ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 192728293031 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถามหน่อยคับ คือว่าของผมตอนอยู่ใบ้านfpsวิ่ง อยู่24 เเต่อยู่ข้างนอกหรือเจอคนเข้ามาคุยจะตกอยู่ประมาณ9-11 คอมผมจะพังไหมคับ ถ้าฝืนเล่นต่อ สเปคผม 9500gt 1gb cpu core2 e7400 2.80gb ram2 gb window7 32 bit emuset ตาม ห.จ.ก เลย หรือเเนะนำปรับให้มันlow มากก็ได้ ไม่ค่อยรู้เรื่องคับ ขอบคุณคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunoyzaa อ่านกระทู้
    อ๋อขอบคุณมากค่ะ
    แล้วจะต้องกดปุ่มไหนเพื่อดูปริมาณหัวใจของฟาร์ม,สัตว์หรือของตัวละครอื่นอะคะ
    เล่นอะไรครับ จอย หรือ คีย์บอร์ด ครับ ถ้าเล่นจอยให้กด Y แล้วกดปุ่มซ้ายขวา (Dpad) เพื่อเลื่อนหน้าในเมนู
    ถ้าเล่นคีย์บอร์ด ให้กด Ctrl แล้วกดปุ่ม ซ้าน-ขวา หรือ Z-C เพื่อเลื่อนหน้าเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The sexman อ่านกระทู้
    ถามหน่อยคับ คือว่าของผมตอนอยู่ใบ้านfpsวิ่ง อยู่24 เเต่อยู่ข้างนอกหรือเจอคนเข้ามาคุยจะตกอยู่ประมาณ9-11 คอมผมจะพังไหมคับ ถ้าฝืนเล่นต่อ สเปคผม 9500gt 1gb cpu core2 e7400 2.80gb ram2 gb window7 32 bit emuset ตาม ห.จ.ก เลย หรือเเนะนำปรับให้มันlow มากก็ได้ ไม่ค่อยรู้เรื่องคับ ขอบคุณคับ
    ไม่พังครับ แค่เฟรมเรทไม่ถึง เกมนี้เอาจริง ๆ ไม่มีอะไรปรับเป็นพิเศษครับ ขอแค่เครื่องแรงก็เล่นได้เองครับ เพราะส่วนที่ต้องปรับมันไม่มีผลกระทบกับความเร็วเกม แต่ถ้าให้แนะนำจริง ๆ ก็ให้ใช้ Direct3D9 ครับ ช่วยเฟรมเรทให้สูงขึ้นได้นิดนึง (นิดเดียวจริง ๆ จากที่ลอง แค่ 1-2 fps)

กล่าวขอบคุณ
    39
    จะรองปรับดูคับ เกมส์นี้กินcpu มากเลย เเต่เห็น ไมล์วัด cpu มันทำงาน 100% มันจะเป็นไรไหม ขี้กลัวไปหน่อย ปกติเกมส์อื่นไม่ค่อยจะหนักขนาดนี้ เเต่ชอบภาคนี้โดยองค์ประกอบหลายอย่าง ติดเเค่เครื่องกากไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    54
    CPU 100% ไม่เป็นไรครับ ขอแค่ให้ระบายความร้อนมันทันก็พอ
    ต้องเช็คอุณหภูมิเอาครับ ว่าร้อนมากเกินไปรึเปล่า แค่ถ้าเครื่องไม่ถึงดับเพราะร้อนเกินไป ยังไงก็เล่นได้ครับ

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    จะชาจพลังให้มันไวกดปุ่มไหนครับถ้าเม้ากดปุ่มเลือนตรงกลางแล้วมันจะชาจไวแล้วถ้าเป็นจอยไม่ทราบว่าปุ่มไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    พวกสัตรเลี้ยงขี้ออกมาในเมืองได้ไหม เเละเรื่องเควสต้องทำเลยหรอ เเละเกมส์มันจะจบเลยไหม มันจะให้เราเล่นต่อป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    จะชาจพลังให้มันไวกดปุ่มไหนครับถ้าเม้ากดปุ่มเลือนตรงกลางแล้วมันจะชาจไวแล้วถ้าเป็นจอยไม่ทราบว่าปุ่มไหนครับ
    ก็ปุ่มเดี๋ยวกับที่ใช้เครื่องมือปกติ แต่กดค้างเอาไว้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The sexman อ่านกระทู้
    พวกสัตรเลี้ยงขี้ออกมาในเมืองได้ไหม เเละเรื่องเควสต้องทำเลยหรอ เเละเกมส์มันจะจบเลยไหม มันจะให้เราเล่นต่อป่ะ
    สัตว์ใหญ่ขี่เข้าเมืองได้ จริง ๆ คือจะขี่ไปไหนก็ได้ครับ ยกเว้นว่าเข้าไปในเหมือง, ป่า, หรือว่าบ้านคนแค่นั้นครับ
    เนื้อเรื่อง ค่อย ๆ ทำก็ได้ไม่ต้องรีบครับ หมดเนื้อเรื่องก็เลือกได้ครับ ว่าจะเล่นต่อไปเลยเรื่อย ๆ หรือจะ New Game+ ก็ได้

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    กดปุ่มเครื่องมือเอาไว้มันจะชาจช้าอ่ะครับตอนแรกที่ผมเล่นเม้ากดชาจแล้วกดไอปุ่มเลื่อนๆมันชาจได้ไวมากกว่าที่กดปุ่มเครื่องมือชาจธรรมดาครับ
    คือปุ่มตรงshakeอ่ะครับแล้วถ้าเอาจอยตั้งเป็นรีโมททำได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMAOI : 15th May 2012 เมื่อ 13:21

กล่าวขอบคุณ
    39
    งงมาก ผมถ่ายภาพเเล้วมาดูในอัลบั้มรูป มันมืดไม่มีภาพคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ ปรับไม่อยากเลย ขอบคุณมากๆคับ บอกละเอียดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jenpower : 15th May 2012 เมื่อ 23:19

กล่าวขอบคุณ
    54
    งงมาก ผมถ่ายภาพเเล้วมาดูในอัลบั้มรูป มันมืดไม่มีภาพคับ
    อ่านดูที่กระทู้หัวข้อ จะตั้งค่าโปรแกรม Dolphin ยังไง? >Graphic >EFB Scale Copy
    หรืออ่านในบล็อกมีข้อมูลอัพเดทเล็กน้อย http://boatkung20.exteen.com/2011032...c#EFB%20Copies

กล่าวขอบคุณ
    39
    ลองปรับไปที่ramเเล้วคับ ok มี่รูปถ่ายคับ เเต่ปัญหาอยู่ที่ ใช้ ram เเล้ว fps ตกหนักกว่า ใช้ cpuอีก ถ้าใช้ Emu บางรุ่นสามารถ Enable ได้ 2 อันพร้อม เเล้วที่savegame ไว้จะหายไปไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    copy save จาก emu อันเดิม ไปใส่ใน emu อันใหม่
    คลิกขวาที่เกมใน dolphin แล้ว open wii save folder แล้วจัดการ copy ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    39
    copy save จาก emu อันเดิม อยู่ตรงไหนคับ หาไม่เจอคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำอาหารที่ชื่อ Herb Fish ให้ได้เกรด Good ขึ้นไป ทำยังไงเหรอคะ ลองทำแล้วมันได้แต่ Decent อ่าค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    วัตถุดิบที่นำมาทำต้องเป็นเกรด Good นะฮะ
    วัตถุดิบยิ่งเกรดสูง อาหารที่ทำออกมาก็จะยิ่งเกรดสูงไปด้วย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    11

ช่วยทีคับ ผมแตกไฟล์แล้วมันขึ้นแบบนี้อะคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [After]-Shock : 17th May 2012 เมื่อ 23:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    2
    THKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [After]-Shock อ่านกระทู้
    ขอตอบเเทนนะคับ แล้วท่านไม่เปิด โปรเเกรม Dolphin ละคับ - -
    ปล.มีวิธีที่ทำให้เกมมันเรวไหม๊อะคับ
    นี้เสปคเครื่องผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 23rd May 2012 เมื่อ 12:14

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากจริงๆค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    บอกวิธีลงหน่อย ลงแล้วมันเล่นมิได้

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monmo4511 อ่านกระทู้
    บอกวิธีลงหน่อย ลงแล้วมันเล่นมิได้
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html/ ผมโหลดตัวล่าสุดจากเวปนี้ไม่ต้องตั้งค่าไรเล่นได้เลย เซตคีบอร์ดเม้ามาไห้แล้วแบบหน้ากระทู้เลยครับ

เปิดโปรแกรมมา Browse หาไฟล์เกมที่โหลดมา กดโอเค มาที่หน้าหลักกด Play เล่นได้เลยครับ

-----------------

3.0.688 speedของผมอยู่ช่วง 45%-50%
    cpu ไช้งานแค่ 35-40%เองครับ

FX4100 3.6Ghz ram4G VGAon 4250
    os win7 32bit

ลองเซตค่าหลายวิธีแระ สรุปคือต้องหาการ์ดจอแจ่มๆสักตัวคงจะไวกว่านี้เยอะ อิอิ

โดยรวมผมว่าดีกว่าโปรแกรมของเพลทูอีกนะครับ
    ของผมเองก็โอเคอยู่ แต่อยากไห้มันไวๆกว่านี้เวลาวิ่งรู้สึกมันช้าๆ (เวลาเดินนอกเมืองวิ่งไวดีครับ)

ขอบคุณครับ

ปล. ที่จขกท อารัมภบท เมื่อผมเลยสมัยนั้นเลย PS1 ลงทุนซื้อเมมไปเล่นร้านเกม ฮิตมากตอนนั้นHarvest moon 64

edit อีกทีลอง 3.0.552 เวอร์ชั่นต่ำกว่าดูกลับเล่นลื่นกว่าอีกแฮะ cpu 50-60%ลื่นขึ้นอีกหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonmd : 3rd June 2012 เมื่อ 18:38

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้มีปัญหามากๆเลยค่ะ TT
    คือว่า ตอนแรกอ่ะ ใช้ Dolphin 2.0 เล่น Harvest moon Animal Parade อยู่ ก็เล่นไม่มีปัญหาอะไรมากมาย ก้แค่บางครั้งเวลากดเซฟลัด (Ctrl+Shift+F1...)
    เกมส์มันจะหลุด ขึ้นหน้าจอ close window อ่าค่ะ แต่เราก้แก้โดยเซฟในไดอารี่แทน
    แต่วันนี้ เล่นอยู่ดีๆ ทั้งที่ไม่ได้กดเซฟอะไร เกมก้หลุด แล้วจากนั้นก็กดเล่นไม่ได้อีก คือเวลากดโปรแกรม Dolphin แล้ว ปกติมันก้จะขึ้นหน้าต่างให้กดคลิกเล่นเกม แต่นี่มันไม่ขึ้นให้เลยค่ะ

เป็นเพราะอะไรหรอคะ ช่วยที TT

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonmd อ่านกระทู้
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html/ ผมโหลดตัวล่าสุดจากเวปนี้ไม่ต้องตั้งค่าไรเล่นได้เลย เซตคีบอร์ดเม้ามาไห้แล้วแบบหน้ากระทู้เลยครับ

เปิดโปรแกรมมา Browse หาไฟล์เกมที่โหลดมา กดโอเค มาที่หน้าหลักกด Play เล่นได้เลยครับ

-----------------

3.0.688 speedของผมอยู่ช่วง 45%-50%
    cpu ไช้งานแค่ 35-40%เองครับ

FX4100 3.6Ghz ram4G VGAon 4250
    os win7 32bit

ลองเซตค่าหลายวิธีแระ สรุปคือต้องหาการ์ดจอแจ่มๆสักตัวคงจะไวกว่านี้เยอะ อิอิ

โดยรวมผมว่าดีกว่าโปรแกรมของเพลทูอีกนะครับ
    ของผมเองก็โอเคอยู่ แต่อยากไห้มันไวๆกว่านี้เวลาวิ่งรู้สึกมันช้าๆ (เวลาเดินนอกเมืองวิ่งไวดีครับ)

ขอบคุณครับ

ปล. ที่จขกท อารัมภบท เมื่อผมเลยสมัยนั้นเลย PS1 ลงทุนซื้อเมมไปเล่นร้านเกม ฮิตมากตอนนั้นHarvest moon 64

edit อีกทีลอง 3.0.552 เวอร์ชั่นต่ำกว่าดูกลับเล่นลื่นกว่าอีกแฮะ cpu 50-60%ลื่นขึ้นอีกหน่อย
    แล้วจากลิ้งที่แนบมานี่ ใช่ dolphin ตัวล่าสุดที่บอกรึป่าวค่ะ คือเพิ่งโหลดเกมแบบนี้มาเล่นครั้งแรก ในไฟล์ที่โหลดมาเค้าสอนแต่วิธีเล่นกับจอย แต่เราจะเล่นกับคีย์บอร์ดเลยเซตไม่เป็น พอดูจากเว็บนี้ รวมกับเว็บอื่นที่สอนเซตคีย์บอร์ด มันดันคนละเวอร์ชั่น ก็เลยไปไม่เป็นเลย พอไปถามเจ้าของไฟล์ที่เราโหลดมา เค้าไม่ตอบซะที เลยมาให้เว็บนี้ช่วยดีกว่า รบกวนด้วยนะคะ จะได้ลบ dolphin อันแรกที่โหลดมาออกไปเลย แล้วโหลดใหม่อันนี้ ก็ได้ใช่ป่าวค่ะ ขอบคุณค่า ^^

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEESAE อ่านกระทู้
    แล้วจากลิ้งที่แนบมานี่ ใช่ dolphin ตัวล่าสุดที่บอกรึป่าวค่ะ คือเพิ่งโหลดเกมแบบนี้มาเล่นครั้งแรก ในไฟล์ที่โหลดมาเค้าสอนแต่วิธีเล่นกับจอย แต่เราจะเล่นกับคีย์บอร์ดเลยเซตไม่เป็น พอดูจากเว็บนี้ รวมกับเว็บอื่นที่สอนเซตคีย์บอร์ด มันดันคนละเวอร์ชั่น ก็เลยไปไม่เป็นเลย พอไปถามเจ้าของไฟล์ที่เราโหลดมา เค้าไม่ตอบซะที เลยมาให้เว็บนี้ช่วยดีกว่า รบกวนด้วยนะคะ จะได้ลบ dolphin อันแรกที่โหลดมาออกไปเลย แล้วโหลดใหม่อันนี้ ก็ได้ใช่ป่าวค่ะ ขอบคุณค่า ^^
    ล่าสุดครับ ที่ผมลองไม่ต้องเซตอะไรเลยครับ สำครับคีบอร์ด ปุ่มกดตามนี้เลยครับ

Tags for this Thread