ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    พาส7 มันโหลดยากครับผมกดโหลดตั้งหลายทีกว่าจะได้
    ปัจจุบันจัดใหม่-CPU corei3 2100/GPU GIGABYTE GTX660 /Ram 4 GB /HDD 1TB /PSU 600w full

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เกมส์นี่ พอลงเสร็จมันกี่ GB หรอ HDD ใกล้เต็มละ - -

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แล้วเข้าเกมยังไงใครก็ได้บอกหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณ คุณ JEIXB
    มายืนยันโหลดแล้วลงเล่นได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ลงแล้ว ก็ มาลองเล่น Day Z กันไหม๊ครับ ^ ^ เดี๋ยวผม เทส รันเซิฟให้ ^ ^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พี่ครับ คือผมไม่เข้าใจว่า ตัวนี้ใช่ตัวเกมหรือเปล่า หรือ เป็นตัวภาคเสริม ที่ต้องมีภาคหลักด้วย ถึงจะ เล่นได้ เพราะผมยังไม่มีอะไรเลย โหลดตัวนี้ของพี่ไปแล้ว ลง ตามปกติ ถึงตอน Cmd สักพักมี ข้อความขึ้นว่า srep32.exe error ทำนองนี้อ่ะคัรบ มีขึ้นให้กด yes กับ no มีผลอะไรกับตัวเกมหรืออะไรรึเปล่าครับ ผมเลือก no ลงไปจนเสร็จ เปิดโฟลเดอร์ที่ลง ไม่ทราบว่าต้องกดเข้าเกมจากตัวไหน หรือ ต้องมีภาคหลักครับ ตอนนี้ยังไม่สามารถเล่นได้เลย รอพี่ตอบน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เต่าทะเล อ่านกระทู้
    ขอบคุณ คุณ JEIXB
    มายืนยันโหลดแล้วลงเล่นได้

เข้าเกมตรงไหนครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Net_BLACK_OPS อ่านกระทู้
    เข้าเกมตรงไหนครับ
    ตอบตามแบบที่ผมเข้าใจในคำถามนะครับ
    ถ้าหมายถึง เข้าเล่นเกมส์ ผมเล่นแบบ singleplay ครับ
    หรือถามตัวเกมส์ ตัวเกมส์มันจะอยู่ที่ start manu > ArmA 2 > คลิก Arma 2

ผมไม่แน่ใจว่าตอบตรงคำถามหรือป่าว ถ้าตอบผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เต่าทะเล อ่านกระทู้
    ตอบตามแบบที่ผมเข้าใจในคำถามนะครับ
    ถ้าหมายถึง เข้าเล่นเกมส์ ผมเล่นแบบ singleplay ครับ
    หรือถามตัวเกมส์ ตัวเกมส์มันจะอยู่ที่ start manu > ArmA 2 > คลิก Arma 2

ผมไม่แน่ใจว่าตอบตรงคำถามหรือป่าว ถ้าตอบผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ
    อ้อถ้าเข้าใน floder game จะไม่มีให้กดเข้าเกมใช่ไหมครับ ต้องเข้าตรง start ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    กดเข้าเกมตรงไหนครับ พี่ โหลดมาเสร้จหมดล่ะครับ ได้โฟลเดอร์เกมมา แต่ ไม่รู้ ว่าต้องกดเข้าเกม ด้วยตัวไหน เห็นมีแต่ Option พอกดเข้าไป ก็มีให้เลือก ภาษา กด1 เป็นอังกฤษ พอกดเสร็จ ก็มีขึ้นมา ให้กด 0 1 2 3 4 หนึ่งคือ Play พอกด ก็ error ครับ เข้าเกมจากตัวนี้รึเปล่าครับ ถ้าใช่ อาจเป็นเพราะตอนผมลงผิดเพลาดเอง แต่ถ้าไม่ใช่ มันตรงไหนอ่ะครับ
    ช่วยตอบทีน่ะครับพี่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noff2012 อ่านกระทู้
    พี่ครับ คือผมไม่เข้าใจว่า ตัวนี้ใช่ตัวเกมหรือเปล่า หรือ เป็นตัวภาคเสริม ที่ต้องมีภาคหลักด้วย ถึงจะ เล่นได้ เพราะผมยังไม่มีอะไรเลย โหลดตัวนี้ของพี่ไปแล้ว ลง ตามปกติ ถึงตอน Cmd สักพักมี ข้อความขึ้นว่า srep32.exe error ทำนองนี้อ่ะคัรบ มีขึ้นให้กด yes กับ no มีผลอะไรกับตัวเกมหรืออะไรรึเปล่าครับ ผมเลือก no ลงไปจนเสร็จ เปิดโฟลเดอร์ที่ลง ไม่ทราบว่าต้องกดเข้าเกมจากตัวไหน หรือ ต้องมีภาคหลักครับ ตอนนี้ยังไม่สามารถเล่นได้เลย รอพี่ตอบน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แบบนี้มัน เป็น แบบ รวม แพคเกจ ครับ ผม ^ ^ มันมีภาคหลักในตัว Arma 2 , Arma 2 OA และ อื่นๆ (ลืม)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noff2012 อ่านกระทู้
    กดเข้าเกมตรงไหนครับ พี่ โหลดมาเสร้จหมดล่ะครับ ได้โฟลเดอร์เกมมา แต่ ไม่รู้ ว่าต้องกดเข้าเกม ด้วยตัวไหน เห็นมีแต่ Option พอกดเข้าไป ก็มีให้เลือก ภาษา กด1 เป็นอังกฤษ พอกดเสร็จ ก็มีขึ้นมา ให้กด 0 1 2 3 4 หนึ่งคือ Play พอกด ก็ error ครับ เข้าเกมจากตัวนี้รึเปล่าครับ ถ้าใช่ อาจเป็นเพราะตอนผมลงผิดเพลาดเอง แต่ถ้าไม่ใช่ มันตรงไหนอ่ะครับ
    ช่วยตอบทีน่ะครับพี่ๆ
    เข้าเล่นที่

arma2oa.exe = Arma 2 OA

arma2.exe = Arma 2

ส่วนมากจะเข้า Arma 2 OA น่ะครับ ^ ^

ส่วนผม อัพแพท 1.62 แล้วก็ ลง Beta Patch ไว้เล่น ออนไลน์

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้
    แบบนี้มัน เป็น แบบ รวม แพคเกจ ครับ ผม ^ ^ มันมีภาคหลักในตัว Arma 2 , Arma 2 OA และ อื่นๆ (ลืม)
    ขอบคุณ, คุณgodog585858 มากน่ะครับ แต่ผมยัง สงสัย อยู่ว่าจะเข้าเกมยังไงอ่ะคัรบ คือดูไม่ออกเลยว่าตัวไหนจะเป็นตัว รัน เข้าเกมอ่ะครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้

เข้าเล่นที่

arma2oa.exe = Arma 2 OA

arma2.exe = Arma 2

ส่วนมากจะเข้า Arma 2 OA น่ะครับ ^ ^

ส่วนผม อัพแพท 1.62 แล้วก็ ลง Beta Patch ไว้เล่น ออนไลน์
    คือ ไอตัว arma2oa / arma2.exe นี่มันอยู่ในโฟลเดอร์ไหนหรอครับ เพราะผมเปิดดูทุกโฟลเดอร์เห็นมีสองตัวนี้เลยอ่ะครับ หรือ ข้อมูลอาจหายตอนInstall ครับ เพราะตอนลงอยู่ ช่วง cmd มันมี srep32.exe error ขึ้นมาอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    294
    คือ ไอตัว arma2oa / arma2.exe นี่มันอยู่ในโฟลเดอร์ไหนหรอครับ เพราะผมเปิดดูทุกโฟลเดอร์เห็นมีสองตัวนี้เลยอ่ะครับ หรือ ข้อมูลอาจหายตอนInstall ครับ เพราะตอนลงอยู่ ช่วง cmd มันมี srep32.exe error ขึ้นมาอ่ะครับ
    อ่อครับ ติดตั้งไม่ สมบูรณ์ครับผม ^ ^

มันต้อง ลง cmd ให้ ผ่านน่ะครับ ถึงจะ ฉลุย ^ ^

ลองดู อันนี้ก็ได้น่ะครับ

https://thepiratebay.se/torrent/7203...)_(LAN)_3xDVD5

และก็ มันมี วิธี แก้ Error ตอน 35% ด้วยน่ะครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godog585858 : 23rd December 2012 เมื่อ 16:14

กล่าวขอบคุณ
    454
    อ่อครับ ติดตั้งไม่ สมบูรณ์ครับผม ^ ^

มันต้อง ลง cmd ให้ ผ่านน่ะครับ ถึงจะ ฉลุย ^ ^

https://thepiratebay.se/torrent/7203...)_(LAN)_3xDVD5

และก็ มันมี วิธี แก้ Error ตอน 35% ด้วยน่ะครับ ^ ^

ผมก็ลง cmd ผ่านนะครับ แต่ทำไมไม่เห็น arma 2 อะครับ____________________

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงเสร็จแล้วตัวเข้าเล่นหาย

กล่าวขอบคุณ
    20

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมจะลองโหลดใหม่อีกสักครั้งล่ะกัน เผื่อจะได้ 555+ ถ้าเล่นได้จะมารายงานครับ โหลด ลบ โหลด ลบ มา 3-4 รอบล่ะ แก้ไม่ได้สะที ลองวิธีนี้ดูอีกสักครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ผมไปดูวิธีแก้มา http://www.youtube.com/watch?v=PPWXmYnxURg อาจจะช่วยได้ กำลังจะลองทำ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ขอบคุณครับหาอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขอถามอะไรหน่อยนะ่ครับไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่าคือ ตอน Mount Image disc 1 เนี่ย ในแผ่นมันมี setup.1 หรือเปล่าคัรบ เพราะของผมมันมีแค่ setup.2
    ถึง setup.5 กับ โฟลเดอร์ #JIMBO และ setup.exe วานช่วยตอบทีน่ะคัรบ สงสัย

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    part 03 โหลดได้นะครับแต่ช้ามาก วิ่งอยู่ไม่เกิน40KBเลย มีวิธีไหมครับ idmก็ปรับเป็น1ช่องแล้วด้วย

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 196

ลงแล้วไม่มีตัวเข้าเกมครับ ในstartก็รันไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ -0-"

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผม ติดตั่งแล้ว CMD มันไม่ขึ้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ขอบคุณรับ แรงเร็วสุดละพี่เอ็ก
    ปล. โหลดไปเล่นโหลด DayZ อย่างเดียว 5555555555