ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ทุกอย่างเริ่มที่ PC...ดังนั้นก็ได้แค่เทียบเท่าไม่มีทางที่จะแซงหน้า PC ได้เลย

ป.ล ทุกวันนี้พกมือถือก็เหมือนพกระเบิดลูกย่อมๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ usarmy อ่านกระทู้
    ผมว่าพวกคนที่บอกไม่เนี่ย เค้าคงไม่รู้จักเกมอะไรใน Smartphone มากมายนะครับเลยไม่รู้ว่าภาพมันก็พัฒนาไประดับๆไหนแล้ว มีแต่คนเล่นเกมใน PC console แล้วเค้าจะไปรู้อะไรจริงปะ
    คงจะอย่างนั้นอ่าคับ

ดูอันนี้ละเปิด HD หน่อยคับ ^^

Modern Combat 4

Need For Speed Most Wanted

Dead Trigger 2

Infinity Blade 2

Nova 3 [ เก่าแล้ว ]

TheSunlightHurtMyEyes

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ usarmy อ่านกระทู้
    ผมว่าพวกคนที่บอกไม่เนี่ย เค้าคงไม่รู้จักเกมอะไรใน Smartphone มากมายนะครับเลยไม่รู้ว่าภาพมันก็พัฒนาไประดับๆไหนแล้ว มีแต่คนเล่นเกมใน PC console แล้วเค้าจะไปรู้อะไรจริงปะ

หัดดูปีเกมที่ผลิตบ้างนะรับ ว่าเขาเทียบปีไหนต้อไหน เขาเอา PC 3-5 เทียบกับโทสับปีนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ไม่มีทาง เพราะ ดูๆแล้วเหมือน มือถือจะสวย แค่ โมเดล
    แต่ฉากหรือเงา มักไม่เหมือนจริง

สังเกตดีๆ Nova3 เหมือนจะสวย ที่ไหนได้ เงาหาย
    ซึ่งเงานั้นจะทำให้ภาพสมจริงมากแต่ไม่ค่อยมีเกมส์มือถือที่รองรับ
    ( ขนาดเงา การ์จอคอมบางตัวเปิดยังกระตุก ดังนั้นยากที่เกมส์มือถือจะเท่า คอนโซล, PC )
    Nova 3 เหมือนจะสวย มันไม่เหมือนหรอกครับ มันสวยเลย ถ้าคุณไม่ไปเทียบกับคอนโซล

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    หัดดูปีเกมที่ผลิตบ้างนะรับ ว่าเขาเทียบปีไหนต้อไหน เขาเอา PC 3-5 เทียบกับโทสับปีนี้
    เขาบอกว่า "อยู่ในช่วงกำลังพัฒนาครับ" เครื่องคอนโซลหน้าที่หลักของมันคือเอาไว้เล่นเกมส์ครับ แต่มือถือหน้าที่หลักคือ ไว้โทรเข้า - ออก เท่านั้นเรื่องเกมส์จะไปสู้เครื่องคอมโซลใหญ่ๆ ได้อย่างไรครับแต่เกมส์มือถือนั้นพัฒนาไปได้ไวมากครับ ไม่แน่ครับในอนาคตกราฟฟิคแบบเครื่องคอนโซลอาจจะอยู่ในเกมส์มือถือก็ได้ แต่แน่นอนพวกเครื่อง PC และเกมส์คอนโซลต่างๆ ก็ต้องพัฒนาได้ล้ำหน้ามากกว่านี้ครับ ปัจจุบันเป็นสิ่งไม่แน่นอนครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เรื่องกราฟฟิกนะผมว่าเป็นไปได้ที่จะ"เทียบเท่า"กับพีซี แต่ว่าแซงเนี่ยคงยาก ส่วนด้านรายได้น่าจะแซงได้เพราะใครๆ เค้าก็มีมือถือกันทั้งนั้น
    แล้วก็จะติดอยู่ตรงที่ว่าแบตเตอรี่ของสมาร์ทโฟนมันอยู่ได้ไม่นานน่ะสิครับยิ่งเวลาเล่นเกมเนี่ยสองชม.ก็จะหมดแล้ว
    ถ้าอยากเล่นนานๆ ก็ต้องชาร์ตไปด้วยเล่นไปด้วย ไม่ต่างอะไรกับแลปทอปเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nickiiz : 16th March 2013 เมื่อ 15:37

