ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    จะทำได้จริงหรอครับ สาวก ipad มีโครตเยอเลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    เอาเลย อย่ายอมๆ อย่าให้ผลไม้ได้ใจ ^^

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ถึงจะว่ามาคว่ำ แต่ก็ได้ข่าวมาว่าAppleจะส่งiPad Premium ไรซักอย่างลงมาสู่กับSurfaceนี่แหละน้า

อาจจะโค้นไม่ได้

ยังไงซะผมก็ขาดวินโดร์ไม่ได้อยู่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถ้า การใช้งานของ Surface เหมือน windows 8 บน pc ล่ะก็ ผมว่ามีโอกาศสูงพอสมรวรเลยนะที่จะโค่นได้อยู่นะ
    แต่นั้นต้องหมายความว่า Surface สามารถใช้งานได้แทน netbook กับ notebook ถึงจะมีโอกาส ถ้าทำไม่ได้ก็เตรียม ปีป ไว้คุมหัวได้เลย โมโครซอฟ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเชื่อว่าถ้า Mircosoft น่าเข้ามาร่วมทำตลาดเพราะราคา Tab มันแพงเหลือเกินไม่ยอมลดราคาสักที ผมเคยทำได้ว่า TV จอใหญ่ๆแต่ก่อนนี้แพงมากๆ Sony ทำออกมานี้ไม่รู้ชื่อจออะไรบอกแต่ว่ามันสุดยอดคมชัด แต่ต่อมาเจอ sumsung LG และอื่นๆทุกวันนี้ 5,000 ก็ซื้อจอTVใหญ่ๆได้แล้ว ผมก็คิดว่าถือเป็นสิ่งดีที่เข้ามาแข่งขันกันให้เค้าครองบันลังมา2 3ปีแล้ว มันจะลื่นมันจะสมูดไหลโคตรเทพไงก็ชั่งเถอะแข่งกันไปสักระยะสัก Core i7 Ram8GB ยัดเข้าไปจะลื่นไหลสู้ได้มัย ไงก็มีสัมพันธ์อันดีกับ Intel อยู่แล้วล่มไปเลย

ดังเช่นรถยนต์ฟอร์ส ซึ่งเป็นเจ้าแรกของโลก ทุกวันนี้โดนโตโยต้าล่มไปแล้ว
    บอกตามตรงเลยผมคิดว่าคนที่หวงนักหนาเทคโนโลยีของตัวเองที่ว่าตอนนี้เทพนักเทพหน้า ยกตัวอย่างโกดักซึ่งแต่ก่อนขายฟีมถ่ายรูป หวงมากไม่ยอมให้เทคโนโลยีบริษัทอื่นเลย สุดท้ายทุกบริษัท sungsung Cannon และอื่นๆกว่า 7 บริษัทร่วมกันพัฒนาได้กล่องดิจิตอนออกมา ทุกวันนี้จะเจ้งแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ว่า Apple ทำยังไงให้ระบบของตัวเองลืนทำงานสุดยอดเทคโนโลยีชั้นเยียมแค่ใหน แต่ระวังแอนดรอยด์ กับMircrosoft ไว้ดีๆเค้าพวกเยอะ ผมถือคติว่าคิดอะไรคนเดียวมันคิดออกยาก แต่ถ้าหลายคนหลายหัวคิดแชร์กันเราก็เป็นพันธะมิตรกันได้ ยืดยาวมากผมอินแล้วอยากระบาย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ forged อ่านกระทู้
    ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเชื่อว่าถ้า Mircosoft น่าเข้ามาร่วมทำตลาดเพราะราคา Tab มันแพงเหลือเกินไม่ยอมลดราคาสักที ผมเคยทำได้ว่า TV จอใหญ่ๆแต่ก่อนนี้แพงมากๆ Sony ทำออกมานี้ไม่รู้ชื่อจออะไรบอกแต่ว่ามันสุดยอดคมชัด แต่ต่อมาเจอ sumsung LG และอื่นๆทุกวันนี้ 5,000 ก็ซื้อจอTVใหญ่ๆได้แล้ว ผมก็คิดว่าถือเป็นสิ่งดีที่เข้ามาแข่งขันกันให้เค้าครองบันลังมา2 3ปีแล้ว มันจะลื่นมันจะสมูดไหลโคตรเทพไงก็ชั่งเถอะแข่งกันไปสักระยะสัก Core i7 Ram8GB ยัดเข้าไปจะลื่นไหลสู้ได้มัย ไงก็มีสัมพันธ์อันดีกับ Intel อยู่แล้วล่มไปเลย

