ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

แดนเนรมิต - Big Ass ก๊อบเพลงอื่นมา ?

ปล่อยออกมาไม่นานก็มีกระแสต่างๆนาๆ หนึ่งในนั้นก็คือเรื่องการไปก๊อบเพลง "ฝน" ของวง BrandNew Sunset มา

มันก็คล้ายจริงๆแหละ โดยเฉพาะช่วงอินโทร

แต่ส่วนตัวผมที่เป้นแฟนเพลง Big Ass ในระดับหนึ่ง

วงที่อยู่มานานขนาดนี้ ผมไม่คิดว่าจะไปลอกเพลงวงอื่นหรอก (หรือจะทำ? ผมก็ไม่รู้)

อาจเป็นความบังเอิญ ?

ไม่รู้สิครับ ผมคิดแบบนี้ อาจว่าผมโลกสวยก็ได้
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย awess : 26th August 2012 เมื่อ 13:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    คล้าย ตรง ไหน ?

ทั้งๆที่ มันคนละเเนวกันเลย ดนตรี ไม่มีคำว่่า ก็อปกัน มันเป็นศิลปะ สำหรับบบางคนที่ฟัีงแล้วมันรู้สึกก็อปกัน คุณเลิืกฟังเพลงเหอะ (ยกเว้นเเต่ ทำนองจะคล้ายกัน )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awess อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าได้อ่านรึเปล่า

แต่ส่วนตัวผมที่เป้นแฟนเพลง Big Ass ในระดับหนึ่ง

วงที่อยู่มานานขนาดนี้ ผมไม่คิดว่าจะไปลอกเพลงวงอื่นหรอก

ผมบอกตรงไหนว่าก๊อบ?

อย่าบอกว่าชื่อกระทู้ ผมจะฮาให้กลิ้ง
    Sorry I'm FAIL LOL

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    มันก็เหมือนกับ เกมแท้ กับ เกมเถื่อนนั่นแหละ ถ้าพวกคุณไม่ได้ซื้อแท้ ก็หุบปากไปเถอะ ฟังอย่างเดียวก็พอ

อย่าเข้ากับเกมส์ เเยกออกไหมเนี่ย ? เขาหมายถึงเพลงไม่ใช่เกมส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 26th August 2012 เมื่อ 14:08
    SUCK JKG !!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ซาวน์ไงครับ

= =

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    คล้ายนิดเดียวเอง แต่ brandnew sunset เพราะกว่าเยอะ

ผมก็เรียกไม่ถูกว่าส่วนไหน รู้แต่คือเสียงของ กีต้าร์

(ผมไม่ได้เรียนด้านดนตรี)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ซาวน์คล้ายครับ เเต่ถ้าจะเรียกว่าก๊อบก็อย่าว่างั้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    มันก็เหมือนกับ เกมแท้ กับ เกมเถื่อนนั่นแหละ ถ้าพวกคุณไม่ได้ซื้อแท้ ก็หุบปากไปเถอะ ฟังอย่างเดียวก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คือ เพลง ปลุกใจเสือป่า ผมว่า Big Ass ก็ไปก็อบบางส่วนของวง Avenged Sevenfold - Unholy Confession มาด้วยนะครับ แต่ผมก็ชอบบิ้ก แอส นะ เพลงมันแน่นดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    บางทีเพลงบางเพลงของนักร้องวงหนึ่งอาจจะไปคล้ายกับเพลงของอีกวงหนึ่งก็ได้ เพราะเป็นแนวเดียวกัน(ร็อค) ใช้เครื่องดนตรีประเภทเดียวกัน ผลงานงานเลยออกมาคล้ายคลึงกัน ถ้าเพลงที่ก๊อบคนอื่นมาน่าจะชัดเจนกว่านี้อย่างที่ประเทศเพื่อนบ้านเราที่เอาเพลงดังๆของเราไปแปลงเนื้อร้องเป็นภาษาบ้านเขาอันนี้น่าจะได้ชื่อว่าไปก๊อปเขามามากกว่า
    [IMG][/IMG]

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมเป็นเเฟนเพลงของbrandnewฟังครั้งเเรกผมหันไปคุยกับเพื่อนว่าเพลงนี้กูชอบเเดนเนรมิตซาวเหมือนกันมากเเถมนักร้องเสียงคล้ายๆกัน
    เเต่ชอบbrandnew sunset มากกว่าเพราะซาวสะใจกว่ามากดรอปc#เลยละกันพี่ตูนร้องสะใจกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuttipron : 26th August 2012 เมื่อ 13:57

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ผมว่าน่าจะเรียกว่า การทำไหม่มากกว่าแล้วเอา ตัวนี้เป็นแบบ
    คือการเอาต้นแบบมา แล้วมาทำในสตายของตัวเอง ประมานนั้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ฟังไปเเล้วทั้ง 2 เพลงความหมายไม่ได้ลึกซึ้งอะไรเลย

ดูอย่างเเบงค์ ที่ไปก็อป woodkid-iron มาดิ
    ฝรั่งสื่อความหมายเกี่ยวกับการเดินทางที่เเสนน่ารันทด ของผู้ที่เตรียมพร้อม (มั้ง)
    ของไทย รักเธอจัง เบ๋บี้ เเล้วเอาผู้หญิงคนนึงมา เที่ยวโพสต์ท่าต่างๆ

mv เหมือนกัน ทำไมของฝรั่งถึงดังกว่า เพราะเขายึดถึงสิ่งที่ต้องการสื่อ
    เพลงอะมันเอาไว้สื่อ เสียง ภาพ mv มันจะเป็นยังไง ถ้าสิ่งที่สื่อมันเข้าถึงกับคนฟังได้ โดยการใช้เสียง ใช้ภาพร่วมกับเสียงในการสื่อก็คือเพลงที่ดีครับ
    ไอ 2 เพลงนี้ผมว่ามันสื่อก็สื่ออยู่เเต่เรื่องเดิมๆ ที่คนเขาฟังเพื่อความมัน
    นั่นก็คือ สู้ต่อไป กับ เรื่องรัก ดังนั้น 2 เพลงนี้จึงเเตกต่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้

ทั้งๆที่ มันคนละเเนวกันเลย ดนตรี ไม่มีคำว่่า ก็อปกัน มันเป็นศิลปะ ถ้าคุณฟัีงว่ามันก็อปกัน คุณเลิืกฟังเพลงเหอะ (ยกเว้นเเต่ ทำนองจะคล้ายกัน )
    ไม่ทราบว่าได้อ่านรึเปล่า

วงที่อยู่มานานขนาดนี้ ผมไม่คิดว่าจะไปลอกเพลงวงอื่นหรอก

ผมบอกตรงไหนว่าก๊อบ?

อย่าบอกว่าชื่อกระทู้ ผมจะฮาให้กลิ้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เค้าไม่เรียกว่าก็อปครับ เค้าเรียกว่าคล้ายคลึงกัน ในโลกนี้มีเพลงที่คล้ายคลึงกันมากมายครับ ทุกแนวไม่ว่าจะเป็น POP ROCK METAL DANCE ฯลฯ

การฟังเพลงต้องเปิดใจให้กว้างครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    คล้ายไม่ได้แปลว่าก๊อบเสมอไป ทั่วทั้งโลกยังมีเพลงคล้ายๆกันอีกเยอะ ฟังหูไว้หูละกัน

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ก็อปก็คือก็อปถึงจะพูดให้สวยหรูยังไงสิ่งที่เกิดขึ้นมันก็ไม่เปลี่ยนแปลง ส่วนจะ รับได้ - รับไม่ได้ นั่นมันก็อีกเรื่อง

คนที่รับไม่ได้ ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องนั่งอมขี้ฟันไปวันๆออกความเห็นอะไรไม่ได้เลย คนที่รับได้ ก็ไม่ได้หมายความว่าคนที่คิดไม่เหมือนฉันจะต้องผิด

ผมว่าส่วนใหญ่แยกไม่ออกระหว่างสิ่งที่เกิดขึ้นกับเหตุผลส่วนตัวแล้วเอามาปนกัน

ทั้งโลกมีวงดนตรีกี่วง...?? คิดว่ามันจะไม่มีดนตรีที่คล้ายกันเลยหรือ
    ถ้าอย่างนั้นแถวอูกานดาคงมีเพลงที่เหมือนเขมรไล่ควายของไทยเป็นพันๆเพลงแล้วมั้งครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 27th August 2012 เมื่อ 22:03

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ทั้งโลกมีวงดนตรีกี่วง...?? คิดว่ามันจะไม่มีดนตรีที่คล้ายกันเลยหรือ