ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1

ผมอยากเรียนต่อสายอาชีพครับ

ผมอยากเรียนต่อสายอาชีพครับ ผมไม่รู้จะเลือกสายไหนดี

ผมชอบคิดคำนวนมาก

ชอบวิทย์ พิสิก อ่ะนะ อะไรที่เกี่ยวกับตัวเลข ผมชอบหมด

ช่วยบอกหน่อย จะให้เรียนสายไหนดีครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ชอบ วิทย์ ฟิสิก เลข ทำไมไม่ไปเรียน ม.ปลาย สาย วิทย์-คณิต ครับ เรียนสายอาชีพทำไม

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    น่านดิ ทำไมไม่เรียน ม.ปลาย

หรือมีเหตุผลอะไร ที่อยากเรียนสายอาชีพ ลองบอกหน่อยครับ

คิดไรไม่ออกมากศน.แบบผมก็ได้ละ อาทิตย์นึงเรียน ชม. นึง 555

วันนี้ไปเรียน 9 โมง เลิก 9 โมงครึ่ง ฟลัดมาก นั่งเล่นคอมแต่เช้าเลย

จั้กจะให้ไปทำไม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ชอบเลข วิทย์ พิสิกศ์ แนะนำ ม.ปลายสาย วิทย์-คณิตจบ ต่อ วิศวะ เครื่องกล

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    อืม ว่าอยู่ เรียน ม.ปลายแหละดีแล้ว อย่าหลงเข้ามาในสายอาชีพเลย เตรียมใจพร้อมรึยัง T^T

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    สายอาชีพก็มีด้านดีๆก็มีนะครับไม่ใช่มีแต่ไม่ดีย่างเดียวดีๆก็มีและสายอาชีพเขาต้องการแรงงาน ที่เป็นสายอาชีพมากกว่าเพราะสู้การงานและมีประสบการณ์ ซึ่งสามารถตอบสนองตลาดแรงงานได้เป็นอย่างดีแต่กลับหาได้ แต่สายสามัญเป็นส่วนใหญ่ซึ่งด้อยประสิทธิภาพ จะเพราะอะไรก็เพราะคนเหล่านี้เรียนตามกระแสนะสิคนเหล่านี้เลยมีเยอะ
    พวกที่เรียน จบ ป แล้วตกงานก็มีเยอะผมจึงแนะนำให้เรียน แต่ ระวังหน่อยนะครับเพราะสายอาชีจะปล่อยให้นคุณมีสิธิของตัวเองมาก เรื่อง เหล้า บุรี่ อะไรพวกนีมีเยอะ ต้องระวัง จากที่ผมเล่ามาจะเรียนผมแนะนำ แต่ต้องระวังหน่อยเราต้องใจแข็งไม่ไปกินเหล่ากับเพื่อผมก็โดนผมหนีเลย

ถ่าต่อสายใหนแนะนำ บัญชี คอมพิวเตอร์ธุรกิจ(ผมเรียนอยู่) ไฟฟ้า ครับ
    เล่นเกมไปวันๆ
    AMD FX-4170 4.20 GHz RAM DDR3 1333 4 GB VGA ATi 7770 'XFX' 1 GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ผมว่า ท่านจะเรียน ช่างไฟฟ้ากำลัง หรือ ไม่ก็ ช่างกลนะครับ [เรื่องสายเทคนิคไม่รู้เพราะเรียนสายศิลปะ]

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สายอาชีพที่มีคำนวณ ก็ช่างอิเล็ก กับช่างไฟฟ้า ครับ
    ถ้าอยากชำแหละเครื่องหรือผ่าคอม ให้เรียน ม.ปลาย วิทย์-คณิต หรือเรียนช่างอิเล็ก
    เรียนพวกนี้จบไป ต่อวิศวะได้ วิศวะคอมงี้ เงินเดือนดีครับ (คนเรียนเยอะ)
    คิดให้ดีนะครับว่าจะเอาดีทางไหน เดี๋ยวเป็นเหมือนผมเลือกสายผิด
    อยากผ่าคอมแต่มาเรียนคอมธุรกิจ เพราะความเข้าใจผิดกว่าจะรู้ตัวก็จะจบแล้ว
    ทุกวันนี้นั่งเซ็งไม่หาย เรียน ปวช.คอม 3 ปีไม่มี ฟิสิก คณิต คำนวนเข้าสมองเลย
    พูดแล้วเศร้า
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ชอบตัวเลข ??

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมเรียนสายอาชีพ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ แต่เขาจะยังไม่ให้เรียนคอมอ่ะครับ ปี 1 เขาจะให้เรียนปรับพื้นฐานก่อน ตอนนี้ว่าจะออกเรียนช่างแหละ เรียนพาณิชย์ ไม่ไหวล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ชอบแบบนี้ ก็น่าจะลองเรียน อิเล็คฯนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เรียนสายอาชีพมันได้อะไรมากกว่าที่คุณคิดคิดครับ แล้วมันก็ไม่ง่ายอย่างที่คุณคิดด้วย คุณเรียนม.ปลายการบ้านยังลอกกันได้ แต่ถ้าเรียนอาชีวะ งานฝีมือมันลอกกันไม่ได้ มันก็ได้อย่าง เสียอย่าง ถ้าชอบคำนวณ แนะนำ ไฟฟ้า ไม่ก็ อิเล็กฯ(ผมเรียนอยู่) ส่วนเรื่องการเรียนต่อ ปวส. , ป.ตรี ไม่มีปัญหาครับ มีที่เรียนแน่นอน

ปล.ถึงคุณจะเรียนอิเล็กฯ ไฟฟ้า แต่ก็ยังได้เรียน เขียนแบบเทคนิคเบื้องต้น เครื่องยนต์เบื้องต้น งานโลหะ เครื่องมือกลเบื้องต้นอยู่ดี (ซึ่งผมไม่ชอบเลย)

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เรียนเทคนิคสิครับ ใกล้ๆผมเลย ผมอยู่กรมชลประทานข้างๆกันอ่ะ อยู่อุบล

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    1
    ผมอยากเรียนบัญชีครับ แต่พ่อบอกว่ามันไม่เหมาะกับผู้ชายครับ มันเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า พ่อเลยไม่สนับสนุนครับผม ผมชอบมาแต่ไหนแหละ พวกบัญชี เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ชอบอันไหนก็เรียนอันนั้นเลยครับ ถ้ามาเรียนช่างแล้วไม่ได้ชอบจริงๆ เรียนไม่ได้หรอก เสียเวลาเปล่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ต้องดูครับว่าในอนาคตเราจะเรียนอะไร

ถ้าจะเรียน พวกช่าง วิศวะ อะไรแบบนี้

แนะนำให้ไปเรียน ปวช ครับ จะได้เปรียบมากกว่า

ผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ตาก

คณะวิศวะกรรมไฟฟ้า สาขาเทคนิคคอมพิวเตอร์ ปวส ( ถ้าเรียนปริณญาตรี จะใช้ขื่อว่า วิศวะ กรรมคอมพิวเรอร์ )

จบ ม.6 มา ผมมาต่อที่นี่ เรียนหน่วยกิต 109 หน่วยกิต ในขณะที่ ปวช เรียนแค่ 86 หน่วยกิต ผมเรียน10 ตัว ปวช เรียน แค่7-8 ตัว

คณะผม ที่หนัก ๆก็มี ดิจิตอลเบื้องต้น วงจรไฟฟ้า แคลคูส ฟิสิก ตอนนี้ ดรอปไฟฟ้าไปละ ไม่ไหว 5 5 5

ปล. อาจารย์ผมที่สอน ดิจิตอลอยุ่ เขาแนะนำว่า ให้เรียน ปวส 2 ปี เเล้วไปต่อ ป.ตรีเทียบโอนอีก 3 ปี อ้อมหน่อย แต่จบมามีงานชัว ครับ อ.ผมบอกว่า ปวสจะหางานง่าย กว่า ป.ตรี เพราะว่า ป.ตรีเดี๋ยวนี้เงินเดือน 15000 สู้ดีจ้างปวสไม่ดีกว่าหรอ ปวส เงินเดินจะประมาณ 9000

ปล.2 ให้หางานป.ตรีก่อน ถ้าไม่ได้ใช้ วุฒิ ปวส มีงาน

ปล.3 ห้องผมเข้ามาตอนแรกมี 33 คน ตอนนี้ เหลือ 12

ปล.4 ซัมเมอร์ ผมต้องเรียน อีก 3 ตัว ตะไบ เเล้วอะไรอีกจำไม่ได้ 5 5 5 แทบอ้วก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 31st August 2012 เมื่อ 18:11

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อยากชีพแนะนำไป คอม เจอคำนวณแน่นอนครัย

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banklovefern อ่านกระทู้
    ผมอยากเรียนบัญชีครับ แต่พ่อบอกว่ามันไม่เหมาะกับผู้ชายครับ มันเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า พ่อเลยไม่สนับสนุนครับผม ผมชอบมาแต่ไหนแหละ พวกบัญชี เนี่ย
    เอ่อ... บัญชีเขาไม่ได้สอนเกี่ยวกับ วิทย์ ฟิสิก นะครับ
    เขาสอนเกี่ยวกับการทำบัญชีพวกระบบการเงินไรงี้
    ที่บอกว่าเหมาะกับผู้หญิงก็ใช่ครับ เพราะผู้หญิงจะใส่ใจเรื่องรายละเอียดมากกว่าผู้ชาย
    แล้วก็มันก็ไม่ค่อยมีผู้ชายเรียนจริง ๆ แหละ ดีไม่ดีถ้าซวยจริง ๆอาจจะเป็นผู้ชายคนเดียว
    ในห้องก็ได้นะ (ผมเคยเห็นมาแล้ว) แต่ถ้าชอบจริง ๆ ก็เรียนไปเถอะ
    แต่ก่อนจะสมัครแนะนำให้เปิดกูเกิ้ลหาข้อมูลเยอะ ๆ ว่าสาขานั้น ๆ เขาสอนอะไรบ้าง
    เดี๋ยวเลือกเรียนผิดแบบผมจะมานั่งเสียดายเอาทีหลัง
    พูดแล้วมันก็เศร้าอีกแหละ
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้
    ต้องดูครับว่าในอนาคตเราจะเรียนอะไร

ถ้าจะเรียน พวกช่าง วิศวะ อะไรแบบนี้

แนะนำให้ไปเรียน ปวช ครับ จะได้เปรียบมากกว่า

ผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ตาก

คณะวิศวะกรรมไฟฟ้า สาขาเทคนิคคอมพิวเตอร์ ปวส ( ถ้าเรียนปริณญาตรี จะใช้ขื่อว่า วิศวะ กรรมคอมพิวเรอร์ )

จบ ม.6 มา ผมมาต่อที่นี่ เรียนหน่วยกิต 109 หน่วยกิต ในขณะที่ ปวช เรียนแค่ 86 หน่วยกิต ผมเรียน10 ตัว ปวช เรียน แค่7-8 ตัว

คณะผม ที่หนัก ๆก็มี ดิจิตอลเบื้องต้น วงจรไฟฟ้า แคลคูส ฟิสิก ตอนนี้ ดรอปไฟฟ้าไปละ ไม่ไหว 5 5 5

ปล. อาจารย์ผมที่สอน ดิจิตอลอยุ่ เขาแนะนำว่า ให้เรียน ปวส 2 ปี เเล้วไปต่อ ป.ตรีเทียบโอนอีก 3 ปี อ้อมหน่อย แต่จบมามีงานชัว ครับ อ.ผมบอกว่า ปวสจะหางานง่าย กว่า ป.ตรี เพราะว่า ป.ตรีเดี๋ยวนี้เงินเดือน 15000 สู้ดีจ้างปวสไม่ดีกว่าหรอ ปวส เงินเดินจะประมาณ 9000

ปล.2 ให้หางานป.ตรีก่อน ถ้าไม่ได้ใช้ วุฒิ ปวส มีงาน

ปล.3 ห้องผมเข้ามาตอนแรกมี 33 คน ตอนนี้ เหลือ 12

ปล.4 ซัมเมอร์ ผมต้องเรียน อีก 3 ตัว ตะไบ เเล้วอะไรอีกจำไม่ได้ 5 5 5 แทบอ้วก
    -0- เรียนน้อยจัง เราเรียน 147 หน่วย แทบอวก - -3

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banklovefern อ่านกระทู้
    ผมจบปวช.บัญชีครับ เรื่องพ่อเนี่ยเค้ากลัวคุณเมาเหล้ายามากกว่า เด็กพาณิชย์ส่วนใหญ่ขี้เหล้าทั้งนั้น
    เรียนบัญชีดีนะครับหางานง่าย แต่ต้องจะสูตรเยอะมาก เช่น สูตรต้นทุนผลิด สูตรนี้นั้น ยากพอสมควร แต่ฝึกงานสบาย ฝึกที่ธนาคารรับเปิดบัญชี
    ตอนนี้ผมก็เรียนบัญชีครับ รามปี1 Kueakoon Sarai นี้ชื่อเฟสครับแอดมาถามเรื่องบัญชีได้