ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลงได้ แตกไฟล์ ไม่มีปัญหา

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ขอบพระคุณคร้าบบ
    - DEERGUARDIAN]Z. -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากน่ะครับใช้งานได้จริงๆทุกอย่างเลย ไม่มีปัญหาอะไรเลย ^___^
    [IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
    [IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tcsasoriza อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากน่ะครับใช้งานได้จริงๆทุกอย่างเลย ไม่มีปัญหาอะไรเลย ^___^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ over20 อ่านกระทู้
    ลงได้ แตกไฟล์ ไม่มีปัญหา
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ รุ่น Pro x64 ทำความคุ้นเคยอยู่ 3-4 วัน เริ่มชินแล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันเข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะครับ ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ไดร์เวอร์ของโน็ตบุ๋คหาได้จากไหนครับ ลองไปหาในเว็บ vaio แล้วยังไม่มีของ window 8 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Powerexell อ่านกระทู้
    ไดร์เวอร์ของโน็ตบุ๋คหาได้จากไหนครับ ลองไปหาในเว็บ vaio แล้วยังไม่มีของ window 8 เลยครับ
    ลองเช็คดูครับว่าไดร์เว่อร์ใช้กับ windows 8 ได้รึป่าว (บางตัวมันไม่ได้บอกไว้แต่ก็ใช้ด้วยกันได้ครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hercules8340 อ่านกระทู้
    มันเข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะครับ ช่วยที
    ลองติดตั้ง net framework ตั้งแต่รุ่นแรก 2.0-3.5 ดูนะครับ ที่มันมากับ windows 8 มันเป็นรุ่น 4.0 เลยบางเกมต้องใช้รุ่นเก่าอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ได้เเล้วใจมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันลง Driver เครื่องยังไงครับพอดีแต่ก่อนใช้ windows7 แล้วมาลงวินโดว8 มันเล่นเกมไม่ได้ครับ(เกมพวกpes13)มันบอกว่าการ์ดจอไม่พอทั้งที่แต่ก่อนใช้ windows7 ก็เล่นได้ หรือว่าต้องโหลด Driver ใหม่ครับช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    น่าสนใจมากมาย เดวจะลอง

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ t0801712811 อ่านกระทู้
    มันลง Driver เครื่องยังไงครับพอดีแต่ก่อนใช้ windows7 แล้วมาลงวินโดว8 มันเล่นเกมไม่ได้ครับ(เกมพวกpes13)มันบอกว่าการ์ดจอไม่พอทั้งที่แต่ก่อนใช้ windows7 ก็เล่นได้ หรือว่าต้องโหลด Driver ใหม่ครับช่วยบอกที
    ลองติดตั้ง Net Framework ตั้งแต่รุ่นแรก 2.0-3.5 ดูนะครับ ที่มันมากับ Windows 8 มันเป็นรุ่น 4.0 เลยบางเกมต้องใช้รุ่นเก่าอยู่ครับ
    ลอง Update Direct X ดูด้วยครับ อาจจะช่วยได้ เท่าที่ผมลองเล่น BF3 COD7 FARCRY SleepingDog เล่นได้ปกติ แต่ต้องติดตั้งพวก runtime ให้ครบก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากครับ @Nemesis29 แล้วก็มีเรื่องรบกวนอยากถามอีกเรื่องหนึ่งครับ คือว่าtextที่มันเป็นภาษาไทยแต่เปิดขึ้นมาแล้วมันเป็นภาษาต่างดาวแก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ t0801712811 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ @Nemesis29 แล้วก็มีเรื่องรบกวนอยากถามอีกเรื่องหนึ่งครับ คือว่าtextที่มันเป็นภาษาไทยแต่เปิดขึ้นมาแล้วมันเป็นภาษาต่างดาวแก้ยังไงครับ
    เข้าไปที่ control panel > region > administrative > change system locale เป็น thailand ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณครับ ใจดีที่สุดเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawarat005 อ่านกระทู้
    ผมว่าราคา win8 แท้ตอนนี้ไม่กี่บาทเองนะครับ ซื้อของแท้ดีกว่าครับ
    ของแท้ราคา 4000 กว่าบาท ซื้อการ์ดจอ 6700 series ได้สบายอะ มันไม่กี่บาทตรงไหนหรอครับคุณ
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ส่องมาหลายวันละครับ ว่าจะลงใหม่อยู่
    ปัญหาผมคือ จอฟ้า (ไม่ขึ้นมาหลายวันล่ะ อาจจะหายไปแล้วก็ได้)
    ตอนนี้ใช้ win 7 32bit อยู่ โน๊ตบุ๊คมีแรมอยู่ 4 แต่เห็นแค่ 2 เลยว่าจะลงใหม่เป็น 64bit (เห็นเค้าว่าแก้ปัญหาได้)
    แต่กล้าๆกลัวๆครับ ความรู้เรื่องลงวินโดว์ผมนี่ ไม่มีเลย ตอนซื้อโน๊ตบุ๊คร้านลงให้ ก็โดนวางยาอีก ดีที่เพื่อนช่วยไว้ทัน
    เป็นไงครับ โอเคมั้ย windows 8 ???

