ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ++++ถ้าจะเอางั้นจริง ๆ พอมีทางครับ++++

ถ้าอยากเอาแบบ อยู่หน้าคอมแล้วตั่งตัวได้เลยมีทางครับ ! ..แต่คุณต้องศึกษาเรื่อง การชิปปิ่งของเข้าประเทศเองครับ หาวิธีศึกษาได้ตาม google

อย่างผมเอง ผมรับนำเข้าสินค้าเข้าประเทศครับ โดยผ่าน บริษัทที่รับชิบปิ่งสินค้า เหมือนกับคุณขายของน๊ะครับ แต่เป็นการขายโดยที่ ลูกค้าจะสั่งซื้อของล่วงหน้าตามออเดอร์ที่เราให้ลูกค้าดู หรือพูดง่าย ๆ คือ Preoder นั่นเระครับ

แรก ๆ ให้ ขายสินค้าที่เป็นสินค้าผู้หญิง หรือเด็กอ่อน เพราะคนพวกนี้จะซื้อสินค้าง่าย ทำให้เงินหมุนไว แล้วเราค่อยค้นหาสิ่งของที่เราอยากขายที่หนังมาขายร่วมด้วย อย่างผมขายมา 2 ปีกว่าแล้วละครับ **เน้นนะครับ ถ้าจะทำจริง ๆ

ระยะแรกให้ ให้หัดพรีสินค้าจากประเทศจีนก่อน ถ้าคุณภาษา Eng ดี จะดีมาก หรือไม่ ถ้าภาษาไม่ดี แนะนำให้เข้า เว็บนี้ครับ http://www.taobao.com/index_global.php

(แต่ต้องผ่าน Chome นะครับเพราะมันจะแปลภาษาให้ ก็พอแปลถูๆ ไถ ๆไปครับ ทำนาน ๆเดี๊ยวก็ชินเอง)

เริ่มแรกเลย คือการขายผ่านหน้าเว็บ จะเปิดเป็น บล็อก หรือขาย ผ่าน โลก โซเชียลเน็ตเวิค ก็แล้วแต่ครับ จากนั้นทำออเดอร์ ตั่งราคาสินค้า

(ถ้าจะขายเป็นรายชิ้น คุณต้องมีคนซื้อสินค้าเยอะ เพราะการสั่งซื้อจากจีน เค้าขาย ยกแพ็คเป็นโหล หรือจำนวนมาก)

**อย่างตัวผมเป็นร้านขายส่งไม่มีปัญหาครับ เพราะมีเงินทุน มีสต๊อกของสินค้าไม่ขาด ถ้าสั่งมาแบบ งูๆ ปลา ๆ 1-2 แพ็ค ไม่คุ้มครับ จะขาดทุน เพราะค่าส่ง งวดนึงหลักพันครับ ยิ่งสั่งเยอะ ยิ่งได้กำไล

แนะนำว่า ให้ขายสินค้าประเทศเสื้อผ้าครับ เพราะว่าการขนส่งจาก จีนเข้าไทย เค้าคิดราคา ตามน้ำหนัก ความสูงกว้างของกล่อง หากเป็นของชิ้นใหญ่ กล่องต้องใหญ่ ซึ่งสินค้าที่ได้กำไลมากสุดคือเสื้อผ้าครับ

แต่การขายแบบนี้มีความเสี่ยงสูง ต้องมีเงินทุนสำรอง เพราะมันจะมีกรณี สินค้าไม่ได้ตรงตามสเป็ค เราต้องคืนเงินลูกค้า และเอาของไปจำหน่ายเอง สินค้าหายชำรุด

(หากเราไม่ได้ทำประกันสินค้าไว้ ทุกอย่างจบ ไม่ได้ของแถมคืนตัง เงินประกันสินค้าคือ 1 ใน 10 ของราคาสินค้า สมมุติว่าสินค้าทั้งหมด 10000 บาท ประกัน 1000 บาท )

ถ้าเป็นสินค้ามีลิขสิทสินค้าจะมาถึงช้าและอาจเสียค่าขนส่งเพิ่มเติมเพราะต้องรอ เครียลิขสิท (การนำเข้าที่ดีที่สุดคือต้องขนสงทางเรือ เพราะมันจะมาเป็นตู้คอนเทนเนอร์ ช้าหน่อยแค่ประหยัดเยอะ)

วิธีขายง่าย ๆ คือขายผ่าน facebook พยายามแอดกลุ่มลูกค้าที่คิดว่าจะซื้อสินค้าของเรา ยิ่งมาก โอกาศขายได้ต่อวันยิ่งเยอะ (หากขายส่งคุณจะแปลกใจเพราะกลุ่มลูกค้าจะแอดมาหาคุณเอง )

ที่สำคัญบริษัทที่เราใช้บริการสั่งซื้อ ต้องไว้ใจได้ อย่างผมใช้ TC คาโก้ นนทบุรี ดีครับบริษัทนี้นี้เลยเระ

บางครั้งอาจโดน มันโกงบางคือว่าเป็นเรื่องธรรมดาของพ่อค้าแม่ค้าครับ

----ที่สำคัญ เราต้องจริงใจกับลูกค้า เช็คของตลอด ต้องตรงเวลา เพราะลูกค้าเสียเงินมา ! ไม่ใช่ได้เงินเค้ามา เราขาดทุนหน่อยหนีหาย โดนแจ้งจับเอาดื้อ ๆ นะครับ

ทุกวันนี้ผมทำงาน กลางคืน ตื่นมาช่วงบ่ายผมก็ ตอบปัญหาลูกค้า สรุปยอด รอรับสินค้า แพ็คสินค้า ลงรูปสินค้าใหม่แค่นี้เระครับ..

