ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เเต่ของผมเขาบอกว่ามีใบลาออกให้ไปขอที่ พบ.
    แต่ใจจริงผมก็ไม่อยากให้คุณลาออกหรอกเพราะกว่าจะสอบเขาได้ยากมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เพื่อนผมมันเรียนได้ปี 2 กับอีกนิดๆ มันก็ไม่ไปเรียน และไม่ได้ยื่นเรื่องลาออกอะไรเลย

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้เรียน ผมคิดว่าเกิดเป็นลูกผู้ชายทั้งทีมันก็ต้องลองให้มันรู้แล้วรู้รอดไป
    เอาไว้ไปโม้ให้ลูกฟังว่าพ่อก็เคยผ่านการเกณฑ์ทหารมาแล้วนะลูก
    ถ้ามันติดผมก็ทำใจไว้แล้ว แต่ถ้าไม่ติดก็ดีไป อย่าไปซีเรียสกับมันมาก
    ถ้าคนเราคิดจะเอาแต่สบายกันหมด ในอนาคตเกิดเอเลี่ยนมาบุกประเทศไทย
    ไม่มีทหารออกไปปกป้องชาติ ถึงเวลานั้นทุกคนในประเทศคงไม่มีอันสงบสุข
    แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง....แปลก ๆ แหะประโยคนี้ แต่ช่างมันเถอะ อิอิ
    อาจะออกทะเลไปนิดนึงนะครับ แต่อยากให้คนที่แวะมาอ่าน เก็บไปคิด
    อย่ากลัวการเกณฑ์ทหาร และ อย่ากลัวในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง...

ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะเสียสละ คุณก็จะสูญเสียทุกสิ่งทุกอย่าง

ประโยคเด็ดจาก Act of Valor
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinggame7988 อ่านกระทู้
    รด. รุ่นใหม่ยังไงก็ต้องเกณฑ์นิครับ
    จบ รด. มาได้ 6-7ปีแล้ว ไม่เห็นโดนเรียกไปคัดเลย มีแต่หมายเรียกไปฝึกเพื่อเตรียมความพร้อมประจำปีเท่านั้นเอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacksmith12 อ่านกระทู้
    เรียนครบ 3 ปีจะสามารถผ่อนผันการเกณฑ์ทหารได้ครับ
    มีคนเข้าใจผิดอย่างนี้เยอะละว่าเรียน ร.ด. จะได้เกณฑ์ทหารเหมือนกันถ้าเรียนได้ครบ 3 ปี ผ่านการฝึกภาคสนามไม่ได้เกณฑ์ทหารหรอก
    ถ้าใครเรียน ร.ด. จะรู้ครับครูฝึกจะอธิบายอย่างละเอียดเลยผมขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันเลย!!!
    ใครเข้าใจผิดอยู่ก็ช่วยไปบอกต่อๆกันหน่อย เห็นมาเยอะละ
    รู้สึกว่า กฏหมายใหม่ เรียน ร.ด. มาก็ต้องเกณฑ์ทหาร 6 เดือนไม่ใช่หรอครับ ?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacksmith12 อ่านกระทู้
    เรียนครบ 3 ปีจะสามารถผ่อนผันการเกณฑ์ทหารได้ครับ
    มีคนเข้าใจผิดอย่างนี้เยอะละว่าเรียน ร.ด. จะได้เกณฑ์ทหารเหมือนกันถ้าเรียนได้ครบ 3 ปี ผ่านการฝึกภาคสนามไม่ได้เกณฑ์ทหารหรอก
    ถ้าใครเรียน ร.ด. จะรู้ครับครูฝึกจะอธิบายอย่างละเอียดเลยผมขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันเลย!!!
    ใครเข้าใจผิดอยู่ก็ช่วยไปบอกต่อๆกันหน่อย เห็นมาเยอะละ
    ไม่ใช่ เป็นตัวสำรองเหรอครับ อ.ก็บอกผมมาว่าคนที่จบ รด. จะไม่โดนเกณฑ์แต่เป็นตัวสำรอง เฉยๆนี่ครับ โดนเรียกก็ต้องไป

เป็นไปได้ช่วยอธบายให้หน่อยนะครับ ผมจะได้ไปบอกเพื่อนผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaninKung : 20th August 2012 เมื่อ 22:41