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M killswitch อ่านกระทู้
    ส่องมาหลายวันละครับ ว่าจะลงใหม่อยู่
    ปัญหาผมคือ จอฟ้า (ไม่ขึ้นมาหลายวันล่ะ อาจจะหายไปแล้วก็ได้)
    ตอนนี้ใช้ win 7 32bit อยู่ โน๊ตบุ๊คมีแรมอยู่ 4 แต่เห็นแค่ 2 เลยว่าจะลงใหม่เป็น 64bit (เห็นเค้าว่าแก้ปัญหาได้)
    แต่กล้าๆกลัวๆครับ ความรู้เรื่องลงวินโดว์ผมนี่ ไม่มีเลย ตอนซื้อโน๊ตบุ๊คร้านลงให้ ก็โดนวางยาอีก ดีที่เพื่อนช่วยไว้ทัน
    เป็นไงครับ โอเคมั้ย windows 8 ???
    ลองลงเองเลยครับ ผมลงเป็นเพราะกระทู้นี้แหละครับ ด้วยความอยากลองเลยทำดู
    ไปตามหาวิธีลงตาม Google เอาก็ได้ครับตอนแรกผมก็กล้ากลัวๆที่จะลองลงเอง

เอาภาพมายืนยันนะครับ จขกท. ที่จริงผมลงตั้งนานแล้วแต่ลืมมายืนยันขออภัยด้วยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gap : 25th January 2013 เมื่อ 22:39

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M killswitch อ่านกระทู้

ตอนนี้ใช้มาได้สักพักแล้วครับ ถือว่าโอเค ถ้าคุ้นเคยแล้ว อาจจะชอบก็ได้ครับ ผมลงใหม่อยู่ 4-5 รอบ ทั้งภาษาไทย ทั้งรุ่น enterprise
    สรุปว่ารุ่น Pro น่าจะเวิร์คสุด สำหรับเมนูภาษาไทย สามารถติดตั้ง ใช้ได้100% หลังจาก Activate
    ถ้าแรมท่านเกิน 4GB ลงเป็น 64bit ดีกว่าครับ ถ้า 32bit มันจะเห็นแค่ 3.25

ปล.ต้องระวังฟีเจอร์ "Vulnerability Fix" ของ Advanced System Care หรือพวก Utilities ตัวอื่น ให้ดีๆ เพราะมันจะไปเปิด auto update ของวินโดว์แล้วลาก WAT เข้ามาถล่มเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 25th January 2013 เมื่อ 23:01

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    สำหรับคนที่จะทำ Windows Update ให้ละเว้น object ชื่อ
    "Update for Windows 8 for x64-based System (KB2751352)"
    เพราะตัวนี้จะตรวจสอบ license key และทำให้การ active ถูกยกเลิกครับ
    ^
    ^
    ^
    หมายความว่าทำตามนี้จะสามารถอัพเดทwindow ได้ผ่านตลอดเลยหรอครับ
    แล้วละเว่น object ตรงไหนหรอครับ >.<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allenkheel : 25th January 2013 เมื่อ 23:54

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่จะทำ Windows Update ให้ละเว้น object ชื่อ
    "Update for Windows 8 for x64-based System (KB2751352)"
    เพราะตัวนี้จะตรวจสอบ license key และทำให้การ active ถูกยกเลิกครับ
    ^
    ^
    ^
    หมายความว่าทำตามนี้จะสามารถอัพเดทwindow ได้ผ่านตลอดเลยหรอครับ
    แล้วละเว่น object ตรงไหนหรอครับ >.<
    ตรง Important กับ Optional จะมีให้ติ๊กเครื่องหมายถูกก่อน Install ครับ แต่ไม่เสี่ยงดีกว่าเพราะข้อมูลยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ว่าตัวไหนอัพได้บ้าง ขี้เกียจลบ watermark
    ผมอัพแค่หลังลงไดร์เว่อร์เสร็จ รอบเดียวแล้วปิดสนิทไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    598
    ขอบคุณท่านมากครับ เดี๋ยวไงจะลองพยายามทำดูครับ
    สอบถามอีกนิดครับ จริงๆตั้งกระทู้ถามไปแล้ว แต่อยากถามท่านอีกทีให้ชัวร์
    คือลงวินโดว์ใหม่เนี่ย ข้อมูลในไดร์ D จะหายมั้ยครับ ไม่อยากให้มันหาย ไม่มี HDD แบ็คอัพ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ขอบคุณท่านมากครับ เดี๋ยวไงจะลองพยายามทำดูครับ
    สอบถามอีกนิดครับ จริงๆตั้งกระทู้ถามไปแล้ว แต่อยากถามท่านอีกทีให้ชัวร์
    คือลงวินโดว์ใหม่เนี่ย ข้อมูลในไดร์ D จะหายมั้ยครับ ไม่อยากให้มันหาย ไม่มี HDD แบ็คอัพ
    ไม่หายครับ ก่อนติดตั้งให้ จำขนาดของไดร์ ให้ดีๆ เพราะบางทีไดร์ D มันก็ขึ้นไปอยู่ข้างบน บางคนเผลอ Format ผิดครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    งั้นก็หมายความว่า พอคุณลงไดเวอร์ เสร็จก็ update windows แล้วก็ปิด automatic update เลยใช้ไหมครับ ส่วนระยะเวลา คุณก็่่น่าจะใช้มาประมาณเดือนนึงละใช้ป่าววครับ

กล่าวขอบคุณ
    598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    ไม่หายครับ ก่อนติดตั้งให้ จำขนาดของไดร์ ให้ดีๆ เพราะบางทีไดร์ D มันก็ขึ้นไปอยู่ข้างบน บางคนเผลอ Format ผิดครับ
    ครับผม ขอบคุณหลาย กระจ่างแล้วครับ

Tags for this Thread