ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: เพื่อนๆคิดว่าวันที่ 22/12/2012 โลกจะแตกหรือไม่

ผู้โหวต
243. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เชื่อเต็มร้อย 100% และเตรียมตัวเตรียนใจไว้แล้วด้วย!

13 5.35%
  • เชื่อมั่งไม่เชื่อมั่ง คอยตามกระแสดีกว่า....

71 29.22%
  • มันเป็นเรื่องเหลวไหลโกหกทั้งเพ!!

91 37.45%
  • ขอผ่าน...

68 27.98%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    ถามไปก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าแตกขึ้นมาจริงๆ มันก็หายไปเลยนิ ถ้าไม่แตกมันก็แค่ผ่านไปวันนึง
    ไม่แน่คำถามนี้มันอาจมีความหมายสำหรับหลายๆคนก็ได้นะครับใครจะไปรู้ อย่างน้อยเราก็ได้รู้ว่าพวกเรามีความสนใจและมีความเห็นกับเรื่องพวกนี้มากแค่ไหน (และมันมีความหมายสำหรับผมมาก)
    และแน่นอนหากกระทู้นี้ไม่มีความหมายสำหรับคุณเลยคุณก็แค่ผ่านไปไม่สนใจใยดีก็ได้ แต่คุณไม่ทำ ...นั่นก็เพราะว่า กระทู้นี้มันมีความหมายสำหรับคุณยังไงล่ะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมไม่กลัว เท่าไรหรอก โลกส่วนตัวผมสูงงงง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ความจริงที่ ทุกคนไม่รู้ ผมจะเอามาเปิดเผย

ตามนั้นเเละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

กลัวจะเหมือนในหนังเรื่อง The Road อะจิ ใครยังไม่ได้ดูลองไปหาดูนะครับหนังดีมาก - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allenkheel : 5th December 2012 เมื่อ 04:46

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ไม่อยากเชื่อแต่ข้อมูลชวนให้อยากเชื่อ http://board.postjung.com/643016.html

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่านับถือครับ!!!

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    จะรอดูครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เชื่อนะรอพิสูจน์ จะไม่หลับไม่นอน ในวันที่21 จะรอดูถึง 24.00น. เลย ถ้่าไม่มีไรเกิดขึ้นก็... เพ้งเล้งง หน้าแตกทั้งตัวนาซ่าเองด้วยละ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เย้ๆ จะได้ไปลงเรือลำยักเเล้ว
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ตอนแรกบอกตรงๆว่าผมเชื่อแต่ตอนหลังๆนะผมไม่เชื่อครับเพราะผมอาจเจอข่าวว่ามีคนเห็นแก่ตัวว่าเอาเรื่องนี้ปล่อยข่าวให้เหมือนเรื่องจริงเพือหาผลประโยชน์เข้าตัวเองแต่จริงๆ ปฏิทิน ของชาวมายันก็แค่หมดละเริ่มใหม่ทำนั้น

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ใครเกิดทัน 1999 จะได้รู้ว่ามันฮาแค่ไหน

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    โลกไม่แตกหน้าก็แตก

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ยังดีใจที่คนเลือกข้อ3เยอะสุด คิดดูว่าถ้าคนรู้ว่าพรุ่งนี้ตัวเองจะตายทั่วโลกจะเกิดอะไรขึ้น ยังไงก็อย่าไปเชื่อเลยเหอะ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    ไม่เชื่อครับ เพราะเวลาแต่ละโซนของโลกไม่เหมือนกัน อย่างนี้ประเทศไทยก็โลกแตกก่อนประเทศอมเริกา ดิครับ เขาช้ากว่าเราตั้งประมาณ 12 ชั่วโมง

ส่วนไอ้ที่โลกจะแตกนะเป็นไปได้จริงไหม ผมก็บอกว่าเป็นไปได้่จริงๆ เพราะทุกวันนี้อะไรๆ ก็แสดงให้ดูเหมือนว่าโลกเราเริ่มแตกแล้วครับ เช่น เริ่มมีสงคราม เริ่มมีการแบ่งพรรคแบ่งฝ่าย เริ่มมีแผ่นดินไหว อากาศแปรปรวน แต่ถ้าจะบอกว่า เป็นวันที่ 22 เลย น่าจะยังไม่ถึงเวลานั้นนะครับ
    เห็นด้วยครับวันที่ 21ธันวา 2012เวลา 23.50 แล้วประเทศที่เวลาช้ากว่าเพื่อนหละ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ไม่เชื่อเลย ขอผ่าน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อิ่มมาม่าแล้ว พร้อมลุย

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เอาไบรอันออกไปจากโลกก็จบละ ว่าไหมละ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ถ้าบอก ว่า 12 /12/2012 ยังจะหน้าเชือกว่าเลย
    MY CENTER ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Smile

ถ้าคิดในแง่ดี ถ้าโลกแตกจิงๆ เราก้คงจะไม่เสียคนที่เรารักไปก่อน เช่นป่วย หรือ เป้นอะไรสักอย่าง แต่เราจะตายไปพร้อมๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ที่สัตว์มันตายเพราะบรรยากาศมันเปลี่ยนครับ อากาศร้อนขึ้นทุกวัน มันปรับตัวไม่ทันหรอกครับ ขนาดเราๆเองยังรับรู้ได้เลยว่าทุกวันนี้

อากาศร้อนขึ้น หายนะจากธรรมชาติเกิดบ่อยขึ้น ซึ่งมันเกิดจากการปรับสมดุลของตัวโลกเอง แต่กว่าจะเข้าที่เข้าทางผมว่ามันคงต้องสูญเสียและเจอะเจอภัยพิบัติอีกมากมาย

ทั้งนี่ทั้งนั้นมันก็เกิดจากเนื้อมือของมนุษย์ที่ปล่อยก๊าซปล่อยเขม่าควันตัดต้นไม้ ลักลอบเผาป่า จนทำให้ชั้นบรรยากาศเกิดความเสียหาย ทำให้แสงแดดส่องลงมายังโลกโดยตรง

โดยที่ไม่มีอะไรมากลั่นกรองซึ่งมันเป็นหน้าที่ของชั้นโอโซนแต่ทว่า หลังจากที่โอโซนถูกทำลาย มันก็จะเกิดผลอย่างทุกวันนี้ ณ.ปัจจุบันนี้แหล่ะ

การที่จะแก้ไขปัญหาได้ผมคิดว่าคงเป็นไปไม่ได้แล้ว ต้องปล่อยให้โลกของเราเป็นตัวจัดการเองและซ่อมแซมตัวของมันเอง ซึ่งมันจะทำให้เกิดแผ่นดินไหว น้ำท่วม พายุ ไฟป่า และหลายๆอย่างตามมาแน่นอน

ผมไม่เชื่อเรื่องโลกแตก แต่ผมเชื่อว่าโลกของเราสักวันมันจะทำการซ่อมแซมตัวเองหรือ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการดำรงของสิ่งมีชีวิตบนโลกทั้งหมด

เพราะฉนั้น เท่าที่เราทำได้ในตอนนี้คือการเตรียมพร้อม+กับการใช้ชีวิตประจำวันของเราควบคู่กันไป หมั่นสังเกตุ หมั่นติดตามข่าวสาร มันจะทำให้เรารู้เรื่องต่างๆรอบตัวมันจะช่วยเราได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ยังไม่มีเมียเลย จะตายซะแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaguide อ่านกระทู้
    ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน ยังไม่รู้เลย แล้วมารู้วันโลกแตกแล้ว เชื่อก็บ้าแล้ว ถึงเวลามันก็แตกของมันเอง ไม่มีใครกำหนดได้หรอก มีแต่มนุษย์นี่แหละที่ชอบกำหนด
    ไก่ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakolsak : 8th December 2012 เมื่อ 13:26

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เมื่อก่อนผมเคยเชื่อนะ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยอยากเชื่อละ เป็นไงเป็นกัน

Liverpool FC.
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่งครับ ขอผ่าน...

^^

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไร้สาระถ้าโลกจะสิ้นก็เพราะภาวะโลกร้อนที่เกิดจากคนนี่เหละ
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ไม่อยากสนใจครับ จะตายจะไม่ตาย ช่างหัวเม้ง

ปล. โลกนะไม่ใช่กระจก คิดจะแตกก็แตกได้ พอไม่แตกแม้งก็มีเสริมอีกว่าจะมีการแตกอีก วุ๊ คอยดูละกัน ถึงไอ่วันสิ้นโลกเนี่ย ถ้าแม้งไม่แตก แม้งก็ออกมาบอกว่า โลกแตกปีหน้าก็มี
    ถ้าแม้งแตกจริง แม้งก็พูดว่า อะโด่ทำไม****ไม่เชื่อกรูตั้งแต่แรกฟระไม่งั้ม****ก็รอดไปแล้ว มันก็เป็นดาบสองคม อะครับ

ขออภัย หยาบ ครับ
    ขอโทษที ภาษาไทย ผมไม่เข็งแรง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เฉยๆ ครับ แตกก็ตายกันทั้งโลก กลัวไปก็ไม่ รอด ตายอยู่แล้ว
    PLAY GAME

Tags for this Thread