ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation มีปัญหากับ Mouse อะคับ

แบบว่า เม้าของผมก้อใช้ดีๆมาตั้งนาน ไม่รู้ว่าเกิดเหตุอันใดอยู่ดีๆมันไม่ทำงานสักงั้น คลิกเท่ารัยก้อไม่ไป ผมก้อลองรีเครื่อง แล้วมันก้อเริ่มเปนนักขึ้นเรื่อยๆ ทีแรกผมคิดว่าเป็นที่ตัวเม้า เลยจัดหนักซื้อตัวใหม่ แต่กรรม ****ไม่หาย อาการของมัน คือ ตั้งแต่เริ่มเปิดคอมมาเข้าสู่เดสท้อป เม้าเลื่อนไปมาได้

1.ถ้ามันคลิกที่Toolbarข้างได้แต่จะคลิกบนไอค่อนเดสท้อปไม่ติด
    2.ก้อลับกันคับคลิกไอคอนเดสท้อปได้แต่คลิกที่Toolbarไม่ได้เลย

วิธีแก้ของผม คือ กดCtrl+Alt+Delคับ จะเปิดหน้าต่างขึ้นมา แล้วปิดหน้าต่างนั้น เม้าก้อกลับมาใช่ได้สัก ก้อกลับไปเป็นเหมือนอีก ผมเลยลองลงวินโดว์ใหม่ จากWinXPเป็นWin7แล้วก้อไม่หาย ผมควรทำยังงั้น ควรแก้ไขยังงั้น ช่วยที่คับ ขอบคุณคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ก็ ไม่ใช่ ก้อ ผมไม่เคยเรียนอักษรนี้ในภาษาไทยหรอกนะ ครูและอาจารย์ก็ไม่ได้สอนมาด้วย
    หากจะใช้ก็ใช้ให้ถูกต้องไปเลย ขืนใช้แบบนี้อีกต่อไปมันจะติดเป็นนิสัยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ของผมเปิดมาเมาส์ไม่ขึ้นเลยครับต้อง Restart เครื่องถึงจะขึ้นครับใครรู้ซิบมาบอกหน่อยนะครับ
    Windows 8 x 64 ปัญหาคือเป็นเมาส์ไร้สาย Logitech M 185
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToSenBo อ่านกระทู้
    แบบว่า เม้าของผมก้อใช้ดีๆมาตั้งนาน ไม่รู้ว่าเกิดเหตุอันใดอยู่ดีๆมันไม่ทำงานสักงั้น คลิกเท่ารัยก้อไม่ไป ผมก้อลองรีเครื่อง แล้วมันก้อเริ่มเปนนักขึ้นเรื่อยๆ ทีแรกผมคิดว่าเป็นที่ตัวเม้า เลยจัดหนักซื้อตัวใหม่ แต่กรรม ****ไม่หาย อาการของมัน คือ ตั้งแต่เริ่มเปิดคอมมาเข้าสู่เดสท้อป เม้าเลื่อนไปมาได้

1.ถ้ามันคลิกที่Toolbarข้างได้แต่จะคลิกบนไอค่อนเดสท้อปไม่ติด
    2.ก้อลับกันคับคลิกไอคอนเดสท้อปได้แต่คลิกที่Toolbarไม่ได้เลย

วิธีแก้ของผม คือ กดCtrl+Alt+Delคับ จะเปิดหน้าต่างขึ้นมา แล้วปิดหน้าต่างนั้น เม้าก้อกลับมาใช่ได้สัก ก้อกลับไปเป็นเหมือนอีก ผมเลยลองลงวินโดว์ใหม่ จากWinXPเป็นWin7แล้วก้อไม่หาย ผมควรทำยังงั้น ควรแก้ไขยังงั้น ช่วยที่คับ ขอบคุณคับ
    เหมือนจะเป็นที่ Port ลองขยับดูก่อนครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองแล้วไม่หายอะคับ ทั้งลองเสียบportช่องใหม่