ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409

ตกลง Mitch ร้องนำ Suiside Silince เสียชีวิตจริงรึเปล่าครับ

ไม่จริงใช่ไหมครับ ผมโดนข่าวปลอมหลอกใช่ไหมครับ TT
    joker123
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เสียชีวิตจริงๆครับ สาเหตุมอเตอร์ไซค์ล้มครับ R.I.P

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เป็นอิีกคนที่ยืนยันว่าเสียชีวิตจริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    Blog Entries
    1
    R.I.P มันแปลว่าไรอ่ะ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    Rest in Peace ครับ ถ้าแปลเป็นไทย ก็ พักอย่างสงบ หรือ สู่สุขติ

ปล. ข่าวจริงครับ ขณะที่ mitch ขับมอไซด์ออกไป (รู้สึกว่าจะเมาด้วย) ไปเที่ยว Halloween Party ที่บ้านเพื่อน แต่เสียหลัก ชนเสาไฟ น่าเศร้า....
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    พรุ่งนี้(31/12/2012 )ครบ 1 เดือนที่เขาจากเราไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 30th December 2012 เมื่อ 13:02

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    R.I.P mitch ผมชอบวงROCK นี้มากๆ
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    เดธคอร์แนวหน้าไม่น่าเจอเหตุการณ์แบบนี้

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    มันจะเดือนละนะครับ บ้านโดนตัดเน็ทหรอ
    อะล้อเล่งงง
    ใช่ครับเสียชีวิต เพราะรู้สึกว่าเมาเเล้วขับจากสังสรรค์งานฮัลโลวีนอ่าคับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    มีความเชื่อว่าขายวิญญานให้กับซาตาน และเกิดขึ้นกับอีกหลายคนในวงการดนตรี ทั้งไทย และ ต่างประเทศ

"การขายวิญญาณให้กับซาตาน" แบ่งออกเป็นหลายรูปแบบนั้นก็คือ
    1. ขายเพื่อให้ได้ความสุขช่วงสั้นๆหรือชั่วคราวบนโลก
    2. อยากได้พรสวรรค์อันยิ่งใหญ่แต่กลับใช้เวลาได้นิดเดียวเพื่อแสดงมันออกมา
    3. ขายเพื่อให้ได้สิ่งที่ต้องการ

ถ้ายังนึกไม่ออกผมมีตัวอย่างของ นักร้องทำวง Nirvana | Kurt Cobain ซึ้งเสียชีวิตก่อนอายุ 30 เช่นเดียวกัน

เคิร์ท โคเบน (20 กุมภาพันธ์ 2510 - 8 เมษายน 2537)

เชื่อว่าแม้จะเป็นขาร็อกรุ่นใหม่ แต่คงไม่มีใครไม่รู้จัก เคิร์ท โคเบน นักร้องนำสุดหล่อแห่งวงกรันจ์ร็อก สัญชาติอเมริกันอย่าง Nirvana ที่มีเพลงดังอย่าง Smells Like Teen Spirit ที่กลายเป็นยี่ห้อของวงโคเบน เกิดเมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2510 เขาฉายแววศิลปินตั้งแต่ยังเป็นเด็ก ทั้งความสนใจด้านศิลปะและดนตรี แต่ก็มีปมเรื่องครอบครัวเมื่อพ่อกับแม่เขาแยกทางกัน เมื่อ โคเบน อายุย่าง 7 ขวบ และส่งตัวเขาไปอยู่กับญาติ โคเบนฟอร์มวง Nirvana ในปี 2530 และมี Bleach อัลบั้มแรกที่เป็นที่รู้จักออกมาในปี 2532 และมาดังเปรี้ยงปร้างในอัลบั้ม Nevermind ที่ออกมาในอีกสองปีให้หลัง กับเพลง Smells Like Teen Spirit เพลงร็อก 4 คอร์ดที่ฮิตติดลมจนเอ็มวีเพลงนี้ยังถูกฉายซ้ำแล้วซ้ำเล่าทางช่องเอ็มทีวี ด้วยความเป็นที่นิยมของเพลงนี้ช่วยให้อัลบั้ม Nevermind ได้รางวัลแผ่นเสียงทองคำขาวถึง 3 รางวัล เรียกได้ว่า โคเบน ประสบความสำเร็จสุด ๆ ตั้งแต่อายุเพียง 20 ต้น ๆ เท่านั้น

นอกจากด้านอาชีพที่ประสบควาสำเร็จแบบพลุแตกแล้ว โคเบน ได้แต่งงานกับร็อกเกอร์สาวจากวง Hole "คอร์ทนีย์ เลิฟ" และมีลูกสาวด้วยกันหนึ่งคนคือ "ฟรานเซส โคเบน" แต่ด้วยความสำเร็จที่ได้มาอย่างรวดเร็ว ก็ทำให้นักร้องหนุ่ม ไม่สามารถตั้งรับกับมันได้ โคเบน แบกรับความกดดันจากอาชีพการงาน ความสับสนจากการถูกคาดหวังในฐานะศิลปินและตัวตนที่แท้จริง เขาเริ่มติดยาเสพติดอย่างหนัก โดยในบางบทสัมภาษณ์ โคเบน ได้ยอมรับว่าบางครั้งเขาใช้ก็เฮโรอีนเพื่อรักษาอาการปวดท้องเรื้อรัง และยังติดยานอนหลับบางขนานอีกด้วย ในที่สุดโคเบนก็ตัดสินใจจบชีวิตตัวเองด้วยการยิงตัวตาย หลังจากพยายามฆ่าตัวตายมาแล้วหลายครั้งในช่วงสัปดาห์นั้น ร่างไร้ลมหายใจของเขาถูกพบที่บ้านพักที่ซีแอตเติล โดยช่างไฟที่เข้ามาติดตั้งระบบรักษาความปลอดภัย เมื่อวันที่ 8 เมษายน 2537 หลังจากที่โคเบนหลบหนีจากสถานบำบัดผู้ติดยาที่ ลอส แองเจลิส กลับมาที่บ้านพักของตัวเอง โคเบน เสียชีวิตด้วยใช้อาวุธปืนยิงศรีษะตัวเอง จากการสืบสวน คาดว่าโคเบนน่าจะเสียชีวิตตั้งแต่วันที่ 5 เมษายน สามวันก่อนร่างของเขาจะถูกพบ นอกจากนี้จากการชันสูตรศพยังพบเฮโรอีนและยานอนหลับอย่างเข้มข้นในร่างกายของเขาอีกด้วย

Cr. www.kapook.com

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการขายวิญญานให้ซาตาน >> http://murderousmayhem.exteen.com/20120519/entry-2

ปล.เพิ่มความอินได้มากสำหรับคนดู ซีรี่ supernatural ครับ ย้ำนะครับ ความเชื่อ โปรดใช้ดาวอังคารในการรับชมครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

งาน Tribute ไว้อาลัยให้กับพี่มิช โดยวง Underground เมืองไทย รายได้ทั้งหมดส่งให้มูลนิธิลูกของพี่เขา ซึ่งผมก็ไปร่วมงานมาเหมือนกัน บรรยากาศซาบซึ้ง เมื่อเวลาตรงกับที่มีการเสียชีวิตก็ได้ ยืนร่วมกันไว้อาลัยกันด้วย

และอีกหลายๆวง Underground ของไทย

----------------------------------------------------------------------------------------

สายรัดข้อมือของผมครับ ใส่ทุกวัน สั่งมากจากต่างประเทศ

Adam Mitch Lucker เป็นต้นแบบให้นักร้องนักดนตรีหลายคน รวมทั้ง underground เมืองไทย พวกเราจะจำเขาตลอดไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDY.Xp|AbSo2T : 31st December 2012 เมื่อ 13:00
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เขามีแต่ลูกสาวไม่ใช่หรอ ?

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    ผมร้องไห้เลยตอนที่รู้ข่าว 55 เป็นเดธเมทัลที่ผมฟังเป็นวงแรกเลย
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมพึ่งเริ่มฟังเดธเมทัลก็ของ Suicide Silence วงแรกเลย ฟังได้เดือนกว่าๆเริ่มบ้าเริ่มติดตาม แต่หลังจากติดตามได้ไม่นานก็ทำร้ายจิตใจอย่างแรงด้วยข่าวนี้

ถึงจะรู้จักไม่นานแต่ผลงานที่เขาทำไว้ก็ทำให้ผมปลื้มมากๆ Rest in Peace Mitch Lucker ลูกสาวเขายังตัวเล็กๆน่ารักอยู่เลยน่าสงสารมาก

ทำไมสวรรค์ชอบพรากคนเก่งฝีมือดีไปตลอด ไอ้พวก*********ลิปซิงค์ขายหน้าตา ขยะวงการเพลงไม่เอาไปซักตัว แต่คนเก่งดีมีความสามารถทั้ง Whitney Houston,Micheal Jackson,The Rev,Paul Grey นี่ก็ Mitch อีกสวรรค์มีตาแต่หามีแววไม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 31st December 2012 เมื่อ 11:06

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เขามีแต่ลูกสาวไม่ใช่หรอ ?
    ขอประธานโทดด้วยครับ ตี 3 แล้วผมมึนไปหน่อย 55555
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!