ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108

Exclamation ระหว่างกีต้าคลาสสิคกับกีต้าโปร่งอันไหนเจ๋งกว่ากันครับ

ผมอยากได้กีต้าซักตัวครับแต่ผมยังไม่รู้เลยว่าแบบโปร่งหรือคลาสสิคอันไหนเจ๋งกว่ากันครับ
    ผมจะซื้อมาเพื่อเล่นเพลงแนว โฟล์ก อเมริกันครันทรี่ เม็กซิกันอ่ะครับอยากรู้ว่าควรจะเลือกแบบไหน
    และควรใช้รุ่นอะไรอะครับผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    มันไม่ใช่อันไหนเจ๋งกว่ากันครับ

แต่มันประเภทไหนมากกว่า

ถ้าพูดถึงกีตาร์คลาสสิค ก็ต้องตามชื่อมันแหละครับเล่นแนวคลาสสิคซะเป็นส่วนใหญ่ และส่วนมากกีตาร์คลาสสิคจะเป็นตัวเดี่ยวๆโซโล่ได้เพราะกว่ากีตาร์โปร่ง และสาย 1 กับสา

ย 2 จะเป็นสายเอ็น มันจะต่างจากกีตาร์โปร่งซึ่งจะทำให้เสียงมีความนุ่มกว่ากีตาร์โปร่งครับ

แต่ถ้าหากพูดถึงกีตาร์โปร่ง จุดเด่นของมันคือความกว้างที่สามารถเล่นได้ทุกแนว และเล่นง่ายกว่ากีตาร์คลาสสิคเล็กน้อยเหมาะกับคนทั่วไปมากกว่า และจะมีเนื้อเสียงที่ค่อนข้างแ

น่นกว่าใสกว่า แต่ซาวน์ที่ออกมาจะไม่นุ่มเท่ากีตาร์คลาสสิค
    Beartist

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แล้วแต่การใช้งาน แล้วก็แล้วแต่คนด้วย
    เอากีต้าร์คลาสสิคมาตีคอร์ดเล่นก็ปวดตับเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เรียกว่าเจ๋งกว่าอันไหนคงไม่ได้

แล้วแต่เรามากกว่าว่าเราชอบสายไหน คลาสสิค คอกว้่างสายนุ่ม ตีคอรดดังแกรก ๆ แต่ถ้าเล่น ฟิงเกอร์สไตลจะเพราะมาก

ส่วนโปร่งเล่นได้กว้างไว้สำหรับตีคอร์ดฝึกอะไรได้หลายอย่าง แล้วแต่เราเลือกเลยครับตามสะดวก

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่!!! ใครจะชอบใครจะเล่น ไม่เกี่ยวกับอันเจ๋งไม่เจ๋ง

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ถ้าจะเล่นแนวนั้นกฝ้แน่นำโปร่งโลดดด

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    บางคนอยากก็ได้ซาวด์นุ่มๆ ก็เอาคลาสสิคมาตีคอร์ด มาเกาเล่น

อยากได้ซาวด์แข็งนุ่มๆ สากๆ ก็เอาโปร่งมาเล่น

แล้วแต่คนใช้ครับ แต่กีตาร์ไฟฟ้าเดี๋ยวนี้ซาวด์****นุ่มเกินกว่าคลาสสิคกับโปร่งอีกครับ ฮรี่ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือกีต้าร์คลาสสิคมันไม่ได้เอามาตีคอร์ดกันเป็นเรื่องเป็นราวน่ะ
    ส่วนใหญ่ถ้าเห็นใครเอามาเล่นอย่างนั้นเขาจะเรียกกันว่า "ง่อย" (ในกลุ่มผมใช้เรียกพวกไม่มีน้ำยา)
    เพราะหลายๆคนเขาเรียนมาสายตรงแล้วเขาเห็นคนเอากีต้าร์คลาสสิคมาตีคอร์ดแล้วพวกชี้นิ้วบอก ไอ้นี่เล่นไม่เป็น...ง่อย ประมาณนั้น
    เวลาเอามาเล่นเขาก็เล่นตามโน๊ตบรรทัด 11 เส้นเหมือนเปียโนนั่นแหละ แต่จับคู่เสียงดีด ดีดโน๊ตเมโลดี้ ฯลฯ ไม่ได้ต่างกันหรอก
    ไอ้เรื่องเอามาตีคอร์ดถ้ามองในมุมกลับมันก็เหมือนกับคนกดคอร์ดเปียโนอย่างเดียว มันไม่เป็นเปียโนหรอกคุณ ฉันใดก็ฉันนั้น
    กีต้าร์คลาสสิคเองทำคอมากว้าง เพราะช่องไฟระหว่างสายมันจะกว้างขึ้น เวลาใช้นิ้วดีดแล้วมันจะไม่ไปเกี่ยวโดนสายที่เราไม่ต้องการ
    มันทำมาเพื่อเอื้อกับการเล่นในลัษณะเฉพาะตัว โดยรวมๆถ้าคุณจะเล่นแบบธรรมดาๆเหมือนที่ประชาชนทั่วๆไปเล่นกัน เปิดหนังสือเพลง ตีคอร์ด ร้องเพลง
    ผมแนะนำกีต้าร์โปร่งมากกว่าครับ มันตอบโจทย์ได้ดีกว่าแน่นอน และน่าจะจับถนัดมือกว่านะถ้าจะเอามาเล่นในลักษณะนี้

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    กีต้าร์คลาสสิคมันไงอะคับ สำหรับพวก Finger stye ประมาณนั้น เเต่กีต้าร์โปร่ง(หรือกีต้าร์อคุสติค) มันเล่นได้หลายเเบบไงคับ น้องคนนี้ก็เล่น Finger stye เเล้วถ้าสังเกตุนี่จะเห็นได้เลยว่ากีต้าร์คลาสสิคมันเป็นสายพลาสติคน่ะคับ เเต่อคุสติคจะเป็นสายเหล็ก โอเค เคลียนะคับ 55555+
    กีต้าร์โปร่งดีกว่าคับ ครบชุดดี คนเล่น Finger stye ก็เล่นได้ เเต่ กีต้าร์คลาสสิคมันจะเล่น Finger stye ง่ายกว่าเพราะเป็นสายกดไม่เจ็บเเค่นั้นเเหละคับ อิอิ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ถ้าเริ่มต้น ใช้กีต้าคลา่สสิกก่้อนก็ได้เพราะสายมันจับง่ายกว่า
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    3 สายล่างคลาสสิค มันสายไนล่อนครับ เรียกซะเสียเลย 55555555555

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    Ibanez ตอบโจทย์ได้ดีครับ

/me วิ่งงงง !!
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: