ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2

Dragon Sword เกมจีนก๊อป Blade & Soul ผสม C9 เผยภาพและคลิปตัวอย่างชุดใหม่สุดอลังการ

-Satisfaction Space: News Update-
    Dragon Sword เผยภาพและคลิปตัวอย่างชุดใหม่สุดอลังการ

สวัสดีครับ ก็ได้รับคำชมจาก This is Game สื่อยักษ์ใหญ่แดนกิมจิกันไปเมื่อช่วง ChinaJoy ที่ผ่านมาว่าถึงแม้จะเป็นเกมจีนที่ก๊อป Blade & Soul มาผสมกับรูปแบบการเล่นของ C9 แต่ก็ทำได้เจ๋งโดนใจไม่เบาสำหรับ Dragon Sword หรือโค้ดเนม Game-X จากค่าย NetEase ยักษ์ใหญ่เบอร์ 2 ของจีน ล่าสุดก็มีตัวอย่างภาพในเกมชุดใหม่ออกมาให้เราได้ดูกันเพิ่มเติมครับ พร้อมด้วยคลิปเนื้อเรื่องที่ต้องบอกว่าอลังการงานสร้างมากเลยทีเดียว จะเป็นยังไงไปดูกันครับ

- Dragon Sword - Story Trailer -

พอดีผมหาใน Youtube ไม่เจอ ใครอยากดูคลิปให้ดูในลิ๊งค์นี้ครับผม

http://video.online-station.net/game-trailer/sd/3456

ดูคลิปนี้แก้ขัดก่อนละกัน =w="

สำหรับเกมนี้ก็ต้องบอกว่าเป็น Martial Arts MMORPG ลูกผสมที่มีกราฟิกแสงสีและภาพในเกมรวมถึงอินเตอร์เฟสออกไปทาง Blade & Soul แต่รูปแบบการเล่นนั้นออกไปทาง C9 ตัวเกมนั้นพัฒนาบนเอนจิ้น Next-B ซึ่ง NetEase พัฒนาขึ้นมาเอง ซึ่งหลังจากเปิดตัวครั้งแรกด้วยโค้ดเนม Game-X ก็มาเผยชื่อจริงว่า Dragon Sword ก่อนจะยกขบวนจัดเต็มไปในงาน ChinaJoy ปีนี้นี่เองล่ะครับ เราไปดูภาพตัวอย่างชุดใหม่กันต่อเลย

- ScreenShot -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guilty Crown อ่านกระทู้
    กอปตัวเกมส์เขา มาดัดแปลงนิดเดียวเอง !

พูดง่ายทำยากครับ การเอา 2 เกมส์มารวมกันก็ถือว่ายากนะ

-------------------------------------------------------------------------
    Thank you
    Online Station
    This Is Game
    -------------------------------------------------------------------------

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Core/Five(V)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 25th October 2012 เมื่อ 01:41
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    กอปตัวเกมส์เขา มาดัดแปลงนิดเดียวเอง !

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,956
    ถึงมันจะก๊อป ผมว่ามันก็มีจุดเด่นของมันนะ ก๊อปจุดเด่นของแต่ละเกมมารวมกัน วงการเกมบ้านเค้าพัฒนาไปมากแล้ว
    ผิดกับบ้านเรา
    มีคนเคยถามว่า. . . โลกสวยแค่ไหน. . . คำตอบมันอยู่ที่ว่า เราได้เจอกับ "ใคร" บนโลกนี้ต่างหาก. . .

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คนจีนก็เก่้งตรงที่นำเกมอืิ่นๆมาผสมผสานกันให้มาเป็นเกมใหม่ (คิดในแง่ดี )

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อุ๊ยเจ้าของกระทู้ดูคลิป "หมาป่าอยู่หลังห้อง" เหมือนกันเหรอ 555

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    อุ๊ยเจ้าของกระทู้ดูคลิป "หมาป่าอยู่หลังห้อง" เหมือนกันเหรอ 555
    ดูดิ ฮาดี รู้เปล่า หมาป่าจะอยู่ใต้เตียง

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ดูดิ ฮาดี รู้เปล่า หมาป่าจะอยู่ใต้เตียง
    ไม่ใช่หมาป่ามันคือกระต่าย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่หมาป่ามันคือกระต่าย
    //ลุกจากเตียงไปกระทืบในห้องน้ำ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Copy Monsterhunter ของญี่ปุ่นไปยังไม่พอ ยังมา Blade&Soul อีก เจริญ

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    จีนสามารถดัดแปลงทุกสิ่งจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    ตัวละคร b&s ชัดๆ

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    ไม่มีเกม online ไหนเจ๋งๆ รอดจากพี่จีนไปได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    พี่จีนเรามีความสามารถนะครับ เสียอย่างเดียวไม่มีไอเดีย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าเล่นจัง..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เก่งแต่ขี้เกียจคิดเองสินะ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    สวยงามครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    //ลุกจากเตียงไปกระทืบในห้องน้ำ

//หายไปในห้องน้ำทั้งคู่ พร้อมกับกระต่ายกำลังเดินไปมา (ออกทะเลละ)

ผมคิดว่า ถ้ามันฟรี ผมก็จะเล่นครับ เกมจีนก็เถอะ!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้าวเฮ้ย! นี่มันกลายเป็นกระทู้เล่าเรื่องหมาป่าแล้วเรอะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แต่พี่จีนแพ้เราเรื่องนึง ฮ่าๆ
    แต่งรถ พี่ไทยเราไม่แพ้ชาติใดๆเลย 55+