ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

Thumbs up ผมอย่างเกลียดคนจีนที่เล่น DOTA2 เลย มีใครเป็น+เคยเจอ เหมือนผมไหม !!!!

คือผมคนที่เล่น DOTA2 ประจำครับ เล่นเซิฟเอเชียอาคเน
    สิ่งที่ทำให้ผมเกลียดผู้เล่นจีน+หงุดหงิดเป็นอย่างมากจนต้องขอมาระบาย ผมไม่ไหวจริงๆละครับ

1.ผู้เล่นจีน จะพิมพ์+พูดแต่ภาษาจีนเตี้... ของมันเท่านั้น คุณจะพิมพ์ ENG หรือบอกมันว่า ENG Pleaseมันจะไม่พิมพ์อะไรทั้งนั้นจะเล่นของมันต่อไปไม่สนใจคุณหรอก
    2.เวลาทีมทำอะไร เช่นทีม เค้า All mid กันไรงี้มันจะไม่มา+ไม่สนใจใดๆทั้งสิ้น ดื้อด้านมาก บอกให้มา ก็จะเป็นเหมือนข้างบน มันไม่ฟังอะไรคุณทั้งนั้น
    3.มันจะใช้ไมค์ แบบไม่เกรงใจชาวบ้านชาวช่องเค้าเลย ใช้เกินพอดีอ่ะครับ เสียงดังมาก บางทีก็ไม่ได้คุยถึงเรื่องเกมคุยไรของมันไม่รู้ บอกให้ปิดไมค์สะ มันก็เหมือนเดิม ไม่สนใจคำพูดคุณหรอก
    4.เซิฟ จีนมันก็มีที่บ้านมัน ไมมันไม่เล่นมาเล่นแถว เซิฟเอเชียทำไมวะ บางทีผมก็เห็นคนจีนที่เล่นมันก็ด่าคนไทยนะครับ ทั้งๆที่คไทยไม่ได้ทำไรผิดไรเลย
    มันด่าละ คนไทยนี่หว่า ผมก็เคย โดนมา ทั้งๆที่ ผู้เล่นประเทศมันอ่ะ อย่าง...เลยผมเจอมาหลายคนมาก ออกแนวนี้หมดเลยครับ แต่พวกดีดีก็มีครับ แต่ส่วนมากผมเจอแต่แบบนี้

จนเดียวนี้ตอนต้นเกม ผมเจอรายชื่อคนจีนอยู่ในทีม ผมพิมพ์ก่อนเลย ""China Again"" GG - -"

ขอระบายเพียงเท่านี้นะครับ ใครเคยแบบไหนมาเล่าสู่กันฟังได้ฮะ ผมโคตะระหงิดเลยเจอแบบนี้ จึงอยากมาระบายครับ T T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย good11 : 10th March 2013 เมื่อ 19:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    เจอเหมือนกันแต่ก็พาชนะน่ะฮ่าๆ
    Facebook

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ผมเจอเคยเด็กจีนครับ เสียงเด็กๆ เลย พูดตลอด ว่างๆ ก็ร้องเพลง แต่เด็กคนนี้มันเล่นเก่งมาก ผมเลยไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    หันไปเล่นเกมอื่นเหอะ เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเกลียดจีนครับ โดยเฉพาะพวกไปเที่ยวแต่ไม่ยอมเรียนภาษาอังกฤษ มาซื้อน้ำ10ขวด จ่าย40พอผมกดในเครื่องคิดเลข70 มันโวยลั่นร้านเลย

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    หันไปเล่นเกมอื่นเหอะ เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ
    พูดถึงเรื่องไรอยู่หรอ ?

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ปิดไมค์ มันได้นะครับ ไม่ทราบว่ารู้รึเปล่า ไม่อยากฟังเสียงใคร ก็ปิดไมค์มันไปเลย มันพูดอะไร เราก็จะไม่ได้ยินครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    บ่อยไปครับ พวกเล่นเกรียนแล้วมาด่าผมมีเยอะแยะไป
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    เจอเหมือนกัน รัสเซียด้วย เห็นแล้วโคตรหงุดหงิด เจอตัวแจกอีกยิ่งไปใหญ่โอว้ -*-
    My Name Is oI3lacKLisTo

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ดีๆก็มีแย่ๆก็มี เหือนคนไทยแหละ

ทีมตรงข้ามผมมีคนไทยด้วย แต่ทีมผมกาก มันออกก่อนเกมส์เหลือผมคนเดียว

ไอ้คนไทยฝั่งตรงข้ามบอกกาก ผมก็พิมพ์กลับไป เออกากจริงๆ มันก็พิมพ์กลับมาว่า mung kor kak ขึ้นเลยครับ ไทยด้วยกันยังว่ากันเอง อย่าไปว่าประเทศอื่นเขาเลยนะ ของเราเองนี่แหละพอกันเลย

ว่าแล้วถามว่าเกลียดจีนไหมก็เกลียดน่ะ แต่เจอไทยด้วยกันว่ากันเองนี่เกลียดยิ่งกว่า เข้าใจเลยทำไมประเทศไทยมันเจริญกันจริงๆ ก็เพราะแบบนี้อะน่ะ

ป.ล. ระบายๆ ขออภัย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    เกรียนจีน ต้องเจอกับเกรียนไทย
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เหมือนกัน ครับ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ""China Again"" GG - -"

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เจอมาเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เวลาแข่งบ้านมันยังห้ามลอบเข้าข้างหลังเลยครับ จะเอาอะไรกับคนประเทศนั้นมากหล่ะ -___-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เรื่องอย่างงี้ แล้วแต่ดวง 55+

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเจออยู่รอบนึงไม่ใช่จีนหรอก Russia เข้ามาเล่นตอนแรกๆมันก็เล่น map มันชอบวาด Dick อะไรก็ไม่รู้พอนานๆเข้ามันก็เปิดไมค์ครับเปิดแล้วร้องเพลงอะไรก็ไม่รู้ภาษาเค้า
    พอหลังๆนี่เปิดเสียงวิทยุ ซ่าๆๆๆ โครตรำคาญเลย ผมจะ report แต่ก็ทำไม่เป็นปิดไมค์ก็ปิดไม่เป็นก็เลยต้องฟังมันร้องเพลงจนจบเลย -*- ทรมาณขาดใจ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ก็คงเหมือนๆกับคนไทยที่เล่นเกมส์ inter แล้วพิมพ์ คาราโอเกะกันแหละมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ก็คงเหมือนๆกับคนไทยที่เล่นเกมส์ inter แล้วพิมพ์ คาราโอเกะกันแหละมั้งครับ
    เวลาเล่นกับเพื่อนผมก็พิมพ์ครับ เพราะ ภาษาไทยในDOT2 ตัวมันเล็ก อีกทั้ง บาง ตัวมันพิมพ์ยังไม่ได้ครับ ฝรั่งมันก็บอกผมนะครับ
    ENG please

ผมก็ตอบไป ว่า I say with friend if I talk with you I say eng ผมก็ตอบไปเงี่ยครับ - -

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมก็เป็นครับ โครตบ่อยย
    ไอที่พวกชื่อ จีน ๆ มันมักจะพิมพ์
    OH ! it's Thailand GG call
    เห็นอย่างนี้ผมโครตเคืองอะครับ
    แต่จีนก็มีที่ดี บ้างละนะ
    Do it now.Sometimes later become never.

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    จีนพี่แกเสียงดัง จริงๆครับ พูดไม่แกลงใจอ๊ะ ยิ่งถ้าตอน+แล้วพี่แกมากับเพื่อนนะ พี่่แกจะเปิดแล้วตะโกน "โวววว้้ ชิคู สูบ้าๆ" อะไรของมันก้ไม่รู้

แล้วก็มีอยู่เกมส์นึง ผมเล่น Spectre ผมก็งึมงัมๆ เพราะผมไม่ค่อยแข็ง ENG มันก็พิมพ์มา ผมก็ What ? แล้วมันก็เปิดไมค์หัวเราะ แล้วก็พูดภาษาบ้านมัน
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    เจอบ่อยครับบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมว่าคนจีนส่วนมากพูดอังกฤษ ไม่ได้นะ เพราะโรงเรียนผมครูจีนพูด อังกฤษ ไม่ได้เลย !!!!

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ผมเจอแต่ End me pls = = จอประจำเลย แหมๆ อยากจะด่านะ แต่ผมไม่อยากเกรียน เลย ไม่ ด่า

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มันก็เหมือนไทยบางคนแหละครับ