ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1018192021223070120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wakinos อ่านกระทู้
    ลง mod อย่างไรไม่ให้มันเด้งหลุดออกมาครับ ผมมีปัญหาเรื่องเกมหลุดตลอดเลย
    ผมเลยลบ mod ที่ลงทีหลังไปบางตัวก็น่าจะโอเคขึ้นหรือเปล่าครับ ลองเข้าไปเล่นดูยังไม่หลุดเลย
    แล้วเวลาลง mod ที่ nexus ทำไม mod บางตัวขึ้นเครื่องหมาย ! สีเหลืองหมายความว่าอะไรหรอครับ
    แล้วจะลง mod อย่างไรไม่ให้เกมหลุดครับ
    รบกวนด้วยนะครับ
    ตั้งแต่เริ่ม ep แรกมาจนถึง ep นี้ ถ้าไม่ได้ลง warzone กับ monster war การแคลช หรือเกมค้างขณะเล่น(freeze) ไม่ควรจะเกิดขึ้นครับ
    ซึ่งทั้งสองตัวก็เป็น mod ที่ดีครับ แต่ก็อาจจะกินทรัพยากรเครื่องโดยที่ตัวเกมเองไม่สามารถรับได้
    (อ่านรายละเอียดเต็มๆ ได้ที่นี่เลย >>>กลไกการใช้ RAM ของ Skyrim)

ไม่มี mod ตัวใดสร้างปัญหาได้ขนาดนั้น หรือถ้ายังมีอาการอีกตอนลงดันเจี้ยนแล้วมอนโผล่เยอะ ก็เป็นผลจาก more spawn ครับ(ซึ่งจริงๆก็ไม่ควรจะเกิดปัญหาได้ เพราะ mod มันเสถียรค่อนข้างมาก)
    ลองปิดดู ถ้าแคลชอีก แปลว่าไม่ใช่ mod ที่ผมเป็นคนทำการ review ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10003480 อ่านกระทู้
    มี mod ที่ทำให้ดำน้ำแล้วมองเห็นสว่างๆไมครับ มันมืดๆมองไม่เห็นไรเลย
    - -พอดีผมกำลังโพสพอดีเลยไม่เห็น ซอรี่ๆ ดำน้ำให้สว่างเหรอ ปกติมันไม่สว่างเหรอครับ ได้ทำการลง ENB อะไรไว้หรือเปล่า

ขอบคุณคุณ oksulnw และ torzar ที่ช่วยตอบคำถามครับ
    (จริงดิ- - อิคุณkaidam ไม่ได้ activate ทุก plugin เหรอวะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 14th August 2012 เมื่อ 21:47

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    บาง mod ผมหาโหลดจากที่อื่นครับ
    ที่มันหลุดเป็นเพราะ mod มันไม่เสถียรหรอครับ
    แล้วเครื่องหมาย ! สามเหลี่ยมสีเหลืองที่ขึ้นใน nexus คืออะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wakinos อ่านกระทู้
    บาง mod ผมหาโหลดจากที่อื่นครับ
    ที่มันหลุดเป็นเพราะ mod มันไม่เสถียรหรอครับ
    แล้วเครื่องหมาย ! สามเหลี่ยมสีเหลืองที่ขึ้นใน nexus คืออะไรหรอครับ
    มีเวอร์ชันที่ใหม่กว่า mod ที่คุณใช้อยู่ครับผม (มันจะสื่อว่า "ไปโหลดซะนะ")
    โทษที- -รีบอ่านไปหน่อย เหมือนจะอ่านข้ามคำถามนี้ไป (จะโดนข้อหาปั๊มปะฟะเนี่ยะ)

แต่ monster mod ผมเคยโหลดที่คุณโพสเอาไว้อ่ะ
    มันหลุดตลอดเลยครับ
    จริงดิ- - ไม่น่าจะเป็นไปได้เลยนะนั่น แม้แต่ผมใช้ Lenovo สุดกากของผมที่เปิด facebook 40นาทีก็ค้าง(เพราะระบายความร้อนห่วย)
    ผมยังเล่น monster mod ได้ชั่วโมงกว่าเลยนะ (และมันก็ค้างในที่สุด -__- พัดลมฝืด)

