ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 78 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2868767778798088128178 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,926 ถึง 1,950 จากทั้งหมด 5900
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอโทดนะคับขอเป็นแพท์ DLC 3 ภาคทีคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratipoom อ่านกระทู้
    ขอโทดนะคับขอเป็นแพท์ DLC 3 ภาคทีคับ
    โหลดเกมตัวใหม่ที่รวม DLC ไว้หมดแล้วง่ายกว่านะ ตัวเกมที่ว่านี้ก็หาโหลดจากบอร์ดนี้ได้เลย ไปที่ช่องค้นหาแล้วพิมพ์คำว่า Skyrim กด Enter เดี๋ยวก็เจอจ้า ปล.ตัวเกมเราก็โหลดจากบอร์ดนี้แหละ DLC ครบ (แถม Mod)
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    มา Update รูปเพิ่มเติมจ้า

มือใหม่หัดลง Mod ได้แค่นี้ก็ถือว่าสวยแล้ว(เหนอะ!!!)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ปล. Mod ทุกอย่างเอามาจากกระทู้นี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณานำสิ่ง(Mod)ดีๆมาแบ่งปันกันนะคะ

มุข!!!
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 10th March 2013 เมื่อ 12:27
    [IMG][/IMG]

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ปั้มเล่นๆละมั้ง - -สะเมื่อไร ย้่ายไปด้านล่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 10th March 2013 เมื่อ 14:35

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    มา Update รูปเพิ่มเติมจ้า

มือใหม่หัดลง Mod ได้แค่นี้ก็ถือว่าสวยแล้ว(เหนอะ!!!)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ปล. Mod ทุกอย่างเอามาจากกระทู้นี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณานำสิ่ง(Mod)ดีๆมาแบ่งปันกันนะคะ

มุข!!!
    [IMG][/IMG]
    โอ้โหแฮะ คุณ Milkynana จัดเต็มอีกแล้ว ตัวผมในเกมยังสู้ไม่ได้เลยท่าน ว่างๆก็แนะนำวิธีสร้างตัวละครสวยๆน่ารักๆแบบนี้ให้ผมทีนะ ในเกมผู้ติดตามชื่อ Lydia มั้ง หน้าตาอย่างปลวกอ่ะครับ ไม่ทราบว่าท่าน Milkynana ไปเสาะแสวงหาผู้ติดตามสุดเอ๊กซ์มาจากไหนอ่ะครับท่าน ผมปราบมังกรมาเหนื่อยๆ พอมาเจอหน้าปลวกๆอย่าง Lydia ละเพลียเลยครับ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    โอ้โหแฮะ คุณ Milkynana จัดเต็มอีกแล้ว ตัวผมในเกมยังสู้ไม่ได้เลยท่าน ว่างๆก็แนะนำวิธีสร้างตัวละครสวยๆน่ารักๆแบบนี้ให้ผมทีนะ ในเกมผู้ติดตามชื่อ Lydia มั้ง หน้าตาอย่างปลวกอ่ะครับ ไม่ทราบว่าท่าน Milkynana ไปเสาะแสวงหาผู้ติดตามสุดเอ๊กซ์มาจากไหนอ่ะครับท่าน ผมปราบมังกรมาเหนื่อยๆ พอมาเจอหน้าปลวกๆอย่าง Lydia ละเพลียเลยครับ เหอๆ
    เรื่องหน้าตาตัวละคร ให้ลง Mod ชื่อว่า Pretty Face1-2 ที่เคยให้ Link ไป แล้วเช็คดูใน Data File ก่อนเข้าเกมว่ามีเครื่องหมายติ๊กถูกหน้าชื่อ Mod ไหม แล้วก็เล่นเป็นเผ่า Breton (เผ่ามนุษย์เวทย์) เผ่านี้จะเชี่ยวชาญเรื่องเวทย์มนต์ (เผ่าเบรตัน เป็นเผ่าที่คลาสสิคมาก เพราะเป็นเผ่าที่มีมาตั้งแต่ภาคเก่าๆแล้ว)ตอนสร้างก็เลือกหน้า Preset ปรับแต่งตามใจชอบ ส่วนทรงผมก็โหลดเอาจากกระทู้นี้แหละ แค่นี้ก็สวยแล้ว(แบบในภาพที่โพสให้ดู) ส่วนชุดเกราะอะไรต่อมิอะไรจิปาถะก็เลือกโหลดเอาเลย มีเยอะแยะ สุดท้ายเรื่องผู้ติดตามหรือ Follower ให้โหลด Mod ทรงผมชื่อ Apichii Hair Style(ประมาณนี้มั้ง ถ้าจะให้ชัวร์อ่าน Read me เลยว่า Mod ผู้ติดตามต้องลงม็อดทรงผมอะไรมาลงก่อน) มาลงก่อนแล้วค่อยโหลด Mod ชื่อว่า Girl of Skyrim พอลง Mod ครบ ก็ไปที่เมือง RiverWood (เมืองชนบทแรกๆของเกม หลังจากที่เราออกจากถ้ำแล้วไปเจอกับเสาหินสกิล 3อัน) เข้าไปในโรงแรมที่มีชายนักดนตรีอยู่ จากนั้นก็จะเห็นเอง เลือกเอาว่าจะให้ใครเป็นผู้ติดตาม ในรูปเราเลือก Michelle เป็นผู้ติดตาม อย่าลืมว่าเตรียมชุดกับอาวุธให้ผู้ติดตามด้วยนะ
    ปล. เรื่อง Mod หน้าตาเราอาจจะยังสู้คนอื่นๆไม่ค่อยได้ แต่ส่วนตัวเราแล้วคิดว่าก็ OK ในระดับหนึ่ง จากเมื่อก่อนเราติดเกม The Sims แต่ตอนนี้หันมาติด Skyrim แทนแล้ว ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 10th March 2013 เมื่อ 14:37
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ย้ายนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 12th March 2013 เมื่อ 03:05

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ท่านจัดเต็มรอบ 2 แล้ว ขอบคุณครับท่าน wpspo2499 ปิดเสร็จทรงผมบางส่วนแล้วก็สร้างได้ - -"

ผมสร้างได้แล้วก็ออกมาแบบนี้

ปล. สกิลผมปรับเองแหล่ะ เจ้าของม็อดไม่ได้ทำ เพราะผมขี้เกียจนั่งปั๊มสกิลพวกนั้น ทำยาก แล้วก็พวกทำยา อัพของ สมิธอะไรพวกนี้ ปั๊มมือหงิก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912

เอ่อทดสอบพื้นหลัง ^ ^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 10th March 2013 เมื่อ 15:51

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีสูตรที่ทำให้เราใช้สกิลแปลงร่าง Beats From(แปลงร่างเป็นหมาป่า)บ่อยๆไหมครับ เพราะว่าสกิลนี้มันใช้ได้ครั้งเดียวต่อวันเองอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 1st May 2013 เมื่อ 12:57

กล่าวขอบคุณ
    0
    TGM อมตะ นี่มันรวมถึงไม่มีวันตาย HPไม่ลดใช่ไหมครับ ผมแค่ต้องการแปลงร่างได้ตลอดเวลาเท่านั้นอ่ะครับ ไม่ได้อยากเป็นอมตะ มันไม่หนุกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ครับ อมตะ ทำให้ถูกอย่้างไม่ลดเลย

ถ้าจะเปลี่ยนร่างตลอด มีวิธีัทำอยู่ น่าจะเป็นแหวนอ่ะไรสักอย่าง ลองหา รีวิวเกี่ยวกับหมาป่้าดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่นะครับ ผมใช้มา ตั้งนาน ก็ปกติ ดี นอกจาก ผมพา สาวๆของผมไปพร้อมกัน 15 คนอ่ะ มีปัญหาแน่ ๆ ก็ถ้าเวลามันใช้สกิลแล้วโดนกันเอง ทีนี้ละ มันกัดกันเองเลย ตีกันมั่วไปหมด ส่วนตัวผมก็ปวดตับต้องโหลดเชฟเล่นใหม่ - -''

ปล.ใครคิดว่ามีฺฮาเร็มเยอะกว่าผมก็บอกมา 34 คนเฟัย 5555+
    ขอบคุณคร้าบ เบาไจไปเปราะนึง

ว่าจะพยายามลง mod ให้น้อยที่สุดอยู่เนี่ย เลือตัวไหนที่ต้องใช้จริงๆอะไรเงี้ย

ปล.ผมพาสาวๆไปด้วย 4-5 คนเอง กลัวดูแลไม่ทั่วถึง ^^

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ปล.เพิ่้ม Lydia ให้แล้วนะครับ Lydia มี 2 แบบนะครับ เลือกเอาเอง Lydia v1 Lydia v2

**ขอบคุณคร๊าบผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152

Smile

แนบรุปไงครับ เอาแบบมาจากเครื่องผมเลยครับ มันมีแต่ให้ลิ้งรูปเอาครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    แนบรุปไงครับ เอาแบบมาจากเครื่องผมเลยครับ มันมีแต่ให้ลิ้งรูปเอาครับ
    http://upic.me/ ฝากไว้ที่นี้ครับรูป

ก็อป BB Code [full image] มาลงได้เลยครับ

^ ^ เวลาเป็นหมาป่าแล้ว คุมตัวเองไม่ได้เท่าไรก็เลย.....*0*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 11th March 2013 เมื่อ 03:38

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือผมลง mod frostfall ไป แล้วมันไม่โหลดให้อะครับ ต้องทำยังไงเหรอ ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N'Krit อ่านกระทู้
    คือผมลง mod frostfall ไป แล้วมันไม่โหลดให้อะครับ ต้องทำยังไงเหรอ ครับ
    ต้องลง Skyui ก่อนครับ แล้วไปเปิดใน Mod Manage โดยการกดปุ่ม Esc แถบ Mod Manage จะอยู่แถวๆที่เราตั้งค่าเกมต่างๆภายในตัวเกมครับ
    หรือเปิดโดยการมองดาวตอนกลางคืนทิ้งไว้ซักพักมันก็จะทำงานครับ แต่ผมแนะนำให้ลง Skyui ด้วยเพราะจะสามารถเลือกระดับความยาก ง่าย ได้ครับ
    นี่ลิ้ง Skyui ครับ http://skyrim.nexusmods.com/mods/3863#content

กล่าวขอบคุณ
    0
    กดใส่รูปตรงไหนครับ ทำไมไม่มีคำสั่งไรเลยให้ใส่รูปเลยครับ เลือกกดใช้งานแบบชั้นสูงก้เเล้วครับ งง หายไปไหนหมด
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N'Krit อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryosaki อ่านกระทู้
    ต้องลง Skyui ก่อนครับ แล้วไปเปิดใน Mod Manage โดยการกดปุ่ม Esc แถบ Mod Manage จะอยู่แถวๆที่เราตั้งค่าเกมต่างๆภายในตัวเกมครับ
    หรือเปิดโดยการมองดาวตอนกลางคืนทิ้งไว้ซักพักมันก็จะทำงานครับ แต่ผมแนะนำให้ลง Skyui ด้วยเพราะจะสามารถเลือกระดับความยาก ง่าย ได้ครับ
    นี่ลิ้ง Skyui ครับ http://skyrim.nexusmods.com/mods/3863#content

ก็จริงครับต้องมี SkyUI แต่ว่า Skyui ตอนนี้มันเป็น 3.2 มันเป็นไฟล์ .bsa กับ esp มาให้เลย ไม่ต้องลงแบบตัวเก่า ๆ ถึงตอนนี้จะลง SkyUI ไปก็เท่านั้น
    ผมก็รีวิวไว้ให้แล้ว ด้านบน ลองอ่านดีๆ V 1.6.8 ผมใช้เพราะ ผมต้องการ skse_loader.exe เอาไว้รัน mod รึง่ายๆอ่าน สคริป - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    กดใส่รูปตรงไหนครับ ทำไมไม่มีคำสั่งไรเลยให้ใส่รูปเลยครับ เลือกกดใช้งานแบบชั้นสูงก้เเล้วครับ งง หายไปไหนหมด
    ส่วนคุงจะทำอ่ะไรครับ ? เห็นตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ? จะลงรูปอ่ะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    1,912

อัพรูปเพิ่ม *0*!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมรู้นะ พวกคูณคิดอ่ะไรกัน *0*

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะลงรูปในเครื่องผมครับ แต่หาปุ่มกดอัพรุปไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ก็มีนิครับ http://upic.me/

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมมาให้ท่านช่วยอีกแล้วแหล่ะ

ผมเข้าไปแถบๆ Riften ไม่ได้เลย ใกล้ก็ไม่ได้ ในตัวเมืองก็ไม่ได้ แต่พอลองใช้ alternate start เข้าไปในบ้านที่ต้องซื้อของ riften เข้าได้... แต่ออกจากบ้านไม่ได้ครับ เด้งลูกเดียว

สรุปคือ มันเข้าใกล้ cell ของ riften และแถบๆนั้นไม่ได้เลย รายชื่อม็อดที่ผมลงไม่รู้จะเกี่ยวกันมั๊ย ตอนนี้ผมเดาๆหาสาเหตุไม่เจอ เลยมาถามท่านอาจจะเคยเป็นแบบผม

นอกจากนี้ก็มีแค่ texture http://skyrim.nexusmods.com/mods/32246