ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: ยกเลิกการเกณฑ์เปลี่ยนมาเป็นระบบสมัครใจ เห็นด้วยหรือไม่ ?

ผู้โหวต
295. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เห็นด้วย

243 82.37%
  • ไม่เห็นด้วย

52 17.63%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    Goo ดีใจ จบ... พวกหลับหูหลับตา
    ชำเรืองมองสิทธิส่วนบุคคลซะบ้างนะจร๊ะ
    พวกโลกที่โรยด้วยกลีบกุหลาบ
    ยังไงชาตินี้ ป. ก็อยู่เท่านี้ หาความสุขใส่ตัวให้มากๆ หรือใครเก่งก็ไปแก้ปัญหา
    กับประเทศที่มีหนี้ 0 ยาวไม่รู้กี่ตัวนี่ 555
    ภาวะสงครามประเทศยังไงก็ต้องเจอกันอยู่ดี
    ป.นี้มีแต่คนฉลาดๆ ที่ทำให้ตัวเองเป็นหนี้ประชาชาติ ทั้งน้านนนน =/\= นะโม~*

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum46823 อ่านกระทู้
    พึ่งกลับมาจากเขาชนไก่-_-ไปเข้าค่ายรด.ปี3
    เป้นไงบ้างนาย ผมจะไป พรุ่งนี้แล้วเนี้ย ที่เขาอีโต้ ใจไม่ค่อยดี

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ถ้ายกเลิกการเกณฑ์ทหารแล้วเปลี่ยนเป็นแบบสมัครใจแทน
    เด็กกรุง เด็กเมืองก็สบายไป ไม่ต้องเรียน รด. ไม่ต้องตัดผมเกรียน (เรียนรด. ยังต้องเกรียน)
    ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหาร

คนเงินน้อย โอกาสหางานยาก ก็มีโอกาสสมัครกันมาก
    เพราะมีเบี้ยเลี้ยง และมีโอกาสได้เป็นชั้นนายสิบ

ส่วนจะมีบางพวกไม่ชอบแน่แน่ เพราะขาดรายได้ หัวเป็นหมื่น 55555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongboyza : 16th January 2013 เมื่อ 18:40
    " เขาว่ากันว่าความฝันเป็นจริงได้ แต่เขาคงลืมนึกไปว่าฝันร้ายก็เป็นความฝันเหมือนกัน "

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ส่วนใหญ่ก็สมัครเกือบเต็มอยู่แล้ว จะมีอยู่บางพื้นที่เท่านั้น เพิ่มสวัสดิการของพลทหาร เชื่อว่าจะเต็มอัตราที่ต้องการแน่นอน

ส่วนเด็กรด. ลูกคุณหนู ตัวขาวผมยาว หรือเด็กนอก เด็กกรุง ถามจริงๆคุณหวังให้เค้าไปรบแล้วชนะหรือครับ
    สู่ให้เด็กเหล่านั้นตั้งใจร่ำเรียนวิชาสาขาที่ถนัดไปพัฒนาประเทศด้านอื่นดีกว่า

ส่วนหน้าที่ปกป้องประเทศ มอบให้คนที่เค้ากายพร้อมใจพร้อม ทำหน้าที่ดีกว่าครับ
    " เขาว่ากันว่าความฝันเป็นจริงได้ แต่เขาคงลืมนึกไปว่าฝันร้ายก็เป็นความฝันเหมือนกัน "

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    ทำไมพอยิ่งอ่านที่ออกๆมาดราม่ารู้สึกมันเหมือนพวกโซตัสรับน้องยังไงไม่รู้วุ้ย อารมณ์มันแบบว่า ทำไมสมัยข้าโดนแต่พอมาสมัยพวกเอ็งไม่โดน เลยพาลอารมณ์เสีย ออกมาว่าไม่แมนบ้างอะไรบ้าง...

โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้ว่าอะไรกับการยกเลิกระบบนี้นะ มันก็ดีครับ ให้ประชาชนได้มีสิทธิเลือกทางเดินชีวิตเป็นของตนเองดี...