แต่หลังจากลงใน PC ถ้ามีแค่ monster mod ผมก็ไม่ยักกะจะหลุดนะครับ (แล้วหลุดตอนไหนมั่งอะ ถ้าเป็นตอนเข้าเกมนี่ คงจะเป็น mod อื่นที่มีมาตีกันแล้วแหละ)

ว่าแต่ไม่มีใครสนใจเจ้าหมานี่เลยเรอะ!??!! กระ*****นกระหือรือจะแจกมาก!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 14th August 2012 เมื่อ 22:05

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    แต่ monster mod ผมเคยโหลดที่คุณโพสเอาไว้อ่ะ
    มันหลุดตลอดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ขอบคุณมากๆครับ
    ตั้งใจทำงานต่อไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wakinos : 14th August 2012 เมื่อ 22:31 เหตุผล: ลงผิด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ว่าแต่ไม่มีใครสนใจเจ้าหมานี่เลยเรอะ!??!! กระ*****นกระหือรือจะแจกมาก!!
    งั้นแจกเลยดีกว่ามั้ง

หมานี่เหมือนม้าปะครับ คือตามเราตลอดหรือปล่าว เวลาจะขี่ต้องไปหาไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ผมโหลด 2K Textures Lite มาใช้เจอปัญหาตัวละครหัวสีเหลือง แสงสีม่วง บางทีก็หญ้ากลายเป็นสามเหลี่ยมสีดำ เดินๆอยู่ดันลงไปอยู่ใต้ดินสกพักก็กลับมาบนดินเหมือนเดิม
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ
    ผมโหลดทั้ง landscape misc dungeon เวลาลงต้องให้มันทับไฟล์กันหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaidam อ่านกระทู้
    งั้นแจกเลยดีกว่ามั้ง

หมานี่เหมือนม้าปะครับ คือตามเราตลอดหรือปล่าว เวลาจะขี่ต้องไปหาไหมครับ
    ผมแจกเลยไม่ได้ครับ เพราะต้องการรณรงค์ให้คุณๆไปกด endorse กัน

เหมือนม้าครับ แต่มันจะไม่เดินตาม ถ้าเดินตามนี่นรกแตกครับ--___- มันโหดมากเลยนะ มันจะโจมตีทุกคนที่ไม่ใช่พันธมิตรกับเราอย่างเป็นทางการ
    (ไม่ใช่ follower มันแdกหมดครับ- ,-lll)

ดังนั้นคุณจึงต้องลง script dragon ที่ผมพูดถึงใน preparation เพื่อใช้ในการเรียกเจ้าหมานี่เมื่ออยากจะขี่ (พอจะเข้าเมืองก็เอามันไปจอดห่างๆผู้คนหน่อย งั้นเดี๋ยวเมืองจะกลายเป็นเมืองร้างครับ- -)

ผมโหลด 2K Textures Lite มาใช้เจอปัญหาตัวละครหัวสีเหลือง แสงสีม่วง บางทีก็หญ้ากลายเป็นสามเหลี่ยมสีดำ เดินๆอยู่ดันลงไปอยู่ใต้ดินสกพักก็กลับมาบนดินเหมือนเดิม
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ
    ผมโหลดทั้ง landscape misc dungeon เวลาลงต้องให้มันทับไฟล์กันหรือเปล่าครับ
    ถ้าทับกันก็อย่าตื่นตูมครับ - - มันก็ของผู้ทำ mod นั่นแหละ ทับไปก็เป็นอันเดิม

ส่วนอีกเรื่องที่ว่าม่วง เหลือง ดำ โทษนะ แรมคุณกี่ GB ครับเนี่ย การ์ดจออะไรประมาณไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    GeForce 315M แรม 4 GB การ์ดจอ 1 GB
    -_- ผมไม่ได้ตื่นตูมนะครับ แหะๆ
    เวลาเล่นต้องเปิด Nvidia ด้วยหรือเปล่าครับ
    ผมถามบ่อยๆคงไม่รำคาญกันนะครับ
    ผมไม่มีที่พึ่งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    ผมแจกเลยไม่ได้ครับ เพราะต้องการรณรงค์ให้คุณๆไปกด endorse กัน

เหมือนม้าครับ แต่มันจะไม่เดินตาม ถ้าเดินตามนี่นรกแตกครับ--___- มันโหดมากเลยนะ มันจะโจมตีทุกคนที่ไม่ใช่พันธมิตรกับเราอย่างเป็นทางการ
    (ไม่ใช่ follower มันแdกหมดครับ- ,-lll)

ดังนั้นคุณจึงต้องลง script dragon ที่ผมพูดถึงใน preparation เพื่อใช้ในการเรียกเจ้าหมานี่เมื่ออยากจะขี่ (พอจะเข้าเมืองก็เอามันไปจอดห่างๆผู้คนหน่อย งั้นเดี๋ยวเมืองจะกลายเป็นเมืองร้างครับ- -)

ถ้าทับกันก็อย่าตื่นตูมครับ - - มันก็ของผู้ทำ mod นั่นแหละ ทับไปก็เป็นอันเดิม

ส่วนอีกเรื่องที่ว่าม่วง เหลือง ดำ โทษนะ แรมคุณกี่ GB ครับเนี่ย การ์ดจออะไรประมาณไหนครับ
    ----------------------------------------------

เปิดโหวตอีกครั้งครับ กับเนื้อหาที่จะแถมเข้าไปใน EP.4.5

+++ประกาศ+++

คุณต้องการให้ผมพูดถึง mod อะไรในช่วง Skyrim mod RequesT

1.)ENB ที่น่าสนใจ และ mod ที่เกี่ยวข้องกับกราฟฟิคอื่นๆ : อันนี้จะบอกวิธีการติดตั้ง ENB และรายละเอียดคร่าวๆถึงการทำงาน แนะนำ ENB ที่น่าสนใจ(ที่ผมชอบแหละ- -) และที่ได้รับความนิยม รวมถึงแถมข้อมูล mod ที่น่าสนใจเกี่ยวกับการปรับภาพภายในเกมให้ถูกใจผู้ใช้

2.)พัฒนาตัวละครให้หน้าตาน่าเอ็นดู : ครอบคลุมทุกรายละเอียด ตั้งแต่โครงหน้า ทรงผม และ texture รวมถึงเผ่าพันธุ์ใหม่ๆที่น่าสนใจ และน่าจับตามอง

-__- บอกก่อนเลยว่า EP.4.5 ก็ยาวอยู่แล้ว mod request ถ้าทำ 2 อันนี้อย่างใดอย่างนึงก็ยาวอีก ผมเชื่อว่าบางคนต้องคร้านจะอ่านแน่ๆดังนั้นจึงมีอีกคำถาม

คุณต้องการให้ Skyrim mod request ข้างบน แยกต่างหากออกเป็นอีก Episode หรือไม่

1.)ไม่ต้องแยกหรอก ข้าพเจ้าสัญญาว่าจะไม่ขี้คร้านในการอ่านรายละเอียด และข้อบ่งใช้

2.)แยกเหอะ เยอะแยะปนกันมั่ว ตัวหนังสือเยอะ ขี้เกียจอ่าน

กิจกรรมในกระทู้ขณะนี้

เนื่องจากผมได้พยายามสนับสนุนให้คุณๆกด endorse กันและคุณๆที่กด endorse แก่ mod ที่ผมได้ทำการ review ไป นี่จึงเป็นสิ่งตอบแทนเล็กๆน้อยๆ กับการที่คุณๆได้ทำการสนับสนุนคนทำ mod ที่ทำงานหนักอย่างมาก (เพื่อทำของฟรีมีคุณภาพให้คุณใช้)

เราจึงมีของสมนาคุณให้กับเหล่าวิญญูชนทั้งหลาย

V V V V
    V V V V

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้

ซึ่งแน่นอนว่าคุณไม่ได้กดฟรีๆครับ ผมมีรางวัลให้กับคนที่กด endorse mod ที่ผมได้ทำการพูดถึงไปในแต่ละ EP. เพียงแค่ EP. ละ 1 ตัวเท่านั้น คุณต้องถ่ายรูปว่าคุณ endorse กันแล้ว แล้วส่งมาให้ผมทาง PM ผมจะส่ง link ของรางวัลไปเป็น mediafire[/COLOR]

อะชมภาพอีกรอบ(ครั้งก่อนอาจจะเห็นไม่ชัด-__-)

จะสื่อว่า มันขี่ได้จริงๆนะเห้ย

ความไวไม่ต้องพูดถึงครับ ม้าที่คุณมี ฆ่าทิ้งแล้วเอาหนังไปทำกระเป๋าได้เลย

ยึกยักหลบลูกไฟจากกิ้งก่าบินสบายๆ

แน่นอนครับว่าคุณสามารถใช้ mount combat ได้แม้จะขี่เจ้าหมาตัวนี้อยู่

คุณเป็นเจ้าของ Cerberus หมานรกยกล้อ ได้แล้ววันนี้ เพียงแค่ส่งหรือโพสรูปการ endorsement ของคุณแก่ไฟล์บน SkyrimNexus จาก mod ที่ผมแนะนำไป ep. ละตัวเท่านั้น!!!

รับประกันความหายาก (เวอร์ชัน texture ดั้งเดิม) และยิ่งสำหรับคนที่ไม่ได้ใช้แผ่นแท้ หมดสิทธิ์ครับ มันมาจาก steam (ที่หน้าเว็ปดั้งเดิมหายไปแล้ว) [/B]

VV
    VV
    VV

นี่คือตัวอย่างการ endorse ไฟล์แล้วโพสต์ในบอร์ดครับ ป่านนี้คงได้หมาน้อยไปร่วมสงครามปราบปรามผู้เสพย์ติดเลือดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับที่ร่วมสนุกกับกิจกรรมของข้าพเจ้า

(ปล.ผมไม่รังเกียจนะ ถ้าคุณจะ endorse ทุกไฟล์ที่ผมเคยพูดไป หรือที่คุณโหลดมาเอง ชื่นชมด้วยซ้ำ แต่ผมคิดว่ามันคงมากไปที่จะขอให้โพสต์ทุกรูป แต่ก็สนับสนุนให้คุณกดกันนะครับ endorse อะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 14th August 2012 เมื่อ 23:26

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เปิด! VOTE ENB+Graphic แยกEP ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    ในที่สุด . . . ในที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ก็ Mod เสร็จจนได้ ;w; ลองหลายรอบมาก ในที่สุดเจ๊ก็ถือกำเนิด !

เจ๊

เจ๊ + Follower นักฮีล ผมเหมือนกันเด๊ะเพราะเกราะมาจากที่เดียวกัน แหะ ๆ : P

(อู้มาเสียนาน ได้กลับมาเล่นสักที ! ดีใจชะมัด !)
    จขกท. รบกวน pm ชื่อสตีมมาให้หน่อยได้ไหมครับ ? ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับผม
    ----------------------------------------------
    การถ่ายรูปในเกมแนะนำให้ใช้โปรแกรม Fraps ครับ ถ่ายคล่องดี ยังกับใช้ยาถ่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 14th August 2012 เมื่อ 23:41

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    เปิด! VOTE ENB+Graphic แยกEP ครับ
    รับทราบ (ว่าแต่หมานี่ ไม่เอาว่างั้น)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    ในที่สุด . . . ในที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ก็ Mod เสร็จจนได้ ;w; ลองหลายรอบมาก ในที่สุดเจ๊ก็ถือกำเนิด !

เจ๊

เจ๊ + Follower นักฮีล ผมเหมือนกันเด๊ะเพราะเกราะมาจากที่เดียวกัน แหะ ๆ : P

(อู้มาเสียนาน ได้กลับมาเล่นสักที ! ดีใจชะมัด !)
    จขกท. รบกวน pm ชื่อสตีมมาให้หน่อยได้ไหมครับ ? ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับผม
    การถ่ายรูปในเกมแนะนำให้ใช้โปรแกรม Fraps ครับ ถ่ายคล่องดี ยังกับใช้ยาถ่าย
    วะ งาม.... -__- ตัวละครท่านนี่ สไตล์เจ้าแม่ไงไม่รู้เนะ (ไม่สนโหวต หรือ Cerberus หน่อยรือ)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ENB + ไม่ต้องแยกเป็น EP หรอกครับ แค่แยกเห็นหมวดๆพอ

ขอเสริมตรง ENB หน่อยครับ มี ENB หลายๆอันที่ผมลองดูในดีสคริปเค้าจะบอกว่า ที่ได้ภาพแบบนี้มาเพราะลงตัวโน้นตัวนี้ด้วย
    เช่น ลงแก้ไขเงา + เพิ่มโคมไฟ + เท็กเจ่อของตัวนี้ + DOF ตัวนั้น อะไรทำนองนี้อ่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้นะ อยากให้ช่วยแยกเป็นว่า enb ตัวนี้ตามภาพ SS นั้นต้องลงอะไรเพิ่มบ้าง
    เพราะมี enb หลายๆตัวที่เอามาลงแล้วภาพที่ได้ไม่เหมือนกับ ss เลยครับ

แค่ความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    ENB + ไม่ต้องแยกเป็น EP หรอกครับ แค่แยกเห็นหมวดๆพอ

ขอเสริมตรง ENB หน่อยครับ มี ENB หลายๆอันที่ผมลองดูในดีสคริปเค้าจะบอกว่า ที่ได้ภาพแบบนี้มาเพราะลงตัวโน้นตัวนี้ด้วย
    เช่น ลงแก้ไขเงา + เพิ่มโคมไฟ + เท็กเจ่อของตัวนี้ + DOF ตัวนั้น อะไรทำนองนี้อ่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้นะ อยากให้ช่วยแยกเป็นว่า enb ตัวนี้ตามภาพ SS นั้นต้องลงอะไรเพิ่มบ้าง
    เพราะมี enb หลายๆตัวที่เอามาลงแล้วภาพที่ได้ไม่เหมือนกับ ss เลยครับ

แค่ความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณครับ
    ที่เค้าเขียนเอาไว้เป็นแค่คำแนะนำครับ ไม่ว่าจะลงหรือไม่ลงก็ไม่มีผลในการแสดงออกของ ENB นั้นๆโดยตรงเลย

เหมือนกับแบบว่า ถ้าคุณจะกินมาม่ารสนี้ ลองใส่ไข่ดูสิ อร่อยนะ แต่ก็อย่างว่าแหละ ที่เค้าแนะนำมาก็เพื่อให้ภาพที่จะออกมาในเครื่องเรา มันเหมือนกับที่เค้าตั้งใจจริงๆ ซึ่งตรงส่วนนี้มันก็แล้วแต่คนชอบอีกแหละ

ซึ่งผมคงจะหาวิธีที่อธิบายได้ง่ายที่สุด และ mod ที่ควรลงที่สุดไว้ใน EP. แล้วว่าเรื่อง ENB เป็นตัวๆไป คงไม่แนะ mod ตาม ENB ของเขาเหล่านั้น 100เปอร์เซ็น เพราะบางตัวมันก็ทำหน้าที่แก้ไขในจุดเดียวกัน

งั้นจะกลายเป็นกะอีกแค่เปลี่ยน ENB ต้องมานั่งลง mod กลุ่มนั้นๆใหม่ทั้งเซ็ต มันก็ลำบากไป

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

แนะนำคนชุดเทพๆปรับแบบนี้ครับ สนุกดี แม้แต่ดาบseychos โจม750 ยังตีไม่ค่อยเข้าเลย(มังกร) บางทีเลือดเต็มอยู่โดนคริทีเดียวตายก็มี ได้อารมณ์มากถ้ายกโล่ผิดจังหวะ

ปล.ผมก็ใช้modที่เจ้าของกระทู้เอามารีวิว ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ที่หลุดก็คงจะเป็นเวลาไปเจอ war zoneกับ monster war น่ะครับ แบบว่าตีกันทีนี้ 30ตัว+น่ะครับถึงจะหลุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rinshap : 15th August 2012 เมื่อ 01:01

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

คุณต้องการให้ผมพูดถึง mod อะไรในช่วง Skyrim mod RequesT

2.)พัฒนาตัวละครให้หน้าตาน่าเอ็นดู : ครอบคลุมทุกรายละเอียด ตั้งแต่โครงหน้า ทรงผม และ texture รวมถึงเผ่าพันธุ์ใหม่ๆที่น่าสนใจ และน่าจับตามอง

Me เลือกเบอร์ 2 : เผ่าพันธุ์ นี้น่าสนใจ คงเป็นแบบว่า เผาพันธุ์ฟิสิกส์ เผาพันธุ์ช่างยนต์ เหอะๆล้อเล่นครับ

และก็อย่างว่า น่าจับน่ามอง เอ๊ย ! น่าจับตามอง ( จะจับตาทำไม มองก็พอ -*- )

เบอร์ 2 ครับทุกคนเชื่อผม
    ใครเห็นด้วย

กด พร้อมกับคอมเม้นเพื่อดันกระทู้ไปในตัว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonskey : 15th August 2012 เมื่อ 03:01

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    รับทราบ (ว่าแต่หมานี่ ไม่เอาว่างั้น)
    ผมไม่ค่อยได้ไปไหนหรอกครับ อยู่แถว ๆ ในเมืองเดินเล่นเสียมากกว่า นาน ๆ จะไปทำเควสซักทีเพราะชุดเกราะเวลาสู้มันหนา มันดูแปลก ๆ ไงไม่รู้เวลาตัวละครผมใส่

แล้วบางทีทำคิ้วหายด้วยไม่รู้เป็นไร - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มีท่านใดมีชุดตามภาพนี้บ้างครับ เป็นลิ้งค์ก็ได้ครับ

หายากจริงๆครับอยากได้ตามเซ็ตในภาพเลยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rinshap อ่านกระทู้

แนะนำคนชุดเทพๆปรับแบบนี้ครับ สนุกดี แม้แต่ดาบseychos โจม750 ยังตีไม่ค่อยเข้าเลย(มังกร) บางทีเลือดเต็มอยู่โดนคริทีเดียวตายก็มี ได้อารมณ์มากถ้ายกโล่ผิดจังหวะ

ปล.ผมก็ใช้modที่เจ้าของกระทู้เอามารีวิว ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ที่หลุดก็คงจะเป็นเวลาไปเจอ war zoneกับ monster war น่ะครับ แบบว่าตีกันทีนี้ 30ตัว+น่ะครับถึงจะหลุด
    -__- ตั้งแบบท่านนี่ ผมคงเล่นไม่จบอะ ตอนนี้ค่าในเกมผมตั้งที่ 200เปอร์ เกราะแค่ 70-100 แล้วแต่อารมณ์
    ตั้งค่าแบบนั้นนี่ ตัวละครต้องเมพเกิ๊น งั้นคงไม่สามารถรอดชีวิตจากมังกรตะปบได้ (ทะลุโล่นะหนิ ถ้าสกิล block ไม่โหดจริง)
    เออว่าแต่ไม่ลอง set ค่า event ดูละครับ มันคือจำนวนชั่วโมงที่จะสุ่มเหตุการณ์"มังกรยำteen'' ตั้งไว้ที่ 1 ก็จะมาทุก 1 ชั่วโมง(เวลาจริง)
    ซึ่งผมเคยตั้งนะ- -ฆ่าเสร็จชุดนึง มันมาอีกชุดนนึง สุดท้ายผมว่า 4-6 กำลังดี

ตอนนี้ผมก็เล่นตัวใหม่ด้วย เพื่อจะลอง mod ที่ review ไปอย่างเดียวว่ามันทำให้แคลชอะไรยังไงไหม ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ (นอกจาก monster mod และ warzone ที่เน้นย้ำเอาไว้ในโพสต์แล้ว)
    ผมเห็นด้วยกับท่านแหละครับ จะเกิดปัญหาก็มีแค่ 2 ตัวนี้ (แต่หนักไปทาง warzone นะ)

