารเด็กตาดำๆ T^T

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CORNETTO อ่านกระทู้

ถ้าคลิปนี้กูอันนี้อะครับ

โปรแกรมไรผมไม่รู็จะ ไม่เป็นเลยเรื่อง 3d ถ้า 2d ว่าไปอย่าง

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: