ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ตะปูเรือใบใส่ขวดใส่น้ำมันลื่นๆไปด้วยครับ เอาให้ครบ พอมันใกล้ถึงโยนแม่ม รถล้ม ลงมาโดนตะปูอีก ......สะใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    MiniGun ครับ ดักรอปากทางแล้วยิงม่างเลย

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ให้มันเจอพวกนี้ครับ จะได้รู้อะไรจริง !!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ต้องแน่ใจว่า ไม่มีคนผ่านนอกจากพวกแว้น....

ขึงลวดระดับคอ!
    มันชั่งclassic ยิ่งนัก
    waiting for ลายเช็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ภาวนาให้ K.I.T.T. (Knight Industries Two Thousand) ชนมัน ไม่ก็เรียก Agent 47 (ล้อเล่น)

ใช้ปืนไรเฟิลอัดลมกับลูกดอก

I am the law

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542

วิงประสานงาเข้าไปเลย
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    หนทางแก้เผ็ด
    รับประทานข้าว ขนมปัง หรือจะดื่มนม จากนั้นค่อยอมลูกอมก็ได้ เพราะความหวานในอาหาร เครื่องดื่ม หรือลูกอมเหล่านี้ จะช่วยดูดซับสารแคปไซซิน(Capsaicin) ที่เป็นตัวการให้เกิดความเผ็ดร้อน เมื่อลิ้นหรืออวัยวะส่วนใดส่วนหนึ่งไปสัมผัสเจ้าพริกเม็ดจิ๋วเข้า ดื่มน้ำมะนาว หรือน้ำมะเขือเทศสดๆ จะช่วยแก้เผ็ดได้เพราะกรดจะไปทำปฏิกิริยากับสารดังกล่าว ซึ่งเป็นด่าง ทำให้ความเผ็ดแผลงอิทธิฤทธิ์น้อยลง

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เกินไปกลางถนนถือลูกซองชี้ขึ้นฟ้า ยิงตู้มแล้วบอกว่าแน่จริง***มา
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เด็กเเวนซ์ผมก็เป็นนะเมื่อก่อนบอกเลย มันเป็นไรที่ละเอียดอ่อนมาก

มีเเต่คนสาปเเช่งเป็นไปก็ไม่รู้ได้อะไร เเม่ผมบอกผมตั้งเเต่ผมบิดเเฮนด์มอไซค์ตอน ป.5
    พอผมขึ้น ป.6 ปั้บ ซ้ำชั้น ต่างกับญาติผมเรียนดีๆ 3.4 - 3.5 ตลอด ทำไมเเกไม่เลียนเเบบน้องเค้าวะ เเม่พูดกับผมอยู่เเค่นั้น
    ผมไม่รู้จะทำไรดีเรียนก็ไม่รู้เรื่องสมองหมาปัญญากระบือ ผมก็หันไปมองรถพ่อคนเก่า มองไปมองมา เอ้อ เรายังมีค่าอยู่นะ
    ผมเริ่มไปกับกลุ่มเด็กเเวนซ์ต่างถิ่น มาจากยะลาบ้าง รุ่นเทคนิคบ้าง เเต่ละคนตัวโตกันเพ เพื่อนผมเเนะนำให้ไปเดิมพันกับไอพวกรถ dash ก่อน
    ผลปรากฏผมเอียงรถกลับมาถึงที่เส้นขอบ ชนะไป ผมได้ทั้งเงินเดิมพัน ตบเข็บขัด ตบป้ายร้านมันหมด เพื่อนเริ่มให้หัดบุหรี่ หัดลองของ จนถึงเรื่องยาไอซ์ที่ผมเคยเห็นคนเมายาบ้าเมามาเเล้ว
    ผมพูดไปว่า เราไม่เอาวะ ถ้าต้องสูบมันตลอดเเล้วหยุดไม่ได้ เออ เพื่อนมันก็ไม่ยุ่งกับผมทำให้ผมไม่รู้ว่าเสียเพื่อนดีไป หรือเลวไปกันเเน่