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เรียน รด. โหดนะน้อง ใครไม่เชื่อฟังครูฝึกโดนหนัก

ปล.ถ้าจะลาออกทำเรื่องลาออกตามกฎระเบียบ ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เชื่อผมเถอะ เรื่องเงินอ่ะ เดินไปบอกพวกครูฝึกเลย เห็นโหดๆอย่างนั้นอ่ะ เขาใจดีทั้งนั้นแหละ

พวกเขาก็ได้ชื่อว่าเป็นครูเหมือนกัน มีหรือที่ครูจะยอมเห็นลูกศิษย์ลำบาก กับแค่ค่าชุดรด. เผลอๆจะได้ค่าขนมติดมือมาด้วย

ตอนผมเรียน เวลาพิธีเปิดการฝึกประจำปี มักจะมีการมอบทุนการศึกษาให้ด้วย(ไม่รู้ว่าศูนย์อื่นมีรึป่าวน่ะ)

คุณลองไปขอดู ผมว่าได้แน่ๆ ถ้าคุณออกตอนนี้อาจจะพลาดประสบการณ์ชีวิตที่น่าจดจำอย่างหนึ่งในชีวิตเลยน่ะ

เอาเกรียติของ นศท.มทบ14 เป็นประกัน
    0000000000000000000000

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    จะเกณฑ์ทหารได้ไงครับ ก็ในเมื่อ จบ 3 ปีเป็นสิบเอกในทหารกองหนุน นั้นคือ เป็นทหารเรียบร้อยแล้ว แต่ เป็นกองหนุน

(มั้งนะครับ ตามที่ผมเข้าใจ ตอนนี้ผมเรียน มหาลัย ปี4 ละครับ - -")
    I Love Mugi >,<

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เรียนรด.ครบ3ปี ไม่ต้องไปเกณทหารก็จริง แต่ถ้าเค้าเรียกเราก็ต้องไป ถ้าเกิดมีเหตุการณ์อะไรที่ต้องใช้กำลังทหารหารและมีกำลังไม่พอ เค้าก็จะเอาำวกที่เรียนรด.จบนี่แหละครับไป

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ยังไม่ได้เรียนเลยครับแต่มาเก็บเอาความรู้

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    อย่าเลย เสียดายโอกาศ

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เตะหน้าครูฝึกครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    อย่าลาออกเถอะครับ พยายามเรียนให้จบจะได้ไม่เป็นทหาร จะได้มีเวลาทำอย่างอื่นไม่ต้องมายุ่งเหยิงกับการเกณฑ์ทหาร
    ทหารเกณ เขาไม่ได้ให้เป็นเปล่า ๆ น่ะเออ เขามีเงินเดือนให้ครับ พี่ผมโดนใบแดง เป็นทหาร เขามีเงินเดือนให้กิน มีเบี้ยเลี้ยงอีกครูฝึกเลี้ยงอีก
    มันก็ดีน่ะ อย่ามาว่า การเป้นทหาร เป็นเรื่องยุ่งเหยิง เพราะ ทหารเป้นผู้ที่ช่วยป้องปกประเทศไม่ใช่หรอ

อย่ามาดูถูกอาชีพทหารครับ มาพูดลอย ๆ เเบบนี้มันไม่ดี

ถ้าจะลาออกไปบอกกับนายกอง หรือผู้ฝึกเเล้วบอกเห็นผลกับเขาสิ่ครับ เผื่อเขาจะช่วยได้

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขาดเรียนก็ได้ออกแล้วมั้ง มาเกณฑ์ทหารปกป้องชาติกันดีกว่า

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ก็ไม่ต้องไปเรียนเขาจะตัดสิทธิ์เอง

อย่าไปว่าอะไรเขาเลยครับ เขามีปัญหาส่วนตัวก็เรื่องของเขา
    ลายเซ็นต์โคตรฮาเลยครับ 5555555555+

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ถ้าไม่มีทหาร ประเทศชาติจะอยู่ยังไงเน้ออ เด็กสมัยนี้รักแต่ความสบายชอบเรียกหาแต่สิทธิ จนลืมหน้าที่ของตนเองไป สิทธิมักจะมาพร้อมกับหน้าที่เสมอนะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    "ผมว่าเรียนไปเหอะครับ รด. อ่ะ โหด มัน ฮ่า ครับ "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tompbio : 21st August 2012 เมื่อ 17:47

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ houkago-teatime อ่านกระทู้
    จะเกณฑ์ทหารได้ไงครับ ก็ในเมื่อ จบ 3 ปีเป็นสิบเอกในทหารกองหนุน นั้นคือ เป็นทหารเรียบร้อยแล้ว แต่ เป็นกองหนุน

(มั้งนะครับ ตามที่ผมเข้าใจ ตอนนี้ผมเรียน มหาลัย ปี4 ละครับ - -")
    ถูกต้องครับ เป็นสิบเอก กองหนุน มีกรม กอง สังกัดให้ไปรายงานตัวด้วยเมื่อถึงเวลา กว่าจะได้ปลดประจำการ ก็ตอนอายุ 45 ปี ครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    1. ไม่ต้องไปเรียน ชื่อของท่านจะโดนตัดออก
    2. บอกครูฝึก หรือ ผู้กำกับ ของ ร.ร. ท่าน

ผมชอบนะ ร.ด. ผม ปี 2 และ ตอนแรกขึ้น ปี.2 ว่าจะไม่เรียนต่อ แต่ดันมาเรียนต่อ สนุกดี เฮฮา สนุก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรียนต่อเถอะครับ
    เเนะนำอย่าออกเลยฝึก ร.ด เเค่ไม่กี่อาทิตย์ก็จบปี 1 เเล้ว
    เสียดายความพยายามที่อยากเข้าเป็นร.ด
    เเล้วค่าชุดเท่าไหร่อยากรู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    เชื่อผมเถอะ เรื่องเงินอ่ะ เดินไปบอกพวกครูฝึกเลย เห็นโหดๆอย่างนั้นอ่ะ เขาใจดีทั้งนั้นแหละ

พวกเขาก็ได้ชื่อว่าเป็นครูเหมือนกัน มีหรือที่ครูจะยอมเห็นลูกศิษย์ลำบาก กับแค่ค่าชุดรด. เผลอๆจะได้ค่าขนมติดมือมาด้วย

ตอนผมเรียน เวลาพิธีเปิดการฝึกประจำปี มักจะมีการมอบทุนการศึกษาให้ด้วย(ไม่รู้ว่าศูนย์อื่นมีรึป่าวน่ะ)

คุณลองไปขอดู ผมว่าได้แน่ๆ ถ้าคุณออกตอนนี้อาจจะพลาดประสบการณ์ชีวิตที่น่าจดจำอย่างหนึ่งในชีวิตเลยน่ะ

เอาเกรียติของ นศท.มทบ14 เป็นประกัน
    ใช่เลยครับผม เห็น หน้า โหดๆ อย่างนั่น อะ เค้าออก จะใจ ดี นะ ครับ ไม่ลอง เดินไป ทักทาย เค้าก็ไม่รู้
    ปล. ส่วนตัวผมไม่ได้เรียน รด.นะ แต่ จะไป สมัคร ทหาร อยู่ อิอิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อครับ

เนื่องจากมีปัญหาส่วนตัวเลยอยากเลือกที่จะลาออก

EDIT : ผมอยู่ปี 1 ครับ ปีแรกเอง พึ่งเรียนได้ไม่กี่อาทิตย์ ชุดก็ยังไม่ได้ ค่าชุดยังไม่ได้จ่าย

แล้วก็มีปัญหาส่วนตัว เลยอยากจะลาออก แต่ที่สงสัยมากๆคือ ถ้าไม่ได้ไปเรียนนี่ เขาจะตามมา้เก็บค่าชุดไหม เท่านั้นแหละครับ

( ตอนนี้พ่อกับแม่ไม่ค่อยจะมีเงิน อยู่ในช่วงพักงาน หรือจะให้พูดตรงๆเลยก็คือ "ไม่มีตังค์จ่าย" แต่ถ้าเขาจะตามมาเก็บจริงๆก็คงคิดไว้ว่าจะไปเรียนครับ )
    ผมว่านะครับ เรียนเถอะ เป็นประโยชน์ต่อตัวเอง เพื่ออนาคตบ้างสิ่งบ้างอย่างมันก็ต้องกล้าเสี่ยง