ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ความลับของมือถือ ที่เราไม่รู้ เพราะคนขายไม่บอก ......

:ความลับของมือถือ ที่เราไม่รู้ เพราะคนขายไม่บอก :

---------------------------------------------------------------------

> ใครที่ใช้โทรศัพท์มือถือตั้งใจอ่านดีๆ
    > > อ่านจบแล้วจะรู้ว่ามือถือไม่ได้มีไว้สำหรับ
    > > โทรเข้า-โทรออกเท่านั้น
    > > แต่ยังมีเคล็ดลับที่เพื่อนๆยังไม่รู้ซ่อนไว้อยู่
    > > ถ้าอยากรู้ว่ามีไรอะไรบ้าง
    > > ลองเข้ามาดูกัน

> > 1. หมายเลขสากลฉุกเฉิน 112 ใช้ได้ทั่วโลก
    > > ถ้าเกิดเราหลงไปอยู่ในเขตที่ไม่มีสัญญาณเลย
    > > แต่มีเหตุด่วนเหตุร้ายให้กด 112
    > > แล้วมันจะหาเบอร์ให้เองอัตโนมัติแม้แต่เราล็อคปุ่ม
    > > ก็ยังกดเบอร์ นี้ได้ ทีนี้เราก็รอดตายแล้ว

> > 2. ใช้ในกรณีที่ลืมกุญแจไว้ในรถ... สำหรับรถที่ใช้ Remote Key
    > > ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน
    > > ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ
    > > (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ)
    > > เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขาให้กดปุ่ม unlock
    > > บนกุญแจสำรองในขณะที่เราถือมือถือ
    > > ให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต
    > > (คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับมือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม)
    > > ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเอง
    > > ระยะทางไม่มีปัญหาแม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็นร้อยๆ กม. ก็ตาม

> > 3. กรณีแบ็ตใกล้จะหมด *3370# สำหรับมือถือ Nokia
    > > ถ้าเกิดถ่านเหลือน้อยเต็มทีจนใกล้ดับแต่เราจำเป็นต้องโทรออกให้กด
    > > *3370# มันจะรีดพลังสำรองที่ซ่อนออกมาแล้วแสดงให้เห็นว่า
    > > เพิ่มพลังถ่านให้ขึ้นมาอีก 50% และมันจะชดเชยส่วนสำรอง
    > > นี้ในการชาร์จแบตครั้งต่อไป

> > 4. ถ้าโทรศัพท์หายต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป
    > > ในกรณีนี้เราต้องใช้หมายเลข serial number
    > > ประจำเครื่อง ซึ่งมี 15-17 หน่วย
    > > การที่จะทราบหมายเลขนี้กด *#06#
    > > แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล
    > > จดไวแล้วเก็บไว้ให้ดี....ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่น
    > > ให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไป
    > > เขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย
    > > ถึงแม้ว่าคนขโมยไปจะเปลี่ยน sim card
    > > มันก็จะยังใช้ไม่ได้อยู่ดี
    > > แบบนี้สะใจดีค่ะโดยเฉพาะพวกที่ชอบโขมยมือถือ

ที่มา : saint-online.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ลอง 112 ดิ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ข้อ 2 นี่โคตรประโยชน์ดีมากอะ เพิ่งรู้แหะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เก่าแล้วครับมือถือสมัยนี้มันทัชสกีนหมดแล้วไม่มีปุ่มตัวเลขกด-.-

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ข้อ 2 โกหกทั้งเพเลยทีเดียว มันมาจาก FW Mail นั้นเอง
    ปกติแล้ว Remote รถจะใช้ความถี่ 425MHz ขึ้นไป แถมเป็นความถี่วิทยุ แต่มือถือใช้ความถี่ 800-2100MHz และเป็นคลื่นไมโครเวฟ ย่านความถี่ต่างกัน ไม่มีทางที่อุปกรณ์จะเชื่อมต่อกันได้
    แถมกุญแจในรถรุ่นท็อปสมัยนี้ใช้แบบ Immobiliser นั้นแปลว่ากุญแจแต่ละดอกถูก Encode เข้ารหัสอีกทีจากกล่องรับสัญญาณ แล้วแต่ว่ากุญแจแต่ละดอกใช้การยืนยันตัวตนแบบไหน มีทั้ง RFID (Radio-frequency identication) หรือ Rolling code หรือ Cryptography ถ้ารหัสถูกต้อง ECU จะทำงานแต่ถ้ารหัสผิด ECU จะไม่ทำงาน ทำให้น้ำมันไม่สามารถไหลเข้าสู่เครื่องยนต์ได้

คนที่จะทำการปลดล็อกประตูต้องขโมยรหัสจากกล่อง ECU แล้วทำการ Decode เพื่อให้ได้รหัสมายืนยันตามรูปแบบที่กุญแจ Immobiliser กำหนดไว้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

คนอะไรน่ารักริงๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้

คนอะไรน่ารักริงๆ
    ฮาเงิบเลย

จขกท ถูก 25%
    โดยเฉพาะข้อ2 จขกทลองทำรึยัง
    จขกท มั่ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    มั่วครับ
    มีคนเคยรองทำทุกข้อแล้ว
    ไปหาดูใน youtube ของ ceemeagain
    แต่ผมจำชื่อคลิบไม่ได้รองหาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    รู้สึกข้อสองเคยมีรายการทำให้ดูนะ sponge อะ
    รู้สึกจะทำสำเร็จด้วย

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คนที่บอกมั่ว นี่คิดไปเอง หรือว่า เริ่มมีแนวร่วม ว่า จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ขอบคุณคับ
    ขอไว้อาลัยแด่อัศวิน ผู้ตกม้าตาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73

Talking

มีประโยชน์ดีครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ฮ่าๆๆๆมั่วจริงๆเหรอเนี่ย แต่ข้อ 2 นี่ทำได้จริงนะสมัยก่อนไงแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    มีช่างมือถือมาตอบให้แล้วในส่วนของหมวด Phone น่ะครับลองไปอ่านดู เขาอธิบายซะหมดเลย FW นี้นานพอตัว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Blog Entries
    4
    ฮ่าๆ มองแต่คลิป
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ถ้าเป็นไอโฟนจะกด112ขนะที่มันล็อคอยู่ยังไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ข้อ3ทำได้จริงรึป่าวครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    > > 3. กรณีแบ็ตใกล้จะหมด *3370# สำหรับมือถือ Nokia
    > > ถ้าเกิดถ่านเหลือน้อยเต็มทีจนใกล้ดับแต่เราจำเป็นต้องโทรออกให้กด
    > > *3370# มันจะรีดพลังสำรองที่ซ่อนออกมาแล้วแสดงให้เห็นว่า
    > > เพิ่มพลังถ่านให้ขึ้นมาอีก 50% และมันจะชดเชยส่วนสำรอง
    > > นี้ในการชาร์จแบตครั้งต่อไป
    เคยทำแล้วครับ รุ่นที่เคยลองก็ 5130 XM , 5800 XM , 5233 , 5530 , N7 , N72 , N73 ME , C6

ทำไม่ได้ซักรุ่น มันน่าจะเป็นข้อมูลเก่าตั้งแต่มือถือแบบปุ่มกดยังครองตลาดอยู่ ข้อนี้ยืนยันแน่นอนว่าใช้ไม่ได้ครับ

แต่ปกติแบตNokiaมันอึดพอตัวอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้บ้านั่งเล่นทั้งวันก็เหลือใช้2-3วันได้สบายครับ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W