จนกระทั่งวันนึงผมก็มาเเข่งเหมือนเดิม เเพ้บ้างชนะบ้าง ผมไม่สน ตอนนั้นเเม่ผมมั่งคั่งเเล้ว ผมเเข่งเพื่อความสนุกเเค่นั้น จากเมื่อก่อนที่หาคำว่า ค่าของชีวิตตัวเอง
    เเต่คราวนี้ต่างไปจากก่อน เเทนที่ผมจะเห็นพวกเด็กขับรถ sonic เดิมๆ เเต่ท่อสูบยัดลูกโซกันมา คราวนี้ผมกลับเจอพวกรุ่นพี่เทคนิคจากไหนไม่รู้มาเเทนที่
    ผมก็เลยนึกว่า สงสัยมันย้ายถิ่นกันละม้างผมก็เลยเข้าไปเเข่งเเบบไม่รู้จักใครสักคน สก๋อยตัวเองก็ไม่มา
    พอเสียงปะทัดดังขึ้น เท่านั้นเเหละ ผมบิ่งรถออกไป ผมพยายามเเซงซ้ายพี่เเกผลปรากฎว่า พี่เเกถีบรถผมเฉย
    สุดท้ายก็อยู่โรงบาล จนตอนนี้ก็ ปีครึ่งได้ละที่ผมไม่ไปอยู่กับไอพวกขี้ยาที่มีเเต่คำว่าเราต้องชนะไป
    .....................
    .........
    .....
    .
    ..
    .
    .
    .ปัจจุบัน ผมก็ยังขับรถที่ผมรักอยู่ เเต่ไม่ได้พามันไปทำเรื่องเเบบนั้นอีกเเล้ว
    ผมได้เเต่พารถผมไปขับบนถนน ใช่ รถดีๆ รุ่นเก่าราคาเเพงๆ ทำไมต้องพาไปทำเรื่องเเบบนั้นจริงไหม ?

สุดท้ายนี้ ใครที่บอกว่าเด็กเเวนซ์อะเลว ผมขอบอกว่า บางคนนะ (บางคนจริงๆ) เเว้นไปเพื่อเหตุผลอื่น มันคือเหตุผลที่ตัวเราไม่เข้าใจตัวเอง
    การค้นหาตัวเอง มันคือการลองของ ที่สุดท้ายท่าจะเเก้มันต้องเเก้ที่................
    การให้โอกาศเเค่นั้นเเหละครับ..............ใช้การภาวนาเเทนการบังคับเขาให้เลิกครับ

ปล.ผมเล่าซะยาว ใครไม่เข้าใจก็ขออภัยนะ เเค่อยากบอกให้ฟังว่าเด็กเเวนซ์ไม่ใช่ทำเพื่ออยากซ่าเสมอไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ่านโพสเเรกๆ งง เจออะไรวันสงกราน์ที่ผ่านมา เลื่นไปดูวันที่

กระทู้นี้มันตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย!!

โอ้ววว เป็นผมก็สันติวิธีครับคุยกันดีๆ แต่ถ้าไม่ฟัง รอบหน้าจัดหนักไปเลย

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ใครขุดมาวะเนี้ย 5555
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    นั้นดิ้ - - ไม่ดูวันที่กันเลย อิอิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    เอาลำโพงตัวใหญ่ๆมาตั้งแล้วเปิดเสียงระเบิดครับ ผมเคยครับ มันมาแว้นกันหน้าบ้าน เอาลำโพงมาตั้ง2ตัว เปิดเสียงระเบิดที กรี๊ดแตกกันกลับบ้านเลยล่ะ
    ลายเซ็นท่านทำเอาผมหลอน ผมก็ปัดอยู่นั้นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gspretun อ่านกระทู้
    เด็กเเวนซ์ผมก็เป็นนะเมื่อก่อนบอกเลย มันเป็นไรที่ละเอียดอ่อนมาก

