ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ผมมีปัญหาเลือกโน๊ตบุ๊คครับ ช่วยผมที

ตอนนี้ผมอยากได้โน๊ตบุ๊คแรงๆ ใช้เล่นเกมนอกสถานที่อยู่ครับ
    แล้วที่ผมเล็งไว้คือ MSI GT60R (49,900) ผมเล็งไว้สัปดาห์ก่อน http://notebookspec.com/notebook/4561-MSI-GT60R.html
    แล้วพอสัปดาห์นี้ผมเห็น MSI GX60 (34,900) ซึ่งราคาต่างกันมาก http://notebookspec.com/notebook/4880-MSI-GX60.html
    ผมอยากรู้ว่า เครื่องไหนแรงกว่ากัน ต่างกันยังไงบ้าง
    เพราะผมเทียบCPU ของ AMD กับ intel ไม่เป็นครับ ><
    แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่า GT670M กับ HD 7970M อันไหนแรงกว่ากัน -0-
    ขอผู้รู้ช่วยผมทีครับ ผมกำลังสับสนมาก :0 T_T
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    มาตอบให้ครับ
    ค่ายเขียว 1.MSI GT60R cpu แรงกว่าค่ายแดงตัวล่าง VGA ไม่แรงเท่าค่ายแดงตัวล่าง
    ค่ายแดง 2.MSI GX60 cpu ไม่แรงเท่าค่ายเขียวตัวบน VGA แรงกว่าค่ายเขียวตัวบน

อยู่ที่ท่านจะใช้งานเน้นที่อย่างไหน ตามที่อ่านมา ก็น่าจะใช้งานแบบเล่นเกม เข้าทางตัวล่าง

ดูผลเทสเกมของ 2 ตัวนี้ครับ ผลคือ ตัวที่ 2 จะลื่นกว่า
    แถมยังมีพ่วงมาด้วย ราคาถูกกว่าเป็นหมื่นครับ

เพิ่มอีกอย่าง ในเรื่องของการ์ดจอ VGA

notebook AMD 7970 จะแรงกว่า GTX 670 ครับ

ส่วน pc GTX 670 จะแรงกว่า AMD 7970

ในเรื่องของ cpu
    A10 จะแรงไม่เท่า i7 ทั้ง pc และ notebook ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aulove อ่านกระทู้
    มาตอบให้ครับ
    ค่ายเขียว 1.MSI GT60R cpu แรงกว่าค่ายแดงตัวล่าง VGA ไม่แรงเท่าค่ายแดงตัวล่าง
    ค่ายแดง 2.MSI GX60 cpu ไม่แรงเท่าค่ายเขียวตัวบน VGA แรงกว่าค่ายเขียวตัวบน

อยู่ที่ท่านจะใช้งานเน้นที่อย่างไหน ตามที่อ่านมา ก็น่าจะใช้งานแบบเล่นเกม เข้าทางตัวล่าง

ดูผลเทสเกมของ 2 ตัวนี้ครับ ผลคือ ตัวที่ 2 จะลื่นกว่า
    แถมยังมีพ่วงมาด้วย ราคาถูกกว่าเป็นหมื่นครับ

เพิ่มอีกอย่าง ในเรื่องของการ์ดจอ VGA

notebook AMD 7970 จะแรงกว่า GTX 670 ครับ

ส่วน pc GTX 670 จะแรงกว่า AMD 7970

ในเรื่องของ cpu
    A10 จะแรงไม่เท่า i7 ทั้ง pc และ notebook ครับ
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ
    ตกลง GX60 เล่นเกมดีกว่าใช่ไหมครับ ?
    ผมอยากรู้ว่า i7 แรงกว่า A10 เยอะมั้ย ?
    แล้วถ้าผมจะโมเพิ่ม ผมจะใส่อะไรได้บ้างครับ ?
    พอดีผมมีงบ 50,000 ถ้วนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sadpolice : 5th November 2012 เมื่อ 12:30

กล่าวขอบคุณ
    158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sadpolice อ่านกระทู้
    ตกลง GX60 เล่นเกมดีกว่าใช่ไหมครับ ? ใช่ครับ ผลเทสออกมาแล้วครับ GX 60 ลื่นกว่าเกือบทุกเกมครับ
    ผมอยากรู้ว่า i7 แรงกว่า A10 เยอะมั้ย ? เยอะครับ เกือบเท่าตัว
    แล้วถ้าผมจะโมเพิ่ม ผมจะใส่อะไรได้บ้างครับ ? ถ้าชอบโม ไม่แนะนำครับ เอาเป็น pc+ nb. ง่ายกว่า ประมาณ ซื้อ โน๊ตบุ๊ค 20000-30000 อีกสองสามหมื่นไปแต่งคอม แรงกว่าเป็นเท่าตัวเลยครับ
    พอดีผมมีงบ 50,000 ถ้วนครับ ถ้างบเยอะก็พูดไม่ถูกเหมือนกันครับ อิอิ เอาตัว แพง ย่อมแรงกว่าตัวถูกประมาณนั้น ส่วนจะคุ้มไหมนั่น อีกเรื่องครับ 5555
    *-**-*-*-*-*-*-*-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

thailand,samut sakhon
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sadpolice อ่านกระทู้
    ตกลง GX60 เล่นเกมดีกว่าใช่ไหมครับ ?
    ผมอยากรู้ว่า i7 แรงกว่า A10 เยอะมั้ย ?
    แล้วถ้าผมจะโมเพิ่ม ผมจะใส่อะไรได้บ้างครับ ?
    พอดีผมมีงบ 50,000 ถ้วนครับ
    a10 เทียบ i3 ดีกว่ามั้ยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fiffdg อ่านกระทู้
    a10 เทียบ i3 ดีกว่ามั้ยครับ
    เทียบกับ i3 เลยหรอครับ O.o
    พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ของทาง amd อะครับ แห้ะๆ
    ขอบคุณครับมากๆครับ )

กล่าวขอบคุณ
    158
    เทียบกับ i3 เลยหรอครับ O.o
    พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ของทาง amd อะครับ แห้ะๆ
    ขอบคุณครับมากๆครับ )
    ไม่ด้อยขนาดนั้นหรอกครับ ประมาณ i5 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ถ้าผมจะซื้อ GX60 ไปใช้ มันจะพอสำหรับเกมในอีก 2-3 ปีข้างหน้ามั้ยครับ ?
    เสป็คแบบนี้ถือว่า โอเคพอรึยัง สำหรับ โน๊ตบุ๊คเกมเมอร์ ?

thailand,samut sakhon
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถ้าผมจะซื้อ GX60 ไปใช้ มันจะพอสำหรับเกมในอีก 2-3 ปีข้างหน้ามั้ยครับ ?
    เสป็คแบบนี้ถือว่า โอเคพอรึยัง สำหรับ โน๊ตบุ๊คเกมเมอร์ ?
    เน้นปรับสุดหมดมั้ยล่ะครับ แต่ spec นี่ bf3 1080p ก็ไม่ถึง 60fps 45fps ก็ถือว่าลื่นพอตัวมีกระตุกบ้างเล็กน้อยแต่ 2-3ปีมั้ย ถ้าเน้นลื่นๆ ก็ 2ปี ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: