ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686

[RPG Maker] Resident Evil 2D Reborn [One2Up][18.79 MB]

เล่นเกมนี้รอ Resident Evil 6 PC ไปก่อน ^^

เป็นอีกหนึ่งสุดยอดเกม Resident Evil Fanmade โดย Team Orange ถูกสร้างโดยใช้ RPG Maker โดยเรื่องราวจะเกิดขึ้นในเมือง Raccoon City เจ้าเก่า ตัวเอกของเกมนี้คือสาวน้อย Molly Fletcher ซึ่งกำลังหางานทำภายในเมือง Raccoon City แต่ดันดวงซวยเกิดเหตุการณ์ประหลาดขึ้นซะก่อน เธอจึงต้องทำทุกวิถีทางเพื่อที่จะหนีออกจากเมืองนี้ให้ได้

REVIEW by UPLOADER

ต้องเรียกได้ว่าอย่าตัดสินเกมนี้ที่ภาพจริงๆค่ะ ตัวเกมทำออกมาได้สูงกว่ามาตรฐานมากถ้าเทียบกับเกมอื่นๆที่สร้างโดยใช้ RPG Maker ตัวเกมสามารถทำบรรยากาศออกมาได้เกือบเทียบเท่าเกม Resident Evil ต้นฉบับ ข้อเสียเพียงอย่างเดียวคือการบังคับค่อนข้างลำบากเล็กน้อย แต่ถ้าเล่นไปนานๆก็จะชินไปเอง ด้านเกมเพลย์นั้นก็มีความใกล้เคียงกับ Resident Evil ต้นฉบับ มีปริศนาต่างๆให้แก้ ไอเท็มต่างๆก็ถอดแบบจากเกมต้นฉบับทุกประการ และที่เจ๋งที่สุดในเกมนี้คือกระสุนในเกมนี้จะเป็นไอเท็มกล่องกระสุนที่รวมกระสุนทุกชนิดอยู่ในกล่องเดียว โดยใช้เนื้อที่เพียง 1 Item Slot เท่านั้น ทำให้ไม่ต้องเปลืองเนื้อที่เก็บของเวลาเรามีกระสุนหลายๆชนิด เรียกได้ว่าเป็นเกม Fanmade ที่สมบูรณ์แบบมากๆเลยทีเดียว ใครที่เป็นแฟนเกมนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

Uploader Score : 8.5/10

เล่นได้ทุกเครื่องแน่นอน ต่อให้สเปคโบราณสมัยพระเจ้าเหาก็เล่นได้จ้า ^^

DOWNLOAD

1. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม WinRAR หรือโปรแกรมแตกไฟล์อื่นๆ
    2. เข้าเล่นเกมที่ไอคอน RPG_RT.exe
    3. ลุยโลด

ชื่อและนามสกุลตัวเอกของเกม พิมพ์ด้วยตัวเล็กทั้งหมดและติดกันทั้งหมด

**สำหรับใครมีปัญหาเรื่องการแตกไฟล์ พาสผิดทั้งๆที่มันก็ถูกอยู่แล้ว ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นชื่ออื่นดูค่ะ หรือใช้โปรแกรมแตกไฟล์ตัวอื่นๆที่ไม่ใช่ WinRAR เช่น 7-Zip,WinZip เป็นต้น**

วิธีเล่นแบบคร่าวๆ

ปุ่มลูกศร - บังคับทิศทางตัวละคร
    Z - สำรวจ/เก็บไอเท็ม/เปิดประตู ฯลฯ
    X - เล็งอาวุธที่ถืออยู่ ใช้ร่วมกับปุ่ม Z เพื่อโจมตี
    Numpad 1 - เปิดหน้าจอสเตตัส
    Numpad 3 - ปุ่มยกเลิกในหน้าจอสเตตัส (เช่น ยกเลิกการดูไอเท็ม ฯลฯ)
    Numpad 7 - ออกจากเกม (กดในหน้าจอสเตตัส)

ถ้าอยากใช้จอยให้ใช้โปรแกรม JoyToKey นะคะ โหลดและหาวิธีใช้ได้จากอากู๋จ้า

ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆลองศึกษาดูเองนะจ๊ะ

ขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมนะคะ มีปัญหาอะไรสอบถามได้ในกระทู้นี้หรือหน้าโปรไฟล์ค่ะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladyloveyou : 16th November 2012 เมื่อ 21:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ชอบมากมาย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    พาสอะไรแน่นิครับ ผมพิมพ์ไปหมด residentevil residentevil2dreborn ก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    พาสอะไรแน่นิครับ ผมพิมพ์ไปหมด residentevil residentevil2dreborn ก็ไม่ได้
    ชื่อและนามสกุลตัวเอกของเกมค่ะ ไม่ใช่ชื่อเกม ^^

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ได้คับ ตกลงพาสอะไรกันแน่ พิม MollyFletcher ไปยังไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nato2527 อ่านกระทู้
    ไม่ได้คับ ตกลงพาสอะไรกันแน่ พิม MollyFletcher ไปยังไม่ได้เลย
    ชื่อและนามสกุลตัวเอกของเกม พิมพ์ด้วยตัวเล็กทั้งหมดและติดกันทั้งหมด

เราว่าเราก็บอกชัดเจนแล้วนะ -..-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากแต่ว่าพาสอะไรครับ ผมชอบแนวนี้กราฟฟิคไม่เน้น วัดกันที่เกมเพลย์

กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกมอย่างน่ารักอ่าา XD

กล่าวขอบคุณ
    98
    ไม่ได้คับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคับ ใครเล่นได้ช่วยมายืนยันหน่อยคับ บอกพาสมาด้วยก็ดี http://image.ohozaa.com/view2/wsB50BDb6SDdvNhC

กล่าวขอบคุณ
    389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nato2527 อ่านกระทู้
    ไม่ได้คับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคับ ใครเล่นได้ช่วยมายืนยันหน่อยคับ บอกพาสมาด้วยก็ดี http://image.ohozaa.com/view2/wsB50BDb6SDdvNhC
    เครื่องเราก็ใส่พาสแตกไฟล์ได้ตามปกตินะคะ ในรูปเหมือนไฟล์มันไม่สมบูรณ์หรืออะไรซักอย่าง ไม่ทราบว่าลองโหลดใหม่อีกครั้งดูรึยังคะ ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นชื่ออื่นแล้วแตกไฟล์ดูค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

Lightbulb

พาสพิมยากโครตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต

แถมมานะที่นี้สำหรับใครที่อยากเล่นแบบใช้จอย
    Download:คลิก
    Password:forflukey@JKG

ตั้งเอาเองนะครับ
    จะเอาไปแจกจ่ายอย่าลืมเคติดผมนะ
    ประกาศโดย forflukey@JKG,iflukzaza
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forflukey : 16th November 2012 เมื่อ 21:07 เหตุผล: แถมมานะที่นี้สำหรับใครที่อยากเล่นแบบใช้จอย
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้แล้วคับ ได้เพราะว่า ต้องเปลี่ยนชื่อก่อนแตกไฟล์ แปลกดีเหมือนกัน ผมเปลี่ยนชื่อเป็น Resident Evil 2D Reborn เล่นได้แล้วคับขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nato2527 : 16th November 2012 เมื่อ 21:32

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ได้แล้วคับ ได้เพราะว่า ต้องเปลี่ยนชื่อก่อนแตกไฟล์ แปลกดีเหมือนกัน ผมเปลี่ยนชื่อเป็น Resident Evil 2D Reborn พาสแตกไฟล์ mollyfletcher เล่นได้แล้วคับขอบคุณคับ
    รับทราบครับ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้แล้วคับ ได้เพราะว่า ต้องเปลี่ยนชื่อก่อนแตกไฟล์ แปลกดีเหมือนกัน ผมเปลี่ยนชื่อเป็น Resident Evil 2D Reborn พาสแตกไฟล์ mollyfletcher เล่นได้แล้วคับขอบคุณคับ
    ด้วยความยินดีค่ะ แต่ขอความกรุณาลบพาสออกจะได้ไหมคะอยากให้ผู้โหลดมีไหวพริบในการโหลดบ้างไม่ใช่เอะอะก็โหลดอย่างเดียว ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    *0* เล่น ได้แต่เล่นไม่จบ เล่นไปถึงโรงแรม มีอยู่ห้อง 1เปิด ประตูปุ๊บ เกมส์เด้งทันที

ขอบคุณมากจ้า -3-