ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ได้ใจไปเลย! แท็กซี่คันนี้... ไม่ปฏิเสธผู้โดยสาร

ได้ใจไปเลย! แท็กซี่คันนี้... ไม่ปฏิเสธผู้โดยสาร

ถึงแม้ทางกรมการขนส่งทางบก จะออกมาตรการห้ามโชเฟอร์แท็กซี่ปฏิเสธผู้โดยสาร ซึ่งถ้าหากผู้โดยสารคนไหนพบ ให้แจ้งไปยังสายด่วน 1584 พร้อมลงโทษปรับไม่เกิน 1,000 บาท... แต่ปัจจุบัน ก็ยังมีโชเฟอร์บางท่านที่ปฏิเสธผู้โดยสารอยู่ โดยเฉพาะเวลาเร่งด่วน เวลาฝนตก ทำให้ผู้โดยสารต้องยืนรอ ยืนโบก คันแล้วคันเล่าก็ยังไม่ได้ไปถึงจุดหมายสักที

แต่ไม่ใช่กับพี่โชเฟอร์แท็กซี่คนนี้อย่างแน่นอน เพราะเขาติดป้ายเอาไว้อย่างชัดเจนว่า "เชิญขึ้นได้เลย ไปทุกที่ ไม่ต้องถาม... รถคันนี้ไม่ปฏิเสธผู้โดยสาร ขอบคุณที่ใช้บริการ" งานนี้ผู้โดยสารที่เรียกแท็กซี่คนนี้ คงสบายใจหายห่วง ไม่ต้องกลัวข้ออ้างยอดฮิตอย่าง "ไปส่งรถไม่ทัน" เลยล่ะ

อ่อ รถแท็กซี่คุณพี่โชเฟอร์ใจดีคนนี้ สีชมพู ทษ-4520 กทม. นะจ๊ะ เอ้า! เรื่องดี ๆ แบบนี้ ต้องกดไลค์ กดแชร์ แบบด่วน ๆ เลยนะ จะได้เป็นแบบอย่างที่ดีให้เพื่อนร่วมอาชีพเดียวกัน

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ Poe Teletuppy, เฟซบุ๊ก FM. 91 Trafficpro

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ToT แท็กซี่ดีๆแบบพี่เขายังมีอยู่ในไทยด้วยสุดยอดมากกกกไม่เคยพบเคยเห็นแล้วทะเบียนรถเขาอะไรน่ะ
    งวดนี้เจอกันแน่ 555แปลกกว่าจิ่งจงห้อยหัวกว่าล้านเท่า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ถ้ามันเป็นเรื่องจริงอย่างที่คุณลุงว่า ผมก็อุดหนุนครับ -+-
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ถ้าได้ขึ้นคันนี้ต้องมีติปซักหน่อยแล้วละ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ไปโตเตียวเท่าไหร่ลุง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    ToT แท็กซี่ดีๆแบบพี่เขายังมีอยู่ในไทยด้วยสุดยอดมากกกกไม่เคยพบเคยเห็นแล้วทะเบียนรถเขาอะไรน่ะ
    งวดนี้เจอกันแน่ 555แปลกกว่าจิ่งจงห้อยหัวกว่าล้านเท่า
    จัดไปครับเผื่อรวยกะเขาบ่าง
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คนดีแบบนี้ต้องสนับสนุนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยากให้มีองค์กร หรือ หน่วยงานอะไรก็ได้จัดตั้งการทำป้ายแบบนี้มา แล้วเก็บข้อมูลให้ taxi ไปลงทะเบียนขอรับป้าย แบบนี้

คือต้องรับทุกคนไปทุกที่ แล้วถ้าใครไม่ทำตามจะได้รับโทษหนักๆ อะไรแบบนี้ อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ล่าสุดผมยังโดนแท็กซี่โกงเงินทอนอยู่เลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ล่าสุดผมยังโดนแท็กซี่โกงเงินทอนอยู่เลย
    ปกติแท๊กซี่ไม่ค่อยทอนเศษตังค์หรอก บางที 75 บาท ****ทอน 20 กุงงเลยครับ แต่ก็ถือซะว่าติ๊บ ไม่งั้นอารมณ์เสียแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ไปโตเตียวเท่าไหร่ลุง
    200 บาท(แผล)

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ตอนผมรอ taxi ขณะฝนตกนี่นะ...ไม่มีใครรับเลย
    รถติดบ้าง...แก็สหมด...ส่งรถ แต่ก็ไม่เห็นมีใครไปเรียกร้องเลยนะทั้งๆที่ทำได้
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมขึ้นแต่รถเมล ถ้าไม่จำเป็นจริงๆนะ แต่บางเหตุุการณ์เช่นมันดึกจนขี้เกียจรอจะขึ้นแท๊กซี่ที (แพงมากกก)