ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnaja อ่านกระทู้
    เลือกอาวุธอ่ะหรอครับ ผมเกบจนเวล30 แล้วเลือกเอาอ่ะ ตอนเวล20 ที่มันให้เลือก ยังไม่ต้องทำ เก็บมาเรื่อยๆ อย่าเพิ่ง กด เรียนรู้สกิล อ่ะ
    กำ เรียนไปแล้วเรียบร้อย

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnaja อ่านกระทู้
    ผมว่า ตั้ง FB ดีกว่าไหมอ่ะ คุยในเกมส์ ยากมากมาย ในบอร์ด นี้ ก็ เดี๋ยวโดนว่า ปั้มกระทู้อีก
    ผมว่าก็ดีนะครับ เวลาหาจาก Google จะได้เจอด้วยครับ
    หาแอดมินดูแลด้วย ผมก็กลัวเหมือนกันว่าโดนปั้มกระทู้ แหะๆ

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมว่า ตั้ง FB ดีกว่าไหมอ่ะ คุยในเกมส์ ยากมากมาย ในบอร์ด นี้ ก็ เดี๋ยวโดนว่า ปั้มกระทู้อีก
    เสร็จแล้วบอกผม ด้วยเน้อ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    จขกท. ตั้งเลยก้ได้ FB หึหึ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ตัวผมชื่อ lThailandl หาตี้ลงlava ลงคนเดียวไม่ไหวเเหะ25+
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ทำไมผมโหลดแพทนานเป็นชาติเลย - -*
    ทนไม่ไหวโหลดมอนฮัน3 tri มาเล่นแทนละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อาชีพไม่มีเปลี่ยนหรอกครับ มีแต่พอเวล 30 มันภึงปลดล๊อกให้เราเลือกได้มั้งนะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันเข้าเกมไม่ได้อะครับพอกด login แล้วก็รอใช่ไหมแล้วมันก็มีภาษาไรไม่รู้แล้วก็เหมือนจะเข้าได้คือจอดำแล้วก็เด้งออกมาว่า hunter blade cloesd due to the occurred problem

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เวลอะไรถีงจะได้ สัตว์ทีไว้ขีอะครับ อยากได้มากๆๆ ตอนนีเวล 29 แล้ว จะ 30 แล้วครับๆๆ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359

พึ่งเล่นได้ 2 วันเองครับ ชื่อตัวละคร PorKinYung ครับ อยากเข้าแฟมมิลี่ด้วยอะครับ ( นอนยันครับสนุกมาก )
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    4
    เรป บน ไม่เรียนสกิลเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AliTtleO อ่านกระทู้
    ยังไง ถ้า มี Skype ก็แอดๆ กันหน่อย นะ ครับ ไม่มี ก็ คุยในนี้เอา ละกัน นะ
    ทำไว้ให้ น่อ เพื่อ ต้องการ

http://xat.com/chat/room/177857548/

(หัดเล่นเหมือนกัน)
    เปลี่ยนแชท นะครับ อันเก่า ไม่ขึ้นชื่อ กลุ่ม
    เปลี่ยนเป็น ลิ้งนี้แทน
    http://xat.com/HunterBladeTH

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ทำไมเล่นๆแล้วค้างอะคับ แต่ค้างเฉพาะตัวละครของผมเท่านั้นอะ อย่างอื่นไม่ค้าง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    วันนี้เรามาเริ่มรู้จักเควสเพิ่มขึ้นนะครับว่า ไอ้ปุ่มตัว N คืออะไร แร่หาที่ไหน แมลงไว้ทำไร เก็บหญ้าไปไว้ทำไม หาหิน+ที่ไหนทำยังไง มาดูกันเลย

เริ่มจากพอเรากดตัว N เราจะเห้น ว่ามี 3 หัวข้อเลยนะครับ

1. Elixer potion คือยาเพิ่มเลือด ยาเพิ่มค่าต่างๆ ของที่ใช้ทำคือ แมลง+ หญ้า

[IMG][/IMG]

2. hunter คือ ของใช้ล่า เช่น หินลับมีด(ซื้อแพงชิหาย) ยาเพิ่มค่าความคม เยอะแยะ ของใช้ทำคือ แร่+หญ้า

[IMG][/IMG]

3.คือหิน+อาวุด+เกาะ ได้จากการรวบรวมของทำเควสต่างๆชิ้นเล็กๆแล้วเอามาหลอมหัวข้อนี้

[IMG][/IMG]

ทีนี้เรามาดูกันว่า 3 อย่างที่ว่า แมลง แร่ หญ้า หาจากไหน ทำยังไง

[IMG][/IMG]

1หาแมลง เริ่มจากคุยกะ NPC rebacka แล้วเลือกอันที่1 ห้อง 1 จะเข้าสู้แผนที่จะมี 3 โซน แมลงจะอยุ่โซนซ้าย พอเข้าไปจะเจอกลุ่มแมลงหลายกลุ่มเลย ยกตัวอย่างกลุ่มเลเวล 1 จะมีหนอน อะไรประมานนี้ และข้างจะมีกอง เวล 30 50 ซึ้งเวลหาได้จากการจับแมลงนั้นละ ดูค่าจับได้โดยการกด P สกิว Life จะบอกว่ามีค่าเท่าไหรแล้ว ถ้ามีค่าเกิน 30 ก็ไปจับกอง 30 ได้ไม่น่างงนะ = = ในห้องแรกจะมีถึงแค่ 50 ถ้าเกิน 50 ก้อไปห้องที่ 2 คุยที่ rebacka คนเดิมเลือกห้อง 2

[IMG][/IMG]

ดูไม่ยากนะครับสงใสถามได้เลยในที่ห้องแชตนะครับ

2.แร่ เหมือนกันเลยกับจับแมลงครับ มีค่าเวลเหมือนกันกลุ่มเหมือนกัน แร่ต่างกันในแต่ละกลุ่มที่ขุด วิธีการเหมือนกัน

[IMG][/IMG]

3. หญ้า มั้งนะผมเรียกหญ้า 555 เหมือนกับแมลงเลยครับวิธีเหมือนกันแต่อยุ่คนละที่ หญ้าจะอยู่ขวาบน

[IMG][/IMG]

จะเห้นว่ากด P แล้วจะมีค่าสกิวที่เห็นอยุ่นะครับ อันแรก แร่ อันสอง แมลง อันสาม หญ้า นี้ละวิธีดูค่าว่าถึงไหนแล้ว

ที่สำคัญเลยนะครับ ไปเอากล่องเก็บของจาก rebacka ได้วันละครั้งเท่านั้น(เลือกเก็บดีๆ) ว่างๆก็เอาตัวไปทิ้งเก้บได้เลยครับใช้เวลานานเหมือนกันในการเก้บแต่ละครั้ง อย่างรูปสุดท้ายนะครับ

อย่าทิ้งนะครับมีประโยนช อย่าโง่เหมือนผมทิ้งไปบานเลย หวังว่าคงเปงประโยชน์กะพี่ๆน้องๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    พึ่งเล่นครับ
    ชื่อในเกม BazZTH

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    พุึ่งเล่นคร้าบ

ชื่อ SarapOa

กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นด้วยนะครับ ผมชื่อ karabako เจอแล้วก็ทักกันได้ครับ
    นี่รูปครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    มารวมตัวที่ http://xat.com/HunterBladeTH เลยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เรียนสกิลเพิ่มยังไงอะครับ ช่วยบอกวิธีหน่อย ผมเวล 31 แล้วมี แค่ 2สกิลเองทีมันไห้มาอะครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    http://bbs.hunterblade.beeboomonline...age%3D1&page=1

สำหรับคนที่โหลด จาก ลิ้ง หลักช้า หรือ ที่หน้าแรกช้าครับ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เล่นด้วยคนครับ Zemos

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พึ่งเล่นมะกี๊จ้าา PinkHoliday รายงานตัวค้าบบบบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครสร้างกิล แล้วมั้งไหม

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkspore อ่านกระทู้
    เรียนสกิลเพิ่มยังไงอะครับ ช่วยบอกวิธีหน่อย ผมเวล 31 แล้วมี แค่ 2สกิลเองทีมันไห้มาอะครับๆๆ
    กด P จ้า เลือกเอาจะเล่นสายไหน เลือกแล้วเลือกเลยนะ หึหึ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีนขึ้นว่า connection ตั้ง 2 ชั่วโมงอะครับเล่นไม่ได้ซะที