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อะไรหลาย ๆ อย่างที่มีคนบอกว่าเป็นไปไม่ได้ก็เป็นไปได้มาหลายอย่างแล้วนะครับ

เช่น โทรศัพท์ที่ไม่มีปุ่มแป้นตัวเลข มีแต่หน้าจอ เมื่อก่อนก็มีคนบอกว่าเป็นไปไม่ได้ ทุกวันนี้ มีเกลื่อน ก็ smartphone นั่นเอง
    หรือว่าอย่างภาพโฮโรแกรมแบบในเรื่อง สตาร์วอส์(ผมเรียกถูกป่ะ) ก็มีคนทำได้
    จอมือถือที่โค้งงอได้ ก็กำลังพัฒนามาเกิน 50% แล้ว

กับอิแค่ให้กราฟฟิคเกมส์ในมือถือสวยขึ้นมากกว่าเดิม ให้เทียบเท่าคอนโซล หรือ pc(แต่ pc ถึงตามทันก็ตามได้ไม่นาน เพราะ hardware มันมาเรื่อย ๆ ) มันไม่ไกลเกินเอื้อมหรอกนะผมว่า

"ตั้งแต่วันที่มนุษย์โลกเหยียบดวงจันทร์ ทุกความฝันก็เป็นจริงได้เสมอ" Credit ศิลปินวง Playground แฮะๆๆ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ถ้าในมือถือมันขายดีกว่าบนconsole ที่คุณเสพเถื่อนกันก็มีโอกาศเป็นไปได้ที่มือถือจะขึ้นมาเทียบเท่านะครับ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ตามความเห็นผมนะ ถ้าจะให้กราฟฟิคในโทรศัพท์พัฒนามาให้*ใกล้เคียง*กับคอนโซลสมัยนี้ก็เป็นไปได้อยู่
    การพัฒนาของเกมโทรศัพท์ก็เร็วพอสมควรตามความคิดผมนะ

แต่ว่าถ้าจะให้รายละเอียดอะไรเทียบเท่า PC หรือ คอนโซลในยุคเดียวกัน ผมบอกตรงๆเลยว่าเป็นไปไม่ได้
    ถึงมันจะพัฒนาเร็วแค่ใหนก็ไม่ได้หมายความว่าแพลตฟอร์มอื่นจะไม่พัฒนาไปด้วย
    ถึงในหลายปีข้างหน้าเกมโทรศัพท์จะพัฒนะให้สวยเท่าเกมแพลตฟอร์มอื่นในปีนี้ได้
    แต่ในปีนั้น pc กับคอนโซลก็คงพัฒนาไปไกลแล้วเช่นกันครับ
    แล้วก็นะครับ ยิ่งเป็น pc ด้วยยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ครับ (คงเดาได้ว่าผมสนับสนุนแพลตฟอร์มใหน 555)

ปล. platform = แพตฟอร์ม นะครับ (ขออภัยครับ ผมเห็นแล้วมันทนไม่ใหวจริงๆ)
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ไม่เถึยงเลยครับเกมใน โทรศัพท์ พัฒนาเร็วมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เดี๋ยว PC ก็จะเปลี่ยนเจเนอเรชั่นใหม่เร็วกว่าอยู่ดี แล้วมันก็ตามไม่ทันอยู่ดีแหละ ในขณะที่โทรศัพท์ขยับมาภาพสวยสมจริงขึ้น แต่PCก็อาจจะก้าวข้ามจาก "สมจริง" ไปเป็น "เหมือนจริง" แล้วก็ได้
    มันมีข้อจำกัดเรื่องขนาดและพลังงานที่ใช้ด้วยนะครับ เอาไว้โทรศัพท์ใช้แบตเป็นนิวเคลียร์แบบเทอร์มิเนเตอร์ก่อนถึงจะน่าจะก้าวข้าม PCได้ เพราะยังไงมันก็ยังตามหลังอยู่เสมอแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 16th March 2013 เมื่อ 16:37

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ถ้า เกมมือถือตาม PC ไม่ได้ เกม พวก PSP ก็คงไม่มีสิทธิ์เหมือนกันสิ ?

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    มันแซงไม่ได้แต่มันเทียบ"เท่า"ได้สบายๆครับ เพราะเกมมือถือเขียนง่ายกว่าใช้เวลาน้อยกว่าคอมหรืออื่นๆเยอะ ที่ที่ทุกวันนี้ไม่ทำออกมาละเอียดมากเพราะความจำมันใช้เยอะเกิน+แรมมือถือมันน้อยเกินไปหรือบางรุ่นก็เร็วไม่พอ ส่วนอีกสาเหตุเพราะทำออกมาไม่คุ้มทันครับรายได้มันน้อยเลยไม่ค่อยจะมีคนอยากจะพัฒนาเอนจิ้นใหม่ๆ แบตกินเยอะไม่เท่าไรเพราะแบตก็มีเทคโนโลยีใหม่มาเรื่อยๆแต่ที่สำคัญคือ"จอร้อน"ครับมือแทบพองครับเวลาเล่นเกมหนักอย่าว่าเล่นเกมเลยเปิดความสว่างไว้50เปอร์ก็ร้อนแล้ว(คนใช้จอIPS NOVAจะรู้ดีเพราะเป็นจอที่สว่างที่สุดแดกแบตที่สุดและร้อนเร็วที่สุด)(กล้าพูดครับเพราะรู้จริง : D)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

เผื่อบางคนนะครับที่อาจจะมีการลามเถียงไปเรื่องไม่เป็นเรื่อง(กันดราม่า)

เอาง่ายๆครับถ้ถ้าจะขนาดนี้กันแบ่งพวกกันไปเลยก็ได้ พวกที่พอใจจะอยู่กับคอมก็เล่นเกมคอมหรือคอนโซลไป คนที่ชอบเล่นในโทรศัพท์ก็เล่นในโทรศัพท์ต่อไป ฝ่ายใครฝ่ายมันไม่ต้องเถียงกันเพราะยังไงในความเป็นจริงมันเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกถึงจะใช้คำเรียกว่า"เกม"เหมือนกัน อีกอย่างคนที่เล่นเกมในแต่ละแพลทฟอร์มนั้นก็ชินแต่ละแพลทฟอร์มเอาคนเล่นpsหรือxboxหรือwillมันเล่นpcทักษะในการควบคุมก็ด้อยไปเลยเมื่อเทียบกับคนที่เล่นในแพลทฟอร์มนั้นจนชิน เป็นทุกคนเวลาเล่นข้ามแพลทฟอร์มที่ตัวเองไม่ค่อยได้เล่นครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    จริงๆอยากจะบอกว่าไม่ใช่แค่เกมหรือเทคโนโลยีการสื่อสารหรือขนส่งหรอกครับ

เพียงแต่คนที่ทำเขาไม่อยากปล่อยออกมาเร็วเกินไปมันเป็นภัยต่อความมั่นคงแห่งชาติ

หมัดเด็ดคงไม่มีใครปล่อยก่อนขึ้นชกหรอกมั้ง 55 (คิดมากไปป่าวว่ะผม -___-)

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    พูดเหมือนกับว่าคนอื่นไม่มี Smartphone เลยเนาะ

เกมส์มือถือหน้าจอมันเล็กครับ(ใหญ่สุดก็แค่Ipadเต็มจอ)ภาพมันเลยดูสวย ถ้าขยายออกมาให้เท่ากับหน้าจอของPCปกติ จะทราบเลยว่าภาพแตกเห็นเป็นจุดพิกเซลทีเดียว

ถ้ามองเพียงด้านเดียวเกมส์มือถืออาจจะ เทียบชั้นกับPCได้ หากมองกันแค่ภาพสวยอ่ะนะ
    แต่หากมองในเบื้องลึกเช่นคุณภาพกราฟฟิกที่แท้จริง การประมวลผล อัตตราการใหลของข้อมูล การระบายความร้อน และoptionต่างๆ ไม่มีทางเทียบชั้นPCและคอนโซล (ยิ่งPS4ออกล่ะก็นะ)

ซักวันอาจมีมือถือที่สามารถเล่น Crysis 3 ปรับแบบ ultraได้(ในความละเอียดเท่ากับPC) แต่ตอนนั้นคอมก็คงไป Crysis 5 หรือ8ไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 16th March 2013 เมื่อ 17:24

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    55 ขอโทษครับจะแก้ให้ครับ ;A;

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เมื่อก่อนคนเคยเชื่อว่าโลกแบน (คนละเรื่องและ)