ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ปัญหาใหม่ครับลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วเข้าวินโดว์มาสักพักจอดำต้องรีช่วยหน่อยครับ

คือเนื่องจากคอมผมมันเข้าวินโดว์ไม่ได้ผมเลยลงวินโดว์ใหม่ พอลงใหม่ก็ลงไดร์เวอร์จำเป็นต่างๆจนมาถึงไดร์เวอร์การ์ดจอที่ผมใช้ก็ HD 6790 พอลงไดร์เวอร์เท่านั้นแหละใช้ได้ 5 นาทีจอดำทันทีต้องรีเครื่องใหม่ รีเสร็จมันก็เข้าได้รีบลบไดร์เวอร์ทิ้งใช้ได้เป็นปกรติเลยครับแก้ยังไง

ปล.ลงทั้งเวอร์ชั่นใหม่และเก่าแล้วก็ยังเป็น งง มากเล่นเกมส์ไม่ได้เลยทีเดียวไม่มีไดร์เวอร์

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ต้องการความช่วยเหลือก็ไม่มีสักนิดเข้าใจไหมว่าถ้าผมไม่จนปัญญาจริงๆผมไม่มาถามให้เสียหน้ากระทู้เล่นหรอกครับแต่ กูเกิ้ล มันช่วยผมไม่ได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    แล้วจะลง โปรแกรมวินโดว์ใหม่น๊ะค่ะ ลองใช้ดูน๊ะ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164306 เอาโหลดอันนี้ใช้ได้ !

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    คือเนื่องจากคอมผมมันเข้าวินโดว์ไม่ได้ผมเลยลงวินโดว์ใหม่ พอลงใหม่ก็ลงไดร์เวอร์จำเป็นต่างๆจนมาถึงไดร์เวอร์การ์ดจอที่ผมใช้ก็ HD 6790 พอลงไดร์เวอร์เท่านั้นแหละใช้ได้ 5 นาทีจอดำทันทีต้องรีเครื่องใหม่ รีเสร็จมันก็เข้าได้รีบลบไดร์เวอร์ทิ้งใช้ได้เป็นปกรติเลยครับแก้ยังไง

ปล.ลงทั้งเวอร์ชั่นใหม่และเก่าแล้วก็ยังเป็น งง มากเล่นเกมส์ไม่ได้เลยทีเดียวไม่มีไดร์เวอร์
    ก็ใช้ได้ปรกติ แล้วจะแก้อะไรอีก

บอกด้วยว่า ใช้ windows อะไร เวอร์ชั่นไหน โมหรือเปล่า จะได้คลำทางถูก ยังงี้มือตึดตื๋อ ไม่รู้จะช่วยยังไง

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ก็ใช้ได้ปรกติ แล้วจะแก้อะไรอีก

บอกด้วยว่า ใช้ windows อะไร เวอร์ชั่นไหน โมหรือเปล่า จะได้คลำทางถูก ยังงี้มือตึดตื๋อ ไม่รู้จะช่วยยังไง
    ใช้ window 7 32 bit ครับที่จะให้แก้คือถ้าผมลง driver ati เมื่อไหร่มันจะใช้ไม่ได้ต้องลบออกน่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ลองโหลดไดรเวอร์จากหน้าเวปนี้ดูนะครับ http://driverscollection.com/_439383...-64-bit-7-free

เพราะเท่าที่ผมลองลงไดรเวอร์ของ ati radeon จะไม่เหมือนของ amd radeon และจะค้นหายากกว่า
    ถ้าเป็น amd หาง่ายครับ คอมผม win 7 ใช้ไดรเวอร์เก่าที่เป็นยี่ห้อ ati hd4350 ได้ แต่พอโหลดของ amd hd 4350 ภาพหน้าจอสัดส่วนเพี้ยนเลยครับ

ถ้าเป็น amd radeon เข้ามาลิ้งค์นี้ครับ แล้วไปเลือกไดรเวอร์ที่มุมขวาบน ใส่รายละเอียดตามที่เวปมันถามก่อน

http://www.amd.com/us/products/deskt...verview.aspx#4

และอย่าลงไดรเวอร์ทับกัน ให้ถอนของเก่าออกก่อนเสมอนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chunkun : 12th February 2013 เมื่อ 20:19

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    HD 6790 ของยี่ห้ออะไรครับ HIS Shapphine XFX อื่นๆ...ถ้ามีแผ่นไดรเวอร์ของมันที่ติดมากับกล่อง ลองลงจากแผ่น Driver ของมันดูครับ...เจอมาหลายตัวแล้ว บางตัวต้องลงจากแผ่น Driver ที่มากับกล่อง ถึงจะลงได้ ถ้าโหลด version ใหม่มาบางตัวจะลงไม่ได้ครับ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    4
    ลองตัวนี้ครับ ให้มัน detect เอง

http://support.amd.com/us/gpudownloa...to_detect.aspx

ลองดูนะครับ เผื่อจะได้