ส่วนเรื่องเป็นทหารแล้วรักชาตินี่ เอ่อ.... ไม่ขอพูดถึงละกันนะ เอาเป็นว่ารู้ๆกันอยู่ว่าคนบางกลุ่มที่ดำรงตำแหน่งเป็นยังไง ใช้วิจารณญาณกันเองละกันนะ...

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ...

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ตกลงมันยกเลิกมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ฮืม จะเกณฑ์หรือไม่ ผมเองหนึ่งคนละที่อายุ 21 เมื่อไหร่ก็จะสมัครเป็นทหารครับ ...

ปล.ครอบครัวผมเป็นทหารเลยมีความคิดว่าอยากจะเป็นทหารตั้งแต่เด็กๆ แต่ความฝันจริงๆนั้นไม่ใช่แค่ทหารครับ ผมเองอยากจะได้ ตราสัญญาลักษณ์ รูป ฉลามขาวเกลียวคลื่น(Seal)

สั่งร้านปักเอาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongboyza อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ก็สมัครเกือบเต็มอยู่แล้ว จะมีอยู่บางพื้นที่เท่านั้น เพิ่มสวัสดิการของพลทหาร เชื่อว่าจะเต็มอัตราที่ต้องการแน่นอน

ส่วนเด็กรด. ลูกคุณหนู ตัวขาวผมยาว หรือเด็กนอก เด็กกรุง ถามจริงๆคุณหวังให้เค้าไปรบแล้วชนะหรือครับ
    สู่ให้เด็กเหล่านั้นตั้งใจร่ำเรียนวิชาสาขาที่ถนัดไปพัฒนาประเทศด้านอื่นดีกว่า

ส่วนหน้าที่ปกป้องประเทศ มอบให้คนที่เค้ากายพร้อมใจพร้อม ทำหน้าที่ดีกว่าครับ
    เป๊ะจริง ๆ แล้วที่สำคัญบางคนไปยกว่าประเทศเกาหลีผู้ชายต้องเป็นทหารทุกคน ผมขำมากอะ ไม่รู้คิดได้ยังไง เกาหลีแค่ประเทศเล็ก ๆ
    จะมาเทียบกับไทยได้ยังไง แถมประชากรเขาก็ไม่เยอะ เงินหลวงก็ใช้น้อยกว่าอยู่แล้ว ซึ่งไทยเสียภาษีในด้านการทหารมากจริง ๆ ครับ
    ถ้าเอาไปบริหารด้านอื่นจะดีกว่ามาก แถมทหารเกณฑ์ก็ไม่ได้มีความเป็นอยู่ที่ดีอะไรมาก เห็นว่าอาหารในค่ายคุณภาพต่ำมากนะครับ
    ประมาณว่าแกงจืดต้มผัก20โล หมู1โล อะไรประมาณนี้ แล้วเงินภาษีของพวกเราไปไหนหมดละ ไม่ใช่อยู่ในท้องพวกระดับสูงพุงพลุ้ยหรอกเหรอ
    ผมว่าจัดการเรื่องทุจริตไปได้มากเลยนะ ถ้าใช้วิธีการรับสมัครทหารเนี่ย ไม่อยากจะคุย พวกสั.สดีดีนะถ้ารู้จักแล้วจะรู้เลยครับ ว่าอะไรเป็นอะไร
    ปล.สั.สดี ทำไมพิมพ์ไม่ได้หว่า มันหยาบตรงไหนเนี่ย เว็บเรามีเซ็นเซอร์คำแบบมั่ว ๆ แล้วเหรอ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ถ้ายกเลิกจริงเงินเดือนทหารขึ้นแน่ๆ ผมคิดว่าแค่นี้แหละ เพราะคนน้อยไม่มีการเกณฑ์ จึงอาจจะส่งผลให้ความมั่นคงของประเทศชาติลดลง ดังนั้นรัฐจึงควรจะมีนโยบายขึ้นเงินเดือนทหารเพื่อจูงใจคนทั่วไปให้เข้ามาสอบเป็นทหาร

ผมก็คิดอยู่แค่นี้แหละ ส่วน รด. ใครจะเรียนไม่เรียนก็ตามใจครับ ทางเลือกของคุณเอง จะไม่พูดว่าลูกคุณหนูหรือพวกเส้นพวกสอบได้สอบไม่ได้ สังคมไม่ได้ต้องการความขัดแย้งครับ เถียงกันไปมันก็ไม่ได้อะไร สู้เปิดยูทูปหาสารคดีดูยังจะมีประโยชน์มาคิดเรื่องพวกนี้เสียอีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ด้วยความเคารพนะท่าน ผมคิดว่า ชายไทยไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นทหารทุกคนเลย ผมคิดว่าเรื่องรักชาติมันอยู่ที่ใจมากกว่า คุณไม่ได้เป็นทหารแต่รักชาติ เค้าช่วยชาติด้วยวิธีอื่นก็ได้นิ เช่นเป็นคนดีของ สังคม

เหมือนกัน คน 2 คนคนหนึ่งคือ ชาติไทย อีกคนคือ ตัวเรา ที่รักกันด้วยใจจริง ซื่อตรงต่อกัน ช่วยเหลือกันและกัน ถึงแม้จะไม่ได้อยู่ด้วยกันแต่ก็ยังรักกัน อ่ะครับ

คนเป็นทหารบางคน ไม่ได้รักชาติ แต่พอ(ถูกบังคับ)เกณฑ์ทหารแล้ว ถือว่าคนๆนั้นรักชาติแล้วหรอ?

ผมแค่พูดในความคิดผมนะไม่ได้จะดราม่า ตัวผมเองก็เรียน ร.ด. จบมาแล้ว : )
    ถ้าคิดแบบนี้ งั้นก็แปลว่า ผู้ชายไทย ไม่จำเป็นต้องบวชเพื่อพ่อแม่ทุกคนสินะ เพราะแสดงความรักและทดแทนพระคุณด้วยวิธีอื่นได้ ห้ามบังคับบวช ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    ถ้าคิดแบบนี้ งั้นก็แปลว่า ผู้ชายไทย ไม่จำเป็นต้องบวชเพื่อพ่อแม่ทุกคนสินะ เพราะแสดงความรักและทดแทนพระคุณด้วยวิธีอื่นได้ ห้ามบังคับบวช ?
    การบวชมันมีการบังคับกันด้วยหรือครับ ผมว่า เรื่องทดแทนบุญคุณพ่อแม่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับตัวเราเองมากกว่านะ การบวชมันก็เป็นเหมือนอุบายของทางศาสนามากกว่า เหมือนห้ามกินเหล้าเพราะจะลงนรก หรือบวชหน้าไฟตอนญาติๆเสียชีวิตเพื่อให้ญาติได้ไปสู่สุขติ ซึ้งวิธีอื่นมีมากมาย แต่วิธีนี้ บ้านเราศาสนาเรานิยมใช้ ถ้าทดแทนบุญคุณพ่อแม่ วิธีอื่นก็มีมากมาย ซึ้งพ่อแม่ก็จะคืดว่า บวช เป็นวิธีที่ดีที่สุด ซึ้งใครจะบวชเพื่อทดแทนบุญคุณหรือไม่ต้องบวชก็ได้ ไม่มีการบังคับ จากทางราชการ เว้นพ่อแม่บังคับ (บางคนบวช3-4วันคิดว่าแค่นั้นจะทดแทนบุญคุณพ่อแม่หมดหรือครับ มันได้แค่ทำให้พ่อแม่ของเรา สบายใจ ที่ลูกยังมีความเป็น คน อยู่ยังรักและเชื่อฟังพ่อแม่อยู่ประมาณนั้น) (บางบ้านพ่อแม่บังคับให้บวช แค่ลูกมีภระหน้าที่ต้องทำ หาเงินมาเลี้ยงครอบครัว บวชไม่ได้ เมื่อเกิดอคติเพราะต้องถูกบังคับ ยังไงมันก็ไม่เป็นการทดแทนบุณคุณอยู่ดีอ่ะนะ)
    ปล.นี้เป็นแค่ความคิดของผมเอง มันจะถูกหรือผิดก็แล้วแค่คนอ่าน 100คนอ่าน 100ความคิด แล้วแต่คุณจะพิจารณา

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thexaou อ่านกระทู้
    การบวชมันมีการบังคับกันด้วยหรือครับ ผมว่า เรื่องทดแทนบุญคุณพ่อแม่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับตัวเราเองมากกว่านะ การบวชมันก็เป็นเหมือนอุบายของทางศาสนามากกว่า เหมือนห้ามกินเหล้าเพราะจะลงนรก หรือบวชหน้าไฟตอนญาติๆเสียชีวิตเพื่อให้ญาติได้ไปสู่สุขติ ซึ้งวิธีอื่นมีมากมาย แต่วิธีนี้ บ้านเราศาสนาเรานิยมใช้ ถ้าทดแทนบุญคุณพ่อแม่ วิธีอื่นก็มีมากมาย ซึ้งพ่อแม่ก็จะคืดว่า บวช เป็นวิธีที่ดีที่สุด ซึ้งใครจะบวชเพื่อทดแทนบุญคุณหรือไม่ต้องบวชก็ได้ ไม่มีการบังคับ จากทางราชการ เว้นพ่อแม่บังคับ (บางคนบวช3-4วันคิดว่าแค่นั้นจะทดแทนบุญคุณพ่อแม่หมดหรือครับ มันได้แค่ทำให้พ่อแม่ของเรา สบายใจ ที่ลูกยังมีความเป็น คน อยู่ยังรักและเชื่อฟังพ่อแม่อยู่ประมาณนั้น) (บางบ้านพ่อแม่บังคับให้บวช แค่ลูกมีภระหน้าที่ต้องทำ หาเงินมาเลี้ยงครอบครัว บวชไม่ได้ เมื่อเกิดอคติเพราะต้องถูกบังคับ ยังไงมันก็ไม่เป็นการทดแทนบุณคุณอยู่ดีอ่ะนะ)
    ปล.นี้เป็นแค่ความคิดของผมเอง มันจะถูกหรือผิดก็แล้วแค่คนอ่าน 100คนอ่าน 100ความคิด แล้วแต่คุณจะพิจารณา
    ที่ถามไป เพราะอยากจะรู้ว่า มีคนที่รักชาติแต่ปากอย่างเดียวอยู่เยอะหรือเปล่าน่ะ เดี๋ยวนี้คนคลั่งชาตินิยมแบบกระทันหันเริ่มเยอะ

เลยไม่แน่ใจว่ารักกันจริง หรือใส่หน้ากากให้ดูดีกันแน่

ส่วนเรื่องบวช ถ้ามีลูกชายเดี๋ยวก็คงรู้เองนั่นแหล่ะ ยังไงก็เสรีภาพส่วนบุคคลอยู่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าเด็กไทยใครไม่ได้เรียน ร.ด. พลาดอย่างเเรงงง !,,,,เป็นอะไรที่เหนื่อยเเต่ก็โคตรมัน โคตรสนุก

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ไม่ทันละ เราเพิ่งหนีมา .....
    AMD FX 8150. ASRocK Fatal1ty 990FX Pro. ATi Redeon HD 6970 CrossfireX. = c[ AAA ]

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ไม่เป็นไรครับ ยกเลิก หรือไม่ ก็ช่างเขา ปีนี้ผมก็ เกณทหารแล้ว ^ ^

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    นี่แหละหนา คนไทยอยากได้งานสบายเงินเยอะๆ ก็เลยมองว่าทหารเป็นอาชีพที่เงินเดือนน้อย ทำงานเหนื่อย
    คุณรู้ไหมครับว่าการที่จะทำงานได้เงินเดือนเยอะๆนั้น เขาต้องทำงานเหนื่อยกว่าทหารเสียอีก
    ยกเลิกก็ดีครับจะได้รับคนที่ต้องการเข้ามาเป็นจริงๆ แล้วก็พอปลดจากพลทหารก็สามารถเป็นทหารชั้นประทวนแล้วก็ไต่เป็นสัญญาบัตรได้ต่อไป
    ไอ้ความคิดที่ว่าเราไม่ต้องทำก็ได้ เดี๋ยวมีคนมาทำเองแหละ อยากบอกว่าเห็นแก่ตัวสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ดีมากเลย ใครอยากเป็นก็เป็น ใครไม่อยากเป็นก็ไม่ต้องเป็น เพิ่มเงินเดือนทหารให้มากขึ้น เพิ่มสวัสดิการให้ทั่วถึง เดี๋ยวคนก็สมัครทหารกันเองแหละ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    กระทู้ปักมุดเลยท่าน หน้าสนใจอย่างยิ่งเลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    จะยกเลิกหรือไม่ยกเลิกก็แล้วแต่

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    ที่ถามไป เพราะอยากจะรู้ว่า มีคนที่รักชาติแต่ปากอย่างเดียวอยู่เยอะหรือเปล่าน่ะ เดี๋ยวนี้คนคลั่งชาตินิยมแบบกระทันหันเริ่มเยอะ

เลยไม่แน่ใจว่ารักกันจริง หรือใส่หน้ากากให้ดูดีกันแน่

ส่วนเรื่องบวช ถ้ามีลูกชายเดี๋ยวก็คงรู้เองนั่นแหล่ะ ยังไงก็เสรีภาพส่วนบุคคลอยู่แล้ว
    งั้นผมถามกลับบ้าง ว่าทหารที่ขายชาติ นั้นเค้ารักชาติเหมือนกันหรอ? คนที่ไปเป็นทหารด้วยใจก็มี ถูกบังคับไปก็มี ถ้าคุณบอกว่า คนรักชาติต้องไปเป็น ทหาร
    งั้นทำไมทุกวันนี้มันถึงมีปัญหาในกองทัพจัง ปืนหายบ้างอะไรบ้าง คนยศสูงใช้อำนาจในทางที่ผิด.. ทหารรุมโทรมหญิงสาว มันช่างรักชาติซ่ะจริง...

ส่วนเรื่องบวช ผมคิดว่าใครอยากบวชก็บวช กฎหมายไทยหรือกฎหมายพระพุทธศาสนาไม่ได้บอกนิว่า ชายไทยทุกคนต้องบวชทดแทนคุณพ่อแม่

ถ้าคุณบวชแล้วหมายความว่า คุณไม่ต้องทดแทนบุญพ่อแม่ต่อแล้วว่างั้น???

ปล.ขอให้จบแค่นี้ล่ะกัน เดี๋ยวมันจะกลายเป็นดราม่า =___=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 17th January 2013 เมื่อ 17:49

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เยยยยยยยยยยยยยยย้

กำ ต้องเก็บอาการสินะ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมรักชาติครับ

แต่ผมเรียน รด. เพื่อหนีทหารครับ

ผมกลัวตายเร็วครับ

และผมกลัวที่จะไม่ได้ให้พ่อแม่เห็นอนาคตของผมครับ

ดังนั้นผมจึงเรียน รด. เพื่อหนีทหารครับ

จบมะ เอาแบบตรงๆ 555

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    ดีเลย จะได้ไม่เป็นภาระของผม อิอิ (สุขภาพไม่ค่อยจะเอื้ออำนวยซักเท่าไรด้วย)
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    มันเรื่องดีสำหรับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ตรูจะขึ้น ม.4 และ เอาไงก็รีบๆทำซะ จะได้ไม่ต้องเรียน ร.ด
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง