ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ทำไมนามสมมุติต้องเป็นชื่อเดียวกันกับผม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ขอเชิญผุ้ปกครองไปโรงพักเพื่อลงประวัติพร้อมกับเด็กชายคนนี้ด้วยครับ และรอปล่อยตัวสู่สังคมต่อไป เชื่อผม!!!ตำรวจไทยก็แบบนี้และ เด็กสร้างควาเดือดร้อนดันไม่ผิดแต่อายุ20+ ทำผิดดันติดคุกคิดเอาเองล่ะกันสังคมประเทศไทย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIYOTIN อ่านกระทู้
    จริงๆผมว่าไม่ผิดนะ ป้องกันตัว เพราะพวกรุ่นพี่ บุกรุกมาที่บ้าน ปืนอาจจะเป็นของผู้ปกครองเขาก็ได้ แต่เรื่องแบบนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้น เป็นเด็กเป็นเล็ก ไปโรงเรียนไปหาความรู้ไปเรียนหนังสือ

อยู่อยากขึ้นทุกวันประเทศนี้

''ประเทศนี้แม้งเถื่อน บอกตามตรงนะ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้''
    ไม่ถูกครับ ต้องดูก่อนว่าคนเหล่านั้นอยู่ในบริเวณบ้านรึเปล่า และที่สำคัญจะอ้างว่าป้องกันตัวไม่ได้นะครับ เล็งสูงขนาดโดนหน้ายังไงก็น่าจะโดนหนักอยู่ เพราะถ้าป้องกันตัวจริง แสดงว่าเค้าจะต้องเข้ามาทำร้ายแบบใกล้ตัวแล้ว แล้วต้องยิงที่ขาด้วยถึงจะเรียกว่าป้องกันตัวนะครับผม อย่างนี้ถ้าเป็นผู้ใหญ่นี่อาจจะโดนพยายามฆ่าเลยนะนั่น ผมพอรู้มาเท่านี้ครับ รุ่นพี่เรียนเกี่ยวกับอย่างนี้เขาบอกมา
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ไม่ถูกครับ ต้องดูก่อนว่าคนเหล่านั้นอยู่ในบริเวณบ้านรึเปล่า และที่สำคัญจะอ้างว่าป้องกันตัวไม่ได้นะครับ เล็งสูงขนาดโดนหน้ายังไงก็น่าจะโดนหนักอยู่ เพราะถ้าป้องกันตัวจริง แสดงว่าเค้าจะต้องเข้ามาทำร้ายแบบใกล้ตัวแล้ว แล้วต้องยิงที่ขาด้วยถึงจะเรียกว่าป้องกันตัวนะครับผม อย่างนี้ถ้าเป็นผู้ใหญ่นี่อาจจะโดนพยายามฆ่าเลยนะนั่น ผมพอรู้มาเท่านี้ครับ รุ่นพี่เรียนเกี่ยวกับอย่างนี้เขาบอกมา
    นั่นเป็นการป้องกันตัวครับ คุณจะเอาอะไรมากก็นั่นมันเด็ก ไม่ใช่ผู้ใหญ่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaPoMiBo อ่านกระทู้
    อยู่ยากเนอะประเทศนี้....เอะอะ อะไรก็ยิงๆ ตีๆ ต่อยๆ โหด***!!!!
    ประเทศนี่แ่งเถื่อน ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เด็กม.1หน้าแหกไปดิครับงานนี้ สมมมมมม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    นั่นเป็นการป้องกันตัวครับ คุณจะเอาอะไรมากก็นั่นมันเด็ก ไม่ใช่ผู้ใหญ่
    ใช่ฮะ ผมก็บอกว่าถ้าเป้นผู้ใหญ่นี่อาจจะโดนเลย แต่นี่เด็กไงครับผม ต้องอ่านทั้งหมดครับ ทั้งที่ผมอ้างอิงของท่านก่อนหน้านี้ด้วยครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sensibility อ่านกระทู้
    ตามนี้ครับ ลงไปบึง ไปหนองน้ำ สาวแหนบ้างอะไรบ้างก็ได้ จะได้ผ่อนคลาย อย่าไปชักเลยปืนน่ะ อิอิ
    สาวเเหน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เพิ่งรู้นะ เด็กเเถวบ้านผมเองโหดอยู่เเล้วเเถวนั้นขนาดผมจะเข้าเมืองต้องตอนเช้าๆเลย
    กลางคืออาจโดนดักรุมได้โดนมาหลายลายเเล้วผมก็คนเมืองปานเข้าใจ เด็กเเถวนั้นไร้การศึกษาเยอะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,084
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ภัยอันตรายที่ก่อโดยผู้อื่นต้องกำลังจะถึงตัว จึงจะอ้างป้องกันได้ นายเอ จะตีนายบีด้วยไม้ ไม้กำลังจะถึงหัวนายบี นายบีโยกหลบแล้วยิง นายเอตาย ก็อ้างป้องกันได้ แต่เป็นการป้องกันที่เกินกว่าเหตุ เรียนพิเศษมานะจะประมาณนี้ แต่ในข่าวนี่มัน ไม่รู้อ้างได้มั้ยหนา เด็ก ม.1 มันมาออๆ หน้าบ้าน หรือบุกเข้ามาจะรุมแล้วก็ไม่รู้ อีกอย่างโดนลูกซองเข้าหน้า รอดมาได้นี่ คนยิงน่าจะยิงระยะไกลหน่อยมั้ง ลูกกระจาย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    จะทำอะไรก็ทำ อย่ามาโทษเกมส์กันก็พอ 555
    อย่าพูดสิท่านมันเป็นราง 555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เอาจริงๆมันควรทะเลาะให้จบๆกันตั้งแต่โรงเรียนแล้วล่ะครับ นี่ยังจะมีหน้าไปเรียกพวกเพิ่มมาล้างแค้นอีก = ="

ถ้าทะเลาะกันให้มันจบๆ คนชนะก็พอไม่ต้องซ้ำเติม คนแพ้ก็ยอมรับความพ่ายแพ้ไม่ต้องมาแก้แค้น เรื่องแบบนี้มันก็คงไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    น่าจะรู้จักผ่อนคลายนะ หัดชักอะไรที่มันไม่ใช่ปืนบ้าง ชักมันบ้าง
    ต้องให้ John ชาวไร่มาสอนเด็กไทย 5555+

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ก็อย่างเงี้ยแหละวัยรุ่นไทยอะไรๆก็ต่อย นักเลง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    กูอยู่ ปี1 ละยังไม่เคยต่อยกับใครจริงจัง เลย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    รู้สึกว่าจะยิงแม่นกว่าผู้ใหญ่บางคนอีกแห้ะ แสกหน้าเลย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    กูอยู่ ปี1 ละยังไม่เคยต่อยกับใครจริงจัง เลย
    กูเป็นคำไม่สุภาพในสังคมนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ขอเชิญผุ้ปกครองไปโรงพักเพื่อลงประวัติพร้อมกับเด็กชายคนนี้ด้วยครับ และรอปล่อยตัวสู่สังคมต่อไป เชื่อผม!!!ตำรวจไทยก็แบบนี้และ เด็กสร้างควาเดือดร้อนดันไม่ผิดแต่อายุ20+ ทำผิดดันติดคุกคิดเอาเองล่ะกันสังคมประเทศไทย
    20+ ทำผิดมันก็ต้องติดคุกอยู่แล้วนี่ครับ ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ต้องรับผิดชอบตัวเองได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าจะยิงแม่นกว่าผู้ใหญ่บางคนอีกแห้ะ แสกหน้าเลย
    -.-ไม่น่าแม่นคิดว่าน่าจะเป็นเพราะแรงถีบมากกว่า

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เป็นไงล่ะเจอ 1 ลุม 10

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ทำไม่ต้องยิงกัน
    ทำไมต้องชกต่อย
    ต้นเหตุจริงๆ มาจากอะไร
    เราไม่เคยย้อนกลับไปดูต้นเหตุจริงๆเลยซักครั้ง

ที่ข่าวเเบบนี้ก็ออกมาเรื่อยๆ มันก็คงไม่ใช่เรื่องเเปลก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    จิตใจคนหยาบกระด้างลงทุกที เรื่องนิดหน่อยก็ฆ่ากัน ไม่แปลกดูบอลไทยถึงไล่เตะกรรมการกันตลอด

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: