ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

Burn หูฟังยังไง?

ผมเห็นเค้าบอกว่าจะให้หูฟังมีเสียงดีขึ้นต้อง Burn แต่ผมทำไม่เป็นอะครับ หรือแค่ใช้ๆปกติหูฟังมันจะดีขึ้นเอง

อีกข้อคือมีคนบอกว่าสาย USB ทำการ Burn ไม่ได้ใช่ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    นั่นสิครับผมก็อยากรู้ว่า Burn เนี้ยคืออะไรทำยังไง ไม่เข้าใจเลย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เท่าที่รู้ก็เอาหูฟังนะเปิดเพลงปกติปล่อยทิ้งไว้อะครับเรื่อยๆต้องเป็นเพลงที่คุณภาพเสียงดีและแนวที่เราฟังขอแนะนำว่าเปิดเสียงอะนะเอาเท่าที่เราฟังทิ้งไว้ซัก200ชั่วโมงครับ เปิดเรื่อยๆเดี๋ยวก็ครบเสียงมันจะเข้าที่เองส่วนเรื่องusbผมก็ไม่รู้นะ....
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ก็ใช้ไฟแช็ค หรือ ไม้ขีดไฟก็ได้นี่ครับ แค่นี้ก็เผาได้แล้ว หรือจะใช้น้ำมันก๊าดก็ไหม้เร็วดี

อิอิ ขำๆนะ ลองอ่านนี่ดูก็ได้ครับ ผามาจาก google >>> http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=68705
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ถ้าเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่เพลงได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มันก็คล้ายการรันอินของรถอะครับ คือรถซื้อมาใหม่ๆชิ้นส่วนต่างๆยังไม่เข้าที่ ต้องวิ่งความเร็วรอบต่ำๆและไม่วิ่งความเร็วเดิมนานๆ คือไม่ควรออกต่างจังหวัด ในระยะ 1000 กมแรกครับ หูฟังก็เหมือนกัน ถ้าเป็นหูฟังดีๆแพงๆเค้าก็จะเบิร์นกันนานๆแบบที่คุณ fatporing บอก แต่ถ้าหูฟังถูกๆหลักร้อย ก็ใช้เพลงเฉพาะก็ได้ครับ ตามนี้ครับ
    http://droidsans.com/node/97652

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    449
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    มิน่าหูฟังที่สถานีเราถึงเสียงเพราะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ใช้งาน = เบิร์น แล้ว
    ไม่จำเป็นต้องเปิดไว้ตลอด หูฟังเบิร์นประมาณ20-50ชม. ส่วนลำโพงประมาณ50-200แล้วแต่รุ่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUTJANG อ่านกระทู้
    มันก็คล้ายการรันอินของรถอะครับ คือรถซื้อมาใหม่ๆชิ้นส่วนต่างๆยังไม่เข้าที่ ต้องวิ่งความเร็วรอบต่ำๆและไม่วิ่งความเร็วเดิมนานๆ คือไม่ควรออกต่างจังหวัด ในระยะ 1000 กมแรกครับ หูฟังก็เหมือนกัน ถ้าเป็นหูฟังดีๆแพงๆเค้าก็จะเบิร์นกันนานๆแบบที่คุณ fatporing บอก แต่ถ้าหูฟังถูกๆหลักร้อย ก็ใช้เพลงเฉพาะก็ได้ครับ ตามนี้ครับ
    http://droidsans.com/node/97652
    โหลดไม่ได้ครับ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    เท่าที่เคยรู้มาก็เหมือนเพลงฟังปกตินั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอไฟล์สำหรับ Burn หน่อยครับ จะนั่งเปิดทั้งวัน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เปิดเพลงธรรมดานี่แหละครับ เร่งเสียงให้ดังกว่าที่ฟังปกติซักหน่อยก็จะดี เปิดเพลงแนวที่เราชอบ(จริงๆก็เปิดไปเถอะทุกแนวนั้นแหละหูมันจะได้ทำงานทุกย่านเสียง)
    ไฟล์เบิร์น ไม่ต้องไปใช้มันหรอก ไอพวกที่ได้ยินเสียงแหลมๆไล่ไปมาอะ ทำให้เสียงแห้ง หูเพี้ยนเปล่าๆ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับหูฟังเพราะหูฟังแต่ละตัวก็เหมาะกับแนวไม่เหมือนกัน แต่ถ้าหูฟังถูกๆหลักร้อยก็ไม่ต้องเบิร์นมันหรอก เสียเวลา ไม่มีอะไรจะออกมาเพิ่มมากหรอก - -
    แต่ถ้าหูฟัง Fullsize หลักพัน นั่นแหละต้องเบิร์น ไม่งั้นมันไม่เกิด บางตัวก่อนเบิร์นกับหลังเบิร์นเสียงนรกกับสวรรค์เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prontera09 : 26th January 2013 เมื่อ 10:52

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prontera09 อ่านกระทู้
    เปิดเพลงธรรมดานี่แหละครับ เร่งเสียงให้ดังกว่าที่ฟังปกติซักหน่อยก็จะดี เปิดเพลงแนวที่เราชอบ(จริงๆก็เปิดไปเถอะทุกแนวนั้นแหละหูมันจะได้ทำงานทุกย่านเสียง)
    ไฟล์เบิร์น ไม่ต้องไปใช้มันหรอก ไอพวกที่ได้ยินเสียงแหลมๆไล่ไปมาอะ ทำให้เสียงแห้ง หูเพี้ยนเปล่าๆ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับหูฟังเพราะหูฟังแต่ละตัวก็เหมาะกับแนวไม่เหมือนกัน แต่ถ้าหูฟังถูกๆหลักร้อยก็ไม่ต้องเบิร์นมันหรอก เสียเวลา ไม่มีอะไรจะออกมาเพิ่มมากหรอก - -
    แต่ถ้าหูฟัง Fullsize หลักพัน นั่นแหละต้องเบิร์น ไม่งั้นมันไม่เกิด บางตัวก่อนเบิร์นกับหลังเบิร์นเสียงนรกกับสวรรค์เลย
    เปิดเพลงผ่าน Youtube ได้ไหม หูฟังผม Neolution Esports อะครับ ราคา 1290ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ย่อมได้คับ แต่ให้ฟังแบบที่เป็น HD นะ คุณภาพเสียงสูงสุด

กล่าวขอบคุณ
    133
    หาเพลงคุณภาพเสียงดีๆครับฟังไปเรื่อยๆ นั่นหละ ตัวNeoทีคุณใช้อยู่ผมว่าเบิร์นซัก50ชั่วโมงก็โอคแล้วล่ะ
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fatporing อ่านกระทู้
    หาเพลงคุณภาพเสียงดีๆครับฟังไปเรื่อยๆ นั่นหละ ตัวNeoทีคุณใช้อยู่ผมว่าเบิร์นซัก50ชั่วโมงก็โอคแล้วล่ะ
    Youtube ได้ใช่ไหมครับ ผมไม่ค่อยชอบโหลดเพลงอะครับ หรือขอเป็นไฟล์ที่ใช้เบริน์โดยเฉพาะเลยก็ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เบิร์นคือการวอร์มอัพหูฟังล่ะครับ 555

คือปล่อยให้มันทำงานซัก 1-200 ชั่วโมง มันจะส่งเสียงได้ดีกว่าช่วงใหม่ๆๆ แกะกล่องขึ้นมาได้อย่างน่าประหลาดครับ

วิธีที่ไม่ซีเรียส ก็แค่หาไฟล์ดีๆๆ มาเปิดวนๆๆ แล้วอย่าเปิดดังกว่าปกติแค่นี้ก็พอครับ จริงจังมากเดี๋ยวฟังเพลงไม่สนุกล่ะครับ
    cd,มั่นคง

ประมาณนี้และครับ ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก พักเสร็จก็เบิร์นต่อ ของผมชอบทิ้งช่วงไว้ตอนนอนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    Youtube ได้ใช่ไหมครับ ผมไม่ค่อยชอบโหลดเพลงอะครับ หรือขอเป็นไฟล์ที่ใช้เบริน์โดยเฉพาะเลยก็ดีครับ
    อย่าเอาไฟล์เฉพาะเลยครับ เอาเพลงที่คุณฟังบ่อยๆจะดีกว่าเรื่องเปิดจากyoutubeนี่ต้องฟังแบบHDนะครับ ไม่งั้นเน่า....

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมท่าจะเข้าใจผิด เปิดเพลงเสียงดังสุดๆใส่หูฟังแล้วปล่อยทิ้งไว้ทั้งวันเลย

แต่พอทำแล้วรู้สึก(ไปเอง)ว่า เสียงมันใสมีมิติขึ้นนะ(ส่วนตัวไม่ชอบเสียงเบส มันเหมือนกลบกลิ่นอายเพลงไปหมด) หรือหูฟังมันแตกไปแล้วหว่า 555
    Because I ..... Love you

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cruzercruz อ่านกระทู้
    ผมท่าจะเข้าใจผิด เปิดเพลงเสียงดังสุดๆใส่หูฟังแล้วปล่อยทิ้งไว้ทั้งวันเลย

แต่พอทำแล้วรู้สึก(ไปเอง)ว่า เสียงมันใสมีมิติขึ้นนะ(ส่วนตัวไม่ชอบเสียงเบส มันเหมือนกลบกลิ่นอายเพลงไปหมด) หรือหูฟังมันแตกไปแล้วหว่า 555
    เปิดดังสุดหูฟังพังได้ครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอไฟล์เฉพาะหน่อยครับ เดี๋ยวผมไปหาเองแล้ว มาเบริน์แล้วมันเน่าผมซวยเลย
    แนะนำทีครับ ขอที่เคยใช้เบริน์แล้วได้ผลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 27th January 2013 เมื่อ 08:03

โล้นซ่าพา \m/ Rock \m/
    กล่าวขอบคุณ
    3,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    http://www.4shared.com/mp3/YAhE2VII/burn_in.html?
    ไฟล์นี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Merchanics อ่านกระทู้
    http://www.4shared.com/mp3/YAhE2VII/burn_in.html?
    ไฟล์นี้อะครับ
    ยืนยันใช่ไหมครับ หูฟังไม่พังนะ เดี๋ยวลองดูครับ
    แล้วใช้อันนี้อันเดียวใช่ไหม เห็นเค้าว่ามันต้องใช้หลายๆเพลงหน่อยอะครับ

-มันมีเสียงซ่าด้วยอะครับ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 27th January 2013 เมื่อ 10:07

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    แนะนำเพิ่มนะครับ ไฟล์ที่ใช้ burn จำพวกชัดๆอะ อย่าง wave อะไรอย่างนี้เป็นต้น ไฟล์เบิร์นส่วนมากจะเป็น การไล่ระดับเสียงไปตั้งแต่เราได้ยินชัดจนหูมนุษย์ ไม่ได้ยินหรือรับไม่ถึง ประมาณนั้น
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    แนะนำเพิ่มนะครับ ไฟล์ที่ใช้ burn จำพวกชัดๆอะ อย่าง wave อะไรอย่างนี้เป็นต้น ไฟล์เบิร์นส่วนมากจะเป็น การไล่ระดับเสียงไปตั้งแต่เราได้ยินชัดจนหูมนุษย์ ไม่ได้ยินหรือรับไม่ถึง ประมาณนั้น
    แนะนำหน่อยครับ เอาแบบที่ว่าเลยก็ได้ครับ ผมหาไม่ได้สักที