ดังเช่นรถยนต์ฟอร์ส ซึ่งเป็นเจ้าแรกของโลก ทุกวันนี้โดนโตโยต้าล่มไปแล้ว
    บอกตามตรงเลยผมคิดว่าคนที่หวงนักหนาเทคโนโลยีของตัวเองที่ว่าตอนนี้เทพนักเทพหน้า ยกตัวอย่างโกดักซึ่งแต่ก่อนขายฟีมถ่ายรูป หวงมากไม่ยอมให้เทคโนโลยีบริษัทอื่นเลย สุดท้ายทุกบริษัท sungsung Cannon และอื่นๆกว่า 7 บริษัทร่วมกันพัฒนาได้กล่องดิจิตอนออกมา ทุกวันนี้จะเจ้งแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ว่า Apple ทำยังไงให้ระบบของตัวเองลืนทำงานสุดยอดเทคโนโลยีชั้นเยียมแค่ใหน แต่ระวังแอนดรอยด์ กับMircrosoft ไว้ดีๆเค้าพวกเยอะ ผมถือคติว่าคิดอะไรคนเดียวมันคิดออกยาก แต่ถ้าหลายคนหลายหัวคิดแชร์กันเราก็เป็นพันธะมิตรกันได้ ยืดยาวมากผมอินแล้วอยากระบาย
    ต้อง Google สิปล่อย os android ฟรีทั่วซะจน iPhone จีนยังใช้ Android 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    ที่ผมให้ดูมันเป็น ปัญหาเครื่อง แต่ที่คุณให้ดูมันเป็น ปัญหาเน็ต นิครับ - -*

ปล* ผมไม่ใช้สาวก ใดๆ ทั้งสินครับ เพราะไม่ได้ยึดติดกับเรื่องแบบนี้เท่าไร ได้โปรดอย่ามาดราม่าเพราะผมนะครับ
    ให้ดูว่า FAIL เฉยๆ จ้า -..-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKingMasterM อ่านกระทู้
    เอาแล้วววว หิวมาม่า กัน จริง
    แต่ ของเขาสวยจริง
    เผ่นก่อนละคราบบ!!!!!!
    สาวกเขากำลังตีกัน - -"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ไอแพดไม่ได้เจ๋งอะไรเลยครับ มันเจ๋งตรงแอพนี่แหละ ถ้าไม่มีแอพ apple ก็ไม่ค่อยมีจุดเด่นให้ใช้งานเท่าไหร่เลย
    ถ้า window surface เล่นแบบ notebook ได้ก็ ก็โค่นได้อยู่หรอก แต่ถ้าจะคว่ำ apple ในประเทศไทยมันยากครับ
    แต่ต่างประเทศไม่ยากหรอก เพราะ apple ไม่ได้ครองตลาดขนาดแบบในประเทศไทยที่เห่อใช้กันทั้งประเทศอย่างงี้
    มีบางคนที่ซื้อไอโฟนครบทุกรุ่น ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนไรมากเลย ผมว่าลองของใหม่ๆน่าจะมีสีสันกว่านะ
    คนไทยบ้าวัตถุก็เห็นๆกันอยู่ตำตา ทั้งๆที่ซื้อไปก็ไม่ได้ทำอะไรเล่นกล้อง แสครชไปแสครชมา 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 15th July 2012 เมื่อ 12:15

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อยากได้จัง

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดร่าม่านะครับ แต่ที่บอกว่า "คว่ำไอแพตได้" ผมว่าพูดเกินจริงเหมือนตอนที่ฟิล์ม รัฐภูมิบอกผมจะดังกว่าเคนธีรเดชให้ดู แล้วก็แป่วทำหญิงท้องจนตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วเป็นพ่อเด็กหรือหญิงลวงโลกก็ไม่รู้
    แต่ผมคิดว่าทุกอย่างมีข้อดีของมัน win7ที่ว่าแน่ยังจอฟ้าได้เลยขนาดคอมเป็นแสนแต่นี่ถ้าบอกว่าคว่ำได้ ต้องเทพเหนือเทพเท่านั้นละครับ
    ส่วนตัวยังไม่เคยลองจับwin8 ยังไม่กล้าฟันธงว่าดีจริงแต่ถ้ามาผมจะเป็นหนึ่งในหลายล้านคนที่จะไปขอจับและขอทดสอบดูไม่ได้อคดินะครับ ถ้าดีจริงในวันข้างหน้าผมก็จะสรรเสริฐว่าwin8 เทพกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ก็ต้องยอมรับนะครับว่าไอแพต นั่นดีที่สุดในตอนนี้
    ถ้ามีปุ่มกดไลค์ ผมกดจนเมาส์พังอ่ะ
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เอาแล้วววว หิวมาม่า กัน จริง
    แต่ ของเขาสวยจริง
    เผ่นก่อนละคราบบ!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    OH GOD IT'S LOOK SO SEXY!
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดร่าม่านะครับ แต่ที่บอกว่า "คว่ำไอแพตได้" ผมว่าพูดเกินจริงเหมือนตอนที่ฟิล์ม รัฐภูมิบอกผมจะดังกว่าเคนธีรเดชให้ดู แล้วก็แป่วทำหญิงท้องจนตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วเป็นพ่อเด็กหรือหญิงลวงโลกก็ไม่รู้
    แต่ผมคิดว่าทุกอย่างมีข้อดีของมัน win7ที่ว่าแน่ยังจอฟ้าได้เลยขนาดคอมเป็นแสนแต่นี่ถ้าบอกว่าคว่ำได้ ต้องเทพเหนือเทพเท่านั้นละครับ
    ส่วนตัวยังไม่เคยลองจับwin8 ยังไม่กล้าฟันธงว่าดีจริงแต่ถ้ามาผมจะเป็นหนึ่งในหลายล้านคนที่จะไปขอจับและขอทดสอบดูไม่ได้อคดินะครับ ถ้าดีจริงในวันข้างหน้าผมก็จะสรรเสริฐว่าwin8 เทพกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ก็ต้องยอมรับนะครับว่าไอแพต นั่นดีที่สุดในตอนนี้
    อ๋อ....... เหรอ......

ผมก็ว่างั้น
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เอ๋าๆ มั่นใจขนาดหนัก !!

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าราคากับสเป็คที่เป็นหัวใจหลักในการคว่ำ ipad ครับ
    ส่วนเรื่องหน้าตาเป็นหัวข้อรองลงมา

ประมาณว่าถ้าหน้าตาขี้เหร่ แต่ราคากับความสามารถออกมาดี
    คนใช้ก็บอกต่อ แล้วก็แก้จุดด้วยด้วย gadget ต่าง ๆ
    ก็น่าจะออกมาเป็นคู่แข็ง ipad ได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    น่าลองดี อยากได้มั้ง
    WeWill Never WalkAlone

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ไอแพดไม่ได้เจ๋งอะไรเลยครับ มันเจ๋งตรงแอพนี่แหละ ถ้าไม่มีแอพ apple ก็ไม่ค่อยมีจุดเด่นให้ใช้งานเท่าไหร่เลย
    ถ้า window surface เล่นแบบ notebook ได้ก็ ก็โค่นได้อยู่หรอก แต่ถ้าจะคว่ำ apple ในประเทศไทยมันยากครับ
    แต่ต่างประเทศไม่ยากหรอก เพราะ apple ไม่ได้ครองตลาดขนาดแบบในประเทศไทยที่เห่อใช้กันทั้งประเทศอย่างงี้
    มีบางคนที่ซื้อไอโฟนครบทุกรุ่น ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนไรมากเลย ผมว่าลองของใหม่ๆน่าจะมีสีสันกว่านะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ apple ดีกว่าตรงแอพจริงๆ
    surface มันจะสู้ไม่ได้แต่ตรงนี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poh1998 : 15th July 2012 เมื่อ 10:15

กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เป็นสงครามอีกครั้งของสองบริษทนี้ครั้งที่แล้วเป็นของ OS Computer Windows ก็ชนะ Os mac ไปครั้งนี้จะเป็นของใครต้องรอดู

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ipad เป็นจุดกำเนิดของ แท็บเล็ต คับ ถ้าไม่มี ipad แท็บเล็ตก็ไม่เกิดคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มาดูแบบ feature-by-feature เลยดีกว่าครับเถียงไปป่วยการ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    แอพโหลดฟรีทุกอย่างใช่มั้ย????

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bionic114 อ่านกระทู้
    เป็นสงครามอีกครั้งของสองบริษทนี้ครั้งที่แล้วเป็นของ OS Computer Windows ก็ชนะ Os mac ไปครั้งนี้จะเป็นของใครต้องรอดู
    ยังไงผมก็มั่นใจในตัว Window มากกว่า OS ลูกครึ่ง iOS เยอะ

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ผมก็เบื่อ พวก ipad ถือ ให้เหนจนชินตาไหหมดละ ก็คิดอยุ่เหมือนกันครับ เมื่อไรจะมีไครโค่น ได้ซะที
    อย่างนี้ค่อยลุ้นหน่อยย ผมเชีย MS อยุ่แล้วครับ ฮ้าๆ
    ปล มีรูให้เสียบด้วยยย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ซื้อคอมดีกว่าไม้ระบบ วินโดวขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ซื้อแน่นอนครับ เบื่อ Ipad มันเกล่อ โหล และดูว่าใครก็ได้มาง่ายๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ไม่ชอบ Apple จบปะครับ ?

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: