ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    Blog Entries
    2

[PC] FATAL FRAME IV MASK OF THE LUNAR ECLIPSE หลอนสุด ๆ !! [2010|FULL|ENG|3.86GB] [DIRECT LINKS - ONE2UP] ลิ้งตรงโหลดเร็วเต็มสปีด !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    โหลดลงเล่นได้แน่นอนครับ แต่อยากได้วิธีเซ็ตใช้จอยอ่ะครับ กับวิธีเซ็ตปุ่มด้วยอ่ะ รบกวนผู้รู้บอกทีครับ ขอบคุณมากครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กล้วย อ่านกระทู้
    ยืนยันครับว่าเล่นได้ 100 เปอร์เซ็นต์ ขอตัวไปหลอนต่อละ

Fatal Frame IV Mask of the Lunar Eclipse หรือ Zero Tsukihami no Kamen ซึ่งเป็นชื่อในภาคภาษาญี่ปุ่นซึ่งแปลว่าภาคหน้ากากแห่งแสงจันทร์ เรียกแบบนี้หลายคนอาจจะยังไม่รู้จัก แต่ถ้าบอกว่าเกมส์ถ่ายภาพผีล่ะก็ อาจจะร้องอ๋อกันทันที เพราะเกมส์นี้ก็มีมาให้เล่นกันตั้งแต่สมัยเครื่อง PS2 ยุคแรกๆกันแล้ว แต่ก็นิยมเล่นกันเฉพาะบางกลุ่มเท่านั้น เนื่องจากเป็นเกมส์ที่ค่อนข้างน่ากลัว เพราะเป็นเกมส์ผีแบบผีจริงๆ ไม่ใช่ ผีชีวะ หรือ ผีอสูร แบบใน Resident Evil จึงน่ากลัวกว่ากันเยอะ

ลักษณะการเล่นของเกมส์นี้ก็คือผู้เล่นจะต้องเล่นเป็นตัวเอกของ เกมส์และจะต้องเข้าไปค้นหาปริศนาคำสาปของคฤหาสต์เก่าๆสไตล์ญี่ปุ่น ซึ่งเต็มไปด้วยผี วิญญาณหลอน และคำสาปต่างๆรออยู่ โดยสิ่งที่เป็นที่พึ่งของตัวเอกเกมส์นี้ทุกภาคที่ผ่านมาก็คือกล้องแบบโบราณ ที่เรียกว่า ชาเออิกิ ซึ่งทำขึ้นมาด้วยเลนส์พิเศษ ซึ่งมีพลังในการดูดพลังวิญญาณของพวกผีร้ายมาไว้ในกล้อง

สำหรับในภาคนี้ก็จะมีการอิงเรื่องราวมาจากนิยายสยองขวัญเรื่องหนึ่งของ ญี่ปุ่นเช่นเดียวกับภาคก่อนๆ โดยจะเล่าถึงเรื่องลี้ลับในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ซึ่งมีพิธีบูชายันต์หญิงสาวภายใต้คืนที่มีดวงจันทร์เต็มดวงและแสงจันทร์ส่อง สว่างเต็มที่ ซึ่งหญิงสาวที่ถูกบูชายันต์จะต้องสวมหน้ากากด้วย โดยสถานที่ในการทำพิธีก็คือคฤหาสต์ Shimauchi s house ของตระกูลชิมะอุจิ ซึ่งเหล่านักข่าวเรื่องลึกลับทั้งหลายต่างก็พยายามทำข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่ดูเหมือนทุกๆคนไม่ตายก็สติฟั่นเฟือนไปหมด ซึ่งในเกมส์ก็จะมีฉากเกี่ยวกับโรงพยาบาลด้วย

เนื้อเรื่องในเกมส์

ในภาคนี้จะแบ่งเนื้อเรื่องออกเป็นตอนๆ ซึ่งแต่ละตอนก็จะเล่นตัวละครต่างๆกันไป จนเนื้อเรื่องแต่ละคนมาบรรจบกัน ตัวละครหลักของเกมคือ Minatsuki Ruka หนึ่งในหญิงสาว 5 คนที่ถูกลักพาตัวไปยัง Shimauchi ตั้งแต่เด็ก และทั้ง 5 คนได้รับการช่วยเหลือจากนักสืบที่ชื่อ Choushiro Kirishima

แต่ว่าในอีกสองสามปีต่อมาก็เกิดเรื่องขึ้นกับเด็กสาวทั้ง 5 คนนั้นจนได้ โดย 2 ใน 5 คนนั้นได้ตายไปอย่างลึกลับ และ 2 คนที่ชื่อ Misaki และ Madoka รวมถึง Minatsuki Ruka ได้เกิดอาการแปลกๆขึ้น ซึ่งพวกเธอสูญเสียความทรงจำ และพยายามเดินไปยังไปเกาะหมอกจันทร์ซึ่งเป็นสถานที่เกิดเหตุเพื่อระลึกความ ทรงจำด้วย

ความต้องการของระบบ
    - Processor : Intel Pentium 3,0 GHz / AMD Athlon 64 X2 3800
    - RAM : 2 GB (XP) / 2 GB (/ เซเว่น Vista)
    - Video : NVIDIA Video อะแดปเตอร์หรือสูงกว่า 8800 GT, ATI Radeon HD 3870 หรือสูงกว่า
    - การ์ดเสียง : เข้ากันได้กับ DirectX 9.0
    - พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิสก์ : 5.83 GB

ช่วยกด ขอบคุณ ด้านล่างซ้ายของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมในการอัพเกมส์ครั้งต่อไปนะครับ

1GB / PART

ONE2UP [DIRECT LINKS]
    [ ชื่อไฟล์ไม่ตรงควรแก้ก่อนไม่งั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้
    ตัวอย่าง GAME01 , GAME02 , GAME03 , GAME04
    หรือไม่ก็ใส่แค่ตัวเลข ตัวอย่าง 1 , 2 , 3 ]

PART01 : PART02 : PART03 : PART04 : PART05

" PASSWORD "
    www.zeppelin-load.blogspot.com

[ขอเกมส์ได้ที่นี่เลยครับ Click]

** ใครที่โหลดเกมส์ไปแล้วรบกวนท่านนำรูปมายืนยันด้วยนะครับ
    โหลดเกมส์ไปแล้วก็กดคลิก "กล่าวคำขอบคุณ" ด้านล่างซ้ายของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมในการอัพเกมส์ครั้งต่อไป
    หากมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเกมส์ก็โพสไว้ในกระทู้เลยครับ ตอบได้ผมก็จะตอบให้ครับ
    (ท่านควรที่จะ Search ปัญหานั้น ๆ ใน Google ก่อนนะครับ)

HOW TO INSTALL

1.แตกไฟล์ ..
    2.Mount image ติดตั้งตามขั้นตอน
    3.เข้าเกมส์ได้เลยครับ !!

BLOGSPOT

FACEBOOK
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zionistic : 26th December 2012 เมื่อ 19:14

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    มาเจิมครับ มาอีกแล้วเกมส์หลอนจนนอนไม่หลับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    4
    มาเจิมให้เน้อเต้ย เกมแนวนี้พี่ผ่านเลย ไม่ไหวๆป๊อดๆอยู่

ว่าแต่สองรูปบนสุดโน้น ไหงน่ารักหว่า 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ลองเทสดูซักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    โหลดอยู่ครับ แนวนี้โคตรชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ่าเกมส์นี้นี่เอง เห็นคนเขาเล่ากันมาว่าหลอน ขอลองรับไปเล่นเลยนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้
    มาเจิมให้เน้อเต้ย เกมแนวนี้พี่ผ่านเลย ไม่ไหวๆป๊อดๆอยู่

ว่าแต่สองรูปบนสุดโน้น ไหงน่ารักหว่า 555
    เจิมมมมมมให้ครับเฮียเต้ย เหมือนท่าน X พูดเลย จะเล่นเพราะนางเอกน่ารักนะเนี้ย ขอสูบน้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เกมนี้คุ้นๆ เหมือนเคยเล่นใน ps2 หลอนจัด... เจิมให้ครับ !
    FC Barcelona Forever ~

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ยืนยันครับว่าเล่นได้ 100 เปอร์เซ็นต์ ขอตัวไปหลอนต่อละ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ตัวเกมนี้เป็น Emu เหมือนเดิมใช่ไหมครับ...หรือเป็นตัวเกมบน PC จริงๆแล้วค๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    รู้สึกว่าเคยเล่นใน PS2 นะเกมส์นี้ เล่นได้แปปเดียว เลิกไม่ไหวๆน่ากลัววววววว ToT
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ^
    ^
    อีมูครับ เกมนี้ทุกภาคไม่เคยทำลง PC

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มันน่าจะมีมอดเปลี่ยนชุดนางเอก หึหึหึหึ

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asiazasd อ่านกระทู้
    มาเจิมครับ มาอีกแล้วเกมส์หลอนจนนอนไม่หลับ
    ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้

ลองเล่นดูครับ พี่เอ็กแล้วจะรู้สึกดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    เจิมมมมมมให้ครับเฮียเต้ย เหมือนท่าน X พูดเลย จะเล่นเพราะนางเอกน่ารักนะเนี้ย ขอสูบน้า
    ขอบใจเน้อแบงค์ หลอนสุด ๆ เกมส์นี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    เกมนี้คุ้นๆ เหมือนเคยเล่นใน ps2 หลอนจัด... เจิมให้ครับ !
    ขอบคุณมากครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กล้วย อ่านกระทู้

ขอบคุณมากครับผม สำหรับรูปยืนยัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iceman อ่านกระทู้
    ตัวเกมนี้เป็น Emu เหมือนเดิมใช่ไหมครับ...หรือเป็นตัวเกมบน PC จริงๆแล้วค๊าฟ
    ตัวเกมส์เป็น Emu ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้าวกำ Madoka ตายตั้งแต่ตอนแรกๆเลย น่าสงสารจริงๆ

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ได้แค่มองเฉยๆ ไม่กล้าเล่น
    thailandstar.tskk.in

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    โหลดลงเล่นได้แน่นอนครับ แต่อยากได้วิธีเซ็ตใช้จอยอ่ะครับ กับวิธีเซ็ตปุ่มด้วยอ่ะ รบกวนผู้รู้บอกทีครับ ขอบคุณมากครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    มาดเจิม และ ขอบคุณมากๆครับ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ขอบคุนมากครับ อยากเล่นอ่า แต่กลัว 55555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้าวกำ Madoka ตายตั้งแต่ตอนแรกๆเลย น่าสงสารจริงๆ
    ผมไม่ค่อยกล้าเล่นอะ หลอนน

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    มาเจิมให้ครับเต้ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ่าวเป็น Emu แล้วโหลดเสร็จเล่นได้เลยไหม หรือต้องโหลดตัวอื่นอีก

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trtrylinkz อ่านกระทู้
    อ่าวเป็น Emu แล้วโหลดเสร็จเล่นได้เลยไหม หรือต้องโหลดตัวอื่นอีก
    โหลดแล้วติดตั้งเสร็จ เล่นได้เลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเด้งแบบนี้อ่าครับ TT [IMG][/IMG]

Tags for this Thread