ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

Exclamation เครียดมหาลัยครับ

อยากระบายครับ ผมอยู่ ม.6 เกรดรวมตอนนี้ 2.5 อยากเข้าราชมงคลโคต้าเกรด 2.7 เข้าได้เลย แต่เขาเอา 5 เทอม คือ ม4 ม5 และ ม6 เทอม 1 ผมเหลือเวลาอีก ครึ่งปีต้องทำเกรดให้ถึง 2.7 ม.5 ผมเกรด 2.89 ปัญหาคือ ม.4 2.1 มันไปคละกัน ผมกลับตัวทันตอน ม.5 แต่ไม่รู้จะสายไปไหม ผมโดนครอบครัวกดดัน ผมเตรียมกู้เงิน กยศ กลัวจะไม่ติดสักที เลยจะเอาเอกชนสำรอง แต่ครอบครัวผมไม่ได้มองแบบที่ผมคิด ต้องรัฐบาลเท่านั้น ผมไม่รู้ผมจะไปไหนนอกจากราชมงคล และยังมีโคต้าที่ไหนอีกบ้าง ผมเครียด ถึงทางครอบครัวจะไม่ได้บังคับ ห้ามเล่นเกม ห้ามไปเที่ยว แต่โดนกดดันอย่างมาก ถ้าผมเล่น ผมก็อึดอัดใจ ผมพยายามทำตัวเองใหม่ให้ได้ ให้ดีกว่าเดิม เล่นให้น้อยลง แต่มันเป็นอะไรที่....สุด ๆ หลาย ๆ คนคงเคยเป็น...
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ทางที่ดี พยายามเอา "รัฐบาล" ให้ ได้... อะ !! "เอกชน" ค่าเทอมแพงจริง ๆ

ยังไงก็เป็น กำลังใจให้ ละกัน สู้ ๆ
    Fansub

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    โควต้าไม่ได้ก็สอบตรงเอาสิครับ ราชมงคลสอบไม่ยากนะ อีกทางเลือก admission ก็มี
    ตั้งใจเรียนไปดีแล้ว ผมก็มากลับตัว ม.5 เหมือนกัน ตอนนี้สบายติด ม.รัฐบาลไปแล้ว
    อยากเรียนอะไรหล่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ก็พยายามเข้าละกันครับ ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไงดี

แต่พยายามเข้ามหาลัยของรัฐให้ได้นะครับ เพราะยังไงของรัฐก็ดูดีกว่าของเอกชน เวลาจบไปเข้าทำงาน เค้าดูด้วยนะครับว่าเราจบมาจากไหน

ขนาดผมติดโควต้า มศว. เป็นรัฐแท้ๆ ผมยังซิ่วมาเอนซ์ใหม่เข้าพระจอมเกล้าลาดกระบังเลย ขอบอกว่า สถาบันมีผลแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องการเรียนนั้น ผมว่าผมโชคดีที่ครอบครัวผมค่อนข้างยากจนนะ แถมพ่อกับแม่ก็แยกทางกัน ตอนเด็กผมเลยไม่มีอะไรให้สนใจอย่างอื่นนอกจากหนังสือเรียน

เกมก็ไม่มีให้เล่น การ์ตูนยังไม่มีให้อ่านเลย ไม่รู้จะทำไร ก็เลยต้องอ่านหนังสือเรียนนี่แหละ = =' แต่นั่นก็ถือว่าเป็นโชคดี เพราะถ้าผมเกิดมาในครอบครัวที่สมบูรณ์พร้อมทุกอย่าง

ผมอาจจะติดความสบาย เล่นเกมมาก จนเสียการเรียนก็ได้ ต้องขอบคุณความยากจนและลำบากในตอนนั้น ทำให้ผมเรียนจบมาจนได้ ^ ^''

ปล. ไม่รู้จะช่วยยังไงนอกจากคำว่า สู้ๆ ครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไปสอบตรงก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องโควต้าครับ เป็นอีกทางเลือกนึง แต่ต้องตามข่าวแต่ละม.ให้ดีครับ แล้วถ้าผ่านการสอบแล้วการสอบสัมภาษณ์พยายามให้ไม่เกร็งครับ เพราะบางที่เค้าดูบุคลิก บางที่ดูความรู้ เพราะฉะนั้นเตรียมตัวดีๆ ฝึกพูดเยอะๆ พอร์ทก็สำคัญ เก็บสะสมผลงานเยอะๆ แล้วทำออกมาสวยๆ รับรองว่าคะแนนมาแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 17th June 2012 เมื่อ 22:31
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    จงภูมิใจกับเกรด ที่เรา "ตั้งใจ" ทำครับ

ข่าวการรับสมัครเข้ามหา'ลัยก็มีครับ http://www.dek-d.com/ http://unigang.com http://eduzones.com/ ที่ผมดูประจำน่ะนะ

ตั้งใจและพยายามก็แล้วกัน เรื่องเกรดมันก็ขึ้นกับแต่ละคนแหละ ว่าตอนขึ้นมา ม.ปลายน่ะทำอะไรไว้ ตั้งใจเรียนหรือไม่ ส่วนใหญ่เขาก็กลับตัวทันกันตอน ม.5 นี่แหละครับ

อยากจะบอกว่าโรงเรียนผมมีการรีเกรด(สอบเนื้อหาตั้งแต่ ม.4 ใหม่ ถ้าคะแนนถึงตามเกณ์จะได้คะแนนเดิม > เกรดเฉลี่ยน 5 ภาคก็เพิ่ม)
    บอกตรงๆเลยว่าไม่อยากสอบ ถ้าได้เกรดเยอะๆ แต่ไปสอบแล้วไม่ติด มันก็ไม่น่าภูมิใจหรอกนะครับ ยังไงก็เถอะ ยอมรับและสู้จนสอบติดละกันเน้อ

(ตอนนี้ผมก็หาสอบตามมหา'ลัยอยู่น่ะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ดีจังเลยครับ กลับตัวทัน
    ตอนผมเรียน ม.ปลาย ยิ่งเรียนเกรดยิ่งลด จบม.6 เกรด 2.14
    แต่ผมก็เข้าวิศวะได้เหมือนกันครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    สอบรอบรับตรงครับมีโอกาสสูง ลองดูโควต้าหลายๆมหาลัยวิทยาลัยของรัฐดูสิครับ ช่วงนี้เริ่มรับตรงกันหลายมหาวิทยาลัยกันแล้วครับ อ่าาาาาอย่าลืมสิครับ แอดมิดชั่นกลาง(ได้ยินมาว่าไม่เอาเกรด) 7วิชาสามัญครับ เขาจะให้เลือกมหาวิทยาลัย และสอบว่าคะแนนนเราถึงไหม ถ้าถึงแล้วเราก็จะเอาก็ยื้นเลยครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สอบเอาดีกว่าครับเชื่อผม ไม่ได้ยากอย่างที่คิด

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    นายครับตอนนี้ผมก็ม.6เหมือนนายผมก็เครียดเหมือนกันครับผมเรียนสายวิทย์แต่เกรดเน่ามาก เฉลี่ย4เทอมผมได้แค่2.39ครับคือผมขี้เกียจแล้วก็ปล่อยชิลมาตลอดเพิ่งมาคิดได้ตอนม.5เทอม2จากเกรดไม่เคยถึง2.5ก็ขึ้นมาเป็น2.8แต่กว่าจะคิดได้ก็ม.5เทอม2แล้วครับเครียดเหมือนกันไม่รู้จะไปเข้าที่ไหนได้เรียนพิเศษก็ไม่ได้เรียนมันแพงโอกาสผมตอนนี้เหลือน้อยกว่านายอีกตอนนี้ผมคงต้องตัดเรื่องเกรดไปเลยมันห่วยเกินถึงปีนี้เกรดจะขึ้นแค่ไหนพอรวมกับเกรดเดิมมันก็ห่วยอยู่ดีสอบตรงก็ไม่รู้จะไหวรึเปล่าไหนจะ GAT/PAT ONET อีกการศึกษาสมัยนี้พาเด็กเครียดจริงๆ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับหัวอกเดียวกัน

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    เรียนรามคำแหงสิครับ หน่วยกิตละ 25 บาท ทุกคณะหน่วยกิตประมาณ 140 หน่วย สบายๆ ถ้าตั้งใจจริงๆ 2 ปีครึ่งก็จบครับ
    สนใจก็ http://www.ru.ac.th/newRu/index.html ผมเรียนรามคำแหงอยู่ครับ แนะนำเป็นทางเลือกให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้

อะ อ่านกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=103300
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    เด็กไทยจงเจริญ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!