ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 26343536373846 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เวรแล้วครับ เล่นจบไปแล้ว กลับมาเล่นใหม่เข้าเกมส์ใหม่มันให้อัพเดทแล้ว ต้องไป activate ใน id social อะครับทำไง log in ได้ แต่เล่นไม่ได้เฉยเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เล่นได้ละนะครับ ขอบคุณ สำหรับวิธีทำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    REPACK - BLACKBOX เล่น ได้อีก แล้ว

ผมลง แครก RELOADED + UPDATE.v1.0.0.22-RELOADED ครับ

www.gamer-fit.com
    กล่าวขอบคุณ
    1,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,358
    ขอบคุณมากครับ เล่น ได้ 100 % จ้าาาา

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    UPDATE.v1.0.0.22-RELOADED
    ใช้กับ BlackBox ได้ครับ ลงอัพเดทจากแคร็กแรกก่อนนะอย่าข้ามมาลงนี่เลย

O2U || PutLocker || JumBoFiles || IFile || PeeJe
    ใึีครติดตั้ง Repack blackbox แล้วเข้าโฟลเดอร์แล้วจอฟ้า ให้โหลดข้างบนมาลงเลยครับ รับรองเล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ufochicken อ่านกระทู้
    ผมทำตามนี้ครับ

1.อันดับแรก ปิดตัวสแกนไวรัส และ อินเตอร์เน็ตก่อนครับ เพื่อความชัว
    2.ลงเกมส์ให้ครบทั้ง 4 แผ่น
    3.พอลงเสร็จแล้ว มันจะขึ้นหน้าต่างอัพเดทแพท แบบนี้ครับ กด Cancal ไปก่อนครับ
    4.ต่อไป เปิดอินเตอร์เน็ตครับ อย่าเพิ่งเปิดตัวสแกนไวรัสนะครับ
    5.เข้าไปที่โฟรเดอร์ ที่ลงเกมส์ไว้ครับ คลิกอัพเดทแพท PlayMaxPayne3.exe

6.เมื่ออัพเดทแพทเสร็จแล้ว มันจะเข้าเกมส์เองครับ ให้เราออกจากเกมส์ก่อนครับ
    7.จากนั้น โหลด CRACK-REVOLT มาครับผมใช้ตัวนี้ครับ http://jumbofiles.com/7q1w3mqas0lx
    8.แตกไฟล์ CRACK-REVOLT ออกมาครับ ก๊อปปี้ไฟล์ในโฟรเดอร์ CRACK ทั้งหมด เอาไปไว้ในโฟรเดอร์เกมส์ที่ลงไว้ครับ

9.เข้าไปสมัครสมาชิก Social Club ที่นี่ครับ http://socialclub.rockstargames.com/ คลิกที่ Join The Club กรอกข้อมูลให้ครบ

10.เข้าอีเมลที่ใช้สมัครสมาชิก Social Club เพื่อยืนยันการสมัครครับ

11.เข้าเกมส์ครับ พอถึงหน่าต่าง Londing... รอสักพักจะขึ้นหน้าต่างให้ ล็อกอินครับ ใส่ อีเมลที่ใช้สมัคร กับ รหัสผ่านลงไป

12. จะมีหน้าต่าง Activate Code ขึ้นมา ให้ใส่รหัสตามช่องด้านบน ลงไปครับ (ขออภัยครับไม่ได้เซฟภาพไว้)

13. เมื่อล็อกอินเรียบร้อยแล้วจะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ครับ ให้กด ESC ครับ แค่นี้ก็เข้าเล่นเกมส์ได้แล้วครับ

14.เข้าเกมส์แล้วครับ ขอให้สนุกนะครับทุกท่าน

ผมขอถามหน่อยว่า Code ที่ต้องใส่คืออ่ะไร

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมลงBlackBoxทำทุกอย่างแล้วทำไมเข้าเกมส์แล้วมันค้างอย่างนี้อะครับ
    ~|Anonymous|~

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    สำหรับ Repack ใครเข้าเเล้วขึ้น has stop working

ให้อัพเดต driver กาดจอของท่านน่ะครับ
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Samhunsa อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยว่า Code ที่ต้องใส่คืออ่ะไร
    ผมก็สงสัยว่าให้ใส่อะไร

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    แนะนำคนที่เล่นไม่ได้ จอฟ้า ไม่โหลด...

คือ ไม่ต้องเล่นครับ
    (ยอมเสี่ยงหรอเพื่อเกมส์เดียวแล้วอีก หลายๆเกมส์ของท่านที่เล่นได้หละ.....)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    แนะนำคนที่เล่นไม่ได้ จอฟ้า ไม่โหลด...

คือ ไม่ต้องเล่นครับ
    (ยอมเสี่ยงหรอเพื่อเกมส์เดียวแล้วอีก หลายๆเกมส์ของท่านที่เล่นได้หละ.....)
    ผมก้อ โหลดตัว Repack จอฟ้าไป 7 ที ตอนนี้เล่นได้แล้วไม่ต้องปิดเน็ตด้วยนะ พอลงเสร็จ ผมก้อเข้าไปในโฟเดอร์ update ของ CRACK-THETA ลง 2 อันบนแล้วก้อออกมาจากแฟ้มนั้น
    มาเปิดโฟเดอร์ CRACK-REVOLT! ลากไปลงที่แฟ้มเกม หลังจากนั้นก้อลองกดเข้าไป ไม่ฟ้าละ เล่นผมก้อเข้า เกมที่ MaxPayne3 เฉยๆ สักพักไฟวอล ก้อเด้งขึ้นมาก้อกดบล็อกไป
    เข้าเกม ถึงหน้า Max Payne ก้อกด ปุ่ม Home แล้วก้อสมัค ไอดีในเกมเอาแล้วก้อ ็อกอินด้วยไอดี นั้น กด Home อีกที กด Enter เข้าเล่นได้เฉย - -

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patpatzzz อ่านกระทู้
    ผมลงBlackBoxทำทุกอย่างแล้วทำไมเข้าเกมส์แล้วมันค้างอย่างนี้อะครับ
    ลองกดปุ่ม Home ดูสิครับ มีอะไรขึ้นมาหรือป่าว หรือเอาเมาส์ไปชี้ๆดูมุมขวาของจออะครับ ว่ามีแทบอะไรโผล่ขึ้นมาหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Blackbox + แคร๊กตัวใหม่ของ Reloaded

ค้างตรงด่านท่าเรืออะ ใครเป็นมั้ง

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ลองกดปุ่ม Home ดูสิครับ มีอะไรขึ้นมาหรือป่าว หรือเอาเมาส์ไปชี้ๆดูมุมขวาของจออะครับ ว่ามีแทบอะไรโผล่ขึ้นมาหรือป่าว
    เล่นได้แล้วครับขอบคุณครับ
    ~|Anonymous|~

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    สำหรับ Repack ใครเข้าเเล้วขึ้น has stop working

ให้อัพเดต driver กาดจอของท่านน่ะครับ
    \
    อัพแล้วนะคับ แล้วพอถึงฉากพี่แม๊กเปิดประตูแล้วก็เด้งออกขึ้นตามรูปเลย

แก้ไขยังไงัคบ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    โหลด repack ไปเล่นไม่ได้ ปกติ repack ลงเสร็จเล่นได้นี่ ต้องทำยังไงครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แล้วตกลงให้ใส่อะไรลงไปในช่อง Activation Code ของ Rockstar social club น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meenkop อ่านกระทู้
    ใครลง Repack เเล้วจอฟ้า!?!! ใครเข้าโฟลเดอร์เเล้วจอฟ้า!!?!!

ผมเข้าใจ!!! ผมพึ่งเล่นได้ มีวิธีเเก้มากฝากครับ

ทําตามวิธีที่ผมบอกตามนี้เลยครับ

1.Uninstall ลงเกมส์ใหม่
    2.ตอนInstall ติ้กถูกเเค่ตัวRock Star (ห้ามกดที่shortcut/desktopเด็ดขาด)
    3.ห้ามเปิดโฟลเดอร์เด็ดขาด โหลดCrack Revolvedก่อน
    4.ลากคลุมไฟล์ทั้งหมดในCrack
    5.ลากมาใส่ Folder Max Payne3เลย (ย้ำว่าห้ามกดเข้าไปpasteด้านใน)
    6.เข้าโฟลเดอร์ กดเข้าเกมส์ Max Payne3.exe
    7.พอเข้าเกมส์รอมีสัญลักษณ์สีส้มทางขวาขึ้น กดปุ่มHome
    8.Sign in รหัส Rockstar เรา จากนั้นรอสักครู่
    9.พอสักครู่นานเกินกดปุ่มHomeปิดหน้าต่างเลย เข้าเกมส์โลด ^^

กด home แล้วไม่มีอะไรขึ้นมาเลย

มันค้างอยู่หน้า LOADING มีวิธีแก้ยังไงมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เล่นได้แล้วครับ ใช้ Crack Reload+UPDATE.v1.0.0.22-RELOADED

แล้วอย่างนี้ เวลาปรับ Graphic จะทำยังไงให้มัน Very Hight ได้อ่ะครับ มันเพิ่มเป็น DirectX 11 ไม่ได้ กลัวว่าถ้าเพิ่มcrack ของ Theta แล้วมันจะมีปัญหา ยังไงช่วยตัดสินใจให้ทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bboyhonda : 9th June 2012 เมื่อ 03:55

กล่าวขอบคุณ
    2
    ค้างหน้า Loading ทำไงคับ
    พอไปที่ RSC ที่โฟลเดอร์มัน ก็ has stop working

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mayden2012 อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่โหลด Replack ไป ลงให้ครบทุก crack เลยคับ แถมนิดนึง Crack Reload ตอนแตกไฟล์อย่าไปแตกไฟล์ Maxpayne.exe ออกมานะครับ เพราะมันจะทำให้จอฟ้าหรือเครื่องค้าง โดย Crackครั้งสุดท้ายให้ลง crack Revolt นะครับ แล้วอย่าลืมสมัคร Social Accout กับ อัพเดท เวอร์ชั่น game เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด (Update จาก Crack Reloaed) จากนั้น ไปยืนยัน ACCOUNT ใน E-mail ตัวเอง แล้วแก้โฟลเดอร์
    Max Payne 3(โฟลเดอร์สีเหลืองๆที่เราลงไว้ไม่ใช่ตัวเข้าเกมส์) แก้ให้เป็น>>> Maxpayne3 (ตัวติดตันหมด) จากนั้นเข้าเกมส์ พอถึงหน้า Log in ให้ Log in ตามเมลที่เราสมัครพอเสร็จแล้วมันจะไม่มีปุ่มอะไรให้เรา
    กดเลยเพื่อเข้าเกม(กรณีของผมมันยังขึ้นเป็น Loading ด้วยซ้ำ) จากนั้นให้เรามองมุมขวาบนสุด มันจะมีแถบให้เลือกโดยจะมี Sign Out กับ EXIT ให้เลือก ให้เราเลือก EXIT นะครับ แล้วมันจะออกจากหน้า Social Club พอเสร็จแล้วหน้าจอเริ่มเกมส์จะเด้งขึ้นมาครับ

ปล.ขอให้เล่นได้กันทุกคนนะครับ

เข้าได้แล้วนะ

แต่....... เด้งออกเพราะ stop has working เกือบจะเล่นได้แล้ว แก้ยังไงดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vocallife อ่านกระทู้
    เข้าได้แล้วนะ

แต่....... เด้งออกเพราะ stop has working เกือบจะเล่นได้แล้ว แก้ยังไงดีคับ
    ถ้าอยากเล่นจริง ๆ สะดวกก็ลงวินโดวส์ใหม่เลยครับคงได้แน่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำใจได้ล่ะไม่เล่นมันล่ะ ไม่อยากที่จะลงวินโดวส์ใหม่เพื่อเกม ๆ เดียว เสียเวลามาเยอะล่ะ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเล่นได้นะครับ ไม่มีจอฟ้าจอดำ Win 7 ตัว Full เซฟได้
    แต่ตอนเล่นต้องปิดเน็ตก่อนแล้วเข้าเกม หลังจากนั้นก็ต่อเน็ตได้

แต่ก่อนเข้าเล่นต้องตัดเน็ตทุกครั้ง CRACK-RELOADED นะครับ

ผมทำตามนี้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้
    ผมสรุปวิธีการ Crack ของ CRACK-RELOADED
    แบบระเอียดให้นะครับ ผมเล่นได้ 100%

1.ถ้าให้ดีตัดเน็ตก่อนเลยครับ
    2.ลงตามปกติ แผ่นที่ 1-4 ตอนท้ายแผ่นที่4 มันจะออโตอัพเดท ** (ห้ามอัพเดทเด็ดขาด ถ้้าเราตัดเน็ตตั้งแต่แรกแล้ว เราก็จะกดยกเลิกได้ทัน)
    3.ลง Crack ตามลำดับตัวเลข ตามภาพที่ผมให้มา มี3ขั้นตอนคือ

1 เข้าไปในโฟลเดอร์ update อัพเดทให้หมด3ตัว
    2.ก็อบโฟลเดอร์ Profile ไปยัง (My Documents/Rockstar Games/Social Club)
    **ถ้าไม่มี โฟลเดอร์นี้ ให้เข้าเกมส์ก่อน 1 ครังแล้วกดออกมา หลังจากนั้นเกมส์มันจะสร้างโฟลเดอร์นี้มาให้
    3.วาง crack (แค่4ไฟล์ในกรอบก็พอนะครับ)

ปล. คนที่ไม่ได้ทำในข้อ 2 หรือว่าถ้าทำแล้ว แต่ไม่ตัดเน็ตตอนเล่น ระหว่างเล่นไปสักพัก มันจะให้สมัคร Social Club ซึ่งจะยุ่งยากไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เล่นได้ละครับนั่งทำมาหลายวันความพยายามอยู่ไหนความสำเร็จอยู่นั่นครับผม คุ้มกับการเสียเวลาจริง ****โครตมันเลยภาพสวยมาก ไม่กินสเปคอย่างที่คิด

ของผม repack นะครับของผมเล่นแบบเปิดเน็ตคล้ายๆเวลาเราจะเล่น gta iv และ กด home ไป

Tags for this Thread