ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 46 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 364445464748 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,126 ถึง 1,150 จากทั้งหมด 1208
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MANZERO อ่านกระทู้
    ผมลอง ลงเกม กอปแคร็ก มา หลายรอบ สุดท้ายก้อเล่นจบสักที ตอนแรกใช้ black box ค้างตรงเพื่อนนั่งยาง เลยกัดฟันโหลด RELOADED ผมทำตามนี้ คือ

ลงเกมใหม่ แล้วไม่ต้องกดอัพเดท
    ให้อัพเดทจากไฟล์ในโฟลเดอร์ Updates ด้วยตัวเอง(อัพทุกตัวในนั้น)
    คัดลอกโฟลเดอร์ "profiles" ไปไว้ที่ (My Documents/Rockstar Games/Social Club).
    คัดลอกแคร็กไปวางในโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    เล่นเกมแบบออฟไลน์ (ปิดเน็ต,ใช้ firewall บล็อค)

เครดิต คุณ Ramis

ต่อมา แคร็ก

ผมสรุปวิธีการ Crack ของ CRACK-RELOADED http://www.putlocker.com/file/9F7C63EA6F144494
    แบบระเอียดให้นะครับ ผมเล่นได้ 100%

1.ถ้าให้ดีตัดเน็ตก่อนเลยครับ
    2.ลงตามปกติ แผ่นที่ 1-4 ตอนท้ายแผ่นที่4 มันจะออโตอัพเดท ** (ห้ามอัพเดทเด็ดขาด ถ้้าเราตัดเน็ตตั้งแต่แรกแล้ว เราก็จะกดยกเลิกได้ทัน)
    3.ลง Crack ตามลำดับตัวเลข ตามภาพที่ผมให้มา มี3ขั้นตอนคือ

1 เข้าไปในโฟลเดอร์ update อัพเดทให้หมด3ตัว
    2.ก็อบโฟลเดอร์ Profile ไปยัง (My Documents/Rockstar Games/Social Club)
    **ถ้าไม่มี โฟลเดอร์นี้ ให้เข้าเกมส์ก่อน 1 ครังแล้วกดออกมา หลังจากนั้นเกมส์มันจะสร้างโฟลเดอร์นี้มาให้
    3.วาง crack (แค่4ไฟล์ในกรอบก็พอนะครับ)

ปล. คนที่ไม่ได้ทำในข้อ 2 หรือว่าถ้าทำแล้ว แต่ไม่ตัดเน็ตตอนเล่น ระหว่างเล่นไปสักพัก มันจะให้สมัคร Social Club ซึ่งจะยุ่งยากไปอีก

นี่รูปยืนยัน

เครดิต คุณ mcandyman

แล้วตัดเน็ต โดย Control Panel\Network and Internet\Network Connections คลิกขวา เลือก Disable แล้ว ไปคลิก PlayMaxPayne3.exe ในโฟลเดอร์เกม เลือกโหมดออฟไลน์

ประมาณนี้ ลองทำดู เพื่อเป็นประโยชน์ แก่ท่านที่เล่นไม่ได้
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะไปลองทำดูก่อนะ
    เพราะชีวิตคือการ "รอคอย"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอโทดครับ ใครเล่น มัลติบ้างครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เจอปัญหา Memory limit ครับ ช่วยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มันขึ้นแบบนี้ตอนกดเข้าเกมอะครับ ใครมีวิธีแก้มั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    REPACK-BLACKBOX ค้างอยู่ตรงหน้า CHECKING ACTIVATION.PLEASE WAIT ทำไงดีอ่ะคับ ไครเป็นแบบผมมั่ง T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอ max payne 3 DVD 2 part 8-9 Full game หน่อยครับ ขาดสองอั้นนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็เข้าตั้งแต่แรกไม่ได้เลย

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ค้างตรงหน้า loading ครับ = = กด home ก็กดไม่ได้ ไม่รู้จะทำยังไงดี

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    Repack โหลดเล่นได้จนจบ 100% ที่โพสช้าเพราะลองเล่นจนจบอยู่ครับ เล่นได้จนจบไม่มีปัญหาแต่อย่างใด Block Firewall ไม่ให้เกมต่อเน็ต เล่นได้ปกติ แม้จะเปิดเน็ตครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    0
    [IMG][/IMG]

ขึ้นแบบนี้ใครเป็นมั้งครับ ช่วยหน่อย ปิดเน็ตก็แล้ว ลองมาหลายวิธีแล้วครับ

ขอบคุณครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    THANKS YOU SO MUSH

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    PeeJe พาท 7 มันบอกไฟล์ exist อ่ะครับ ขอบคุณครับ
    ~ ใจที่รู้จักพอ นั่นแหละ คือความสุขที่แม้จริง ~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โดดยิง ปิ๋วๆๆๆๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzjitpanu อ่านกระทู้
    Repack โหลดเล่นได้จนจบ 100% ที่โพสช้าเพราะลองเล่นจนจบอยู่ครับ เล่นได้จนจบไม่มีปัญหาแต่อย่างใด Block Firewall ไม่ให้เกมต่อเน็ต เล่นได้ปกติ แม้จะเปิดเน็ตครับ
    บล็อกไฟล์วอลล์ ไม่ให้เกม ต่อเน็ตนี้ทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    จัดหนักๆ กับ REPACK - BLACKBOX
    PutLocker 1 Part
    SS

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kmomti อ่านกระทู้
    คือว่ามันติด Part 07 ครับมันบอกว่า พาดพิด ของ REPACK - BLACKBOX One2Up

ดูให้ที่ น่ะครับ ขอคุญครับ
    ซ่อมไฟล์ครับ ไฟล์ Part 07 มันเสีย ผมเลยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crossx อ่านกระทู้
    ของผมลง Max Payne 3 BlackBox (3DVD) ครับ
    Crack ที่เขาให้มาจากแผ่น (สั่งซื้อมาจาก web อื่นครับ)
    น่าจะเป็น CRACK-RELOADED
    อาการจอฟ้าตลอด [แค่ mouse ชี้โดน MaxPayne3.exe ก็จอฟ้าทันที เล่นก็ไม่ได้]
    พอดี search เจอห้องนี้ เลยลองโหลด CRACK-REVOLT! ไปใช้

ลองผิดลองถูกไปหลายที Uninstall ลงใหม่ ไป 4 รอบ สุดท้ายก็เข้าเกมส์ได้ครับ

ปัญหาคือ พอเข้าเกมส์ได้ หลังจากเลือก Story -> New -> เลือกระดับความยาก-ง่าย
    พอ cut scene เริ่มฉากที่ Max นั่งอยู่ กรอบบนของจอภาพ
    พอกรอบ cut scene ขยายจนเต็มจอแล้ว ก็ค้างเลยครับ
    ผมลองปล่อยจอทิ้งไว้ หลายนาที ก็ไม่หาย จำใจต้อง เข้า Task Maneger เพื่อ END Program
    [บางรอบก็เด้งออกมาห้าจอ windows เอง แล้วขึ้นว่า max payne has stopped working ครับ]

กด new Game แล้วเลือกระดับตรงนี้

มันจะตัวเข้า Cut-Scene

จะค้างที่ภาพนี้ครับ

ผมลอง ปรับ Graphic ค่าต่างๆ ลด resolution ก็ไม่หายครับ
    restart computer, ปิด Program Anti-Virus ก็ไม่หาย
    check driver card จอ ก็ Version ใหม่สุดแล้วครับ

[Spec Computer]
    Intel Core 2 Quad Processor Q8200 (4M Cache, 2.33 GHz, 1333 MHz FSB)
    DDR2 1333 2GB x 2 = 4 GB (ต่อแบบ Dual)
    GeForce GTS 250 RAM 1GB
    windows 7 professional 64 bit

ไม่ทราบมีใครเจอปัญหาอย่างผมบ้างไหมครับ หรือใครพอทราบวิธีแก้ช่วย Post วิธีแก้ไขให้ผมด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมก็เป็นครับท่าน มีวิธีแก้ยังไงหรอครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ทำไมของคุณรามิสแบบfull ทุกเกมแตกไฟล์ยากมาก (ขึ้นพาสผิดตลอดไม่ว่าจะพิมพ์เองหรือก๊อบวาง(ตรวจดูแล้วนับดูแล้วไม่มีเกินและไม่มีช่องว่าง)มันำลำบาก) ที่ผมเล่นเกมส์คุณได้บางเกมส์เพราะพาสมันแตกไฟล์ได้แต่black box
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pheyanut119 : 19th October 2012 เมื่อ 13:56

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือผมโหลด แบบ Full มาแล้วมันไม่มี Social Club account ทำไงหละครับ โหลดแพทแล้ว แคกแล้วด้วยครับ แต่เข้าเล่นไม่ได้!!

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ลิ้งค์ตายหมดแล้ว เห้ออ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ติดพาสครับ repcak black box o2u part5 ยังไงก็ไม่ผ่านมีวิธีไหนอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PUPPYRYOMA อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับท่าน มีวิธีแก้ยังไงหรอครับ
    ขอบคุณครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1527410 ลองดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MANZERO อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ update manual แล้วลง crack ทับเล่นได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณมากมายครับบ ^^"

โหลด One2Up แบบ Full 4 DVD วิ่งขึ้น 2 Mbps เลยนะครับเนี่ยย ไม่กี่ชั่วโมงเสร็จหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackZpace : 22nd October 2012 เมื่อ 18:57
    History is written by the Victor // Embrace your Dream

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

เล่นได้แน่นนอนครับ
    ผมใช้ Firewall บล๊อค Max panye เอาสบายๆ เลย
    สมัครใหม่ละกัน ID เก่าจำไม่ได้

Tags for this Thread