ว่าแต่ไม่โหวตหน่อยรึท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้

Me เลือกเบอร์ 2 : เผ่าพันธุ์ นี้น่าสนใจ คงเป็นแบบว่า เผาพันธุ์ฟิสิกส์ เผาพันธุ์ช่างยนต์ เหอะๆล้อเล่นครับ

และก็อย่างว่า น่าจับน่ามอง เอ๊ย ! น่าจับตามอง ( จะจับตาทำไม มองก็พอ -*- )

เบอร์ 2 ครับทุกคนเชื่อผม
    ใครเห็นด้วย

กด พร้อมกับคอมเม้นเพื่อดันกระทู้ไปในตัว

ลีลาเด็ดเช่นเคย 555+ รอบนี้ไม่พลาดสินะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยได้ไปไหนหรอกครับ อยู่แถว ๆ ในเมืองเดินเล่นเสียมากกว่า นาน ๆ จะไปทำเควสซักทีเพราะชุดเกราะเวลาสู้มันหนา มันดูแปลก ๆ ไงไม่รู้เวลาตัวละครผมใส่

แล้วบางทีทำคิ้วหายด้วยไม่รู้เป็นไร - -
    เรื่องคิ้วหายนี่ ไม่ค่อยมั่นใจ แต่ใส่ชุดแล้วหนานี่ มาจาก mod เค้าไม่ได้ทำมาแบบมีหลาย size น่ะ คือแบบทำมา mesh เดียวแล้วไม่ได้อนุญาตให้มันปรับตาม shape ได้ (modเสื้อส่วนใหญ่ก็แนวๆนี้แล)

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    enb ผมไม่ชอบครับสีมันสดเกินไงไม่รู้ แค่tex2kก็หนักเครื่องละครับ- -" ขอโหวตหน้าตาเผ่าพันธุ์ละกันครับ ^ ^ ผมชอบรีวิวแบบละเอียดๆ ชอบอ่านครับ ท่านเจ้าของกระทู้รีวิวสนุกดี

ผมเพิ่งถึงเควสหา elder scrolls แต่เจอมังกรบ่อยมาก ขนาดไม่ได้เซ็ตค่าที่ท่านแนะนำเลยนะ แค่ dragon ธรรมดาใช้เวลาฆ่าเป็น5นาที+เลย เจอทีล่ะสนุกครับ

ปล.มีมังกรน้ำด้วย เพิ่งเคยเจอวันนี้ระหว่างทางไปโรงเรียนเวทมนต์ ตัวใหญ่มากๆ- - ตีก็เร็วมากๆ ดีน่ะ มันไม่ค่อยเก่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rinshap : 15th August 2012 เมื่อ 04:39

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เลิกเล่นไปแล้ว เห็นแล้วอยากเล่นใหม่เลย 555

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prite อ่านกระทู้
    เลิกเล่นไปแล้ว เห็นแล้วอยากเล่นใหม่เลย 555
    เกมนี้ความสนุกที่แท้จริงมันอยู่ที่ Mod ครับ *w*

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rinshap อ่านกระทู้
    enb ผมไม่ชอบครับสีมันสดเกินไงไม่รู้ แค่tex2kก็หนักเครื่องละครับ- -" ขอโหวตหน้าตาเผ่าพันธุ์ละกันครับ ^ ^ ผมชอบรีวิวแบบละเอียดๆ ชอบอ่านครับ ท่านเจ้าของกระทู้รีวิวสนุกดี

ผมเพิ่งถึงเควสหา elder scrolls แต่เจอมังกรบ่อยมาก ขนาดไม่ได้เซ็ตค่าที่ท่านแนะนำเลยนะ แค่ dragon ธรรมดาใช้เวลาฆ่าเป็น5นาที+เลย เจอทีล่ะสนุกครับ

ปล.มีมังกรน้ำด้วย เพิ่งเคยเจอวันนี้ระหว่างทางไปโรงเรียนเวทมนต์ ตัวใหญ่มากๆ- - ตีก็เร็วมากๆ ดีน่ะ มันไม่ค่อยเก่ง
    หะ มันพ่นไรรึท่าน (รูปร่างมันเป็นน้ำไปเลยปะ หรือเป็นมังกรเกล็ดสีน้ำเงิน) ผมเคืองมังกร fus ro dah สุดและ(ลืมชื่อแล้ว- - เจอในตัวละครเก่า มันพ่นแค่ fus นะ) ม่างโคตรเกรียน เป่าก็กว้าง ดันแรงอีก-__- หลบยากเวอร์ หลบหลังต้นไม้เล็กๆก็ไม่ได้

ENB สีสดไปเหรอ งื่มมมม มีมีหลายอย่างมากนะครับ ENB แบบไม่สด โทนแบบ dark fantasy สไตล์เบอร์เซิร์กก็มี ก็แล้วแต่คนครับ
    รับทราบครับผม เรื่องการโหวต

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prite อ่านกระทู้
    เล่นใหม่เลยๆ-0-

เกมนี้ความสนุกที่แท้จริงมันอยู่ที่ Mod ครับ *w*
    ไหงมาแต่หัววัน!? ปิดโหวตเมื่อไรดีหว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    มีท่านใดมีชุดตามภาพนี้บ้างครับ เป็นลิ้งค์ก็ได้ครับ

หายากจริงๆครับอยากได้ตามเซ็ตในภาพเลยน่ะครับ
    ไม่ทราบครับ-__-lll ผมไม่ใช่แฟน mod เครื่องแต่งกายวาบหวิวเท่าไร (รู้จักไม่กี่ตัว)

ถ้ามีความประสงค์ให้ผมเอาไปแปะไว้ให้คนช่วยหาในหน้าประกาศ(หน้าแรก) ก็บอกได้นะครับ PM มาหรือจะโพสต์บอกก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 15th August 2012 เมื่อ 13:46

กล่าวขอบคุณ
    272
    ผลโหวตในปัจจุบัน

พูดถึง mod ประเภทในใน mod request ดี

1.) ENB+graphic อื่นๆ 2 คะแนน
    2.) หน้าตาตัวละคร และอื่นๆ 2 คะแนน

แยก EP.ดีไหม

1.)แยก 1 คะแนน
    2.)ไม่แยก 1 คะแนน

ยังคงไม่ได้ปิดการโหวตนะครับ และกิจกรรมคนทำดี กด endorse ได้หมาไปกอด 1 ตัวยังคงไม่ปิดกิจกรรมจนกว่า EP.4.5 จะออก(คิดว่าน่าจะวันพฤหัสไม่ก็วันศุกร์)
    (รายละเอียดเรื่องกิจกรรม คลิกในลายเซ็นผมได้เลย)

เอ้อ และผมเห็นบางคนที่ยังอึนกับ mod ชุดนี้ (ไม่น่าจะมีมาก) ถามนิดว่าอยากให้ผมทำสื่อการเรียนรู้วิธีดำรงชีวิต และสเตปการต่อสู้(คล้ายๆ guideline)ให้ไหม จริงๆผมคิดว่าส่วนใหญ่ในนี้ก็โปรกันหมดแล้วนะ
    : P แต่ผมค่อนข้างมั่นใจในสเตปตัวเองนะ หึหึ (ว่าไปนั่น ปุ่ม F9ผมนี่กดจนปุ่มจมอะ-__- ตายบ่อย) แต่คือถ้าบางคนคิดว่ามันยากไป ไม่เข้าใจว่าจะไปสู้มันได้ไงกัน ศัตรูก็เยอะ ตีก็แรง อยากให้ทำ guide ก็มาบอกใน PM หรือโพสต์ในกระทู้ได้นะ ด้วยความยินดี
    (เพราะถ้าลง mod ตามที่บอกตั้งแต่1-4นี่ gameplay มันคงไม่เหมือน Skyrim ต้นฉบับอีกต่อไปแล้วแหละผมว่า)

แต่หลังจากสนุกกับการลง mod แล้ว อย่าลืมกลับไปกด endorse ให้ mod ที่คุณโหลดมาด้วยล่ะ-___- ไม่เป็นกำลังใจให้คนทำ mod ก็เป็นกำลังใจให้ผมทำกระทู้นี้ต่อไป (อย่างมีความสุข)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 15th August 2012 เมื่อ 13:59