ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

Cool คิดว่าในอนาคต เราจะสามารถหยุดความตายได้หรือไม่

เรารู้ว่าหลายๆคนไม่อยากจะตาย บางคนก็มีเหตุผลคนละอย่าง ส่วนเหตุผลของผมนนั้นคือ การอยู่ดูความเจริญด้านต่างๆในอนาคต แต่ทำยังให้เราไม่ตายและสามารถอยู่นานๆ แต่คงทำไม่ได้กับร่างกายที่เป็นชีวะภาพของเราเน้อ ผมคิดว่าคงย้ายความจำทุกอย่างไปใส่ในหุ่นยนต์ เราอาจจะอยู่ได้ตลอดไป

เอาละทุกคนคิดว่าเป็นไปได้มั้ยที่ มนุษย์จะไม่มีวันตาย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผมว่าไม่มีทางครับ ผมอยากอยู่อย่างอมตะ แต่โลกนี้มีเกิดแก่เจ็บตายทุกคนครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    มันไม่มีทางเป็นไปได้ คนเรา เกิด แก่ เจ็บ ตาย จะไม่มีใครอยู่ข่ำโลก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    แค่นี้ก็จะเหยียบกันตายอยู่แล้ว ถ้าไม่ตายนี่โลกแตกแน่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าคงย้ายความจำทุกอย่างไปใส่ในหุ่นยนต์ เราอาจจะอยู่ได้ตลอดไป
    ถึงจะทำแบบนั้น ก็แค่เป็นการยืดอายุไขเท่านั้นเอง คนเราไม่ได้แก่ตายทุกคนหรอก

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    1
    ใช้ลำแสงย้อนเวลาแบบโดเรม่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เก็บรักษาสมองไว้ในแท็งที่ให้เกิดการเสื่อมสลายช้าที่สุด

จากนั้นก็เชื่อมต่อกับร่างโคลนหรือไซบอร์กอีกที

เมื่อร่างนั้นหมดสภาพก็ย้ายความนึกคิดจากสมองไปร่างใหม่ที่เตรียมไว้แล้ว

ทำไปเรื่อยๆอาจทำให้อยู่ได้หลายร้อยปีจนกว่าสมองจะสลายไป

แต่ถ้ามีเทคโนโลยีที่สามารถสร้างสมองใหม่โดยโอนถ่ายความทรงจำมาได้อีก

ก็เรียกว่าใกล้เคียงกับความอมตะที่สุดแล้วครับ

(แต่ยังต้องพึ่งเครื่องมือเพื่อให้อยู่ในสภาพอมตะ ไม่ใช่อมตะสมบูรณ์แบบ)

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเทคโนโลยีในอนาคต และคนที่พร้อมจะทดลอง

จขกท คิดเหมือนผมเลยครับ อยากดูว่าอนาคตอีกล้านปีจะเป็นยังไง

เทคโนโลยีจะไปขนาดไหน คนเราจะทำได้ถึงขนาดไหน

อยากเห็นว่าดวงดาวห่างจากนี้ไปล้านๆปีแสงเป็นยังไง และที่ไกลกว่านั้นอีกเป็นยังไง

ปล.อาจมีคนบอกว่าเพ้อแล้วบ้าบ้าว แต่ก่อนจะบอกให้นึกตรงนี้ก่อน

"ไอ้โทรศัพท์คุยกันข้ามโลก สมัยก่อนก็แค่เรื่องเพ้อๆเหมือนกันครับ"

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าให้ตายๆไปเถอะ คนไม่ดีมันเยอะ ให้ตายไปมั้งเถอะ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    มันเป็นวัฏจักรชีวิตครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ตายทุกคน แน่นอนครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ถ้ามี วัดซีน ผมจะฉีดให้ พ่อหลวงครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เป็นอย่างทุกวันนี้ดีออก มี เกิด แก่ เจ็บ ตาย ถ้าหากคุณไม่อยากตาย คุณจะอยู่ เพื่อ? หรือว่าคุณจะอยู่เฝ้าดูคนรักของคุณตายไปทีละคน พ่อ แพ่ พี่ น้อง คนรัก สุดท้ายเราก็เหมือนตายทั้งเป็น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ไม่มีวันที่มนุษย์จะเป็นอมตะได้ หากใช้วิธีทางวิทยาศาสตร์ทำก็คงเป็นได้แค่การยืดอายุไขเท่านั้นเพราะธรรมชาติได้กำหนดให้ทุกสิ่งมีอายุไขของมันอยู่ และหากย้ายชิ้นส่วยอวัยวะหรือโอนถ่ายสมองไปไว้ที่อื่นเพื่อรักษาความทรงจำหรือแม้กระทั่งโคลนนิ่งก็ตาม เรายังจะเรียกสิ่งนั้นว่ามนุษย์ได้เต็มปากอีกหรือ แต่ไม่ว่าทางใดก็ตามย่อมต้องมีคนคิดหาวิธีหลีกหนีจากอายุไขอันจำกัดอยู่อย่างแน่นอน ในหนังก็มีหลายเรื่องที่พยายามหาวิธีต่างๆมาเขียนในบทเพื่อให้ดูสมจริงมากที่สุด แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม ความเป็นอมตะ ไม่มีอยู่จริงอย่างแน่นอน

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    ถ้าคุณอมตะ คุณจะโหยหาความตาย เชื่อผมสิ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    คนเราเกิดมาต้องตายทุกคนครับ

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ถ้าไม่มีคนตายคนคงจะล้นโลก

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ลองดูเรื่องนี้จ้า http://www.watchlakorn.in/%E0%B8%AA%...55-video-16660

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อาจจะทำได้แต่จะทำไปเพื่อ?

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ใกล้เคียงความเป็นไปได้มากกว่าย้อนเวลาเยอะ เพราะ"ความไม่ตาย"นี่เรานิยามมันได้หลายแบบ

1.ถ้าย้ายความคิด ประสบการณ์ พันธุกรรมของเราทั้งหมดลงไปในหุ่นที่มีคุณสมบัติเหมือนมุนษย์ทุกประการได้ ก็น่าจะเรียกว่าไม่ตายได้นะ หุ่นเจ๊งก็สร้างใหม่เรื่อยๆ

2.จากในอดีตที่ไม่มีใครคิดว่าเราจะสร้างเนื้อเยื่อขึ้นมาเองได้ ปัจจุบันมี stem cell ซึ่งก็จำลองเนื้อเยื่อในร่างกายคนเราได้หลายส่วน มีการศึกษาพัฒนาอยู่เรื่อยๆ ถ้าสร้างได้ทั้งตัวก็พอจะมีลุ้นกับการไม่มีวันตาย

3.โคลนนิ่ง ถ้าพัฒนาจนถึงจุดที่ใช้กับคนได้ ถ่ายทอดยีนจากคนนึงสู่อีกคนนึงไปเรื่อยๆ ก็คงไม่แก่ตายยกเว้นเจออุบัติเหตุ

และมีทฤษฎีอีกเยอะมากเลย ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องพวกนี้ ผมจึงยังไม่กล้าฟันธงหรอกว่า"ไม่มีทางเป็นไปไม่ได้" เต็มที่ก็คงพูดได้แค่ว่า "มีความเป็นไปได้ต่ำ" มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อย่่าไปฝืนธรรมชาติ มันเลย -*-
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มีแต่การจำศิล แบบในหนังเป็นไปได้มากที่สุด อย่างกัปตัน อวตาร

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ผมว่า ทุกอย่าง ย่อมเป็นไป ตาม กรรม

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ต้องตายนะผมว่า อย่างมากก็ยึดอายุให้อยุ่ได้นานขึ้นเท่านั้นเอง

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    ถ้าสังคมยังเป็นแบบนี้ผมขอตายดีกว่า -.-
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าย้ายสมองเข้าไปในหุ่นยนต์แล้วซั่มไม่ได้ผมขอตายดีกว่าครับ