ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ความเท่าเทียมยังมีอยู่จริง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    บอกแล้ว ให้พก GEM เวลาอ่านมู้ ไม่งั้นปลิวไม่รู้เรื่อง

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    คือไม่รู้ผิดไหมนะที่ผมอยากจะบอกว่าเดี๋ยวนี้ JKG อยู่ยากขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะในความรู้สึกผม ผมนี่ก็สมาชิกเก่ามากๆคนนึง อยู่ตั้งแต่บอร์ดเก่า โหลดเกม ตอบกระทู้ไปๆมาๆ ไม่เคยโดนเตือน โดนใบเหลืองเลยซักครั้ง

แต่พอเป็นบอร์ดใหม่ปุ๊ป ผมก็ทำตัวเดิมๆนะ โหลดเกม โพสไปโพสมา ไปๆมาๆ อ้าวผมโดนใบเหลือง งงสิ

เหตุผลที่ผมโดนคือลายเซ็นผิดระเบียบ มีขนาดใหญ่เกิน แต่ประทานโทษ ไอ้ลายเซ็นที่ว่าใหญ่นี่ผมใช้มาเป็นเดือนๆแล้วครับ อีกอย่างผมรู้สึกว่าโดนใบเหลืองนี่มันแรงไปนิดนึงนะ มันเหมือนตราบาป เพราะมันจะอยู่ในข้อมูลเราไปตลอด กะแค่ลายเซ็น เอาจริงๆในความคิดผมแค่มาโพสหน้าโปรไฟล์ผมผมก็เปลี่ยนให้แล้วไม่ต้องถึงกับแจกใบหรอก ถ้าโพสแล้วผมไม่ยอมเปลี่ยนค่อยให้ใบเหลือง แบบนี้ผมว่าจะดูเข้าท่ากว่า (ซึ่งบางเว็บบอร์ดจะใช้ระบบนี้ เตือนก่อนแล้วค่อยลงโทษ) ผมเลยประวัติเสียโดยใช่เหตุเลย เสียดายนิดๆ

ปล. ผมเคยเลิกเล่น JKG ไปช่วงนึง แล้วไปสิงอยู่บอร์ดอื่น บอร์ดนั้นทำให้ผมมีหน้าที่การงานดีมาก ผมได้เป็นถึง Mod เลยทีเดียว แต่ทว่า แอดมินที่นั่นสันดานแย่สุดๆ (ต้องขอนุญาตใช้คำนี้เลยครับ มันเบาไปด้วยซ้ำนะ) ผมเลยทนไม่ไหว กลับมาตายรังที่ JKG เหมือนเดิม

แล้วก็อย่างที่เ่ล่ามาครับ กลับมาตายรังได้เดือนเดียว โดนเข้าให้ใบเหลือง เอวัง

ปล. 2 ไม่ได้มีเจตนาจะวิพากย์วิจารณ์การทำงานของผู้ดูแลเว็บนะครับ ผมแสดงความเห็นเฉยๆ ยังไงๆการตัดสินของผู้ดูแลเว็บที่มีวุฒิภาวะมากกว่าสมาชิกธรรมดา ย่อมดีกว่าอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ผมรับไม่ได้นะ ผมรับได้แต่อยากแสดงความเห็นเฉยๆ
    ที่เพิ่งลงโทษ น่าจะเพราะ มันถึงเวลาแล้วมั้งครับ ที่จะทำให้กฎน่าเชื่อถืออีกครั้ง หรืออะไรผมไม่ทราบแน่ชัด อีกอย่างกฎมีอยู่นานแล้ว ถ้าผิดแล้วปล่อย ก็ได้หลุดกันยาวพอดี ผมเพิ่งโดนมาเหมือนกันแหละครับ ใบเหลืองลายเซ็นต์ ก็รู้สึกว่าผิดอยู่นะ จำกฎลายเซนต์สลับบอร์ดอื่นเลยใหญ่ไปนิด 555 แล้วเห็นผู้ดูแลเริ่มจัดการ ก็รู้สึกอายนิดหน่อย เลยไปรีบเปลี่ยนลายเซนต์ -__- อีกอย่างเริ่มเห็นเอาจริงกับเรื่องนี้แล้ว ก็ดีนะ เมื่อก่อนมี MOD ชื่อน้ำเงิน ช่วยแอดมินดูแล ช่วงนั้นกฎศักดิ์สิทธิ์มากๆ ไม่ค่อยมีใครกล้า เพราะชื่อสีน้ำเงินประมาณ 3-4 คนตอนนั้น โหดสุดๆ พอพวกเค้าเริ่มหายไป ทุกอย่างก็ดูอ่อนลง คนสมัครใหม่มาแล้วป่วนก็เยอะ ก็คิดว่า น่าจะเริ่มจริงจังก็ดีแล้วหละ

