ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

Wink [PC]LIMBO[FULL/2011/ENG/MEDIAFIRE] 77MB กวาดรางวััลมามากมาย

LIMBO
    นี่คือนรกสำหรับเขา

SCREEN SHOT

VIDEO

SYSTEM REQUIREMENT
    Intel CPU - Pentium 4 2.0GHz
    AMD CPU - Athlon XP 2000+
    Nvidia GFX Card - GeForce 4 MX 440
    ATI GFX Card - All-in-Wonder Radeon 7500
    RAM (Memory) - 512 MB
    Hard Disk Space -150 MB
    Direct X - 9

INFORMATION
    Release Date: July 19, 2011
    Genre: Puzzle
    Publisher: PlayDead
    Developer: PlayDead
    หลังจากที่เคยวางจำหน่ายใน XBLA และ PSN มาในตอนนี้ ทีมงาน Playdead ก็พร้อมแล้ว ที่จะพอร์ตเกม Limbo มาลงบนเวอร์ชั่น PC (ด้วยการจำหน่ายผ่านทาง Steam)
    Limbo เป็นเกม Adventure ที่มีกราฟฟิคอันเป็นเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร คุณจะได้สวมบทเด็กชายคนหนึ่งที่ฟื้นขึ้นมากลางป่าอันมืดมน และด้วยบรรยากาศจากงานศิลป์ในเกมที่ดูไม่ปลอดภัย ในไม่ช้าคุณก็จะคิดได้ว่า "ฉันรีบหาทางออกไปให้พ้นจากที่บ้าๆ นี่ น่าจะดีกว่า" จากนั้นคุณก็จะได้ผจญภัยผ่านภยันตรายต่างๆ พร้อมทั้งต้องแก้ไขปริศนาในมุมมองแบบ Side-scrolling เพื่อหาทางผ่านต่อไป ซึ่งปริศนาต่างๆ ของ Limbo นั้นก็ทำออกมาได้อย่างชาญฉลาด แต่ก็ไม่ยากจนเกินไป (ชนิดที่คุณไม่จำเป็นต้องไปหาวิดีโอ Walkthrough บน Youtube หรือไม่ต้องขบคิดแบบหัวแตกจนเลิกเล่นไปเองแบบเกมอื่นๆ ) และในการเผชิญหน้ากับศัตรูหรือกับดักต่างๆ นั้น Limbo ก็ทำออกมาได้อย่างน่ากลัวจนคุณจะต้องรู้สึกตื่นเต้นแน่นอน (การหนีแมงมุมยักษ์ในเกมนี่ เป็นหนึ่งในประสบการณ์อันน่าจดจำที่สุดในการเล่นเกมของผมเลยล่ะ) และเชื่อได้เลยว่า ในการเล่นเกมนี้ครั้งแรก ตัวละครของคุณจะต้องตายหลายรอบแน่นอน (ซึ่งถึงแม้กราฟฟิคของเกมจะเป็นแบบนี้ แต่ก็ใส่ความโหดมาเต็มที่ คุณจะได้เห็นตัวละครของคุณอวัยวะฉีกขาดไปจนถึงไส้แตกเลยล่ะ) แต่ก็ไม่ต้องห่วง เพราะเกมนี้ไม่มีจำกัดจำนวนชีวิตของตัวละครคุณ หากคุณพลาด คุณก็แค่ย้อนกลับไปเกิดใกล้ๆ กับจุดที่คุณตายในคราวก่อนก็เท่านั้น (เกมจะ Autosave ให้คุณโดยอัตโนมัติ) กระนั้นเกมก็ค่อนข้างสั้นพอสมควร ตั้งแต่ต้นจนจบ คุณน่าจะใช้ช่วงเวลาในการเคลียร์เกมไปราวๆ 2-5 ชั่วโมงเท่านั้น

HOW TO INSTALL
    1.แตกไฟล์
    2.ลงเกม
    3.เข้าเกมได้เลย

DOWNLOAD
    lMediafire l RECOVERY RECORD 3% l
    l 1Part l 77MB Per Part l 77MB l
    l Part-01 l

Password
    NAPHAT@JKG

AWARD

UPLOAD BY NAPHAT
    ใครใจดีกดThankให้ด้วยนะ
    อัพเอง100%ไม่มีเครดิตแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanimkor อ่านกระทู้
    ผมลองก่อนเลยนะ

เล่นได้แล้วสนุกมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newcasanova อ่านกระทู้
    เล่นได้ ร้อยเปอร์เซ็นครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NAPHAT : 26th August 2011 เมื่อ 18:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    384
    ไม่มีใครสนเลยหรอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ เกมมันแปลกและใหม่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สู้ๆนะคับยังไงต้องมีคึนสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมลองก่อนเลยนะ

เล่นได้แล้วสนุกมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanimkor : 25th August 2011 เมื่อ 20:59

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ ร้อยเปอร์เซ็นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมผมเล่นไม่ได้อ่า มันขึ้น Ther program can't start because d3dx9_43.dll is missing from your computer.Try reinstalling the program to fix this problem.

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ ขอเอาไปลอง ^^

กล่าวขอบคุณ
    384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onehot123 อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นไม่ได้อ่า มันขึ้น Ther program can't start because d3dx9_43.dll is missing from your computer.Try reinstalling the program to fix this problem.
    ต้องไปโหลดไฟล์ d3dx9_43.dll มาครับ แล้วเอามันไปไว้ใน c:/WINDOW/system32 ครับ ลองหาโหลดใน Google ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณครับ

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขอบคุณครับ มาเจิมให้นะครับ