ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506

PC GTA MOD Day z ออนไลน์ โหมดซอมบี้เอาชีวิตรอด

ประกาศ ครับ โปรดอ่านและช่วยทำความเข้าใจหน่อยนะครับ

รูปประกอบคือ ผมอัพมันไม่ขึ้นเป็นรูปให้เลยเอาลิงค์ ตัวผมเอง มาแปะไว้ (ผมคือโจร) - -

คลิปประจำเซิฟเวอร์ของเรา MTA OTOP ครับ

จัดทำโดย Prince Drawing Tender THanakorn CHumpon

อัพเดทล่าสุด

http://image.ohozaa.com/view2/wzjmQ3iIwcRoO6S0

http://image.ohozaa.com/view2/wz0kCNj8Mwz0vWBx

http://image.ohozaa.com/view2/wz0kGH4DTQisOO9I

คือว่า ใคร ที่เล่น GTA Otop อะครับ ขอให้ลงชื่อในบอร์ดนี้ด้วยผมจะอัพขึ้นมาเพื่อจะดึงคนมาเล่นเยอะๆ เท่าที่เล่นมายังไม่เจอ hack และคนเล่น เกือบ 150+ แล้ว

ระบุ ชื่อในเกมส์ และ World ที่ท่านเล่นครับ กราบเรียนแค่นี้ขอให้สนุกนะครับ

อยากจะชวนเพื่อนๆมาเล่นกันเยอะๆครับ เป็นค่ายเดียวกับ Arma 2 เซิฟ Otop เช่นเคยครับ เล่นฟรีไม่เสียค่าใช้บริการใดๆในตอนนี้
    ถ้าหากมีการ แฮค หรือ โปร ก็จะทำการปิด ครับ ก่อนอื่นคนที่จะร่วมเล่นต้องมีเฟสกะบุ๊ก ครับ ส่วนไฟล์ GTA นั้น ใครที่มีแล้วใช้ด้วยกันไม่ได้นะเพราะ แอดมิน แก้ สคริปให้

ขั้นแรกและขั้นเดียว ให้ท่าน สมัครเฟสบุ๊ก คนที่ไม่มีนี่เชย โครตๆ - -
    แล้วก็เข้าตามลิงค์

http://www.facebook.com/groups/416892071717277/

นี้เลยครับ ไฟล์เกมส์และวิธีเล่นออนไลน์จะอยู่ใน ไฟล์ให้คลิกเข้าไปแล้ว ก็โหลด ขนาดไฟล์ แค่ 600+ ไฟล์เดียวแตกไฟล์แล้วลงตัวออนไลน์แล้วเข้าเล่นได้ทันทีครับ
    ผมทดสอบแล้วสามารถเล่นได้จริงครับ ใช้ชีวิตเหมือน Dayz ทุกอย่าง เมื่อท่านเล่นแล้วไม่เข้าใจยังไงก็โพสไว้ที่กลุ่มเดี๋ยวผมตอบท่านเองผมอาจจะไม่เก่งเหมือนเจ้าชายแต่ความหล่อนั้น บรรไล - - ไม่เกี่ยวกันเลย

ครับ ฝากประชาสัมพันธุ์ ด้วย หากกระทู้นี้ผิดกฏระเบียบยังไงขออภัยและดำเนินการแก้ไขตามเห็นควรเลยครับ ขอบคุณครับ

วิธีการเล่นเบื้องต้น

การใช้ปืน เมื่อไปที่บ้าน ให้เดินบริเวณรอบๆ เพื่อ ขึ้น คำว่า Gear แล้ว กด J ปืนจะมี สองแบบ ก็คือ ปืน หลักกับ ปืนสำรอง ครับ

ถ้าท่าน เจอปืน เก็บใส่ตัว แล้ว ไม่มีปืนขึ้นที่มือให้ ให้ท่าน คลิกขวาที่ปืน แล้วจะขึ้น Ream ซักอย่าง นี่ก็ใช่เลยครับ

ขั้นที่ 2 อาหาร ทุกชนิดเพิ่ม เลือด ให้แค่ 200 ต่อ 1ชิ้น สิ่งสำคัญที่สุดห้ามทิ้ง เห็นจะเป็น เพนคินเล่อ ครับ ห้ามทิ้งไม่งั้นท่านจะ งง ตาลาย และ ตายในไม่ช้าแน่นอน

หากท่านที่ต้องการไปเอาถุงเลือด นะครับ ให้ท่าน เอา medic kit ครับ แล้วพอเลือดรถ เหลือ ซัก 7000 + ค่อยใช้เอา ครับ

ส่วน GPS นั้น ก็คือ ด้านล่างซ้ายมือของเรานั่นเองจะเป็นรูปกลมๆครับ Map จะหาได้ตามบ้านทั่วไป ถ้าท่านได้ แมพมาแล้วแต่กดใช้ไม่เป็นให้กด F11 ครับ พอจะปิดให้ กด F11 อีกทีนึง

ส่วนท่าน ที่เกิดปัญหาพับจอแล้วเข้ามากลับเดินไม่วิ่ง นะครับ ให้กด Alt ทางซ้าย 2 ครั้ง ส่วนท่านที่ พับจอแล้ว เจอการนั่ง หรือ ยืนแล้วยกมือยอมแพ้ ให้กด ม ครับ

ส่วนเรื่องกระเป๋านั้น ถ้าเรามีกระเป๋าอยู่แล้วแต่ท่านกลัวหาย เมื่อเจอกระเป๋าลูกอื่น ไม่ต้องห่วงถ้ากระเป๋าลูกนั้นจะเป็นเหมือนกันมันก็ไม่สามารถเก็บเพิ่มได้ กระเป๋าแยกเป็นสองไซค์ คือ Small กับ Alice และ ก็

กระเป๋าแร ที่จะเจอตามจุด ในตำนาน - - ครับ ส่วนเรื่องการซ่อมรถ ท่านต้องมี Tools box ในการซ่อมและของที่ใช้ในการซ่อม ล้อ และ เอ็นจิ้น พร้อมกับน้ำมัน นะครับ

เรื่องยา มอฟีน ---- ขาหัก แบนเดด ---- เลือดไหล ฮี้ดเพ็ก ---- ไข้ บัดแบค ---- ไม่รุ้ไม่เคยเกบมาใช้ หรือต้องใช้ คุ่กับ Medic kit หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ

ท่านสามารถ หาชุดได้ตามในเมือง สถานที่ ในตำนาน หรือ จะฆ่าคนเป็นแบนดิดก็ได้ครับ

ขอจบวิธี ที่ใช้ในการเล่นของผมเพียงเท่านั้น ขอบคุณครับ

ลิงค์ตัว เกมส์ ขนาด 600+ mb ครับ

ขออนุญาติลบตัวเกมส์นะครับ เพราะมันผิดกฏ ขอให้ท่านไปแอดเฟสแล้วกดไลค์ด้วยครับ ขอบคุณมากๆที่เข้ามาเล่นกัน

ผมชื่อ Jazz คับ

รายชื่อที่กำลังรวบรวม คนในบอร์ด

ลงชื่อ boyxzboy ในเกมส์ Nonbaya
    ลงชื่อ ในเกมส์ AlenWalker โลก 2
    ลงชื่อ zdestinyz ในเกมส์ Noober
    ลงชื่อ ในเกมส์ OreoMann โลก 2
    ลงชื่อ ในเกมส์ Blackperl โลก 2
    ลงชื่อ ในเกมส์ yuttipron โลก 2
    ลงชื่อ MasterArt ในเกมส์ AbsoluteMaz โลก 1
    ลงชื่อ aotaspirine ในเกมส์ Elite โลก 1
    ลงชื่อ moss2u4u02 ในเกมส์ BlAcKCATz โลก 2
    ลงชื่อ bowwii797 ในเกมส์ LasVeGuS
    ลงชื่อ EK007 ในเกมส์ Pongsakorn0057
    ลงชื่อ bright ในเกมส์ this a cover
    ลงชื่อ MilkyNaNa ในเกมส์ FernLoverJKG
    ลงชื่อ bigzaaa ในเกมส์ AmTitan โลก2
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CubePrincon : 10th January 2013 เมื่อ 22:45
    ผักบุ้งซัง

กล่าวขอบคุณ
    269
    ไม่มีคนสนใจเลย TT
    ผักบุ้งซัง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอบคุณครับ จะลองเล่นดู ผมเข้ากลุ่มในเฟชไปแล้ว
    ลายเซ็นหายไปไหน ?

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ภาค SAN ใช่ปะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ตัวนี้ต้องมีตัวหลักป่ะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    กำลังโหลดตัวเกมส์อยู่ เคยเล่นผ่าน Multi Theft Auto อีกเซิฟเหมือนกัน เซิฟไทยนี่ละ เล่นแรกๆสนุกมาก ฉากสวย มีจัดกิจกรรมยิงเอเลี่ยน หรือ แข่งรถ
    แต่ตอนนี้เซิฟเน่ามาก เพราะแอดแต่งของเยอะมากไป ระบบก็เน่า แบนก็มั่ว ผมเลยลบเกมทิ้งไปเลย
    .:ll:.

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    ภาค SAN ใช่ปะครับ
    ใช่เลยครับ ไฟล์ตัวเกมส์แค่ 600+ mb

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ new8975002 อ่านกระทู้
    ตัวนี้ต้องมีตัวหลักป่ะครับ
    ต้องมีครับ ตัวเกมส์อยู่ในไฟล์กลุ่มเฟสแล้วครับท่าน ก็ตามที่กล่าวมาจากข้างต้น ตัวเกมส์ขนาด 600+ mb เท่านั้นแตกไฟล์ได้เลยครับ
    ผักบุ้งซัง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    กำลังโหลดตัวเกมส์อยู่ เคยเล่นผ่าน Multi Theft Auto อีกเซิฟเหมือนกัน เซิฟไทยนี่ละ เล่นแรกๆสนุกมาก ฉากสวย มีจัดกิจกรรมยิงเอเลี่ยน หรือ แข่งรถ
    แต่ตอนนี้เซิฟเน่ามาก เพราะแอดแต่งของเยอะมากไป ระบบก็เน่า แบนก็มั่ว ผมเลยลบเกมทิ้งไปเลย

โหลดใหม่เลยครับตัวเกมส์แค่ 600 mb + เองครับ แตกไฟล์เล่นได้เลยนะ ^_^
    ผักบุ้งซัง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    น่าลองเป็นอย่างยิ่งครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เล่นได้นะครับ
    http://image.ohozaa.com/view2/wxSMx1zc3frMTf10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rocketman : 27th December 2012 เมื่อ 23:29
    ลายเซ็นหายไปไหน ?

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    น่าสนๆ ผมขอเข้ากลุ่มแล้วนะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ขอบคุณมากครับ : D น่าสนุก

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ร่วมเล่นด้วยคนละกันนะคับ รับเข้ากลุ่มด้วย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ไม่มีคนรับแอดครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    แอดมินนอน แล้วครับ ส่วนผม ก็แค่ผู้เล่น แค่อยากแบ่งปัน มี มายคราฟ และ Day z ด้วยครับ ลองดูๆ ประทับใจที่คนชื่นชอบ ฝากกดขอบคุณด้วยนะครับ ซึ้้งใจจริงๆ
    ผักบุ้งซัง

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    เดี๋ยวเข้าไปเล่นด้วยนะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวเข้าไปเล่นด้วยนะครับ
    มาเลยครับ คนยิ่งเยอะยิ่งสนุก
    ผักบุ้งซัง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    เดี๊ยวเข้าไปจัดด้วย อิอิ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เจิมครับพี่น้อง

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมขอเข้าด้วยครับเเต่ผมไม่มีตัวเกมนะครับทำไงดี

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    ผมขอเข้าด้วยครับเเต่ผมไม่มีตัวเกมนะครับทำไงดี
    เข้าเฟส ที่ จ.ข.ก.ท ให้มาสิคับ มีตัวเกมให้โหลดอยู่คับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เข้าไปแล้วคับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ไปยิงเขาตายเจอยิงคืน 555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bitch735 : 28th December 2012 เมื่อ 15:00

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอถามหน่อยครับ ไอทมที่ได้มา กดใช้ไงครับ พวกมีด หรือยา ที่จะทำไห้ ช่วยเลือด วิธีกดกดใช้ยังไงครับ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    MOd อยู่ในเฟสกลุ่มหรอครับ

48. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: