ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: คิดยังไงหละ

ผู้โหวต
108. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ทำไปได้ไงวะ โหรายการในราชสำนักคนบื้องสูงนะเห้ย

30 27.78%
  • ถือเป็นความเฮฮาอีกรูปเเบบหนึ่งผมให้ผ่านครับ

6 5.56%
  • ไม่รู้ไม่ทันได้ดู

72 66.67%
    ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    Protect something that you don't understand.

Thailand Only
    Really? you understand it?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    Really? you understand it?
    ครับ ในเคสนี้ ตัวของพระองค์เจ้านั้น "เป็นคนเลือกเพลงเอง" ครับ และข่าวนี้ทางสำนักพระราชวังก็รับทราบและตกลงให้ออกอากาศแล้วครับ

หวังว่าคงเข้าใจกระจ่างแจ้งแล้วนะครับ

“ในขณะที่ราชนิกุลพยายามจะเอื้อมลงมาสัมผัสประชาชน แต่คนไทยหลายคนกลับพยายามดันท่านไว้บนหิ้ง” Credit by จ่าพิชิต ขจัดพาลชน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    การที่จะเอาข่าวราชสำนักมาออกอากาศ ย่อมได้รับความยินยอมจากราชสำนักแล้ว
    ดังนั้น การที่เพลงนี้ถูกเปิด นั่นหมายความว่า ทางราชสำนักได้คัดกรองและมีการยินยอมให้ออกอากาศได้
    อีกทั้ง เจ้าฟ้าหญิงอุบลรัตน์ทรงมีบุคลิกเป็นวัยรุ่น และพระองค์ทรงเลือกเพลงนี้มาเปิดก็อาจมีความเป็นไปได้

เป็นเรื่องปกติครับ ที่จะมีเพลงต่างชาติมาเปิด ใครดูบ่อยๆน่าจะรู้ดี (ส่วนผมไม่บ่อยหรอก แต่อ่านมาจากหลายๆที่)
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    Protect something that you don't understand.

Thailand Only
    เอ่อ่านเเล้วผมขอย้ายข้างเลยทีเดียวเชียว
    คือเพลงพวกนี้ผมไปอ่านมามันต้องผ่านพวกราชกิจมาตรวจเรียบร้อยเเล้ว
    ว่าข่าวเเบบนี้เหมาะสมไหม ดังนั้นพระองค์เจ้าก็คงเห็นว่าเหมาะสมเเล้ว
    เเต่พสกนิกรกลับไม่เข้าใจ มั้งนะ ขอย้ายข้างสักครู่
    ปล.เเสดงความคิดเห็นอย่าเอาเเบบเน้นเเรงนะ ในนี้มีชื่อพระมหากษัตริย์อยู่นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ไอพวกคอมเม้นแบบ ไม่ดูตามาตาเรือนี้กรุณาระวังด้วยนะครับ เพราะข่าวพระราชสำนักคนในวังต้องเป็นคนดูต้นฉบับมาก่อนแล้ว และเป็นคนเลือกเพลงใส่ด้วย
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    นั่นสิถึงบอกพวกคอมเม้นออกตัวทำเป็นคนดีอย่างโน้นอย่างนี้ มันไม่เหมาะสม ไม่ให้เกรียติ์เนี่ยถ้าไม่รู้เรื่องจริงๆ เลิกเหอะครับเห็นแล้วจะอ้วกก~~

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    นั่นสิถึงบอกพวกคอมเม้นออกตัวทำเป็นคนดีอย่างโน้นอย่างนี้ มันไม่เหมาะสม ไม่ให้เกรียติ์เนี่ยถ้าไม่รู้เรื่องจริงๆ เลิกเหอะครับเห็นแล้วจะอ้วกก~~
    คุณอย่าพูดงั้นสิ เเสดงความคิดเห็นครับ ไม่ใช่ให้ไปชวนดราม่า
    คือคนเราคิดกันไม่เหมือนกัน ดังนั้นความคิดคนอื่นเขาคิดยังไงก็เรื่องของเขาครับ
    ปล.บางคนเขาไม่ใช่ทำตัวโลกสวยเเต่บ้านเขาเรียกว่าไม่เหมาะเเค่นั้นเเหละ บ้านเราเรียกว่าเหมาะก็เรียกว่าเหมาะครับ ไม่ต้องดราม่า
    คนเราไม่ได้เกิดจังหวัดเดียวกันบ้านเียวกันจะให้คิดเหมือนกันได้ไง 555+ ใจเยนๆ ผมก็ไม่รู้นะว่ากระทู้เเบบนี้จะโดนเเบนไหม เอาเหอะ เห็นไม่เหมาะก็ลบไปเลย เเจ้งเอาก็ได้
    เเต่อย่าถึงขั้นเเบนกันเลยละกัน 555+

กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miyabijune อ่านกระทู้
    ห้ามแสดงความคิดเห็นใดๆ เกี่ยวกับพระราชสำนัก กรุณาลบกระทู้นี้ไปซ่ะ

อืมม ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 7Resurrect111on : 11th October 2012 เมื่อ 15:48