มีเเต่คนสาปเเช่งเป็นไปก็ไม่รู้ได้อะไร เเม่ผมบอกผมตั้งเเต่ผมบิดเเฮนด์มอไซค์ตอน ป.5
    พอผมขึ้น ป.6 ปั้บ ซ้ำชั้น ต่างกับญาติผมเรียนดีๆ 3.4 - 3.5 ตลอด ทำไมเเกไม่เลียนเเบบน้องเค้าวะ เเม่พูดกับผมอยู่เเค่นั้น
    ผมไม่รู้จะทำไรดีเรียนก็ไม่รู้เรื่องสมองหมาปัญญากระบือ ผมก็หันไปมองรถพ่อคนเก่า มองไปมองมา เอ้อ เรายังมีค่าอยู่นะ
    ผมเริ่มไปกับกลุ่มเด็กเเวนซ์ต่างถิ่น มาจากยะลาบ้าง รุ่นเทคนิคบ้าง เเต่ละคนตัวโตกันเพ เพื่อนผมเเนะนำให้ไปเดิมพันกับไอพวกรถ dash ก่อน
    ผลปรากฏผมเอียงรถกลับมาถึงที่เส้นขอบ ชนะไป ผมได้ทั้งเงินเดิมพัน ตบเข็บขัด ตบป้ายร้านมันหมด เพื่อนเริ่มให้หัดบุหรี่ หัดลองของ จนถึงเรื่องยาไอซ์ที่ผมเคยเห็นคนเมายาบ้าเมามาเเล้ว
    ผมพูดไปว่า เราไม่เอาวะ ถ้าต้องสูบมันตลอดเเล้วหยุดไม่ได้ เออ เพื่อนมันก็ไม่ยุ่งกับผมทำให้ผมไม่รู้ว่าเสียเพื่อนดีไป หรือเลวไปกันเเน่

จนกระทั่งวันนึงผมก็มาเเข่งเหมือนเดิม เเพ้บ้างชนะบ้าง ผมไม่สน ตอนนั้นเเม่ผมมั่งคั่งเเล้ว ผมเเข่งเพื่อความสนุกเเค่นั้น จากเมื่อก่อนที่หาคำว่า ค่าของชีวิตตัวเอง
    เเต่คราวนี้ต่างไปจากก่อน เเทนที่ผมจะเห็นพวกเด็กขับรถ sonic เดิมๆ เเต่ท่อสูบยัดลูกโซกันมา คราวนี้ผมกลับเจอพวกรุ่นพี่เทคนิคจากไหนไม่รู้มาเเทนที่
    ผมก็เลยนึกว่า สงสัยมันย้ายถิ่นกันละม้างผมก็เลยเข้าไปเเข่งเเบบไม่รู้จักใครสักคน สก๋อยตัวเองก็ไม่มา
    พอเสียงปะทัดดังขึ้น เท่านั้นเเหละ ผมบิ่งรถออกไป ผมพยายามเเซงซ้ายพี่เเกผลปรากฎว่า พี่เเกถีบรถผมเฉย
    สุดท้ายก็อยู่โรงบาล จนตอนนี้ก็ ปีครึ่งได้ละที่ผมไม่ไปอยู่กับไอพวกขี้ยาที่มีเเต่คำว่าเราต้องชนะไป
    .....................
    .........
    .....
    .
    ..
    .
    .
    .ปัจจุบัน ผมก็ยังขับรถที่ผมรักอยู่ เเต่ไม่ได้พามันไปทำเรื่องเเบบนั้นอีกเเล้ว
    ผมได้เเต่พารถผมไปขับบนถนน ใช่ รถดีๆ รุ่นเก่าราคาเเพงๆ ทำไมต้องพาไปทำเรื่องเเบบนั้นจริงไหม ?

สุดท้ายนี้ ใครที่บอกว่าเด็กเเวนซ์อะเลว ผมขอบอกว่า บางคนนะ (บางคนจริงๆ) เเว้นไปเพื่อเหตุผลอื่น มันคือเหตุผลที่ตัวเราไม่เข้าใจตัวเอง
    การค้นหาตัวเอง มันคือการลองของ ที่สุดท้ายท่าจะเเก้มันต้องเเก้ที่................
    การให้โอกาศเเค่นั้นเเหละครับ..............ใช้การภาวนาเเทนการบังคับเขาให้เลิกครับ

ปล.ผมเล่าซะยาว ใครไม่เข้าใจก็ขออภัยนะ เเค่อยากบอกให้ฟังว่าเด็กเเวนซ์ไม่ใช่ทำเพื่ออยากซ่าเสมอไป
    โอ้นานๆทีจะมีสมาชิก เคยออกเเรงมาบอก จริงเเหละมันบางคนเด็กเข้ากลุ่มด้วยใหม่ๆเจอบางคันพาเที่ยวมันก็เสียๆกันไป แต่ดีๆเขาก็มี แต่ก็นะคงต้องยอมรับกันไปว่าถึงเราจะทำแค่ชั่วหนึ่งของชีวิตแต่มันจะมีวัยรุ่นขึ้นเข้ามาเเรงด้วยเรื่อยๆเเล้วก็เบื่อกันไป แต่คงต้องยอมให้คนในสังคมที่เขาอ่อนๆต่อโลกเหยียบหัวกันไป