...แรก ๆ ก็ขาดทุน หน่อย เหนื่อยหน่อย หากร้านคุณเป็นที่รู้จักของกลุ่มลูกค้า ค้าขายตรงเวลามีความรับผิดชอบ..............นับวันรวยได้เลยครับ ^^"

*** *** *** *** แนะนำนะครับ ถ้ายังไม่พร้อมจริง ๆ อย่าคิดจะทำครับ ! *** *** ***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panasaz : 13th March 2013 เมื่อ 05:05

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ผมว่าจะหาพาร์ททามเลยละกันครับ เพราะดูท่าจะนั่งหน้าคอมแล้วรุ่งยากจริงๆ
    ส่วนตัวผมเป็นคนชอบเที่ยว ชอบแต่งตัว อยู่แล้วครับ ใช้เงินเยอะพอตัว เลยอยากหาเงินใช้เองครับ

ผมอยู่แถวๆดอนเมืองในกรุงเทพฯ จะลองไปหางานในห้างใกล้ๆบ้านดูก่อนละกันครับ
    จะลองดูนะครับ ตามร้าน Fast food ยาโยอิ MK เดี๋ยวจะลองไปถามๆดู พอดีอยากได้งานที่จ่ายเป็นรายวันด้วยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    Fast Food ร้านอาหารทั่วไปที่คนเยอะ 7-11 ห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัล เมเจอร์15ก็รับแล้ว โรงงานต่างๆ
    The way I see it there’s two types of people, those who spend their lives trying to build a future and those who spend their lives trying to rebuild the past.

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา

เมื่อเติบใหญ่เราจะได้มีวิชา เป็นเครื่องหาเลี้ยงชีพสำหรับตน

ได้ประโยชน์หลายสถานเพราะการเรียน จงพากเพียรไปเถิดจะเกิดผล

ถึงลำบากตราบตรำก็จำทน เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย

แต่ถ้าอยากหารายได้จริงๆจัง ก็ให้เริ่มจากสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ครับจะง่ายที่สุด

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    งานมีให้ทำเยอะแยะครับแต่อย่าทำงานในเน็ตเลยครับถ้ามันดีจริงๆคนเขาคงไม่ด่ากันหรอก - -

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ่า... มีหลายที่ และ บางโรงงาน ครับ เปิดรับเด็กปิดเทอมไปทำงาน

ลองไปสอบถามดู 7-11 นี่ก็รับถ้าไม่เต็ม พวกสะดวกซื้อ หรือ โลตัส Big C ก็รับ ลองไปถามดู

จะทำงานโดยนั่งสบายๆ ไม่มีหรอกครับ ถ้ามีปานนี้ไม่ต้องมีโรงงาน แรงงาน พนักงาน อะไรพวกนี้หรอก .. ค่าแรง 300 ยังไม่พอกินเบย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ทำ SEO สิ แต่ว่าไม่ง่ายนะ ...

http://www.thaiseoboard.com/
    -__ i'm Sorry , sweetheart . But It's too late ....

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ลองเปิดร้านขาย ลูกชิ้นทอด/ปิ้ง แถวบ้านดูครับ ตั้งขายหน้าบ้านก็ได้ ขอทุนพ่อแม่ซื้อก่อนตอนแรก

แม่ผมลองบอกให้ไปทำ แต่ผมขี้เกียจ 555

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    มันมีจริงนะ ผมเคยทำ ที่ ลองเดอร์เซ่ อ่ะ อาทิตย์ล่ะ 9000 ท่าหาคนได้เยอะๆ ก็ 20000-80000

แต่มันต้องลงทุนจ่ายค่าชั้นระดับพวก ชิลเวอร์ โกล์ ไปเรื่อยๆ แต่ช่ะชั้นนั้นประมาน 30000 บาทอ่ะต้องเอาเงินจ่ายเขาก่อน

ปล.แนะนำ อย่าทำเลยไปเป็นหลานของผู้พันแซนเดอร์ดีกว่านะ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ถ้าคุณมีความสามารถแล้วกล้าแสดงออกก็ลองไปตาม พวกถนนคนเดิน
    ลองเล่นกีตาร์หาเงินก็ได้ครับ อย่างที่เชียงใหม่ก็มีเด็กวัยรุ่น มาเล่นดนตรี ร้องเพลงโชว์ ก็เห็นว่าได้เงินบ้าง
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้ผมทำพาร์ททามที่ร้านอาหารแล้วครับ วันละ 8-9 ชม. คิดเป็นวันละ 300 กว่าๆ เดือนนึงได้ไม่ต่ำกว่า 9000 ครับ
    แต่ลำบากหน่อย ยืนอย่างเดียวไม่ให้นั่ง จะนั่งก็ต้องแอบๆ เบื่อด้วย แต่ช่วงพักเบรคมีพนักงานผู้หญิงรุ่นเดียวกันบ้าง น้องบ้าง รุ่นพี่บ้าง มาชวนไปกินข้าวด้วย
    ก็หายเบื่อไปสักพัก พอมีกำลังใจทำอีก 4 ชม.ต่อ 5555555555555555.

Tags for this Thread