ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726

วิธีโพสรูปแบบไม่ต้องเป็นลิ้ง

วันนี้ผมจะเข้ามาบอกวิธี โพสรูปแบบไม่ต้องเป็นลิ้งนะครับ มีขั้นตอนตามข้างล่างเลยนะครับ แบบละเอียด (ขออภัยที่ไม่เอารูปลง)

1.คุณต้องมีเว็บฝากรูป เช่นผมใช้ของ http://imageshack.us/
    2.เมื่อเข้าไปที่เว็บฝากรูปที่ผมแนะนำแล้วจะมีคำว่า Sing Up อยู่ตรงข้างบนฝั่งขวามือ ข้างๆ Login อะครับ แล้วก็สมัครตามขั้นตอน
    3.ยืนยัน E-mail แล้วต้องใช้รหัส E-mail เข้านะครับ แต่ pass อันใหม่ที่เราสมัครนะครับ
    4.กด Brows เพื่อเข้าไปหารูปของเราใน Folder
    5.เมื่อเลือกรูปที่ต้องการแล้ว กด UPLOAD NOW
    6.รอมันอัพโหลด
    7.เมื่อมันอัพโหลดเสร็จให้ coppy ลิ้งของ Direct Link (ถ้ายังไม่ล็อคอิน มันก็จะขึ้นเป็นตัวสีเทา คือคุณต้องล็อคอินเข้าสู่ระบบก่อน)
    8.เมื่อคุณ coppy แล้วให้เข้ากะทู้ของ Jokergame แล้วดูที่ แถบเมนูที่มันมี 3 แถบอ่ะครับ ให้ดูแถบที่ 2อันที่ 14 อันที่มันเป็นรูปสี่เหลี่ยมอะครับ หรือลองเอาเมาส์ไปวางจะมีคำว่า Image
    9.เมื่อคลิ๊กเข้าไปแล้วจะขึ้นเป็นหน้าต่างให้เราใส่ลิ้งที่ coppy มาเมื่อตะกี้ แล้วกด OK
    10.แล้วก็เสร็จครับ ^^'' โชว์รูปของเราได้เล้ย!!
    !!~ CloVeR ~!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    เพิ่มเติมครับ // ผมอัพโหลดรูปโดยให้ PiCasa ครับ ใช้ Google Acc มีโปรเเกรม ตกเเต่งรูป + อัพโหลดทันทีได้ด้วยครับ(กูเกิ้ลไม่ได้จ้างมานะ!)
    ---------------------------

นายต้องอัพรูป ขึ้นเว็ปก่อนนะ โดยใช้เว็ปฝากรูป PICASA<<ผมใช้อันนี้
    พออัพเสร็จ นายก็ คลิกขวา COPY IMAGE URL เเล้วเอามาเปะ บอร์ดนี้โดยกดที่ เครื่องมือเปะรูป (ที่เป็นรูปต้นไม้มีกรอป) เเล้วก็นำลิงค์รูปภาพมาใส่ กด OK

รูปประกอบ

ใช้เครื่องมือนี้ในการเปะรูป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณ ทั้ง2คนเลยครับ เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ ลงเป็นซะที จะได้โชว์ผลงานมั่ง อิอิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

Wink

วาดไม่ค่อยสวย
    Love.. AlON... Kub

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: