ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050

ขอถามเรื่อง iPHONE 5 จอเหลืองหน่อยครับ

ขอถามหน่อยครับ ใครใช้ iPHONE5 บ้างไหมครับ คือของผมพึ่งซื้อมาประมาณอาทิตย์หนึ่งอะครับ แล้วพึ่งสังเกต

เอาไปเทียบกับ 4s ของพอ ปรากฏว่าจอ iPHONE5 ผมออกเหลืองอ่อนๆอะครับ ใครเคยเป็นไหมเอ่ยแล้วทำยังไงได้บ้างครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ลองไปปรึกษากับร้านที่ซื้อมาเลยดีกว่าคับ เพราะเป็นสิทธิของเรา ว่าเค้าจะยอมเปลี่ยนเครีองให้รึป่าว
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมซื้อที่ทรูช๊อปอะครับ แล้วพึ่งติดต่อไปสอบถามOperaterของทรูดู เมื่อกี้เขาบอกว่าเป็นปกติอะครับ มันมีแบบนี้ตั้งแต่Iphoneรุ่นแรกแล้ว

มีทั้งจอฟ้า จอขาว จอเหลือง แล้วแต่ล็อตการผลิต ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ ผมก็ งง เลย เซ็งมากเลยครับ ทำไม่มีบอกตอนแรก

ไม่ถามสักคำว่าเราอยากได้ จอ แบบไหน ทั้งที่ มันบอกว่า มีให้สามแบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzjitpanu : 6th December 2012 เมื่อ 18:33
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ผมลองเทียบกันดูแล้ว สีของ 5 ดูสบายตากว่า 4s นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    อาจจะเป็นอาการ สีไม่แห้ง รึเปล่าครับ เค้าว่ากันว่า ถ้าใช่นะ ก็จะหายไปเอง หลังการใช้งาน 1 - 3 อาทิตย์นี่ครับ

ป.ล. ส่วนตัวผมใช้ 5 มา ก็ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลยนะ

เจออย่างเดียว พิมพ์ยากไปนิด แต่ไม่เป็นไร แค่ปัญหาเล็กน้อย

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขออนุญาติถามถึงเรื่องการซื้อเครื่อง iphone5 (เพื่อจะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่)

ว่าซื้อจาก istudio กับ ais , true หรือค่ายอื่น ๆ แตกต่างกันยังไงหรอครับ กังวลเรื่องของมีตำหนิอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    istudio ของราคาถูกกว่าแต่ เครื่องเปล่า ไม่มี โปรมาให้

แต่ถ้า ais dtac true จะมี แพ็ค เน็ต+ค่าโทรมาให้ แล้ว บังคับใช้รายเดือน จะกี่เดือน อยู่ที่สัญญาของทางแต่ละค่ายครับ

ส่วนเรื่องของมี ตำหนิ iphone5 ครอบครัวผมใช้ 5 เครื่อง ซื้อพร้อมกัน เจอตำหนิ 3 เครื่อง

เครื่องที่ผมใช้ ก็มีตำหนินะ แต่ว่า มันเป็นที่ด้านข้าง ซึ่งผมใส่เคสก็จบละ เพราะถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง ต้องรอ 2 อาทิตย์

จุดสังเกตุ แนะนำให้ ลอกฟิลม์ออกก่อน แล้วเช็ค ว่ามี คล้าย dead pixel ฝุ่น หรือ รอยบิ่น หรือ รอยต่างๆ ให้ละเอียด หลังจาก เค้าทำการ อันบลิค หรือ เปิดเครื่องให้ ถ้าคุณบอกว่าดี แต่มาเจอปัญหาทีหลัง ถือว่าซวยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    จอเหลือง เป็นมาตั้งแต่ i4 i4s จนมา i5 เป็นบางลอตแล้วแต่ดวง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มันเป็นอย่างนั้นเพราะสารเคมีจากการผลิตครับ(ลองไปหาในอาจารย์กลูเค้ามีบอกครับ) ใช้ไปเรื่อยๆมันจะหายเหลืองเองครับผมใช้อยู่ แต่เหลืองก็ดีนะสบายตากว่าไหนๆ