คนๆ นึง ไม่มีทางทำอะไรถูกไปตลอดชีวิตหรอกครับ แค่ใบเหลืองที่จินตนาการขึ้นมา ไม่ต้องไปคิดเป็นตราบาปหรอกครับ เอาไว้เตือนใจดีกว่า

ปล. วันนั้นเพิ่งเห็นเขากลับมาแท้ๆ โดนแบนอีกแล้ว เสียดายอยู่เหมือนกัน จัดกระทู้สบายตาดี
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผม มี เมล เค้า นะ เค้า ก็ ออน M อยู่ ทุก วัน

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ถามว่าผิดมั้ย ผมว่าเขาก็น่าจะผิดนะ จะมากจะน้อยไม่รู้เหมือนกัน แต่ถ้าไม่ผิดม็อดคงไม่จัดการโดยไร้เหตุผลหรอกครับ
    ผมก็โดนใบเหลืองเพราะลายเซ็นเหมือนกัน
    ถามว่าผิดมั้ย ผมว่าก็ผิดนะลายเซ็นใหญ่ไปก็ผิดกฏนี่ (ถึงจะเรื่องเล็กๆก็เถอะ)

สุดท้าย การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    บางเรื่องก็สมควร.. User ก็ยังเป็น User อยู่วันยันค่ำแหละ กฏเป็นกฏ กฏนำมาใช้ไม่ได้จะมีไว้เพื่ออะไร

เราก็อ่านข่าวนายเยอะพอสมควรอยู่เหมือนกัน แต่ก็บายน่ะ
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ชักไม่ใจกับมาตราฐาน และอะไรหลายๆอย่างแล้วล่ะซิ = ="

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    no comment ครับ ความจริงถ้าคุณเรนโบวไม่รับคุณสเปคเทพเข้าคลับแบบเงียบๆก็ไม่น่าจะโดนแบบนี้นะ แต่พอดีเขาจัดเต็มไปหน่อยเลย ....

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ขอเชิญทุกคนสานต่อเจตนารมณ์ได้ ในกระทู้นี้เลยครับ - -

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=135670

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    Rainbowgirlจงบังเกิด ;w;

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อ่าวปลิวแล้วหรอ ผมตกข่าวใช่มั้ย = _="

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ถึงผมจะไม่รู้จักเขาแต่ก็พอเห็นสิ่งดีๆที่เขานำมาแบ่งปันเยอะแยะเลยน่าเสียดายคนแบบเขาจริงๆ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    RAINBOWBOY เป็นหนึ่งในบุคคลที่น่าจดจำแห่งเว็บบอร์ด Joker Game แห่งนี้เลยก็ว่าได้นะ
    ถึงจะไม่ได้รู้จักพี่แกเป็นการส่วนตัวแต่ก็ชอบการจัดแจงกระทู้ของพี่แกนะ คงจะเป็นการจัดแจงกระทู้
    ที่สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาละ

เพราะเหตุนี้แหละเลยจำได้ นึกถึง RAINBOWBOY ต้องนึกถึง...กระทู้อลังกึ้ง(พิมพ์ถูกไหมนิ?)
    ก็ถือว่าน่าเสียดายที่ศูนย์เสียบุคคลสำคัญท่านหนึ่งไป ก็(ถ้าจะไปจริงๆ)ขอให้ไปดีนะ
    แล้วก็อยากให้จำเรื่องดีๆเกี่ยวกับเว็บบอร์ดแห่งนี้เอาไว้ ถือซะว่า...อย่างน้อยฉันเคยได้รักเธอ....

55555555 ทำไมมันฮาเงี้ย

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เหตุการ์ณที่โดนใบแดงครั้งที่ 3 อาจเป็นเรื่องนั้นในบอร์ด IT Hardware ก็เป็นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ลูงต้าาาาาาาาาาาาาา!!!!!!!!!!!!!!!! ใครก็ได้บอกผมทีลุงต้า paripari หายไปไหนนนนน
    พี่ RAINBOWBOY ผมก็ติดตามครับ ดูข่าวบ่อยๆ แต่งกระทุ้สวยด้วยแหละ
    ลุงต้าพี่แกเขาบอกช่วงนี้ติดขายของไม่มีเวลาเลย ฝากดันทู้ด้วย แต่ทู้ลุงต้ามันไปอยู่หน้าไหนแล้วอ่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เฮ้ออ บางทีคนเรามันก็ต้องยอมรับอะนะ จะยิ่งใหญ่แค่ใหนก็ต้องเป็นไปตามกฏ ท่านสายรุ้งตะแกก็เป็นคนตรงๆ (เคยโดนตะแกด่าว่าเสือกทีนุงแระ แต่มันก็จริง ไม่เป็นไรๆ)
    จะว่าไป ช่วงนี้คนเก่าๆออกแนวเก๋าหลายคนจนโดนไปตามๆกันแระวุ้ย คนที่อยู่กันมาก็รู้จักกันอยู่ แต่คนใหม่มานี่ เขาจะคิดยังไง
    ปล.เห็นพูดถึงเรื่องลายเซ็น ว่าแต่เขาอ่านขนาดตรงใหนหว่า ยิ่งอ่านอังกิดไม่ออกอยู่ด้วย http://www.jokergameth.com/board/faq...atures_avatars

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,938
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    นี่มันสนทนาภาษาเอเลี่ยนนี่หว่า...........................................

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    boss ผมไปทำอะไรหรอครับ?
    KEEP WALKING

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ที่ว่า ตอนประมาณ 16-18 น หรอครับ

แกลาพวกเราไปแล้ว จริงๆ
    พูดเหมือนตายเลย - -*
    สร้างกระทู้อะไรหรอครับ ไม่รู้เรื่องเลยอะ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    พูดเหมือนตายเลย - -*
    สร้างกระทู้อะไรหรอครับ ไม่รู้เรื่องเลยอะ

นิดหน่อยครับแขวะเกรียนคนหนึงจะเข้าคลับพี่กอฟ บอกว่าใช้ GIGABYTES GTX 680 และ M/B asus z77 ตัวไหนจำไม่ได้แล้ว แต่มันคนล่ะอย่างกับในรูปเลย

ในรูปมัน ASUS ครับ ไม่ช้ GIG พี่กอฟเลยไปขุดประวัติก็เจอมาเยอะอยู่อ่ะครับ

Ex.

แต่...

มีเยอะอยู่ครับ แต่บอกเยอะไม่ได้เดี๋ยวโดนแดง

เหนเขาบอกแม่เขาถูกหวยด้วยนะเออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 13th October 2012 เมื่อ 10:39

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    รู้สึก โพสเราจะโดนลบ

ก็ตราชั่งมันเอียง คุณก็ต้องเข้าใจ

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ^
    ^
    ^
    ตราชั่งเอียง ????

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    รู้สึก โพสเราจะโดนลบ

ก็ตราชั่งมันเอียง คุณก็ต้องเข้าใจ
    ถ้าตาชั่งแล้วเอียงก็ให้ยายชั่งซิครับ จะได้ไม่เอียง

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    กลิ่นอายสีม่วง
    ไม่ใช่แบบนั้นซะหน่อย ไม่ได้เกย์นะ "ถือซะว่า...อย่างน้อยฉันเคยได้รักเธอ...." แปลว่า
    "ถือซะว่า...อย่างน้อย RAINBOWBOY ก็เคยรัก Joker Game...." ไง ถ้าพี่แกจะจากไปจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    55555555 ทำไมมันฮาเงี้ย
    ซะงั้น กะจะทำซึ้งซะหน่อย อย่าบอกนะว่าฮาตรงประโยคท้ายสุด......

แต่ก็นะ ได้ข่าวว่าพี่แกกลับมาแล้วนิ....จริงหรือไม่?.....