ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

10 อันดับ อาหารสุดแปลก

10. Deep Fried Seahorse or Starfish

อันดับที่ 10 ได้แก่ Deep Fried Seahorse or Starfish หรือ ม้าน้ำ หรือ ปลาดาว ทอดกรอป ซึ่งเกิดมาผมก็เพิ่งจะเคยได้ยินเป็นครั้งแรกเช่นเดียวกัน

9. Rocky Mountain Oysters

อันดับที่ 9 ได้แก่ Rocky Mountain Oysters คุณคงสงสัยว่า Oyster แปลกตรงไหน คำตอบน่าจะอยู่ที่ Oyster ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงหอยนางรม แต่เป็นชื่อที่ใช้เรียกอัณฑะทอดกรอบของกระบือ วัว หรือหมูป่า จานเด็ดที่มีนามว่า ร็อคกี้ เมาน์เท่น ออยสเตอร์ นี้ (หรืออีกชื่อหนึ่งคือ Prairie Oysters) เป็นที่รู้จักกันดีและได้รับความนิยมในแถบที่มีการทำฟาร์มปศุสัตว์กันอย่างแพร่หลายในสหรัฐอเมริกาและแคนาดา พวกเขาจะลอกผิวหนังด้านนอกของอัณฑะออก เสร็จแล้วนำไปต้มและผสมกับแป้ง จากนั้นก็ทอด โดยปกติ จะเสิร์ฟพร้อมราดด้วยซอสค็อคเทล

8. Pork Brains

อันดับที่ 8 ได้แก่ Pork Brains สมองหมูนั้นเอง(เหมือนเคยกินในต้มแซ่บรึเปล่าก็ไม่รู้ ผมเองก็ไม่แน่ใจอ่ะ เห็นผู้ใหญ่เขาบอกกัน)

7. Duck Tongue

อันดับที่ 7 ได้แก่ Duck Tongue ลิ้นเป็ดนั้นเอง ฝรั่งมองว่าเป็ดสามารถกินได้หลายส่วนมากแทบจะทั้งตัว แต่ทำใมคนเอเซียถึงเลือกที่จะกิน ลิ้น(รูปประกอบหน้าพี่แกได้อารมณ์มากนะเนี่ย )

6. Hakarl

อันดับที่ 6 ได้แก่ Hakarl เป็นที่รู้จักในฐานะสุดยอดนักทานอาหารแปลกของโลก กล่าวไว้ว่า ฮะคาวเป็นสิ่งที่น่าขยะแขยงที่สุดเท่าที่เขาเคยรับประทานมา มันเป็นอาหารของชาวไอซ์แลนด์และเต็มไปด้วยกลิ่นเหม็นรุนแรงของแอมโมเนีย ทำมาจากเนื้อฉลามกรีนแลนด์หรือฉลามบาสคิงที่ถูกควักเครื่องในออก จากนั้น ก็นำมาหมักเป็นเวลา 2-4 เดือน คุณสามารถหาซื้อได้ที่ร้านค้าในประเทศไอซ์แลนด์ตลอดทั้งปี ปกติแล้ว มักจะเสิร์ฟโดยหั่นเป็นรูปสี่เหลี่ยมจัตุรัสเสียบบนไม้จิ้มฟัน

5. Natto

นดับที่ 5 ได้แก่ Natto หรือ ถั่วหมักอาจะเพราะจะมีกลิ่นเฉพาะตัวมากไป ฝรั่งเลยไม่ชอบให้ขึ้นทำเนียบอาหารแปลก ตลอด

4. Stinky Tofu

อันดับที่ 4 ได้แก่ Stinky Tofu หรือ เต้าหู้เหม็นนันเอง กลิ่นแบบสุดยอดเหม็นเน่า แต่ก็อร่อยแบบสุดๆ(ส่วนผมไม่เคยกินครับ แต่หน้าตามันคล้ายๆกับเต้าหู้ในพะโล้ยังไงก็ไม่รู้เลยแฮะ)

3. Seal Flipper Pie

อันดับที่ 3 ได้แก่ Seal Flipper Pie มันก็คือ อารมณ์เบอร์เกอร์ครีบแมวน้ำ

2. Thousand Year Old Eggs

อันดับที่ 2 ได้แก่ Thousand Year Old Egg หรือสั้นๆ ก็คือ ไข่เยี่ยวม้า' นั้นเหละครับ บ้านเรากินกันโครมๆ(นึกถึงผัดกะเพราไข้เยี่ยวม้าแล้วน้ำลายสอ...) ฝรั่งอาจมองว่าแปลก

1. Birds Nest Soup

อันดับที่ 1 ได้แก่ Birds Nest Soup หรือ ก็คือ ซุปรังนกนั้นเอง ที่บ้านเรา หรือ แถบเอเซียอาจจะไม่ใช่เรื่องแปลกประหลาดอะไร แต่สำหรับฝรั่งการรับประทานน้ำลายนกอาจจะเป็นสิ่งบ้าๆก็เป็นได้ครับ(ส่วนตัวผมไม่กินอ่ะ หลักๆคือมันแพง)

Credit : http://toptenthailand.com/2012/topte...5&list_id=1027

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    โหอันดับ 9 ถ้าไม่ spoil ผมคงไมแหวะแล้ว
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sing อ่านกระทู้
    ไข่เยี่ยวม้า มันแปลกตรงไหนนิ ? เรากินในร้านเข้าต้มประจำ
    ไม่แปลกสำหรับเรา แต่อย่าลืมว่าคนจัดอันดับไม่ใช่เอเชีย

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อันดับ 7 รูปประกอบนี้สุดๆเลย

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ลิ้นเป็ดผมกินจนมันคือ อาหารปกติ ธรรมดาเลย นะ - -

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เคยกินแต่สมองวัวแหะ

ปล. เต้าหู้เหม็นอร่อยมาก

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อันดับ 6 นี่กินจนแทบจะชินไปแล้วไปประจำการบนเรืออยู่แถวเกาะ เอลลิเอออะไรซักอย่างนี่แหละครับ ที่ไอซ์แลนด์เขาส่งเจ้าเนื้อฉลามนี่มาให้กินบ่อยมาก ในทีแรกที่ได้ยินว่าเป็นเนื้อฉลามก็ดีใจกันทั้งกองร้อยเลยครับ เห็นว่าเป็นเนื้อฉลามก็คิดว่าอร่อย พอลองชิมกันไปทีไม่อยากจะกินชิ้นต่อไปเลย รสชาติมันจะหวานๆเลี่ยนๆ ส่วนกลิ่นก็ไม่ต้องพูดถึงเลย เหม็นคาวมากๆ ผมยอมลงไปอยู่ใต้กินถั่วลิสงอบเกลือทุกมื้อยังดีซะกว่าเลย รสชาติมันไร้ที่ติจริงๆ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ไข่เยี่ยวม้า นี้ ฝรั่งมันเรียกว่า ไข่พันปี เหรอ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่อยากคิดถึง กลิ่นของอันดับ6เลย มันจะขนาดไหนกันนี่ ได้ยินชื่อเสียงของมันมาบ่ิอยมากๆ
    ————————————————————SNSD————————————————————

Tags for this Thread