ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 567891757107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เวลาลง Mod ด้วย NMM นี่ต้องให้มันแตกไปวางไว้ที่ไหนหรอครับ???
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

กล่าวขอบคุณ
    263
    ขอแพท Dawnduard หน่อยได้ไหมคร้าบบบบบ TT
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkraken อ่านกระทู้
    แพท 4gb นี่ไว้สำหรับคนที่ลง mod ประเภท textures ต่างๆที่มีความละเอียดสูง 4k ขึ้นไป เช่นพวก
    Skyrim HD - 2K Textures , Serious HD Retexture Skyrim ประมาณนี้หนะครับ

ตัวเกมส์เก่านั้นเหมือนจะอ่านได้แค่ 2k หนะครับ

ไหนๆเข้ามาแล้วขอแนะนำ Mod บ้างแล้วกันครับ

Project Reality - Climates Of Tamriel
    เป็น Mod ที่เพิ่มสภาพอากาศใหม่ๆมากมาย เปลี่ยนเมฆบนท้องฟ้าให้ละเอียดขึ้น , ทำให้ท้องฟ้าดูเหมือนจริงมากขึ้น ประมาณนี้หละครับ
    ss โดยผมเอง (ใช้ frap ถ่ายรู้สึกว่าภาพไม่ค่อยชัดเลย ใครมีโปรแกรมไหนถ่ายภาพชัดๆรบกวนแนะนำทีนะครับ)

ดึกๆ

อีกมุม

พระอาทิตย์เริ่มขึ้น

บ่ายๆ

Link - http://skyrim.nexusmods.com/mods/17802
    ใช้คู่กับตัวนี้เพิ่มความสวยงามมากขึ้นในตอนกลางคืนนะครับ http://skyrim.nexusmods.com/mods/85

อีกตัว

Open Cities Skyrim
    เบื่อมั๊ย ที่เวลาเข้าออกเมืองแล้วต้องรอโหลด ปัญหานี้จะหายไปถ้าคุณใช้ Mod ตัวนี้ คราวนี้ก็แค่เปิดประตูเท่านั้นเอง ไม่จำเป็นต้องรอโหลดเวลาเข้า-ออกเมืองอีกต่อไป

http://skyrim.nexusmods.com/mods/8058
    ''Skyrim Memory Patch enables Skyrim to use 4GB (instead of 2GB max) so you can get better performance and ton of other things when not restricted by 2GB memory cap.'' เค้าหมายถึงแรมน่ะครับ skyrim แต่เดิมถูกออกแบบมาให้ใช้ ram เพียง 2 gb เนื่องจากตัวเกม Vanilla เองสามารถเล่นได้ลื่นได้ โดยใช้แรมเพียงแค่ 1gb กับอีก 200-300mb ถ้าหากการ์ดจอไม่ใช่อุปสรรค หรือ mod ไม่ได้โหดร้าย แต่เนื่องจาก mod ที่ออกมามีความละเอียดของ texture ที่มากขึ้น
    หรือจะเป็น mod ของคุณที่ได้แนะนำมา Open cities ก็เป็น 1 ใน mod ที่กิน spec คอมอยู่บ้างเหมือนกัน เนื่องจากปกติตัวเกมต้องอ่านค่าเพียงแค่ exterior cell ซึ่งรายละเอียดปลีกย่อยน้อยกว่ามาก ซึ่ง 4GB ก็ืทำออกมาเพื่อให้สามารถใช้แรมได้เต็มที่มากขึ้นนั่นเอง

อีกทั้งผู้พัฒนา[ของ open cities]ได้บอกไว้ในหน้า page ของเค้าเองอีกด้วย ว่าการลง mod ที่เกี่ยวข้องกับการปรับ content ในเมือง [อย่าง sexy cities] มีความเสี่ยงที่จะทำให้เกม crash ได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าคอมไหวก็ลงไปเถอะครับ

ส่วน climate ถือเป็น mod ใหม่ที่ดีมาก และถูกกล่าวถึงมาก ซึ่งผมได้เล็งไว้ว่าจะ review หลังสอบเสร็จ แต่ก็ขอบคุณที่เอามาลงก่อนครับ
    เรื่องถ่ายภาพ ผมใช้ steam ถ่ายน่ะครับ-__-a มันก็ชัดอยู่นะ ถ้าไม่ไปซูมมากๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu350z อ่านกระทู้
    เวลาลง Mod ด้วย NMM นี่ต้องให้มันแตกไปวางไว้ที่ไหนหรอครับ???
    NMM จะเลือก folder ที่เหมาะสมให้คุณเองครับ คุณมีหน้าที่แค่กด yes to all หรือ no ในกรณีที่อยากเก็บไฟล์เดิมไว้ แต่ก็นะ ถ้าไม่สนอะไรอยากลงของใหม่ก็กด yes to all ไปเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu350z อ่านกระทู้
    ขอแพท Dawnduard หน่อยได้ไหมคร้าบบบบบ TT
    พี่ๆใน joker ท่านอื่นได้ลงเอาไว้แล้วนะครับ แต่คคุณก็สามารถที่จะซื้อ แล้วโหลดผ่าน steam หรือออกไปเดินซื้อเอา ก็ได้ครับ เกมใหม่ทางเลือกเพียบ

ข้อพึงระวัง ถ้าคุณจะทำการลง open cities ขอให้แน่ใจว่าไม่ได้ลง mod ที่แก้ไขตัวเมืองอย่างอื่นครับ (ผมไม่ได้เป็นคนพูดเองนะ modder ที่พัฒนาเค้าบอกมา)

โดยผลลัพธ์ที่จะเกิดขึ้นนั้นคาดเดาไม่ได้ อาจจะแค่ CTD ปิด mod แล้วหาย หรือว่าจะทำให้เซฟเจ๊งไปเลยก็ไม่แน่ ไงก็ระวังกันหน่อยละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 5th August 2012 เมื่อ 09:19

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้มี
    mod หรือวิธีเปลี่ยนหน้าตัวละครที่แบบว่า
    พอเข้าสู่การเป็น ลอร์ดแวมไพร์ แล้วทุกอย่างดีหมดครับ
    เสียอย่างเดียวตรงที่ใบหน้านั้นไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไหร่ดวงตานั้นพอรับได้แต่ตรงผิวหน้า
    ของตัวละครนั้นมันปรับแต่งอะไรแทบจะไม่ได้เลย เคยเข้าไปเปลี่ยนใน showracrmenu แล้ว
    เซฟ พอโหลดเซฟกลับเข้ามาหน้าตามันก็ยังเป็นแบบเดิมประมาณว่าหนังหน้ามันเหี่ยวๆเหมือนเดิมน่ะครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะมีตัวปรับแต่ง fix หรือว่าอะไรที่ทำให้คนที่เป็น ลอร์ดแวมไพร์แล้วหน้าตาดีขึ้นบ้างน่ะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    263
    ผมลงได้แล้วววคร้าบบ สรุปคือลืม activate mod XD

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้มี
    mod หรือวิธีเปลี่ยนหน้าตัวละครที่แบบว่า
    พอเข้าสู่การเป็น ลอร์ดแวมไพร์ แล้วทุกอย่างดีหมดครับ
    เสียอย่างเดียวตรงที่ใบหน้านั้นไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไหร่ดวงตานั้นพอรับได้แต่ตรงผิวหน้า
    ของตัวละครนั้นมันปรับแต่งอะไรแทบจะไม่ได้เลย เคยเข้าไปเปลี่ยนใน showracrmenu แล้ว
    เซฟ พอโหลดเซฟกลับเข้ามาหน้าตามันก็ยังเป็นแบบเดิมประมาณว่าหนังหน้ามันเหี่ยวๆเหมือนเดิมน่ะครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะมีตัวปรับแต่ง fix หรือว่าอะไรที่ทำให้คนที่เป็น ลอร์ดแวมไพร์แล้วหน้าตาดีขึ้นบ้างน่ะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ
    หมายถึงหน้าตาตอนเป็นคนหรือตอนเป็นแวมไพร์ครับ ถ้าตอนเป็นคนนี่ถ้าตัวละครเป็นผู้ชายลองโหลด better male Geonox Faces มาลงดู ถ้าเป็นผู้หญิงก็ลองใช้ envision face ดู ผมใช้ตัวนี้อยู่ตอนเป็นแวมไพร์ก็แค่ตัวขาวขึ้นครับ ไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมขอ patch 1.7.7.0 หน่อยสิครับ หาโหลดไม่ได้เลย T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถ้าเป็นเกมเวอร์ชั่น 1.3.10.0 ขึ้นไปไม่ต้องใช้ แพทช์ 4 GB แล้วครับ

Version 1.3.10.0
    Version 1.3.10.0 was released via Steam for the PC on 12/20/2011. This update was labeled as the "4GB Tuning" update that makes Skyrim large address aware (i.e. able to access up to 4GB of RAM instead of 2GB). [9]
    [edit]Patch Fixes
    The following release notes were added for 1.3.10.0, now referred to as an incremental update:
    Support for 4-Gigabyte Tuning (Large Address Aware)
    Fixed issue with accented characters not displaying properly at the end of a line

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    *** Skyrim Downguard ***

http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim

*** ผมก็คงยังย้ำอีกครั้งว่า ใครที่จะลง Mod ทุกคนต้องโหลด SKSE เวอชั่นล่าสุดที่ซัพพรอตกับตัวเกมด้วย ซึ่งสามารถไปโหลดได้ที่นี่ ***

http://skse.silverlock.org/

*** วิธีลง SKSE ***

วิธีลง SKSE
    1. Copy file skse1_7_7.dll และ skse_loader.exe ไปลงในตัวเกม ลงไว้ที่หน้าแรกนะ ที่มีไฟล์ TESV.exe นั่นละ
    2. Copy file Data ไปลงในตัวเกม ตรงที่มี Data นั่นละ
    3. Copy file src ไปลงในตัวเกมหน้าแรกที่มีไฟล์ TESV.exe

**ขอย้ำอีกครั้ง ถ้าใครจะลง Mod ต้องลงตัวนี้ทุกคน ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ไม่มีข้อยกเว้น ห้ามละเลยเด็ดขาด ไม่งั้นจะเจอปัญหา เด้งหลุด Cash อะไรต่างๆนาๆ วานเข้าของกระทู้ อัพเดทบทความนี้ลงไปด้วย เพราะโปรแกรมนี้ ต่างประเทศเค้ารุ้จักกันดี คนที่เล่น SKyrim ในเมืองนอกทุกคน ลงโปรแกรมนี้กันหมด มีแต่คนไทยที่ละ ชอบทำอะไรลวกๆ ชอบข้ามขั้นตอน เกมมันก็เลยเด้งหลุด บลาๆๆๆๆๆ

**แล้วหลังจากที่ทั่นลงโปรแกรมจนเสร็จสมบูรณ์แล้ว ให้เข้าตัวเกมผ่าน skse_loader.exe เท่านั้น ย้ำหลายรอบแล้วนะ หวังว่าคงไม่เจอปัญหาเด้งหลุดอีก

**รบกวนเจ้าของกระทู้ ทำบทความ Review เกี่ยวกับโปรแกรม SKSE ลงหน้า 1 หน่อยนะครับ เพราะโปรแกรมนี้สำคัญมา เป็นหัวใจหลักที่ Mod ทุกอันต้องการเลย ผมเข้าใจปัญหาแล้วล่ะ ว่าทำไมคนหลุดกันบ่อย นั่นเพราะไม่ลงโปรแกรมนี้นั่นเอง รบกวนอีกทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 5th August 2012 เมื่อ 13:53

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

ผมลง patch ล่าสุด Dawnguard + Mod หลายอย่างมากทั้งในนี้และนอกจากนี้ ผมลง SKSE ด้วย

เจอปัญหาแค่บางทีที่เกมส์มันบัคเป็นสีม่วงๆครับ เนื่องจากเครื่องผมแรมน้อย 2 GB เอง นอกนั้นไม่พบปัญหาบัคอะไรอื่นเลยครับ ^^

-

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    สนับสนุนลง mod ผ่าน Nexus Mod Manager
    เล่นเข้าเกมด้วย Skse

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oksulnw อ่านกระทู้
    ยืนยัน mod เพิ่มสัตว์ ใช้งานได้ + ลองรับ 1.6
    ส่วนตัวผมเป็นพวกชอบล่าเจ้าพวกนี้อยู่เเล้ว มี mod นี้มาทำไห้ การล่าของผมสนุกยิ่งขึ้นครับ

เเต่ก้จงอย่าลืมว่าพวกคุณลงmod อะไรไปบ้างมิเช่นนั้น

ed. ตอบเรปล่าง
    นี้ครับ 1.6
    http://www.mediafire.com/?3rgjsu511qt0uy1
    ed2. 1.6 ทำไห้เราสามารถ ใช้อาวุธขณะขี่ม้าอยู่ได้นะครับ โดนใจสายธนูเเน่นอน

ed3. skyrim hd

สวยมาก ครับ เเนะนำไห้ ลงไห้หมดเลย เเต่ของผมเป็นเเค่ตัว Resolution นะไม่อาจหาญโหลดตัว full 7 ชั่วโครตคงไม่เสด็จ

ปล.จขกท ใช้ enb ตัวไหนหรอครับสวยมาก
    _มอด เพิ่มสัตว์ใช้ไม่เห็นได้เลย _ v1.7.7

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เพิ่มสัตว์ใช้ได้นะครับ ต้องลง mod ผ่าน Nexus Mod Manager ถึงติดครับ แล้วเข้าเกมส์ผ่าน SKSE เพื่อกันการเด้งหลุดจากอาการต่างๆนาๆ แถมมันจะใช่อ่านสคิปบางอย่างของ mod ที่จำเป็นด้วย

(SKSE ตัวใหม่ล่าสุดหากเข้ามันจะซัพพอร์ทกับ Patch ล่าสุด คือ Dawnguard)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ถามหน่อยครับ พอดีลง Mod แล้วเข้าเกม ถึง รูปสกายริมแล้วก็เด้งออกอ่ะครับ แก้ยังไงดี ลองเข้าผ่าน TESV หรือ Skse แล้วก็ไม่ได้อ่ะครับ
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ พอดีลง Mod แล้วเข้าเกม ถึง รูปสกายริมแล้วก็เด้งออกอ่ะครับ แก้ยังไงดี ลองเข้าผ่าน TESV หรือ Skse แล้วก็ไม่ได้อ่ะครับ
    - -พรุ่งนี้ผมจะสอบแล้ว เลยไม่ได้มาดูบ่อยเท่าไร คือผมไม่เข้าใจนะครับ ว่าคนได้ความคิดว่า SKSE ช่วยแก้ปัญหา CTD ได้ยังไง เนื่องจากผู้พัฒนาก็อธิบายแล้วว่า program นี้มีหน้าที่นำ script ที่ตัวเกม vanilla ไม่มีมาประยุกต์ให้ใช้งานได้ใน mod บางตัวเท่านั้น
    ดังนั้นถ้าคุณ crash ไม่ว่าคุณจะลงหรือไม่ลง SKSE ก็ไม่ช่วยให้หาย crash ได้หรอก ซึ่งผมก็เคยโพสต์บอกไว้แล้วในช่วงของ comment

อาการของคุณเกิดได้จากหลายสาเหตุ แต่ 2 สาเหตุหลักๆจะมาจาก
    1.คุณลง mod 2 ตัว หรือมากกว่า ที่ทำการแก้ไขในเรื่องเดียวกัน ทำให้เกมไม่สามารถดำเนินการ และเรียบเรียงความสำคัญของ mod ทั้งสองตัวได้ ทำให้ CTD
    2.ในกรณีที่คุณมี mod active มากกว่า 150-255 (ซึ่งค่อนข้างมาก) จะสามารถทำให้เกม CTD ในครั้งแรกที่เปิด แต่ถ้าเปิดอีกครั้งจะปกติ

ซึ่งผมมีทางเลือกให้คุณ คุณสามารถที่จะปิด mod ทุกตัว แล้วลองเปิดทีละนิด แล้วค่อยๆเข้าเกม เพือดูว่าตัวไหนมีปัญหา
    หรือคุณจะเอา list ของ mod ที่คุณมีโพสต์ลงบอร์ด หรือส่ง PM มาให้ผมช่วยดู ว่า mod ตัวไหนที่เข้ากันไม่ได้ก็ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ po0215 อ่านกระทู้
    เพิ่มสัตว์ใช้ได้นะครับ ต้องลง mod ผ่าน Nexus Mod Manager ถึงติดครับ แล้วเข้าเกมส์ผ่าน SKSE เพื่อกันการเด้งหลุดจากอาการต่างๆนาๆ แถมมันจะใช่อ่านสคิปบางอย่างของ mod ที่จำเป็นด้วย

(SKSE ตัวใหม่ล่าสุดหากเข้ามันจะซัพพอร์ทกับ Patch ล่าสุด คือ Dawnguard)
    ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    *** Skyrim Downguard ***

http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim

*** ผมก็คงยังย้ำอีกครั้งว่า ใครที่จะลง Mod ทุกคนต้องโหลด SKSE เวอชั่นล่าสุดที่ซัพพรอตกับตัวเกมด้วย ซึ่งสามารถไปโหลดได้ที่นี่ ***

http://skse.silverlock.org/

*** วิธีลง SKSE ***

วิธีลง SKSE
    1. Copy file skse1_7_7.dll และ skse_loader.exe ไปลงในตัวเกม ลงไว้ที่หน้าแรกนะ ที่มีไฟล์ TESV.exe นั่นละ
    2. Copy file Data ไปลงในตัวเกม ตรงที่มี Data นั่นละ
    3. Copy file src ไปลงในตัวเกมหน้าแรกที่มีไฟล์ TESV.exe

**ขอย้ำอีกครั้ง ถ้าใครจะลง Mod ต้องลงตัวนี้ทุกคน ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ไม่มีข้อยกเว้น ห้ามละเลยเด็ดขาด ไม่งั้นจะเจอปัญหา เด้งหลุด Cash อะไรต่างๆนาๆ วานเข้าของกระทู้ อัพเดทบทความนี้ลงไปด้วย เพราะโปรแกรมนี้ ต่างประเทศเค้ารุ้จักกันดี คนที่เล่น SKyrim ในเมืองนอกทุกคน ลงโปรแกรมนี้กันหมด มีแต่คนไทยที่ละ ชอบทำอะไรลวกๆ ชอบข้ามขั้นตอน เกมมันก็เลยเด้งหลุด บลาๆๆๆๆๆ

**แล้วหลังจากที่ทั่นลงโปรแกรมจนเสร็จสมบูรณ์แล้ว ให้เข้าตัวเกมผ่าน skse_loader.exe เท่านั้น ย้ำหลายรอบแล้วนะ หวังว่าคงไม่เจอปัญหาเด้งหลุดอีก

**รบกวนเจ้าของกระทู้ ทำบทความ Review เกี่ยวกับโปรแกรม SKSE ลงหน้า 1 หน่อยนะครับ เพราะโปรแกรมนี้สำคัญมา เป็นหัวใจหลักที่ Mod ทุกอันต้องการเลย ผมเข้าใจปัญหาแล้วล่ะ ว่าทำไมคนหลุดกันบ่อย นั่นเพราะไม่ลงโปรแกรมนี้นั่นเอง รบกวนอีกทีนะครับ
    - -a ผมไม่เข้าใจปัญหาครับ ผมเล่นเกมค่าย bethesda มาทุกเกม ที่มี Script Extender และผมก็ทราบว่ามันไม่ได้เข้าไปช่วยแก้ไขปัญหาประเภท sorting หรือว่าเกี่ยวข้องกับการป้องกันการเกิด CTD ใดๆเลย เนื่องจากตัวโปรแกรมมันเป็นประเภท mod script extending resource

ซึ่งจำเป็นต้องลง ก็ต่อเมื่อตัว mod ที่ผู้เล่นได้ลงไปมีการใช้ Script ที่ผู้พัฒนาได้สร้างขึ้นมาเอง ซึ่งตัว script ดังกล่าวต้องใช้ SKSE ในการ hook เข้าเกม ซึ่ง mod ทั้งหมดที่ผม review ไป ไม่มีตัวไหนเลยที่ต้องการ script extender ซึ่งแน่นอนครับ ว่าถ้ามี mod ตัวใดต้องการ

ผมคงจะทำ installation guide และ review ไปแล้ว แต่ผมไม่ได้ check mod ที่ท่านอื่นได้ทำการพรีเซนต์เอาไว้นะ ว่า require SKSE หรือเปล่า แต่อย่างไรก็ตาม ผมจะนำ comment ของท่านขึ้นไว้หน้าแรก ในกรณีที่ mod ที่ท่านอื่นๆได้นำมาเสนอนั้นจะเป็นต้องใช้ SKSE

ในส่วนของ SKSE ถ้าผมยังทำ ep. ต่อไป ผมจะพูดถึงมันให้ละเอียด จะได้เข้าใจตรงกันทุกคน

----------------------------------------------------------------------------------

ไม่ทราบว่าหลังจากที่พวกคุณโหลด mod กันมาเยอะแยะนี่- - กด Endorse กันบ้างหรือยัง แต่ย้ำอีกครั้งว่าอย่าลืมเน้อ มันจะกดได้หลังจากคุณโหลดมา 1ชั่วโมงแล้วเท่านั้น ทั้งนี้ก็เพื่อให้ได้ไปลองใช้ดู ถ้าชอบก็ไปกด

อย่ามองว่ามันยุ่งยากครับ คุณเสียเวลารอชั่วโมงเดียว ระหว่างนั้นคุณก็ไม่ได้นั่งรอด้วยซ้ำ จะจิบชา เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง แล้วก็ไปกด มันไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย นึกถึงคนที่ทำ mod ให้มากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 5th August 2012 เมื่อ 19:20

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่ทราบว่ามีใครที่พออัพแพทเกมส์ให้ได้ไหมอะครับพอดีว่าตัวเกมส์ผมเป็นเวอร์ชั่น 1.4.21.0.4 อยู่เลยอะครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่ามีใครที่พออัพแพทเกมส์ให้ได้ไหมอะครับพอดีว่าตัวเกมส์ผมเป็นเวอร์ชั่น 1.4.21.0.4 อยู่เลยอะครับ
    นี่เลยครับ แพทล่าสุด ใหม่ๆ สดๆซิงๆ มาเมื่อไม่กี่วันนี่เอง http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เลือกไฟล์ที่ zip อยู่ก็ได้ครับ ไม่ต้องแตกไฟล์ก่อนง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อยากให้ จขกท.ดู ม็อดตัวนี้ให้หน่อยอ่ะครับ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/9614
    ม็อด Armed to the Teeth

รายละเอียดคร่าวๆก็เป็นม็อดที่ทำให้โชว์ของ(อาวุธ โล่ ธนู มีด ดาบ)ได้ตลอดเวลา
    ใช้ดาบคู่และขัดใจ ถือได้ดาบเดียว ม็อดนี้ช่วยได้ (ม็อดที่ไว้แก้ดาบคู่ที่มีในหน้าแรกไปอ่านคอมเมนท์เขาว่ามีบัคทำให้เล่นกับdawnguardไม่ได้อ่ะครับ)

คืออยากให้ใครก็ได้ช่วยอธิบายวิธีใช้ม็อดนี้หน่อยอะครับ เห็นแล้วมันเหนื่อยไงไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ลงNMM +SKSE ตามคำแนะนำเล่นในDownguard ได้ไม่มีปัญหาครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมมีปัญหาอย่างนึง คือ เวลาขี่ม้าแล้วสู้ มันจะกลายเป็นยืนบนม้าน่ะครับ แต่ขี่เฉยๆก็ไม่เป็นไร จะเป็นแต่ตอนสู้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เวลาเข้าดันแล้วมืดมากๆนี่เป็นเพราะว่าเราใช้ enb ใช่ไหมครับ ผมใช้ตัว sharpshooter อยู่ภาพข้างนอกสวยมากแต่พอเข้าดันแล้วมืดมากๆเลย จะแก้โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนไปใช้ enb ตัวอื่นหรือ ไม่ต้องลบออกได้อย่างไรบ้างหรอครับ สอบถามผู้รู้ที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkraken : 6th August 2012 เมื่อ 05:24

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rinshap อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาอย่างนึง คือ เวลาขี่ม้าแล้วสู้ มันจะกลายเป็นยืนบนม้าน่ะครับ แต่ขี่เฉยๆก็ไม่เป็นไร จะเป็นแต่ตอนสู้อะครับ
    อ่า เดี๋ยวผมกลับมาตอนเย็นหลังสอบเสร็จแล้วจะดูให้ครับ แต่คุณสามารถส่ง list mod คุณมาให้ผมทาง pm หรือโพสต์ทิ้งไว้ก็ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkraken อ่านกระทู้
    เวลาเข้าดันแล้วมืดมากๆนี่เป็นเพราะว่าเราใช้ enb ใช่ไหมครับ ผมใช้ตัว sharpshooter อยู่ภาพข้างนอกสวยมากแต่พอเข้าดันแล้วมืดมากๆเลย จะแก้โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนไปใช้ enb ตัวอื่นหรือ ไม่ต้องลบออกได้อย่างไรบ้างหรอครับ สอบถามผู้รู้ที
    sharpshooter เป็น ENB ที่ใช้ SSAO ซึ่งทำการกำหนดค่า shader ให้คงที่ทำให้คุณไม่สามารถเปลี่ยน shader ได้ ดังนั้นคุณไม่สามารถใช้ Night eye,slow time หรือ become ethereal เพื่อให้มองเห็นในที่มืดได้ครับ ENB อื่นๆอีกหลายตัวก็เป็นเช่นนั้น
    คุณสามารถแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้ด้วยการหา mod ที่เกี่ยวข้องกับการเพิ่มรัศมี torch เพื่อให้คบไฟมันมีรัศมีกว้างมากขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DotZero00 อ่านกระทู้
    อยากให้ จขกท.ดู ม็อดตัวนี้ให้หน่อยอ่ะครับ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/9614
    ม็อด Armed to the Teeth

รายละเอียดคร่าวๆก็เป็นม็อดที่ทำให้โชว์ของ(อาวุธ โล่ ธนู มีด ดาบ)ได้ตลอดเวลา
    ใช้ดาบคู่และขัดใจ ถือได้ดาบเดียว ม็อดนี้ช่วยได้ (ม็อดที่ไว้แก้ดาบคู่ที่มีในหน้าแรกไปอ่านคอมเมนท์เขาว่ามีบัคทำให้เล่นกับdawnguardไม่ได้อ่ะครับ)

คืออยากให้ใครก็ได้ช่วยอธิบายวิธีใช้ม็อดนี้หน่อยอะครับ เห็นแล้วมันเหนื่อยไงไม่รู้
    อาฮะ mod นี้ลงยากกว่าตัวอื่นครับ เพราะอาวุธแต่ละชิ้นจำเป็นต้องถูก add เข้า template ให้ mod รู้จักเพื่อที่จะแสดงผลออกมา
    เหมาะสำหรับคนที่คุ้นเคย creation kit บ้างแล้ว หรือพอรู้จักบ้าง ไม่เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนที่หัดเล่น mod ใหม่ๆ แต่เค้าก็มี guide ให้นะ ลองอ่านดูก่อนก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 6th August 2012 เมื่อ 08:21

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แถม mod ตัวนนี้ให้ครับ ผู้ติดตาม 4 คน

All in one ไม่ต้องลง Mod หุ่นดี หน้าสวย หรืออะไรทั้งสิ้น ตัวนี้จบเลย (เสื้อผ้าไปหาเอาเองน่ะ ลิงค์ของแต่ละคน)
    ทั้ง 4 คนนี้จะอยู่ในร้านเหล้า Riverwood

LYLA
    - Upgraded Perks : One-Handed / Block / Heavy Armor
    - Body Set : CBBE body
    - Lyla Armor : Remodeled Armor CBBEv3M by MAK(http://skyrim.nexusmods.com/mods/13004) - Wolf armor

MISHA
    - Upgraded Perks : Archery(Bow) / Sneak / Light Armor
    - Body Set : CBBE body
    - Misha Armor : Included

AMANDA
    - Upgraded Perks : One-Handed(Dual) / Sneak / Light Armor
    - Body Set : UNPB body
    - Amanda Armor : Vicky Armor Set - UNP Mashup by brokefoot(http://skyrim.nexusmods.com/mods/15859)

MICHELLE
    - Upgraded Perks : One-Handed(Spellsword) / Destruction Magic / Light Armor
    - Body Set : UNPB body
    - Michelle Armor : KURESE Gloria armor conversion for UNP by NPR(http://skyrim.nexusmods.com/mods/12595)

link skyrimthailand.com เค้าอัพให้
    http://www.mediafire.com/?uhmcxuy8g14st9e
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย torzar : 6th August 2012 เมื่อ 11:08

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ: