ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมพูดแบบนี้มาตั้งแต่ผมอายุ 12 ปีแล้วละครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังละครับ

Haha... จริงๆแล้วคือ...
    ผมได้เรื่องนี้ มาจากคำถามจากเพื่อนๆของผมในชีวิตจริงครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับ:

ในชีวิต เวลาที่ผมพูดคุยกับเพื่อนๆของผม...
    พวกเขาบางคนก็สงสัยว่า:
    "ทำไมเขา(ผม) ถึงพูดภาษาไทยไม่เหมือนกับคนอื่นๆ ?" ครับ

ผมก็ตอบพวกเขาไปว่า:
    ผมพูดแบบนี้มาตั้งแต่ผมอายุ 12 ปีแล้วละครับ

เพราะว่า ผมบอก ความรู้สึก, ความคิด, และอีกหลายๆสิ่ง...
    ให้คนอื่นๆฟังได้ดีที่สุดในสำเนียงนั้นละครับ

ใช่ครับ!, ผมก็เป็นเหมือนกับเด็กอายุ 12 ขวบครับ
    ผมคิดสิ่งที่สับซ้อนได้แค่เท่าๆกับพวกเขาครับ

ความจริงอีกอย่างก็คือ...
    ผมอยากจะใช้ภาษาไทยแบบเดิมด้วยละครับ
    ผมคิดว่า "คำศัพท์รุ่นใหม่" ก็ทำให้ผมสับสน...
    จนบางครั้ง ผมไม่รู้ว่านั้นหมายถึงอะไรนะครับ

แต่บางครั้ง ผมก็พยายามยืมสำเนียงของใครบางคนมา...
    เพื่อทำงานให้สำเร็จนะครับ

และใช่ครับ!, ผมได้เรียนรู้คำศัพท์ใหม่ๆเยอะเลยในช่วงเวลาที่ผ่านมาครับ
    แต่ผมก็ยังชอบพูดแบบเดิมของผมอยู่นะครับ

ถึงแม้ว่า คนอื่นๆบอกผมว่า:
    ผมใช้สำเนียงที่ไม่ตรงกับอายุของผมเท่าไร...
    แต่ผมก็รักสำเนียงนี้นะครับ
    เพราะว่า ผมมีความสุขที่ได้พูดแบบนั้นละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    รู้ สึกว่ากำลังนั่งฝังคุณอยู่ เลย ชอบครับ ฮะๆๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    วินนี่!!! เอามาให้อ่านก่อนเปิดเทอมพรุ่งนี้พอดีเลย ฮ่าๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    นายทำดีแล้ว เป็นตัวของตัวเองดีสุดครับ รับรอง ไม่ช็อต !!

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ท่านอีกแล้ว ฮ่าๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ดีแล้วครับ, ทำต่อไปตัวของตัวเองดีที่สุด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    น่ารักดีออกชีเรียดทำไม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับ...พี่คือไอดอลของผมครับ....
    GIBSON J200 FAMILY

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ใครว่าวินนี่ข้า ? เดะปั๊ดเอา GTX 690 ของพี่กอล์ฟฟาดหน้าซะเลย
    .. BUT I CAN'T SLEEP

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: