ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132

[ROM FOR SGS2][AOKP/CM][4.1.2][10/10] Vanilla RootBOX [v2.9][Build 4][JellyBean]

สำหรับ Samsung Galaxy S2 (GT-I9100 GT-I9100T) เท่านั้นนะครับ

การ FlashROM นั้นมีความเสี่ยง ก่อนFalsh นั้นให้ทำการBlackUP ข้อมูลทุกอย่างไว้บนคอม และถ้าเกิดFlashแล้วเกิดผิดพลาด ทางเราไม่รับผิดชอบนะครับ เพราะฉะนั้น ให้อ่านวิธีติดตั้งให้เข้าใจ

Features
    Based on JB 4.1.2 - Built from RootBox Sources (Teamhacksung, CM & AOKP)
    HSPA+ Support
    A2DP Support
    T9 Dialer
    Cherry picked fixes from CM
    OTA Update
    ExTweaks integrated in Settings - if ExTweaks installed in /system/app
    Init.d Support
    AOKP Features

HOW To install
    สำหรับเครื่องที่ทำการROOT แล้วนะครับ
    เมื่อโหลดเสร็จก็ให้เราก๊อปไฟล์ที่ชื่อ RootBox-JB-i9100-V2.9, gapps-jb-20121011-signed, Kernel_Dorimanx-V7.3ไปไว้ใน External SDcard(มันก็คือ Micro SD ของเรา)
    1. ให้เข้า ClockWorkMod โดยปิดเครื่องแล้วให้กดปุ่ม Vol.UP + Home +Power ค้างไว้
    2. เมื่อเข้า ClockWorkMod แล้วให้ทำการ Wipe Data/Factory Reset และ Wipe cache partition
    3. จากนั้น ก็ทำการ Flash ROM โดยเข้าไปที่ Advanced > install zip from sdcard > Chose zip from sdcard > แล้วก็เลือกไฟล์ที่ชื่อ RootBox-JB-i9100-V2.9.zip
    4. เมื่อ Flash ROM เสร็จแล้ว ให้ทำการ Flash Google gapps โดย เข้าไปที่ Chose zip from sdcard > แล้วก็เลือกไฟล์ที่ชื่อ gapps-jb-20121011-signed.zip
    5. เมื่อ Flash Gapps เสร็จแล้วก็ Flash Kernal ต่อ โดย เข้าไปที่ Chose zip from sdcard > แล้วก็เลือกไฟล์ที่ชื่อ Kernel_Dorimanx-V7.3.zip
    6. เมื่อ Flash Kernal เสร็จก็ให้ทำการ Wipe Dalvik Cache โดยไปที่ Advanced แล้วก็เลือก Wipe Dalvik Cache
    (การ Flash Kernal นั้นเราไม่จำเป็นต้องFlash ก็ได้นะครับ แต่ว่าถ้าไม่Flash นั้นถ้าต่อUSBเข้าคอมจะใช้ได้แค่โหมด MTPเท่านั้นนะครับ)
    7. เมื่อเสร็จแล้วก็ให้ทำการ Reboot (อย่าถอดแบตนะครับให้เราเลือกคำสั่ง Reboot System now แล้วก็รอจนเปิดเครื่องเป็นอันจบการติดตั้งROM

DOWNLOAD

RootBox-JB-V2.9

Google gapps jb

Kernel Dorimanx V7.3 JB
    ไม่ต่องแตกไฟล์นะครับ ตัวนี้คนละตัวกับของOdin ห้ามFlashผ่านOdin เด็จขาด

Add-on
    ExTweaks
    ตัวนี้เอาไว้ปรับแต่มือถือเรา App ตัวนี้จะใช้งานได้ต้องใช้Kernal ของSiyah หรือ Dorimanx เท่านั้นนะครับ
    MortPlayer Music
    MortPlayer Music Appตัวนี้สำหรับฟังเพลงนะครับเพราะตัวROM ไม่มีโปรแกรมฟังเพลง หรือใครมีแอพตัวอื่นก็ไม่ต้องโหลดก็ได้นะครับ
    File Expert
    File Expert ให้ลงด้วยนะครับ เพราะว่ารอมตัวนี้ไม่มีโปรแกรมจัดการไฟล์ หรือจะใช้ตัวอื่นก็ไม่ว่ากัน^^

Modem Thai

TRUE/DATC(GT-I9100T)
    DCLP4

AIS(GT-I9100)
    DXLPB

สำหรับเครื่องที่ไม่ได้Root ให้เราFlash Kernal นี้ลงไปแล้วก็กลับไปทำตามขั้นตอนด้านบน
    1 ให้เข้า Download Mode โดย ปิดเครื่องแล้วก็กดปุ่ม Vol.Down + Home + Power ค้างไว้จนกว่าเครื่องจะเข้าสู่ Download Mode เมื่อเข้าแล้วก็ให้กด Vol.Up อีกที แล้วก็ต่อUSB
    2 Download Odin Odin3 v1.85
    3 Download SiyahKernel S2-v4.1.5 ไม่ต้องทำการแตกไฟล์นะครับ
    4 แตกไฟล์ Odin3 v1.85 ออกมาแล้วก็เข้าโปรแกรม แล้วเลือกที่ PDA จากนั้นให้ไปเลือกที่ Siyah-s2-v4.1.5.tar ที่เราโหลดมาแล้วกด Open จากนั้นก็กด Start รอจน เครื่องBoot เองแล้วดึงสาย USBออก หลังจากนั้นก็ไปทำตามวิธีด้านบนครับ

มีปัญหา หรือส่งสัยตรงใหน โพสไว้ได้นะครับ หรือ ติดต่อที่ Line : Arthur_cg E-mail : arthur.gtx480@gamil.com

Screen capture ภาพบางอันผมเอามาจากอันเก่า(V.2.6.1) เพราะมันเหมือนกัน ^^

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 19th October 2012 เมื่อ 22:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตัวนี้ไม่ใช่ของ CM ใช่ป่าวคับ จะลองดู

กล่าวขอบคุณ
    7
    Modem thai คืออะไรคับ จำเป็นต้องลงหรือเปล่า

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ changpat อ่านกระทู้
    Modem thai คืออะไรคับ จำเป็นต้องลงหรือเปล่า
    ลงครับ ตอนนี้ใช้เครื่อง I9100 หรือว่า I9100T ครับ

มีใครลองแล้วบ้างครับ สเถียรดีไหม???
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ changpat อ่านกระทู้
    ตัวนี้ไม่ใช่ของ CM ใช่ป่าวคับ จะลองดู
    รอมตัวนี้จริงๆแล้วเป็นการโมระหว่าง AOKP แล้วก็CM ซึ่งทางDev เขาได้เอามาเพิ่มฟิวเจอร์ต่างๆไว้นิดหน่อย แต่ยังคงความเป็นAOPK เอาไว้แต่ตัวKernal เดิมๆนั้นเป็นของDevเขาทำเองเลย ซึ่งตัดKernalของ CMออกไป
    ตัวนี้ไม่ต้องลงก็ได้ครับ เพราะรอบตัวนี้มันไม่ได้เฟรชโมเดมเรา แต่ถ้าเราเคยลงรอมศูยน์นอกของSamsung อันนี้ก็ตองเฟรชโมเดมเข้าไปครับ

เรื่องความเสถียรนั้นผมว่าตัวนี้เสถียรดี แต่ถ้าเราใช้Kernalอื่นก็ต้องดูอีกที เพราะตอนนี้ผมใช้ของ Dorimanx V7.4 ซึ่งก็มีค้างบ้างเล็กน้อยตอนที่เราเปิดเว็บหลายๆหน้า

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มันคืออะไรหรอครับ เเล้วมันช่วยอะไร= =?
    "ลายเซ็นคือเทพเจ้ายังไงล่ะ!!"

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xzero2541 อ่านกระทู้
    มันคืออะไรหรอครับ เเล้วมันช่วยอะไร= =?
    มันคือRom ของS2ครับ หรือระบบปฏิบัติการ แต่ตัวนี้จะต่างจากที่เคยใช้ๆกัน (Romศูยน์) ซึ่งตัวนี้มันคือAndroid แท้ๆเลยแต่มีการปรับแต่งนิดหน่อยเพื่อให้เข้ากับS2 ถามว่ามันดีกว่ารอมศูยน์ยังไง ก็มันกินแรมน้อยกว่า ปรับแต่งเพิ่มเติมได้มากกว่า เพราะรอมศูยน์นั้นจะเอาAPP อะไรไม่รู้ยัดมาให้ ซึ่งแน่นอนครับ ซดแรมมากเลย แต่บางคนอาจอยากได้APPของศูยน์ที่ติดมาให้ ตัวนี้ก็สามารถลงเพิ่มได้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    Kernel Dorimanx โหลดไม่ได้ครับยังไงรบกวนช่วย UP ใหม่ได้หรือเปล่าครับ พอดีจะลงให้น้อง

กล่าวขอบคุณ
    7
    อยากทราบว่าทำไมท่านถึงเลือกใช้ kernal ตัวนี้ครับ แล้วพอดีมีตัวอื่นที่ดีกว่าหรือเปล่า แล้ว kernal นี้เราจะลง มั่วๆได้หรือเปล่าครับ มีผลกับเครื่องหรือเปล่า(อยากทราบไว้ความรู้คับ)

กล่าวขอบคุณ
    130
    Kernel Dorimanx โหลดไม่ได้ครับยังไงรบกวนช่วย UP ใหม่ได้หรือเปล่าครับ พอดีจะลงให้น้อง
    Dorimanx-V7.11-ICS-JB-15-44--07-11-12-SG2-PWR-CORE.zip

จริงๆแล้ว ยังมีของSiyha อีกตัวนะครับที่น่าใช้แต่นานๆทีออก (ทางDev หันไปเล่นS3) เพราะDorimax ฐานมาจาก Siyha ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีใครทำสำเร็จแล้วบ้าง
    สำเร็จละครับ
    ลื่นดีประทับใจ
    แต่แต่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ลงdriver chainfire 3D แล้วบูทไม่ขึ้น
    ทำให้ผมเล่น needforspeed mostvented
    ไม่ได้มีวิธีแก้ใขใหมครับ
    แนะนำทีผมมือใหม่
    ต้องการคำแนะนำด่วนครับ
    ลงใหม่มา3รอบละเพราะdriver chainfire
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 7_UP : 10th November 2012 เมื่อ 21:45

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7_UP อ่านกระทู้
    มีใครทำสำเร็จแล้วบ้าง
    สำเร็จละครับ
    ลื่นดีประทับใจ
    แต่แต่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ลงdriver chainfire 3D แล้วบูทไม่ขึ้น
    ทำให้ผมเล่น needforspeed mostvented
    ไม่ได้มีวิธีแก้ใขใหมครับ
    แนะนำทีผมมือใหม่
    ต้องการคำแนะนำด่วนครับ
    ลงใหม่มา3รอบละเพราะdriver chainfire
    ตอนนี้ chainfire 3D ยังไม่WorkกับตัวJBนะครับต้องรออีกหน่อย ผมก็หาเหมือนกัน><