ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

Post ขอคำแนะนำหน่อยครับ สับสน

ผมมีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่ง เป็นหนึ่งในคนที่ผมมองว่าน่ารัก ซึ่งคนปกติจะบอกว่าน่ารักมากกก (ไอเรามันตาสูงนิหว่า - -) แน่นอนครับว่ามีแต่คนหมายปอง ซึ่งแรกๆผมก็ไม่ได้แคร์หรือสนใจอะไร
    แต่พอผมเจอทีไรก็เผลอเข้าไปทักแทบทุกที เพื่อนผมคนนี้สมมติชื่อ พี พีเป็นคนเรียนเก่ง ชนิดแบบผมอยู่ใกล้ๆดูโง่ไปเลย ซึ่งมีคนชอบพีเยอะมาก แต่ผมไม่ได้ชอบเท่าไหร่
    พอไปๆมาๆ ผมก็เริ่มสนิทกับพีโดยไม่รู้ตัวสะงั้น เพื่อนๆผมหลายๆคนทั้งชายและหญิงก็บอกกันหมดว่าผมชอบพี ไม่ก็พีชอบผม แรกๆก็รู้สึกรำคาญนิดๆ หลังๆเริ่มชิน และผมเริ่มสังเกตุ สรุปว่ามันเหมือนจะจริงอย่างที่เพื่อนผมบอก สังเกตุจากที่พีแอบเนียนจับมือผม - -

เข้าเรื่องเลยละกัน คือมันมีไอเพื่อนผมคนหนึ่งมันชอบพี ซึ่งผมเกลียดไอเพื่อนคนนี้ เวลามันอยู่ใกล้ๆพีทีไรผมรู้สึก...แบบ ยังไงดี จะว่าหึงก็ได้ แต่พอพีอยู่กับเพื่อนผมคนอื่นผมกลับรู้สึกเฉยๆ ไม่ถึงกับเฉยมาก แต่ก็หึงอยู่ดี
    แล้วมีวันหนึ่ง วันพฤหัส ผมก็นั่งอยู่กับพีตอนเย็นตามปกติ (ตอนเย็นรอที่เดียวกัน) แต่ไอเพื่อนตัวนั้นมันมาด้วย ไม่รู้จะมาเอือกไรนักหนา ก็มานั่งคุยกับพีโดยไม่คิดจะคุยกับผมสักนิด (อยู่ห้องเดยวกับมัน) ผมได้ข่าวว่าพีเปลี่ยนเบอร์ผมเลยเนียนๆขอไป ไม่เนียนหรอกขอตรงๆเลย ซึ่งก็ให้ด้วย ซึ่งก่อนหน้านี้ขอ แต่ไม่สำเร็จ แล้วพีก็บอกมาว่า "ได้เบอร์แล้ว โทรมาด้วย" ซึ่งตอนได้ครั้งแรกเบอร์ก็พูดงี้ แต่ไม่ได้โทรไปหรอก - -
    จนเมื่อวันศุกร์มีกิจกรรมที่ รร ผมได้ตุ๊กตามาตัวหนึ่ง จากการสุ่มจับรายชื่อ ดีใจจัด เลยโทรไปหาตามที่สัญญาไว้ แล้วก็เล่าเรื่องที่เกิดในวันศุกร์ ปกติผมไม่ค่อยได้คุยโทรศัพท์นาน แต่คุยกับพีครั้งนี้นี่ คุยไปชั่วโมงครึ่ง นานที่สุดของผมละ - - ตอนผมกำลังจะวางสายก็บอกว่า อย่าเพิ่งวาง คุยนานๆไปเลย ซึ่งผมก็ไม่แปลกใจที่พีบอกอย่างนั้น เพราะพีไม่ค่อยมีตังค์โทรศัพท์ แล้วก่อนผมจะวางก็บอกว่า ว่่างๆจะโทรมาหา แล้วผมก็บอกไปว่า ว่างๆหรือเบื่อๆ โทรมาหาผมด้วย แล้วก็วาง (ตังค์โทรศัพท์จาก 300 เหลือ 130 ปงโปรก็ไม่มี = =)

พอผมมานั่งคิดในวันต่อมา ผมมานั่งคิดได้ว่า เราจะโทรไปทำไมวะ ในเมื่อเราก็ไม่ได้มีความสำคัญอะไรต่อพีอยู่แล้ว พีไม่ได้สนใจอะไรเราอยู่แล้ว ไอเราก็อยากโทรไปอีกนะ แต่เข็ด + รู้สึกแย่ = =
    ผมคิดเสมอว่า เราจะชอบพีไม่ได้เด็ดขาด เพราะจบปีนี้พีก็ไปที่อื่น ถ้าพีจากไปเราคงจะเสียใจน่าดู
    ตอนนี้ทำให้ผมเข้าใจภาพนี้เหล่านี้อย่างลึกซึ้ง

ตอนนี้ ถึงหัวผมจะบอกว่าห้ามชอบพี แต่ใจมันไปซะแล้ว เหอๆๆๆ เวลาพีไม่ทักผมก่อนผมก็รู้สึกแย่แบบแปลกๆ หลังๆมาผมไม่ทักก่อนแล้ว เพราะผมไม่อยากจะยึดติด อยากให้พีลืมผมไปเลย แต่พอเห็นหน้าทีไร บอกได้เลยว่า ใจแทบละลาย -//- ขนาดเพื่อนผมหลายๆคนบอก ผมมันไม่มีหัวใจ!! เป็นคำชมที่ผมชอบมาก 55+ พอมาเจอพีผมยอมเลย - -
    จริงๆเลยนะครับ เหตุการณ์ที่ผมเล่านี้ มันเกิดขึ้นมานานแล้ว ตั้งแต่เกือบกลางปี เรื่องมันยาวกว่านี้มาก แต่ผมขี้เกียจพิม เพราะมันเยอะจริงๆ - -
    กะจะมาตั้งกระทู้หลายครั้งแล้ว แต่พอมานั่งอ่านท่ตัวเองพิม ผมรู้สึกดูโง่แบบแปลกๆ - -
    ถ้าใครอ่านแล้วงงๆก็ถามผมนะครับ เพราะมันมีเหตุการณ์ก่อนหน้านี้เยอะ
    ผมมั่นใจมาคนที่อ่านทู้นี้ต้องงงกับที่ผมพิม 100% - -

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากนะครับ ตอนนี้ผมก็ปลงไปแล้ว รู้สึกดีมากขึ้นเยอะ ตัดใจในเวลา 1 ชม. มันจะคุ้มมั้ยเนี่ย - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EvilSoul : 2nd January 2013 เมื่อ 21:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    เขาด่าเรา มี 2 อย่าง

ให้เราเลือกซะ กับ ให้กำลังใจ เรา

ชีวิตผมไม่แคร์คำด่าซะเท่าไหร่หรอก

ถ้าชีวิตผม มีเหตุการณ์เดียวกับคุณ ผมก็ จะเนียนๆ ไม่คุยหรือไม่สนใจไป เพราะว่า มีคู่แข่งแล้ว ส่วนตัวผม จะไม่แข่งกับใคร เสียแรง มีผู้หญิงมากมายให้เลือก

ดังนั้น คนที่รักเราจริง คือ คนที่สนใจเรา มากกว่า ไอ้คู่แข่งที่จะมาแย่งชิงเรา
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    รักจริงก็อย่ายอม
    ใจผมหล่อมาก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentaethaibio อ่านกระทู้
    เขาด่าเรา มี 2 อย่าง

ให้เราเลือกซะ กับ ให้กำลังใจ เรา

ชีวิตผมไม่แคร์คำด่าซะเท่าไหร่หรอก

ถ้าชีวิตผม มีเหตุการณ์เดียวกับคุณ ผมก็ จะเนียนๆ ไม่คุยหรือไม่สนใจไป เพราะว่า มีคู่แข่งแล้ว ส่วนตัวผม จะไม่แข่งกับใคร เสียแรง มีผู้หญิงมากมายให้เลือก

ดังนั้น คนที่รักเราจริง คือ คนที่สนใจเรา มากกว่า ไอ้คู่แข่งที่จะมาแย่งชิงเรา
    เรื่องเนียนไม่ยุ่งด้วยก็ลองแล้ว แต่พีก็ทักผมอยู่ดี
    ส่วนที่พวกเพื่อนๆผมบอก ผมคิดว่ามันเคยจริงที่บอกว่าพีชอบผม แต่ตอนนั้นผมไม่แคร์ เพราะผมรู้สิ่งที่จะเกิดขึ้นตามหลัง
    แต่ไปๆมาๆ มันฝังลึก ถ้าจะเอาออกคงจะเจ็บน่าดู ผมสับสนกับตัวเองมากตอนนี้ว่าไอเราจะเอาอะไรนักหนาก็ไม่รู้ สับสนตัวเองสุดๆ - -

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปล่อยวางบ้างก็ได้นะครับ ฮ่าๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ไม่ไปโรงเรียนเหรอจ๊ะ พ่อ Evil นอกเรื่อง /me เผ่น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DragonB อ่านกระทู้
    ไม่ไปโรงเรียนเหรอจ๊ะ พ่อ Evil นอกเรื่อง /me เผ่น
    หยุดคริสมาสต์ถึงปีใหม่ครับ 55+
    รับฝากซื้อเกมด้วยเหรอครับ เดี๋ยวต้องหลังไมค์สะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ถ้าคุณไม่อยากเสี่ยง เป็น เพื่อนดีกว่า แฟน

ถ้าเป็นแฟนกันแล้ว จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลัง

ปล. ไม่แน่โอกาส ถ้าเค้า ทนไม่ไหว เค้าอาจจะบอกรักแทนก็ได้นะ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ฮืมๆ ก็ลองบอกเค้าดูสิครับ ว่าเราชอบเธอนะ .. แอบชอบมานานแล้วด้วย ผมเชื่อว่าการบอกให้อีกฝ่ายรับรู้เป็นสิ่งที่ดีนะครับ เค้าจะรับรักเราหรือไม่ อันนี้ไม่ต้องสนใจครับ

คุณสนเพียงแค่ คุณชนะใจตัวเองก็พอ ชนะใจในที่นี้ก็คือ การรวบรวมความกล้าทั้งหมด บอกรักไป บอกไปเลยครับ อิอิ

ปล.ตอนผมอ่านช่วงแรกๆผมงงๆ นึกว่า จขกท เป็นชายรักชาย ... เลยย้อนขึ้นไปอ่านใหม่ตั้งแต่แรก อ้าว จขกท แอบชอบผู้หญิงนี่หว่า แล้วไปๆ 55+ ..

แต่ลึกๆแล้วผมว่า จากเพื่อน กลายมาเป็นแฟนเนี้ย ค่อนข้างยากนะ เพราะตอนผมเรียนอยู่ ม.ต้น มีเพื่อนคนนึงมาแอบชอบผม แต่ผมไม่ชอบหลอกเพราะตอนนั้นมันขี้เหร่มาก แต่ตอนนี้ทั้งขาวทั้งสวย แถม ตูมๆ ไอผมจะจีบมันก็ไม่มีทางติดหลอก เพราะผมแค่อ้าปากมันก็รู้แล้วว่าผมคิดอะไร ...
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ฮืมๆ ก็ลองบอกเค้าดูสิครับ ว่าเราชอบเธอนะ .. แอบชอบมานานแล้วด้วย ผมเชื่อว่าการบอกให้อีกฝ่ายรับรู้เป็นสิ่งที่ดีนะครับ เค้าจะรับรักเราหรือไม่ อันนี้ไม่ต้องสนใจครับ

คุณสนเพียงแค่ คุณชนะใจตัวเองก็พอ ชนะใจในที่นี้ก็คือ การรวบรวมความกล้าทั้งหมด บอกรักไป บอกไปเลยครับ อิอิ

ปล.ตอนผมอ่านช่วงแรกๆผมงงๆ นึกว่า จขกท เป็นชายรักชาย ... เลยย้อนขึ้นไปอ่านใหม่ตั้งแต่แรก อ้าว จขกท แอบชอบผู้หญิงนี่หว่า แล้วไปๆ 55+ ..

แต่ลึกๆแล้วผมว่า จากเพื่อน กลายมาเป็นแฟนเนี้ย ค่อนข้างยากนะ เพราะตอนผมเรียนอยู่ ม.ต้น มีเพื่อนคนนึงมาแอบชอบผม แต่ผมไม่ชอบหลอกเพราะตอนนั้นมันขี้เหร่มาก แต่ตอนนี้ทั้งขาวทั้งสวย แถม ตูมๆ ไอผมจะจีบมันก็ไม่มีทางติดหลอก เพราะผมแค่อ้าปากมันก็รู้แล้วว่าผมคิดอะไร ...
    ชายรักชาย ต่อยกันดีกว่า ล้อเล่นนะครับ

ผมว่าไม่ต้องบอกแหละ ดีแล้ว เพราะเพื่อนพีรู้สึกจะเป็นคนขี้คุย พีมักจะคุยกับคนนี้อยู่บ่อยๆ ถ้าบอกไป 100% ที่จะบอกคนนี้ (เพื่อนผมเหมือนกัน ข่าวผมกับพีมันมีเยอะอยู่ )
    อีกอย่างก็คือ ผมว่าพีเขาน่าจะรุ้บ้างแหละว่าผมชอบเขาอยู่บ้าง อาจจะไม่รู้ทั้งหมด ผมก้ไม่ได้อยากเป็นแฟนพีหรอกนะ ผมแค่ชอบเฉยๆ ผมว่ามีคนที่ดีกว่าผมอีกเย๊อะ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: