ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 46 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3644454647485696146 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,126 ถึง 1,150 จากทั้งหมด 5900
    Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    แจก MOD ทำเองจ้า

NPC face Chance by jojo-nomercy (Alpha 0.3)

เป็น MOD ที่ทำเองจ้าจาก CK จ๊ะ เป็น Version ทดลองนะจ๊ะ

SS ประกอบ

link โหลดไปทดลองจ๊ะ
    Alpha 0.3 released : http://www.mediafire.com/download.php?yvdbkfhhs68zm2a

ต้องการ apachii Hairstyle ด้วยนะครับ
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/10168

วิธีลง : โหลดและ copy ไปที่ โฟลเดอร์ที่ลงเกม/data อย่าลืม active file change.esp ที่โหลดมาด้วยนะจ๊ะ

ปล. ช่วยกันโหลดไปลองนะจ๊ะ มีบัคแจ้งหน่อยจ๊ะ

version history
    + Alpha 0.4
    - เปลี่ยนหน้า Gerdur (riverwood)
    - เปลี่ยนหน้า Sigrid (riverwood)
    + Alpha 0.3 released
    - เปลี่ยนหน้า Camila (riverwood)
    - แก้ปัญหาเปลี่ยนหน้าแล้วหัวกะคอไม่ต่อกัน (บรื๋อย์ๆๆๆๆๆ)
    + Alpha 0.2 released
    - เปลี่ยนหน้า Delphine (riverwood)
    + Alpha 0.1 released
    - เปลี่ยนหน้า Ysolda (whiterun)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 14th September 2012 เมื่อ 15:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลย 18 ก็สอบละ ไม่ได้ลงเกมเลย ต้องรอ หลังสอบ - - ค่อยลง มีเซฟ อยู่ใครจะเอาไปเล่นบ้างหะๆ = =
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    จขกท.ยังคงอยู่ในช่วงสอบ+ดวงบาปพอสมควร (เครื่องยนต์รถเสีย,แอร์เจ๊ง,น้ำมันรั่ว บลาๆๆ) คงจะไม่มีการอัพเดทกระทู้อีกสักวันสองวันเน้อ

ขอบคุณพี่ๆและน้องๆทุกท่านที่ให้การสนับสนุนและดูแลกระทู้ให้ครับ (ผมเข้ามาดูอยู่เป็นระยะๆอยู่นะ แค่ไม่มีเวลาตอบ)

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มีใครรู้มั่งครับ monster mod เข้าไป ใน haunt crypt ถึงตรงนี้แล้วไปไงต่อครับ ผมไปไขหีบข้างๆ ได้กุญแจ crematorium แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ดันกระทู้ด้วยรูปตัวละครสักหน่อยดีกว่า อิอิ

กำลังเร่งปั่น Guidebook น่าจะเสร็จพรุ่งนี้ ที่ทำช้าเพราะงานมันเยอะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 13th September 2012 เมื่อ 20:08

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ท่าน jojo ใช้ ENB ตัวไหนเหรอครับ น้ำสวย เหมือนจริง ดี

หรือ มี ENB ที่ สวยๆ และ ไม่กิน สเปค มาก ป่าวครับ ตอนนี้ผมใช้สองตัว สลับกัน คือ
    1. SuperB-DL (Quality) ตัวนี้ ส่วนตัวก็ชอบอยู่นะ แต่ว่าข้อเสีย คือ ตอนกลางคืน มืดบรรลัย แทบมองไม่เห็น ขนาด ใช้ สกิล แสง กับ คบไฟ ยังเห็นนิดเดียว และอีกอย่างคือมัน หน่วงๆอยู่ และ ENB นี้ เจ้าของเค้าไม่อัพเดทสักที
    2. The wilds ENB ตัวนี้ ก็สวยดี แต่ไม่ค้อย สมจริงเท่า ตัวบน แต่จะลืนกว่าหน่อย

ปล. ลง MOD ไรเหรอครับ ที่ทำให้ผิม ตัวละคร ดู มันเงา สะท้อน สวยดี เหมือน ภาพ3 อะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thepoohsun อ่านกระทู้
    ท่าน jojo ใช้ ENB ตัวไหนเหรอครับ น้ำสวย เหมือนจริง ดี

หรือ มี ENB ที่ สวยๆ และ ไม่กิน สเปค มาก ป่าวครับ ตอนนี้ผมใช้สองตัว สลับกัน คือ
    1. SuperB-DL (Quality) ตัวนี้ ส่วนตัวก็ชอบอยู่นะ แต่ว่าข้อเสีย คือ ตอนกลางคืน มืดบรรลัย แทบมองไม่เห็น ขนาด ใช้ สกิล แสง กับ คบไฟ ยังเห็นนิดเดียว และอีกอย่างคือมัน หน่วงๆอยู่ และ ENB นี้ เจ้าของเค้าไม่อัพเดทสักที
    2. The wilds ENB ตัวนี้ ก็สวยดี แต่ไม่ค้อย สมจริงเท่า ตัวบน แต่จะลืนกว่าหน่อย

ปล. ลง MOD ไรเหรอครับ ที่ทำให้ผิม ตัวละคร ดู มันเงา สะท้อน สวยดี เหมือน ภาพ3 อะ
    ที่ผมใช้เป็น ENB ที่คนไทยทำ Preset แต่งค่าครับ และเขาก็เล่นเวป JKG ด้วย ถ้าอยากได้เดี๋ยวผมขอลองถามเขาก่อนว่าให้แจกได้ไหม (แต่น่าจะได้เพราะเขาก็ไปโพสไว้ที่บอร์ดอื่นด้วย)

แต่ผมใช้ถ่ายรูปอย่างเดียวครับ เพราะเครื่องผมมันเน่าใกล้พังรอมร่อ (ความจริงมันเน่าไปแล้วแต่ผมไปชุบมันขึ้นมาจากหลุม) แต่เดี๋ยวผมจะกลับบ้านอยู่ได้เครื่องใหม่ที่แรงกว่านี้เมื่อไหร่ ผมจะทดลองให้อีกทีนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    โอเคครับ ขอบคุณครับ
    แล้วไอเรื่อง ผิว มันเงาวาว เป็นเพราะ ENBเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TraHeRn อ่านกระทู้
    มีใครรู้มั่งครับ monster mod เข้าไป ใน haunt crypt ถึงตรงนี้แล้วไปไงต่อครับ ผมไปไขหีบข้างๆ ได้กุญแจ crematorium แล้วครับ
    มันไม่ใช่ที่นั้น ครับท่านประตูอ่ะเพราะผม ก้ไปสุดได้เเค่นั้น เหมือน กัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แนะนำ
    Mod Skyrim Online คับ
    http://skyrim-online.com/
    เจอ กัน จริง คับ ลอง แล้ว ต้อง แต่ ลง DLC Dawnguard ด้วยนะคับ
    ใครที่ไม่มี DLC Dawnguard
    ลงแต่ จะ เล่น Online ไม่ได้ นะ คับ เพราะ ตัว เกม ต้อง Version 1.7.7.0
    เพราะ DLC Dawnguard มันเป็น เวอ ชั่น 1.7.7.6 เลย ต้อง ลง จะ ทำให้ เล่น Online wfh
    และต้อง เข้า Steam ด้วย นะ คับ
    DLC Dawnguard
    โหลด ได้ จาก
    คุณ therockcycle

http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=Skyrim
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patza852 : 14th September 2012 เมื่อ 01:42

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oksulnw อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่ที่นั้น ครับท่านประตูอ่ะเพราะผม ก้ไปสุดได้เเค่นั้น เหมือน กัน
    ครับขอบคุณมาก ผมก็ออกไปทางอีกประตูไปแล้วเหมือนกัน แต่ผมสงสัยอยู่ 2 ข้อครับ
    1.กุญแจมันเอาไ้ว้ไขอะไรกันแน่
    2.ไอหัวกระโหลกนี่มันคืออะไรกันแน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ความลับ ความเก่ง Dovakin ของผมครับ เนตรสังสาระ+เนตรวงแหวน

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มีใครเล่น skyrim online บ้างยังผมยังเบย

ลงรูปเล่นเป็นไร บ่ ? = = ช่วงนี่ฝนตกบ่อย(ในเกม)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Folkrrt : 15th September 2012 เมื่อ 01:49

กล่าวขอบคุณ
    18
    skyrim online ผมขอวิธีลง อย่างระเอียดหน่อยได้มั้ยครับ + วิธีเข้าเล่นด้วยก็ดีครับ คืออ่าน ENG ไม่ค่อยออก

แล้ว save ที่เล่นไว้ปกติ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า แล้ว ตอนเข้าไปเล่น ต้องเอาพวก mod ที่เราลงไว้ออกก่อนมั้ย

้เวลาเข้าไปเล่นนี้ จะเริ่มใหม่ หรือ ต่อจาก save เก่าที่เรามี

ลงแล้ว ถ้าจะกลับไปเล่นแบบ offline จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ใครรู้หรือลองแล้วช่วยตอบกลับจะขอบคุณมากเลยครับเพราะอยากเล่นแบบ online

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4

Hearthfire ???

ดูไปดูมาผีดูดเลือดก็ขาวได้ใจเหมือนกันแหะ เหมือนจะไม่เคยโดนแดด

ที่นี่มันเป็นที่ที่โครตกว้าง จะหาของที่วิ่งไกลโครต - -* เซงนิด ๆ
    ชักอยากถ่ายภาพสวย ๆ เพิ่มแหะ ต้องไปหาชุดมาใส่สินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 15th September 2012 เมื่อ 01:39

กล่าวขอบคุณ
    8
    นี่คือทีม เหยี่ยว ของผม ครับ
    เราจะไปถล่ม โคโนฮะกัน!
    ด้วยพลังของข้า! เนตรวงแหวน และ เนตรสังสาระ และ Lancelot servant ของข้า!
    555 (มั่วกันไปใหญ่แล้ว!)

เสียดายต้องตัดขนาดรูปภาพเพิ่อให้เล็กลงที่จะอัพ ทำให้ เลยลดคุณภาพความชัดไปเยอะ เลยมองเนตรได้ไม่ชัด

คุ้นๆกันไหมเอ่ย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thepoohsun : 15th September 2012 เมื่อ 07:44

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    กะรี้ด กรี้ดๆๆๆๆ ขอชุดโทบิหน่อยท่าน โดนใจข้าพเจ้ามาก

มีใครมีมmod ชุดพลังป้องกันเยอะๆหรืออาวุธแรงกว่า seychos (ดาบพลัง750)
    มังกรเดิมๆของเกมไม่เท่าไร แต่มังกรของmod Mighty Dragon นี้ไม่ไหวเลยครับ โหดเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rinshap : 15th September 2012 เมื่อ 15:31

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เเนะ นำสุดยอม mod เพิ่มเควสอีก 1 ตัวเเล้วกันครับ

Castlevania Memories First Episode

ด้วยขนาดไฟล์ถึง 640 mb คงเป็นเครื่องยืนยันความสุดยอมของมัน (เกือบเท่ากับ dlc เลยนะนั้น)

ท่านสามารถโหลดไปลองได้ด้วยตัวเองนะ ผม ยังไปไม่ถึงไหนเลย ศัตรู ในนั้นค่อนข้างโหด ทีเดี่ยว

http://skyrim.nexusmods.com/mods/23428#content

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oksulnw อ่านกระทู้
    เเนะ นำสุดยอม mod เพิ่มเควสอีก 1 ตัวเเล้วกันครับ

Castlevania Memories First Episode

ด้วยขนาดไฟล์ถึง 640 mb คงเป็นเครื่องยืนยันความสุดยอมของมัน (เกือบเท่ากับ dlc เลยนะนั้น)

ท่านสามารถโหลดไปลองได้ด้วยตัวเองนะ ผม ยังไปไม่ถึงไหนเลย ศัตรู ในนั้นค่อนข้างโหด ทีเดี่ยว

http://skyrim.nexusmods.com/mods/23428#content
    มีปราสาทกลับหัวด้วยเปล่าเนี้ย o-o

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rinshap อ่านกระทู้
    กะรี้ด กรี้ดๆๆๆๆ ขอชุดโทบิหน่อยท่าน โดนใจข้าพเจ้ามาก

มีใครมีมmod ชุดพลังป้องกันเยอะๆหรืออาวุธแรงกว่า seychos (ดาบพลัง750)
    มังกรเดิมๆของเกมไม่เท่าไร แต่มังกรของmod Mighty Dragon นี้ไม่ไหวเลยครับ โหดเกิน
    จะเอาจริงเหรอครับ มันยังเป็นเวอชั่นไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ แต่เอาไว้ใส่เท่ๆได้ครับ
    แต่ถ้าอยากได้จริงๆก็ไม่ขัด จัดให้ครับ เครดิต ตามลิ้งค์เลย
    http://3dmod.gombolori.net/tobi-the-masked-man.html

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thepoohsun อ่านกระทู้
    จะเอาจริงเหรอครับ มันยังเป็นเวอชั่นไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ แต่เอาไว้ใส่เท่ๆได้ครับ
    แต่ถ้าอยากได้จริงๆก็ไม่ขัด จัดให้ครับ เครดิต ตามลิ้งค์เลย
    http://3dmod.gombolori.net/tobi-the-masked-man.html
    เอาแบบไม่ใช่ mod ไหม

damage ในวีดีโอ มั่นใจว่ามังกรตัวไหนก็ตบตายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 15th September 2012 เมื่อ 23:35

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    Mod ไม่น่า จะ ต้อง เอา ออก นะ คับ แล้ว ก็ Save ใช้ได้ คับ แต่ ต้อง ลง ภาค Dawnguard เสริม คับ Offline เล่นได้ ไม่ มี ปัญหา คับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    online นี่มันยังไม่ o นะ

เพราะว่ามันไม่สามารถใช้ mod ได้ เพราะถ้าจะให้ใช้ mod ได้ ในเมื่อ online มันคงต้องใช้ Server ดังนั้น server มันต้องลง mod ด้วยและเครื่องลูกข่ายก็ต้องลง mod ด้วยให้เหมือนกับ server ผมว่าดูแล้วเป็นไปไม่ค่อยได้

ผมว่ามันคงไม่ work นะ

ถ้า online เป็น server ผมว่าให้เป็น co-op และ ทำ patch Random Quest กับ mon ให้โหด แล้วช่วยกันเล่นยังจะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 15th September 2012 เมื่อ 23:44

กล่าวขอบคุณ
    18
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ขอบคุณครับ(ทำยามือหงิกเลยทีเดียว)แล้วแบบ mod มีไหมครับ อาวุธแรงๆ เกราะถึกๆ