อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Velvet อ่านกระทู้
ตั้งแต่เล่น PSP มาผมไม่เคยใช้ Card reader เลยแหละ = = เนื่องจากไม่ชอบเอาเมมออกมาบ่อยๆ ใช้สาย USB เสียบเครื่องต่อคอมเอาเลย

ตอบมู้ ลองเปลี่ยนไปใช้สาย USB เสียบแทนน่าจะเวิร์กกว่านะครับ
ใช่ครับ หาซื้อสายUSBมาใช้เถอะดีกว่าเยอะไม่ต้องปิดเครื่องพอลงเสร็จก็ลองได้ทันทีว่าเล่นได้ไม่ได้ยังไง ผมเคยใช้การ์ดรีดเดอร์ก็เคยเจอปัญหาเยอะครับ หรืออาจจะเป็นเพราะเมมของโซนี่มันคงไฮโซมากๆ การ์ดรีดเดอร์มันเลยไม่ค่อยรู้จักน่ะครับ .......