ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ถามเกี่ยวกับสอบ รด. ครับ

อยากทราบว่า

ต้องทำอะไรบ้างครับ ทดสอบอะไรบ้างให้เวลาเท่าไหร่ ขอแบบละเอียดเลยครับ

แล้วก็ตรวจร่างกายที่เค้าบอกกันมาว่าแบบ ต้องน้ำหนักเกินเท่านี้(ผม ม.3 น้ำหนัก 40เอง ) สูงเกินเท่านี้(ผมสูง 158) คือต้องเกินเท่าไหร่ครับ

โรคประจำตัว ถ้าผมมีโรคประจำตัวแบบ ภูมิแพ้นิดหน่อยอะครับ แบบเจอฝุ่นแล้วน้ำมูกไหลหรือจามอะไรพวกนี้ จะโดนคัดออกปะครับ

เห็นเค้าบอกว่าวิ่ง 800 เมตร นีั่ประมาณเท่าไหนครับ -*- ไม่รู้จริงๆ

แล้วถ้าวันสอบเราไม่ได้ไปเช่น ป่วยหรืออะไรแบบนั้นจะเป็นไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ต้องทำอะไรบ้างครับ ทดสอบอะไรบ้างให้เวลาเท่าไหร่

ก็มีวิดพื้น ซิทอัพ แล้วก็วิ่งคับ ส่วนเวลาไม่จับคับ 55 จับแค่เวลาวิ่งเท่านั้น

ตรวจร่างกาย

สูง 158 ผ่านน่ะ แต่น้ำหนักไม่รุ้ ลองกินเยอะคับๆ ถ้าไม่สมส่วนไม่ได้แน่ๆ วันที่ผมเคยไปสอบนั้น โดนเรื่องนี้ไปตั้ง 2-3 คน

โรคประจำตัว

ถ้ามีไม่รอดคับ แต่ถ้ามีนิดหน่อย ไม่ต้องไปบอกเค้าก็ได้

วิ่ง 800 เมตร

จะให้วิ่ง 1รอบ ครึ่ง

วันสอบเราไม่ได้ไป

ถือว่าสละสิทธ์คับไม่แน่ใจน่ะ แต่เขานัดสอบเป็นเวลาของแต่ล่ะ รร.

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมเพิ่งสอบมาครับ
    น้ำหนักต้องเกิน 42 กก. ส่วนสูงต้องเกิน 149
    มีวัดรอบอกด้วย ต้องเกินเท่าไหร่ไม่รู้แต่เพื่อนผมมีไม่ผ่านตรงนี้เยอะเลยครับ
    ซิทอัพ 34 ครั้งใน 2 นาที
    วิทพื้น 22 ครั้งใน 2 นาที
    วิ่ง 800 เมตรใน 3.15 นาทีครับ
    ลายเซ็น

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ผมพึ่งดูรายชื่อผู้สอบผ่านเมื่อวาน ผ่านด้วยเว๊ยเฮ๊ย ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมผ่านตั้งนานแล้ว วิ่งเกินแค่ 5 วิ
    เรียนภาคสนาม เดือนสิงหาคมนี้