ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 72 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 33414243444553 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,051 ถึง 1,075 จากทั้งหมด 1777
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    UPDATE!! : 14/07/55 07:02

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    รวมเพลง ที่ใช่ intro คล้ายกัน

เพลงนี้จะอยู่ในช่วง 1:27

ปล. อยากให้มองว่าเป็นลายกีต้า แบบหนึ่งที่นักดลตรีใช้กันมากกว่าการเลียนแบบนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 14th July 2012 เมื่อ 14:45

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เพิ่มเติม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1

คิดว่าไง??

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    รวมเพลง ที่ใช่ intro คล้ายกัน
    เพิ่มอีกเพลง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ชอบท่อน 2.08 อะ ลองฟังดิครับ อลังดี

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้

คิดว่าไง??
    มาสคงไม่ได้คิงจะสักแบบนี้ใช่มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้

คิดว่าไง??
    ผมว่าก็เท่ดีนะ 5555
    ผมก็อยากอยู่ แบบพี่คนนี้

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมชอบเพลงนี้ครับ เมทัลคอร์ ผสม อิเล็คโทรนิค ป็อป

ลองฟังกันดูนะครับ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

คิดว่าไงกัน ลายกีตาร์คล้ายมากจริงๆ ถึงช่วง 2.30 น. แล้วให้อารมณ์คล้ายกันด้วย

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1
    Periphery - The Gods Must Be Crazy!
    Death MEtal

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

i like this song

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ชาว MZ ครับช่วยคิดชื่อวงให้หน่อยได้มั้ยครับ TT

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    Megadeth!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Metal Fest

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1
    ^
    ยั่วกันจริง T-T

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    เมื่อยามเหนื่อยท่านจงฟัง Judas Priest สิ หายขาด!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มีใครจะไปงาน กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรงครั้งที่ 2

บ้างหรอครับ ??
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Folkza245
    ประเภทของการว๊าก
    1.Fry Scream เป็นการว๊ากแบบให้เส้นเสียง(Vocal Chord) กระทบกันแล้วใส่ลมเข้าไป ทำให้เสียงแตกพร่าและสูง ว๊ากแบบนี้เป็นว๊ากแบบที่ใช้มากที่สุด เพราะ เป็นว๊ากที่ ไม่ทำร้ายเส้นเสียง และสามารถ***คุมโน้ตของมันได้ เมื่อคล่องแล้วอาจจะทำรูปแบบการว๊ากได้หลากหลายพอสมควรเลย วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Bullet for my valentine , Killswitch engage , Trivium ฯลฯ วงไทยก็มีเช่น Restrospect , Sweet Mullet

2.False Chord scream เป็นการว๊ากโดยไม่ได้ใช้เส้นเสียง(Vocal Chord) กระทบกัน แต่ใช้ส่วนที่อยู่ติดกันกระทบกันแทน(ผมไม่รู้มันเรียกอะไรอะครับ 5555) โทนเสียงจะออกต่ำ และมีความดุดันสูง มีการทำร้ายเส้นเสียงอยู่ด้วย วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Lamb of God , Whitechapel , Asking Alexandria, Parkway drive ,ฯลฯ

3.Death Chord Scream เป็นการว๊ากแนวออกจะตะคอกนิดๆ มีการใช้เส้นเสียงสูงมากๆ เนื่องจากเป็นการตะคอก การว๊ากแบบนี้ค่อนข้างทำลายเส้นเสียงอย่างมาก!และลมหมดเร็วสุดๆ! วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Behemoth , Bring me the horrizon ,Slipknot, ฯลฯ
    *****4.Mixed(Fry+False Chord) เป็นการว๊ากที่น่าจะเป็นจุดสูงสุดในการว๊ากสำหรับผมในตอนนี้นะครับ เป็นการMixedวิธีการทำFalse กับ Fry เข้าด้วยกัน เป็นการนำข้อดีของทั้ง2ประเภทมาผสมกันครับ ทำให้ได้การว๊ากที่มีความดิบ ต่ำก็ต่ำมาก สูงก็สูงมาก และใช้ลมไม่เท่าFalse Chord ด้วย เป็นขั้นสูงมากๆสำหรับการว๊ากกันเลยทีเดียวครับ วงที่ใช้การว๊ากแบบนี้คือ Lamb of God , Whitechapel , Asking Alexandria, Parkway drive ,ฯลฯ (ปล.วงส่วนใหญ่ทีใช้False Chordจะฝึกจนใช้Mixedครับเพื่อที่จะให้เสียงว๊ากของตนดีขึ้นกว่าเดิมมากๆครับ)
    วิธีการว้าก
    1.Fry scream http://www.youtube.com/watch?v=_9MPYY7vtrQ ผมสรุปจากในคลิปมาเป็นความเข้าใจ+เทคนิคที่ทำให้ได้ง่ายขึ้นของผมนะครับ
    1)ให้ทำเสียงฮั่มเพลงแล้วค่อยๆให้เสียงเบาลง จนมีความรู้สึกเหมือนอะไรสั่นๆที่คอ
    2)หลังจากมีอะไรสั่นๆที่คอ ให้ขึ้นเสียงสูง จนเสียงแตกนิดๆของมันอยู่ตรงบริเวณเพดานปากจะไปจมูก
    3)ใส่ลมเข้าไป มันจะทำให้เสียงแตกพร่าครับผม
    4)เพลิดเพลินกับการว๊ากได้แล้วครับผม
    *เมื่อใช้เทคนิดนี้จนคล่องแล้วจะสามารถย้ายจุดกำเนิดเสียงว๊ากได้ครับ เพื่อให้เกิดเมโลดี้(สูง กลาง ต่ำ) ได้อย่างชัดเจน
    2.Death Chord scream คือการตะโกนดังๆเลยนะครับ แล้วใส่ลมเข้าไป มันจะทำให้เสียงแตกนิดๆครับ
    3.False Chord Screamหลังจากที่ศึกษาแล้วทำได้แล้วนะครับ วิธีทำก็จะแบบนี้ครับhttp://www.youtube.com/watch?v=BpNFN...ure=plpp_video กับ http://www.youtube.com/watch?v=9stEy6GBsvA&feature=plcp (อันหลังแนะนำนิดๆนะครับเริ่มสอนประมาณนาทีที่ 2.00ไปนะครับ)ถ้าเอาแบบภาษาไทยคือ ให้เหมือนถอนหายใจอะครับ แล้วตอนท้ายๆของถอนหายใจ เสียงมันจะเหมือนก้องอยู่ในอกอะครับ นั้นเขาเรียกว่าChest toneครับ ซึ่งเป็นช่วงความรู้สึกที่ทำให้เกิดFalse chordครับผม พอถอนหายใจก็พูดว่า AH โดยจะมีความรู้สึกสั้นอย่างรุนแรงแถวๆระหว่างกระดูกไหปลาร้าครับ ลองดูในคลิปเอาเดี๋ยวก็เข้าใจได้ครับๆๆ มีอะไรสงสัยถามได้ตลอดนะครับๆ^^
    นายโฟล์คฝากมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1
    Asking Alexandria - Breathless (Official Video)
    Death MEtal

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

ชอบอะ ^_^
    My center รักจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    SIXXEN Compilation SX 10 Seconds Smash Face "What I Am "

เนื้อหา MV ดีมากๆเลยครับ ความปิดกั้นทางดนตรีแนว Metal

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 22nd July 2012 เมื่อ 21:32

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    ประเภทของการว๊าก
    1.Fry Scream เป็นการว๊ากแบบให้เส้นเสียง(Vocal Chord) กระทบกันแล้วใส่ลมเข้าไป ทำให้เสียงแตกพร่าและสูง ว๊ากแบบนี้เป็นว๊ากแบบที่ใช้มากที่สุด เพราะ เป็นว๊ากที่ ไม่ทำร้ายเส้นเสียง และสามารถ***คุมโน้ตของมันได้ เมื่อคล่องแล้วอาจจะทำรูปแบบการว๊ากได้หลากหลายพอสมควรเลย วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Bullet for my valentine , Killswitch engage , Trivium ฯลฯ วงไทยก็มีเช่น Restrospect , Sweet Mullet

2.False Chord scream เป็นการว๊ากโดยไม่ได้ใช้เส้นเสียง(Vocal Chord) กระทบกัน แต่ใช้ส่วนที่อยู่ติดกันกระทบกันแทน(ผมไม่รู้มันเรียกอะไรอะครับ 5555) โทนเสียงจะออกต่ำ และมีความดุดันสูง มีการทำร้ายเส้นเสียงอยู่ด้วย วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Lamb of God , Whitechapel , Asking Alexandria, Parkway drive ,ฯลฯ

3.Death Chord Scream เป็นการว๊ากแนวออกจะตะคอกนิดๆ มีการใช้เส้นเสียงสูงมากๆ เนื่องจากเป็นการตะคอก การว๊ากแบบนี้ค่อนข้างทำลายเส้นเสียงอย่างมาก!และลมหมดเร็วสุดๆ! วงที่ใช้การว๊ากประเภทนี้ ได้แก่ Behemoth , Bring me the horrizon ,Slipknot, ฯลฯ
    *****4.Mixed(Fry+False Chord) เป็นการว๊ากที่น่าจะเป็นจุดสูงสุดในการว๊ากสำหรับผมในตอนนี้นะครับ เป็นการMixedวิธีการทำFalse กับ Fry เข้าด้วยกัน เป็นการนำข้อดีของทั้ง2ประเภทมาผสมกันครับ ทำให้ได้การว๊ากที่มีความดิบ ต่ำก็ต่ำมาก สูงก็สูงมาก และใช้ลมไม่เท่าFalse Chord ด้วย เป็นขั้นสูงมากๆสำหรับการว๊ากกันเลยทีเดียวครับ วงที่ใช้การว๊ากแบบนี้คือ Lamb of God , Whitechapel , Asking Alexandria, Parkway drive ,ฯลฯ (ปล.วงส่วนใหญ่ทีใช้False Chordจะฝึกจนใช้Mixedครับเพื่อที่จะให้เสียงว๊ากของตนดีขึ้นกว่าเดิมมากๆครับ)
    วิธีการว้าก
    1.Fry scream http://www.youtube.com/watch?v=_9MPYY7vtrQ ผมสรุปจากในคลิปมาเป็นความเข้าใจ+เทคนิคที่ทำให้ได้ง่ายขึ้นของผมนะครับ
    1)ให้ทำเสียงฮั่มเพลงแล้วค่อยๆให้เสียงเบาลง จนมีความรู้สึกเหมือนอะไรสั่นๆที่คอ
    2)หลังจากมีอะไรสั่นๆที่คอ ให้ขึ้นเสียงสูง จนเสียงแตกนิดๆของมันอยู่ตรงบริเวณเพดานปากจะไปจมูก
    3)ใส่ลมเข้าไป มันจะทำให้เสียงแตกพร่าครับผม
    4)เพลิดเพลินกับการว๊ากได้แล้วครับผม
    *เมื่อใช้เทคนิดนี้จนคล่องแล้วจะสามารถย้ายจุดกำเนิดเสียงว๊ากได้ครับ เพื่อให้เกิดเมโลดี้(สูง กลาง ต่ำ) ได้อย่างชัดเจน
    2.Death Chord scream คือการตะโกนดังๆเลยนะครับ แล้วใส่ลมเข้าไป มันจะทำให้เสียงแตกนิดๆครับ
    3.False Chord Screamหลังจากที่ศึกษาแล้วทำได้แล้วนะครับ วิธีทำก็จะแบบนี้ครับhttp://www.youtube.com/watch?v=BpNFN...ure=plpp_video กับ http://www.youtube.com/watch?v=9stEy6GBsvA&feature=plcp (อันหลังแนะนำนิดๆนะครับเริ่มสอนประมาณนาทีที่ 2.00ไปนะครับ)ถ้าเอาแบบภาษาไทยคือ ให้เหมือนถอนหายใจอะครับ แล้วตอนท้ายๆของถอนหายใจ เสียงมันจะเหมือนก้องอยู่ในอกอะครับ นั้นเขาเรียกว่าChest toneครับ ซึ่งเป็นช่วงความรู้สึกที่ทำให้เกิดFalse chordครับผม พอถอนหายใจก็พูดว่า AH โดยจะมีความรู้สึกสั้นอย่างรุนแรงแถวๆระหว่างกระดูกไหปลาร้าครับ ลองดูในคลิปเอาเดี๋ยวก็เข้าใจได้ครับๆๆ มีอะไรสงสัยถามได้ตลอดนะครับๆ^^

ปล. ใครมีอะไรเพิ่มเติม แก้ไข แสดงความคิดเห็น หรืออยากจะสอบถามก็โพสเลยนะครับ
    "การว๊าก ไม่ใช่การตะคอก มันเป็นการร้องเพลงอย่างหนึ่ง เป็นการโปรเจคเสียงอย่างหนึ่ง ในแนวดนตรีหนึ่งๆ" Melissa Cross

Credit : thailandrockmetal

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    วงเดธคอร์เก่าเเก่วงหนึ่งของไทย ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Folkza245 อ่านกระทู้
    วงเดธคอร์เก่าเเก่วงหนึ่งของไทย ^ ^

เจี๊ยกๆๆๆๆ 5555